Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bada_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] ĐÔI LỜI MUỐN NÓI (TÂM SỰ)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 29-9-2013 21:22:13 | Chỉ xem của tác giả
Tự hỏi là sự nghiệp của L sẽ đi về đâu nhỉ =))
Như Sunggyu hồi trước loạn ngôn trên truyền hình nhưng sau đó cũng ko bị ảnh hưởng nhiều vì vốn dĩ vai trò anh này là hát chính, mà việc ăn nói tào lao chả ảnh hưởng gì đến giọng hát cả, nên vẫn bình an vô sự =))
Còn L thì chắc on the rocks chắc rồi =)) Nổi tiếng nhờ sắc thay vì tài, mà bây giờ lại còn dính scandal thì thôi, tạch luôn rồi sao? @.@
Cơ mà thực ra L bị anti ko phải vì hẹn hò. Mình cũng chả quan tâm anh í hẹn hò với ai, vì cũng chả đến lượt mình đâu =)) Cái hãm tài ở đây đó là mấy dòng tweet trá hình thừa độ trơ của L nhắn cho em choco-holic kia kìa =)) mấy bạn Inspirit chắc cũng tăng huyết áp =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 29-9-2013 21:54:13 | Chỉ xem của tác giả
Có trò OTP Game này đang hot trên aff :)) tối chủ nhật màu mè tí sáng thứ 2 còn chiến đấu :((

Chọn 5 ship bạn đang CUỒNG ngay bây giờ:
►1. JinZy (Jinyoung x Suzy)
►2. Chaeki (Moon Chae Won x Song Joong Ki)
►3. Badeul (Baro x Sandeul)
►4. KaiZy (Kai x Suzy)
►5. Chanbaek (Chanyeol x Bacon)

Chọn 4 ship lúc trước không ưa nhưng giờ thì bấn loạn:
►6. Wootae (Wooyoung x Taeyeon)
►7. Baekyeon (Bacon x Taeyeon)
►8. SuStal (Suho x Krystal)
►9. Yoo Seung Ho x IU

Chọn 3 ship bạn thề có trời KHÔNG BAO GIỜ ưa:
►10. Myungyeon (L x Jiyeon)
►11. Exopink (Exo x Apink)
►12. B1Apink (B1A4 x Apink)

Chọn 2 ship bạn tò mò nhưng không ủng hộ:
►13. Yoona x Jang Geun Suk
►14. Chanlli (Chanyeol x Sulli)

Tại sao bạn ghét 11?
♦ nhờ phước mấy em fan cuồng cả. Exo nó chỉ quan tâm đến thịt thôi, chả ngó tới Apink đâu =))

Có ai bạn quen cũng đang ship 14 ko?
♦ Ko.

Mâu mần lý tưởng của 3 là gì?
♦ trong Idol Sport Champion đó!! >_< siêu yêu luôn <3 <3

Mâu mần tuyệt vời nhất của 1 là gì?
♦ nhiều lắm =)) nhớ nhất là lúc chụp ảnh quảng cáo cho Smart Uni, bạn Jin như bị đần vì gặp đc nàng thơ vậy =)) nói chung bình thường thì bạn í rất là ngầu, lạnh lùng, sang chảnh đủ thể loại, nhưng đụng tới Suzy thì như thằng ngố =)) hiểu rồi ha? :))

Bạn theo dõi 5 được bao nhiêu lâu rồi?
♦ Vài tuần =))

Số 2 đã hôn chưa?
♦ hơi bị nhiều =)) nát bấy cái môi ra rồi =))

Tại sao bạn thích só 8 đột xuất vậy?
♦ cúp này trông cũng rêu. Krystal chân dài cặp với Suho đại gia quá chuẩn mốt rồi =))

Chọn đê. 10 hay 12?
♦ Biến hết đê =))

Bạn cưng ship nào nhất?
♦ JinZy chắc rồi =)) hẹn hò thật giùm cái =)) trước khi bạn Jin cặp với một con ulzzang nghiện choco nào nữa =))

Chọn đê. 2 hay 4?
♦ ko chọn đc >.< sao ko để 4 người này vào cùng 1 movie nhỉ. Kiểu Architecture 101 í =)) Kai đóng vai Ki lúc trẻ, Su đóng vai Won lúc trẻ =))

Sao bạn lại quan tâm đến số 14?
♦ Chả biết =)) bí quá ghi đại =))

Bạn bắt đầu thích 7 từ khi nào?
♦ Xem fancam của chị em nhà nó =)) dth quá chừng =)) sao ko song ca một bản nhỉ. Chắc nghe nghiện luôn <3

Bài hát làm bạn nhớ đến số 5?
♦ Doraemon =))

Số 8 có nhận đc happy ending hơm?
♦ chờ thử xem. có khi sắp công khai hẹn hò rồi =))

Bạn có ship 13 ko?
♦ Ko! Jang Geun Suk có "straight" đâu.

Nếu bạn có thể định đoạt số mệnh cho 10, bạn sẽ làm gì?
♦ cho bọn nó nhìn nhau phát để mấy em nhỏ đc mất ăn mất ngủ vài tháng =))

BẠN YÊU NHẤT SHIP NÀO?
♦ JinZy tham gia WGM đi mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! <3 <3 <3

Bình luận

Vui ghê ss =]]  Đăng lúc 30-9-2013 08:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 30-9-2013 06:50:32 | Chỉ xem của tác giả
giấc mơ lạ

tự hỏi không biết mình có siêu năng lực hay không ?

lại tự hỏi không biết đường tình duyên mình được ông trời định sẵn

và tự hỏi những giấc mơ đôi khi đến liên tục ,đôi khi nhấp nhoáng là mang hàm ý gì?

luôn mơ về một người, luôn cảm thấy có một người rất quan trọng ,luôn mơ rất nhiều câu chuyện

nhưng tại sao đa phần đều là cái kết buồn

người nam trong giấc mơ rất tốt, nhân phẩm tốt,khí chất bất phàm, dung mao ư ? không hoàn toàn nhớ đc,nhưng nghĩ chắc là ko xấu như ma hee

luôn chăm sóc người nữ trong giấc mơ, luôn cứu và giúp đỡ người nữ

luôn yêu người nữ bằng con tim mình,hơn mạng sống người nam đang sở hữu

nhưng hai người luôn tồn tại một vách ngăn cách của số phận và định mệnh

họ yêu nhau nhưng không bao giờ thành 1 cặp sống bên nhau mãi mãi

người nữ trong giấc mơ rất đau.Nhưng có cảm giác người nam đau hơn gấp trâm ngàn lần.

Tĩnh mộng một cảm giác thật khó tả.

như cảm thấy mình đã nợ người nam trong giấc mơ một ân tình ,mà trả ngàn kiếp vạn kiếp cũng không hết.

cảm thấy dường như mình cũng rất đau, cảm giác nhói đau thật khó tả .

Bình luận

Kyo mạnh mẽ hơn ss nghĩ nhiều ^^  Đăng lúc 1-10-2013 06:26 PM
Kyo có muốn ss giải mã giấc mơ của Kyo không? Hì  Đăng lúc 30-9-2013 08:24 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 ô

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 30-9-2013 20:31:42 | Chỉ xem của tác giả

TỎ TÌNH

… Suỵt, thinh lặng!... Đặt ngón tay lên môi Em, Anh ra hiệu… Khoan hẵng nói gì…

Anh không là một diễn viên giỏi, nhưng sẽ cố gắng diễn tả bằng tất cả khả năng của mình… đừng rời mắt khỏi Anh, Anh sẽ đưa Em vào thế giới của những ước mơ, mà đối với Anh thật đẹp… Hãy nhìn nhé! Và cảm nhận xem, có đúng như ý nghĩ của Anh không?

Nào, chúng ta hãy cùng bước, vào con đường thật đẹp, mở to mắt, mở cả tấm lòng… đón nhận những gì Em thấy, bằng đôi mắt trong veo nhìn đời của mình… lưu vào lý trí, nhưng điểm cuối cùng Em để lại hãy chọn là trái tim… khi Anh cũng đang dùng trái tim mình để nói với Em những lời Anh muốn nói… không thể nói hết bằng những ngôn từ… những cảm xúc chân thật đôi lúc thật rối bời, lủng củng… thậm chí rất buồn cười, chẳng ra đâu vào đâu cả… nhưng thật đó là lời nói từ trái tim Anh… Trước mắt chúng ta…

Một con đường gập gềnh nhỏ…

Một khung cảnh lãng mạn nên thơ…

Một vết rạn trong bức tranh cuộc sống…

Một niềm vui từ đôi môi hở hàm ếch…

Một nỗi đau từ đôi mắt không thể nhìn đời…

Một ánh hào quang giữa trời lộng gió…

Một âm thanh tí tách bởi những hạt mưa đêm…

Một giọt nước mắt của David.

Một nụ cười của Mona Lisa.

Tất cả chung quy thì cũng là một thế giới muôn màu…

Nào bây giờ Em hãy nói, những cảm nghĩ từ trái tim mình… cho Anh biết…
Anh và Em có cùng những cảm nhận?!

Đừng ngại ngùng dù có thể Em không thể diễn tả hết bằng lời…

Một cái nhíu mày, một cái nắm tay, một nụ cười thoáng qua trên khuôn mặt… cũng đủ để Anh cảm thấy ấm lòng…

Thôi thì… Em im lặng cũng được… chỉ cần biết chúng ta đừng buông tay nhau…
Cùng đi tiếp trên con đường nho nhỏ… cùng tiến về một thế giới ước mơ…
Thương… mến… yêu Em vô cùng !!!

Cảm ơn Em đã cùng Anh sánh bước! Cảm ơn Em với những gì Em dành cho Anh… dù chỉ là nhỏ nhoi, nhưng Anh vẫn cảm thấy mình hạnh phúc… Một lần nữa: Cảm ơn Em, tình yêu của Anh !!!

Ps: Anh: Tác giả - Em: Độc giả

Bình luận

mún a  Đăng lúc 30-9-2013 09:48 PM

Rate

Hss2105 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 1-10-2013 00:08:25 | Chỉ xem của tác giả
kyoluvjj gửi lúc 30-9-2013 06:50
giấc mơ lạ

tự hỏi không biết mình có siêu năng lực hay không ?

Kyo đang sống trong sự cô đơn, ngày ngày trôi qua thật buồn tẻ, vô vị. Trong thâm tâm Kyo muốn thay đổi, nhưng lại sợ sự thay đổi của mình khiến mình bị tổn thương.

Có câu: “ Khi tổn thương trở thành thói quen, thì con người tự nhiên biết cách sống bình thản” Kyo đang chọn cách sống đấy, nhưng hoàn toàn lại không đúng ý nghĩa của hai từ “bình thản”.

Cách chọn sự im lặng để mà sống khiến cho Kyo tự làm mình tổn thương.

Từ đáy lòng mình đã mong có sự thay đổi, sao Kyo không vượt qua được chính bản thân mình, ý nghĩ của mình.

Ráng cố lên em, thử một lần, dù có không như ý, thì mình cũng mạnh mẽ để đối diện. Mở lòng ra, đón nhận chính bằng trái tim, dù trái tim đấy đầy những tổn thương, từ sự vô tình hay cố ý mà thiên hạ đã đặt để, khắc sâu vào…

Nếu chỉ biết đứng nhìn con đường phía trước mặt đầy những chông gai mà không bước vào, thì suốt cả cuộc đời này em cũng chỉ có thể đứng nhìn, những gì trước mắt thấy, tai nghe, chưa chắc đúng như em thấy em nghĩ, vì bước trên đường đời, em nên bước bằng cả con tim lẫn lý trí.

Con đường đời của mỗi chúng ta bước đi, có khó khăn mệt nhọc hay không, là do bản thân ta mang theo hành trang nào để làm bạn đi cùng mà thôi…

Ps: Độ chính xác bao nhiêu thì chỉ có mình Kyo hiểu thôi nhé ^^

Bình luận

đúng 1 phần, ko đúng 1 phần ,tổn thương em ko có, nhưng cô đơn và vô vi có  Đăng lúc 1-10-2013 12:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 1-10-2013 18:28:01 | Chỉ xem của tác giả
KÝ ỨC THÁNG MƯỜI

Câu Chuyện 1: MƯA

Tự hỏi lòng trong các mùa mình thích mùa nào nhất? Tôi trả lời: Mùa thu.
Thích thời tiết nào nhất? Mưa.

Mưa trước mắt tôi rất đẹp, lúc nào cũng là những hạt nước long lanh lấp lánh tròn xoe, như những hạt phalê rơi xuống từ bầu trời, dù bầu trời lúc đấy chỉ có một màu xám xịt.

Nhưng mưa trong lòng tôi thì lại rất xấu, vì kể từ cái chiều mưa ngày Thứ tư, mùng 1 tháng 10 đấy đem cho tôi cảm giác đau đớn đến không thể nào tôi có thể quên đi trong đời.

Có lẽ tôi cố làm cho mọi chuyện trở nên phức tạp hơn, gay cấn hơn, ủy mị hơn, hấp dẫn hơn… Khi nghĩ đến điều đó tôi cười, nhưng lòng lại đau, cố gắng bắt mình hiểu là như thế, con người lãng mạn nhiều cảm xúc bao giờ cũng thích làm mọi thứ trở nên phức tạp bởi cái ý nghĩ đầy trong cái đầu không đơn giản.

8 tuổi, nó còn quá nhỏ để biết những gì xảy ra trong tích tắc.
8 tuổi, nó làm gì có một trí nhớ dai như thế.
8 tuổi, nó làm gì phân biệt được cảm xúc của mình.
8 tuổi, nó không nên lưu lại những điều đau buồn.
8 tuổi, nó nên sống như một đứa trẻ không phải lo đến việc không là của mình.
8 tuổi, nó bước vào đời thiếu đi một người, nhưng không có nghĩ là nó mất tất cả.
8 tuổi, từ cái lúc 8 tuổi nó cứ đau lòng khi thấy trời mưa.
Còn rất nhiều trong cái 8 tuổi của nó, chẳng ai tin, chẳng ai biết…

Bây giờ cái 8 tuổi đấy đã không còn nữa, nhưng Mưa thì vẫn mãi mãi còn dù năm tháng có qua đi.
Thế thì sao tôi có thể xóa đi trong ký ức mình về… Mưa tháng 10 nhỉ.

Ps: Con nhớ Bố quá !!!!!!!!

Rate

Hss2105 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 2-10-2013 00:34:16 | Chỉ xem của tác giả
Thật Hay ảo

Có người từng bảo rằng ,ban ngày suy nghĩ gì đêm nằm mơ đó, lại có người từng bảo rằng giấc mộng phản ảnh lại nội tâm của mình.

Riêng bản thân lại không cảm nhận thế, nó không ảo như đúng cái ảo của nó, nhưng nó không là thật vì đó cũng chỉ là một giấc mơ

Nếu như nó chỉ tới đúng 1 lần , thì có thể hiểu suy nghĩ nhìu nên nằm mơ thế.

Nhưng gop hết mọi sự kiện lại thì quả thật không đơn giản .

Từ nhỏ đến lớn luôn cảm thấy bản thân rất có duyên với chữ T,làm gì,chơi gì, xem gì,xảy ra gì, hầu như đều dính đến chữ T

Mọi người trong nhà đều luôn rõ ràng,nhưng bản thân lại cảm thấy mình thật mơ hồ .Số phận,vậnh mệnh của mình như một tờ giấy trắng muốn viết sao thì viết,tùy mình đinh đoạt.

kể từ năm 2008 đến giờ, giấc mơ lạ luôn bao vây mình

có khi đến  liên tiếp mấy ngày, nhưng có khi lại mấy tháng mới nằm mơ lại.

giấc mơ kỳ lạ về một người con trai, rất tốt ,rất can đảm,cho mình một cảm giác rất quen thuộc ,dù trong giấc mơ hay chống đối mình ,nhưng luôn đối xử rất tốt với mình.

rõ ràng nhận thấy rõ dung mạo ấy,Nhưng tĩnh mộng thì hoàn toàn không còn nhớ dung mạo ấy như thế nào.

lúc đầu rõ ràng là những giấc mơ vui vẻ, nhưng dần lại là một cái kết buồn

hôm qua,hôm nay lại mơ,giấc mơ như một bộ phim thật ảo lẫn lỗn

lần này có điểm khác moi giấc mơ khác .Trong lần này là 1 thật ,1 huyễn

người nam trong giấc mơ đã nói với người nữ

" cảm nhận được sự cô đơn ngay lần đầu gặp mặt "

đó là giấc mơ thật

giấc mơ ảo

" người nữ chạy khỏi đám yêu quái, người nam đã cứu cô lần nữa "

tĩnh mộng ,thức dậy,cảm giác như rất thật

liệu là thật hay là ảo

là mộng do tâm sinh mà ra,hay là một điềm báo

giấc mơ bắt đầu là những tình tiết lẻ

càng về sau biến thành từng mẫu chuyện ngắn.

Rate

Hss2105 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 4-10-2013 13:48:55 | Chỉ xem của tác giả
Người ta nói con người sống là để đối diện với sự thật,...

* Đối với mọi chuyện chỉ cỏn con, mọi thứ thật dễ dàng, ví dụ như bạn lỡ làm hư cục tẩy mà bạn yêu thích nhất, hơn thế là đã không chọn điểm 9 để cho vào cột điểm miệng nhất quyết nói sẽ được 10 điểm và cái bạn nhận được là con điểm 8. Đó cũng giống như bạn đi hơi chệch choạc trên con đường của bạn, bạn bị chúi hoặc suýt ngã ra sau, bạn lây được thăng bằng và bạn đi tiếp, điều đó thật đơn giản.

* Đối với mọi chuyện hơi bự một tẹo, ví dụ như bạn mất sổ đầu bài của lớp, hay chính bản thân lỡ quên mất việc chăm sóc một con vật nuôi > nó chết, bạn ân hận nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ trôi qua. Ban ngã, bạn đứng lên, hơi choáng nhưng vẫn có thể đi đứng một cách đàng hoàng ngay sau đó.

* Đối với mọi chuyện đã lớn , ví dụ như một người bạn đem cả tình thương mình trao tặng và họ trả lại bạn những cảm xúc dối trá, rồi bạn cũng sẽ trải qua được thôi mặc dù thời gian sẽ tuỳ thuộc vào nỗi đau đó lớn thế nào, trên thế gian này có vô số con người với những bộ mặt khác nhau, đa số họ đều đeo một tấm mặt nạ thì tất nhiên gặp phải những người không đáng cũng sẽ chiếm một tỉ lệ nhất định. Bạn vấp ngã, bạn đứng dậy, bạn đấu tranh và bạn vượt qua.

* Đối với mọi chuyện mà bạn không thể đối mặt, bạn sợ hãi nó, việc đó quá lớn, ví dụ như người thân của bạn mất, họ trao cho bạn những tình yêu tuyệt đối và bạn còn chưa kịp đáp trả lại...Việc đau khổ nhất trên đời là chúng ta có cảm xúc với nhau nhưng lại không thể thể hiện ra điều đấy,...Bạn mất cả cuộc đời để chịu những dư âm mà nó để lại, bạn phải chịu những đau khổ từ sâu thẳm và sắm trên mình một cái vỏ bọc hầu như hoàn hảo,...Bạn ngã, bạn đau, bạn đứng lên, vẫn phải bước về phía trước nhưng vết sẹo thì vẫn còn mãi và nỗi đau vẫn ám ảnh đầu óc này.

Đây là những gì Ni thấy ở cái tuổi 14-15, đến hết cuộc đời chắc Ni sẽ tốn rất nhiều giấy =]]] #triếtlýVani

Rate

yool_bluespill + 5 hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 4-10-2013 19:15:17 | Chỉ xem của tác giả
KÝ ỨC THÁNG MƯỜI

Câu chuyện 2: GIÓ

Giọt lệ sầu vướng mắc nơi trái tim.
Trong tâm hồn vẫn đọng lại nỗi đau xót.
Thời gian qua không làm tan đi tất cả.
Những kỷ niệm khi ta còn ở bên nhau.
Anh ra đi… thật xa… ngàn trùng cách biệt.
Để lại cho Em toàn những đắng cay ưu sầu.
Đêm cô đơn một mình thương nhớ.
Hình bóng Anh ở tận nơi phương nao.
Anh có biết… Em yêu Anh… nhiều…
Nhiều lắm…
Chỉ riêng Anh…
Chỉ riêng một mình Anh!
Tự hỏi lòng… tình yêu đó… biết bao giờ phai nhạt…
Để tâm tư thôi thổn thức đau thương.
Dẫu biết rằng chẳng có ngày Anh quay trở lại.
Chẳng thể nói tiếng “Yêu Em” cho thỏa nỗi lòng này.
Vẫn ngu ngốc… bảo lòng mình… mãi mãi Em vẫn đợi.
Chờ Anh về… dù chỉ là trong giấc mơ thôi…

Tâm tư… Thổn thức… Tương tư… Tình… Tuyệt… Tử…

Ps: Đừng cười ss vì thơ con cóc.
Nhớ Anh nhiều nên lẩn thẩn thế thôi.

Bình luận

ss bảo đừng cười ss mà bé San cũng cười ss ah...  Đăng lúc 4-10-2013 08:18 PM

Rate

Hss2105 + 5 hí hí

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 5-10-2013 07:46:42 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là lên đại học rồi mới thấy bạn bè cấp 3 là tuyệt nhất. Bây giờ kể cả khi đi cùng 1 đám, mình vẫn cảm thấy gượng ép lắm. Cười cũng ko tự nhiên, pha trò cũng phải khách sáo, cũng ko thể nhờ vả nhiệt tình như hồi trung học. Bạn bè thì cứ hở tí là ghen tỵ với nhau, có khi vì 1 thằng con trai chả quen chả biết cũng cãi nhau đc nữa.
Thực sự cực kì chánnnn luônnnn :( Muốn quay về hồi cấp 3 quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách