Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kang Dong Won - 강동원

[Lấy địa chỉ]
3911#
Đăng lúc 9-1-2018 01:07:28 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay 1987 đã vươn lên dẫn đầu với con số vé là 4tr2, chúc mừng đoàn làm phim nhé vầng tui thật là ấn tượng với đôi mắt sưng húp híp của nhà anh và bàn tay hộ pháp đúng chuẩn nông dân, trời ơi nó mới thật lạc lõng với khuôn mặt bé xinh làm sao

Hem biết từ lúc nào mà anh và các nghệ sĩ đã đến KOO HOUSE 구하우스 Museum of Art&Design Collection, và đây là hình ảnh người thương, vẫn đen kịt từ đầu tới cuối

Bình luận

Đúng thế bạn, về lượng vé bán trong ngày  Đăng lúc 11-1-2018 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3912#
Đăng lúc 9-1-2018 02:05:00 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh và video của 1987 vẫn còn rất nhiều nhưng tui đành phải tạm dừng ở post trên, phần tổng hợp tin tức cho hôm đó từ báo chí coi như xong, bây giờ nhường golden slumber lên trước, đống ảnh và video còn lại đành hẹn cả nhà ngày mai nhé

Trên naver đã có trailer của Golden Slumber, mời cả nhà thưởng thức

http://tv.naver.com/v/2518851

Vầng, bản nhạc quen thuộc trong đoạn video trên được lấy từ ca khúc cùng tên của nhóm nhạc The beatles huyền thoại

Once there was a way,
To get back homeward.
Once there was a way
To get back home.
Sleep, pretty darling,
Dot not cry
And I will sing a lullaby.

Ôi chà tui thì không biết giai nhà sẽ sing a lullaby như nào nhưng mà tui thấy rõ ràng là năm ngoái anh hăm hở đi bắt người ta còn năm nay anh bị truy đuổi tóe khói. Cả cái video được có vài giây bình yên còn đâu giai nhà hớt ha hớt hải giữa bom dội, súng nổ, xe lật. Nhìn bạn Geun Woo lật đật bị người ta ăn hiếp, đến cái dáng bạn ấy chạy cũng rõ là ngáo ngơ, thấy cũng tội mà thôi cũng kệ, không thì tui lấy đâu ra phim để xem PD nói rằng khi xem bộ phim này khán giả sẽ nhớ đến 2 loại nhạc, một là nhạc của The beatles và 2 là của một ca sĩ Hàn Quốc rất được yêu thích. Xúc cảm từ âm nhạc của bộ phim rất hợp với tâm trạng của những người bạn khi xem Geun Woo vật lộn trong cuộc truy đuổi, tiếc nuối và thấy có lỗi ( nói thêm câu nữa đi chú ơi, thế nào cũng lộ plot

GS sẽ xoay quanh vấn nạn về các fake news, khiến xã hội bị đảo lộn còn sự thật dễ dàng bị bóp méo theo bất cứ cách nào. Khi nhận được câu hỏi tại sao lại chọn anh mình cho vai chuyển phát nhanh , trong khi anh sở hữu một hình ảnh khá ngầu và thời thượng ( oài tui lại thấy hình ảnh của nhà anh thiếu mỗi cái điếu cày là vừa đủ để về làm ruộng ) PD đã trả lời rằng " Không có gì để lo lắng rằng Kang Dong Won sẽ không phù hợp với cảm xúc của bộ phim. Mặc dù cậu ấy sở hữu vẻ ngoài như đến từ thiên đường, nhưng từ sâu thẳm bên trong anh ấy là người rất tinh tường trong việc thấu hiểu cảm xúc" ( đoạn này tui không hiểu lắm, dường như PD nói anh mình đã dành rất nhiều thời gian dùng khả năng diễn xuất để che lấp đi vẻ ngoài ) "Kang Dong Won là một trong những người tôi đã gặp nhiều nhất trong vài năm trở lại đây, cậu ấy là diễn viên có sức ảnh hưởng lớn nhất với tôi. Bây giờ việc hợp tác chung với nhau giống như 1 giấc mơ. Cho dù trẻ hơn tôi nhưng cậu ấy quan tâm đến cuộc sống còn nhiều hơn tôi nữa, và trên hết, cậu ấy rất thông minh. Cậu ấy sẽ nghe câu chuyện của đạo diễn nhiều nhất có thể, nhưng đồng thời cũng rất tỉnh táo vì cậu ấy hiểu mình có vai trò lớn trong công việc này"

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3913#
Đăng lúc 9-1-2018 12:13:45 | Chỉ xem của tác giả
Teaser poster của GS, nói chung k nói thêm đc gì nhiều nhặn ngoài việc 14.2 này khi thiên hạ "va lung tung" với đích đến chuẩn xác thì bạn Geun Woo va đập dưới cống và chưa biết đi đâu

Câu hỏi to nhất bây giờ là, liệu bé ngốc này có bị đuổi cùng giết tận đến mức chạy sang cả VN?

Tui thì nghĩ là có. Tui chỉ biết CJ đã thúc đẩy thị trường quốc tế cho GS rất mạnh thôi chứ cũng k biết CJ Vietnam thì thế nào? Nhưng tui lại nghĩ bé ngốc sẽ về đây đó. Nên tui sẽ chuẩn bị hầu bao ra rạp đón anh n lần như bữa trước )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3914#
Đăng lúc 11-1-2018 08:51:41 | Chỉ xem của tác giả
Anh ngày stage greeting, không có gì để chị em ta phải lấy mo che mẹt hết Hôm đó anh đơn giản là một chàng trai nhân hậu, ngây thơ và đa cảm. Với bé Tae Ri là một tiền bối dịu dàng, với mẹ bạn Han Yeol là 1 đứa con trai chu đáo, với tiền bối Kim Yoon Seok ngoài là 1 người đồng nghiệp đáng tin cậy còn đáng được bảo vệ chở che, nên chú luôn sẵn sàng đỡ lời, hoặc cổ vũ "chamchi, chamchi" cho anh khi anh xấu hổ bối rối, hoặc đưa tay đỡ lấy anh khi anh oải đi vì khóc cả trên sân khấu lẫn trong hậu trường. Dưới cái dáng vẻ hiền lành, vững chãi và những suy nghĩ chín chắn đầy trách nhiệm, anh vẫn rất giống một đứa trẻ, hồn nhiên chân thật khi đối diện với cảm xúc của chính mình.
Nhưng tựu chung lại, hôm đó anh đã được yêu thương, yêu thương rất nhiều

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3915#
Đăng lúc 11-1-2018 08:59:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3916#
Đăng lúc 11-1-2018 09:10:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3917#
Đăng lúc 12-1-2018 17:11:51 | Chỉ xem của tác giả
Ra đây là cách 2 bạn trẻ ấy gặp nhau cái này là trong cơn chạy loạn vô tình vớ được người xinh, bạn Han Yeol tay thơm thiệt, thật là 1 phiên bản khác của " Vợ nhặt" cách tán gái cũng thiệt là tình củm quá đuê, cái ô lần này nhìn xấu hơn TOW nhưng hiệu quả cho 10 điểm (Y)

Giọng của anh thiệt là.. tui thấy còn cần cố gắng, sự thực luôn, xin lỗi a nhé nhưng rất tình cảm, nhẹ nhàng và trong trẻo, với rất nhiều tiếc nuối và yêu thương, tui có thể hiểu tại sao các bạn đi xem phim về cứ xôn xao mãi về bài hát của anh như thế

Bình luận

bạn xuống post dưới coi lại video giùm tui nha, tui có up lại bản nét hơn, lúc đó biết đâu bạn lại thay đổi ý kiến thì sao (Y)  Đăng lúc 12-1-2018 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3918#
Đăng lúc 12-1-2018 20:45:22 | Chỉ xem của tác giả
Tui up lại bản nét hơn ở đây, kinh nghiệm rút ra là khi làm việc với youtube tốt nhất là nên dùng laptop

Mặc dù tui đã cố soi cơ mà cái mẹt anh lúc nhìn người thương trong phòng vẫn tối quá không thể trông ra nhưng đảm bảo là từ lúc đó bạn Han yeol đã mất một nửa linh hồn theo Yeon Hee rồi hihi
Ba nãy bạn kangtuna có nói cái mặt nạ của anh giống phong cách hiphop, tui thì nghĩ nó giống phong cách sinh viên nhà nghèo
Lúc tui bật cái video này lên bạn tui thét lên " Oh handsome. Who is he?"
Móa dường như có mỗi tui chê anh giống ông chú )

Bình luận

mới rõ đc  Đăng lúc 12-1-2018 11:01 PM
rồi mới thiết kế lại, nên tui nghĩ sự giống nhau về mặt hiphop nếu có chỉ là sự trùng hợp thôi, hoặc bạn HY thích thật mà tui k biết chăng? Cái này xem phim   Đăng lúc 12-1-2018 11:01 PM
chứ hem có được bình thường như này. Nhưng dù sao PD và anh cũng đã nghiên cứu kỹ, quàn áo mô phỏng đều đúng từng ly, lại còn hỏi ý kiến mẹ bạn Han Yeol  Đăng lúc 12-1-2018 10:59 PM
ồ vậy sao tui lại thấy cái khăn này giống hệt khăn của bà của mẹ tui ngày xưa =)) Còn ở bên VN này họa tiết khẩu trang thay đổi theo teen, nhiều cái dị lắm   Đăng lúc 12-1-2018 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3919#
Đăng lúc 17-1-2018 10:22:24 | Chỉ xem của tác giả
Anh hôm nay đi quảng bá Golden Slumber, nhìn tuấn tú rạng rỡ lắm, đẹp trai lắm. Lần này anh không đánh bom thị giác gì hết mà rất chiều chuộng nhãn cầu chị em nhé Người thương xài lại quả đầu dấu phẩy, tui xin tặng stylist 10d vì hôm qua tui còn nghĩ mái ngắn cũn thế này có khi hôm nay anh tui lại mang hết cái sự ngố tàu ra trưng diện thiên hạ mất thôi, ai dè được bữa lão tỏa sáng quá chừng <3 thật là mệt tim với anh à nha <3

Nhìn anh thần thái tươi tốt, chỉ trỏ luyên thuyên, cười hí hớn tự nhiên lắm nhưng mà chẳng hiểu sao tui vẫn có cảm giác anh đang ngượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3920#
Đăng lúc 17-1-2018 11:18:26 | Chỉ xem của tác giả
4 ông đang ngồi quậy tung cái cjenmmovie, hem hiểu đồng nghiệp đùa gì mà anh cười to vại, cười to nhất hội luôn thiệt ám ảnh cái lỗ nhĩ của tôi
Hôm nay mọi người chúc mừng sinh nhật anh, giả đò như có cái bánh ở đó, anh cũng chu mồm giả bộ thôi, và 1 bàn tay to oành hem biết từ đâu chui ra úp miếng bánh tưởng tượng vào mặt anh anh đưa tay vuốt mặt vội vàng, sau đó còn xòe tay ra đòi quà, yêu quá cơ <3

cận cảnh cái sự vuốt lấy vuốt để của nhà ông, một bầu trời  thỏa mãn

Anh cười rõ là nhiều ra ấy, ngả ra để hí hí, gập lại để hố hố, cảm giác hôm nay không phải cơn ác mộng đi pr như mọi bữa mà lão đang đi trẩy hội vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách