Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kiwi2508
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Box 888 và 888 ~ cùng nhau giao lưu nào

[Lấy địa chỉ]
81#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2011 21:41:52 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 7-9-2011 21:33
tâm trạng ko tốt ss thường nghe mấy bài mạnh mẽ tí, như rock để thoải mái hơn
ch ...

e thì khác ss, khi bùn toàn nghe nhạc cho bùn thảm hơn thuj
rùj khóc cho thoả rùj đi ngủ, thế là jảo toả ^^
còn khi vui e mới nghe nhạc dance ^^

Bình luận

ss đi ngủ đây, bb em  Đăng lúc 7-9-2011 10:31 PM
mạng hôm nay chán quá, load chẳng nổi gì hết :((  Đăng lúc 7-9-2011 10:27 PM
ss chưa nghe bài get out thì phiả, để qua kiếm nghe thử :))  Đăng lúc 7-9-2011 10:17 PM
uh, tự dưng bị thu nhỏ lại :((  Đăng lúc 7-9-2011 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 7-9-2011 21:45:10 | Chỉ xem của tác giả
kiwi2508 gửi lúc 7-9-2011 21:41
rùj khóc cho thoả rùj đi  ...

em giống ss đó =)) nghe nhạc theo tâm trạng và đúng với tâm trạng =))))))))))))))) khi buồn thì nghe nhạc buồn, khi vui thì nghe nhạc sôi động, khi chán thì không nghe gì hết vì nghe gì cũng chán =))))))))))))))))

Bình luận

mà công nhận bạn xù pờ rồ quá, trói mình không thể thoát được, nhìn giai đẹp bên cạnh có thích lắm nhưng vẫn phải về với bạn vào phút cuối  Đăng lúc 19-9-2011 11:22 PM
đúng rùj ss, chán thì trùm mền đi ngủ kho kho là ổn nhất =))  Đăng lúc 7-9-2011 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 7-9-2011 21:45:36 | Chỉ xem của tác giả
kiwi2508 gửi lúc 7-9-2011 21:41
rùj khóc cho thoả rùj đi  ...

đúng là âm nhạc tạo ảnh hưởng lớn đến tinh thần của con người
e nghe bài aitai chưa nhỉ, nó có nghĩa là i miss u
http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin3.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wNy8wNy9kL2UvInagaMEZGUwZjZjMTmUsIC4OTkyNWQxMzA2N2I2Njk1NjU5YTA1ZjkdUngWeBXAzfEFpdGFpfFRvInagaMEa3VdUngYWdhIEhpZGVha2l8fDM

Bình luận

dạ rùj, bye ss ạ, e ngồi nghiềm chút nữa ^^  Đăng lúc 7-9-2011 10:33 PM
ss cần lấy link hok ss ?? e có rùj, nghe nãy h mún nhừ rùj đây ạ  Đăng lúc 7-9-2011 10:31 PM
mới ra dc chừng 15' thuj ss, ss đi săn đi nha ss ^^  Đăng lúc 7-9-2011 10:19 PM
JYJ vừa cho ra GetOut hat lắm ss ^^...e lại bấn nữa rùj  Đăng lúc 7-9-2011 10:14 PM
hôm nay mới để ý sao sign ss nhỏ thế ss ??  Đăng lúc 7-9-2011 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 7-9-2011 21:52:20 | Chỉ xem của tác giả
nhạc THSK thì mình thích nhất là Begin, loving you, doushite, bolero, forever love, darkness eyes (tên nick của tớ từ nó mà ra đó ))) ) mấy bài thích nhất toàn bài nhạc Nhật thật là thi thú. Còn nhạc Hàn thì thích Love in the ice, believe, timeless của Junsu (bài này nghe hay vật vã), sau đó thì là Found you, empty, in haeven của JYJ, Homin chẳng thích bài nào nhưng mà không nghe được mấy bài tiếng anh của ba lão JYJ trừ empty, nghe cứ như lưỡi ss sắp bị cắt ra ý.

Nhạc Nhật có một đặc điểm là khó ám, nhưng ám thì ám rất lâu, bây giờ bảo ss hát lại begin, loving you, doushite, bolero ss còn hát được chứ mấy bài nhạc Hàn thì quên sạch òi )))))))))

Bình luận

nghe mấy bài của Kis, càng nghe nhiều càng thích, cũng thích Ai nante của Tegoshi nữa  Đăng lúc 19-9-2011 11:23 PM
mấy bài ss thix hầu như e cũng thix, mấy bài đó jọng mấy anh dc phô diễn tối đa ^^  Đăng lúc 7-9-2011 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 7-9-2011 21:58:28 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 7-9-2011 21:52
nhạc THSK thì mình thích nhất là Begin, loving you, doushite, bolero, forever love, darkness e ...

hihi, đồng ý là nhạc Nhật khó ám ạ ;P
nghĩ lại em mới thấy ca khúc nước ngoài đầu tiên em nghe là bài Aoi Usagi, chẳng phải chúng ta đã từng rất yêu thích giai điệu nhạc Nhật này sao.
Không phải nhạc Anh, càng không phải nhạc Hàn.
http://www.petalia.org/Songs/flash/ngoisaomayman.htm

http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin8.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?NS9lYy81ZWNhZWUwMjk0ZjMxOWUzMGFiZDg2ZTmUsIC2N2JiODA4ZC5cUIbaBmUsICDN8QW9pIFVzYWdpfE5vInagaMEmUsICmlrWeByBTYWcUIbaBhaXx8MQ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 7-9-2011 22:25:15 | Chỉ xem của tác giả
Hình như nhạc trẻ Việt Nam nhiều bài chế từ nhạc Nhật lắm

nhạc Việt mình gần với nhạc Nhật và Trung hơn là Hàn và UK

ss thì thích nhạc Việt nhất dễ nghe, nhiều bài hay, mỗi tội ngắn kinh khủng, cả bài 6 câu hát một lúc là hết

nói chung thì nhạc nào cũng tùy bài hay thì mình thích thôi, cũng chả phân biệt là nhạc nước nào với nước nào

nhạc Ân hay, nhạc Trung cũng hay , nhạc Pháp thì càng hay

Bình luận

ss sẽ tập đi nghe nhạc những nhóm khác XD, nhiều bài MV đẹp kinh dị và hoàng tráng quá, nhạc cũng rất hay  Đăng lúc 19-9-2011 11:23 PM
vâng, tại mình ko biết thôi ạ, mà Trung cũng có cover kha khá nhạc Nhật, hôm trước em có nghe thử một số bài:d  Đăng lúc 7-9-2011 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 7-9-2011 23:03:12 | Chỉ xem của tác giả
chính xác thì tầng lớp đạo nhạc của VN toàn đạo Nhật, Trung là chủ yếu. Đến khi có Hallyu thì đạo Hàn. Phong cách thì cũng Hàn hóa và US-UK hóa
cái thời xa xưa thì hay hát lại nhạc Trung. Hồi đấy ko nói đạo vì còn mua bản quyền tử tế. (VD anh Đan Trường. Hồi bé mình cuồng anh ý ghê gớm :lol ) Về sau thì đạo ko cần hỏi luôn =.=
có mấy bài Vpop hồi lâu em nghe rất hay, còn xếp vào hàng điểm sáng của Vpop nhưng về sau thì biết là đạo Nhật
VD: bài Xe đạp của Thùy Chi & M4U đạo Sakurairo Maukoro của Mika Nakashima. Vì em vốn ko ghét mấy ng này và lời bài Xe đạp cũng hay nên ko anti. Chứ cái thể loại như anh Khờ Phờ thì ...

Mà em thấy cả Hàn cũng mượn nhạc nhiều bài của Nhật lắm. VD: bài Sorry i love you của anh Park Hyo Shin là mượn nhạc Yuki no hana của Mika Nakashima, sau đó là 1 đống Viet ver của bài này. Bài I love you của Min solo hồi nào đấy lâu rồi ko nhớ. Em thích mê bài này và suốt bao năm em liệt bài này vô list những bài nhạc Hàn hay của em, thì đến hơn 1 tuần trước em mới biết bài này cũng mượn Nhật a ~.~ Là mượn nhạc bài I Love You của chú Yutaka Ozaki
Mà nhạc Hàn bây giờ cũng mượn nc ngoài nhiều. VD: Hot summer của f(x) cứ nghĩ là hàn thôi hóa ra mượn nhạc Hot summer của nhóm nc ngoài nào đấy ko nhớ tên. Còn mấy bài như Juliette của SHINee, Love ya của SS501. Nói chung là thấy nhạc Hàn bây giờ càng đi xuống. Mấy anh/chị/cô/chú/bác nhạc sĩ cạn hết ý tưởng rồi hay sao ý. Viết những bài hát đọc lời chỉ muốn %$^&$@&^#%

Còn Vpop của chúng ta. Em chả anti Vpop, còn nghe nhiều ý. Ngày xưa hay bị mấy đứa fan DBSK bảo là sợ mình vì mình nghe Vpop Bọn nó toàn nghe bài sạn của Vpop mà phán. Nhưng đúng là phải công nhận rằng Vpop còn quá nhiều sạn, cũng vì đất nc ta thả quá nhiều thế nên sạn ngày 1 to hơn và nhiều hơn. Sau cái đợt lên thời sự ko biết có khá khẩm hơn ko nữa.
Đến bây giờ thì Vpop đã chất lượng hơn và có quy mô hơn, nhưng nói thực là lượng bài khiến mình cảm chỉ đếm trên đầu ngón tay. Bởi vì nhạc Việt bị Hàn hóa và US-UK quá nhiều. Bài hát nào cũng toàn chuyện tình yêu. MV nào cũng ko anh chia tay em thì em chia tay anh, hoặc là anh/em đi với ng khác ng còn lại nhìn trong đau khổ --> bị cạn ý tưởng nặng. Còn những bài sôi động cũng bắt đầu sử dụng autotune, phong cách hát và lời bài hát chả khác mấy bài nhạc Pop US-UK là bao. Những bài hát ý nghĩa, đậm chất Việt như Nồng nàn hà nội, Em trong mắt tôi còn rất ít
Nói tóm lại là ko ghét Vpop đâu nhưng Vpop phải tìm cho mình 1 bản sắc riêng, ko giống chỗ này chỗ kia, đến lúc đấy chắc mới phát triển mạnh đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 8-9-2011 05:31:12 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 6-9-2011 22:22
nói là nhà tám nhưng mọi người thường chỉ tám trong phạm vi âm nhạc của Nhật, cò ...

tớ nghĩ nếu đã đổi thành xóm buôn của nhà J, thì cubi đăng lên page đầu 1 cái list, dẫn link đến những bài viết giới thiệu hay về các bài hát, làm thế cho đúng tên tuổi, hai là có ai vào ko thắc mắc, có người vào soi thì ko bắt bẻ được mình

Ps: làm rồi thì xóa luôn bài tớ đi cho hết dấu vết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 8-9-2011 09:19:54 | Chỉ xem của tác giả
ôi sợ quá tớ đọc được một cái news về việc SNSD sẽ trở thành biểu tượng của nền âm nhạc Châu Á. Thật ra các bạn có làm biểu tượng hay không tớ cũng chả quan tâm, và tớ cũng chả lấy gì làm bức xúc vì việc sao không phải là DBSK, hay là AKB, hay Arashi là Kat-tun hay là một nhóm nào khác vì thực ra ai có được cái danh hiệu ấy tớ cũng chả quan tâm trừ trường hợp nếu bảo đó là Kisumai thì tớ sẽ toát mồ hôi hột vì lo các bạn bị chặt chém ))))))))))))))).

dạo gần đây hay có các bài báo cute dạng "giới truyền thông Nhật" " Nhật Bản" " toàn bộ người Nhật Bản", cả Tokyo )))))))))))))))) tung hô nhóm nhạc ABC, XYZ của Hàn ))))))))))))))))))))))))))))))

xong rồi có  một bạn fan phải nói là rất cute comment rất chi là dài, rất chi là hiểu biết.

Nếu đứng theo phương diện truyền thông Nhật Bản, họ sẽ phải bảo vệ lợi ích và danh tiếng của các nghệ sĩ Nhật Bản, việc đề cao một nghệ sĩ của Hàn Quốc không có cơ sở sẽ tạo ra một làn sóng phản đối mạnh, đặc biệt là tại đất nước có truyền thống lâu dài như Nhật Bản. Nhưng không một ai phàn nàn về chuyện này, ngay cả tại Nhật, bởi vì chính người Nhật họ cũng hiểu rằng tại sao SNSD có được vị trí đó

tớ không hiểu là bạn ấy lôi cái chữ "không ai nói gì nghĩa là đồng ý" vào đây )))))))))))))) thế họ phải tổ chức cuộc biểu tình 6000 người như đã biểu tình đài Fuji thì lúc đó mới bảo là họ không đồng ý à sao nói nghe vui thế. Không nói gì nghĩa là họ chả quan tâm, và họ cũng chả việc đếch gì phải là chọn một nhóm nhạc nào đấy của Nhật Bản là NO1 Châu Á cả

SỰ bành trướng quảng bá của Kpop trong thời gian qua đã tạo cho các fan Châu Á nói riêng một cái nhìn tiêu chuẩn về idol như sau: phải hoàn mỹ, ko tỳ vết, nhảy đẹp, hát hay, bụng 6 múi, chân dài, v..v......,
đúng là phải nhảy đẹp, bụng sáu múi, phải long lanh, chân phải dài nhưng cái từ hát hay thì tôi chả dám nhận là Kpop bạn nào cũng "hát hay" đâu )))))))))))), đơn cử nhìn vào mấy nhóm "nổi tiếng" Châu A, càn quyét Châu á xem một bài hát của các bạn trẻ ấy đố hiểu là họ đang hát về cái gì. Và nhóm nhạc các nước khác đếch biết hát và cũng đếch biết nhảy à.

và dẫn đến là các nghệ sĩ Nhật Bản ko "được lòng" fan Châu Á bằng các nghệ sĩ Hàn Quốc lung linh như tranh ảnh. Bạn có thể dễ dàng nhận thấy những khuyết điểm ở họ như làn da có vết rỗ, nốt rùi trên mặt, hàm răng không đều...v.....v....Tuy nhiên đối với những ai đc coi là một Jpop fan chính hiệu thì sự cuống nhiệt của họ cũng cực kỳ dữ dội, nhưng họ ko bận tâm về việc đi phải tuyên truyền Jpop rộng rãi, vì nhìu người nói rằng, làm vậy sẽ làm mất đi "cái chất" của văn hóa Nhật Bản một khi nó bị bão hòa vào số đông như Kpop. Do đó, tin tức về Jbiz là một trong những tin tức cực kỳ nhạy cảm và khiến người viết phải tốn công nhiều nhất, vì họ phải chau chuốt ý tứ, câu từ, bởi vì chỉ cần họ đưa ra một thông tin không chính xác hay người viết đưa ra một nhận định chủ quan và thiếu thuyết phục, hay thậm chí là họ lỡ miệng khen quá đà , thì cũng đủ làm cho người Nhật và các Jpop fan phật lòng

vâng, rất chi là hiểu biết ạ, tớ thấy  bạn cực kỳ hiểu biết và cũng gật gù với bạn nếu như không đọc câu tiếp theo của bạn

Vì vậy, việc truyền thông Nhật đưa ra nhận định như thế về SNSD ko phải là không có cơ sở, đặc biệt là sau cái SM Town Tokyo tại Tokyo DOme vừa rồi. Không ai phủ nhận Kpop nó đang bành trướng nền am nhạc của nó ra thế giới rất mạnh, đến nỗi hầu như châu lục nào, đất nước nào Kpop nó cũng đều càn quét qua, do vậy ko trách gì bên Nhật họ chọn SNSD thay vì các nghệ sĩ khác của Nhật Bản. Đó là nhận định khách quan với tình hình hiện tại !!! Do vậy mình nghĩ rằng, đối với những ai trong đầu óc còn có những suy nghĩ kiểu "đại gia và kiều nữ" , có tiền mua đc miệng thiên hạ thì nên về nhà mua thêm i-ốt để bổ sung cho não là vừa. Suy nghĩ nông cạn !!!

)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Bình luận

rờ mó cái đống ấy cũng hết nguyên 30 phút rồi còn đâu  Đăng lúc 19-9-2011 11:24 PM
vì cái thớt nó đóng rồi nếu không ss đã pot lên trên đấy :(( bạn này là một bạn Sone đó '_'  Đăng lúc 8-9-2011 11:59 AM
ôi có cóp nguyên văn trong báo 2! =)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 8-9-2011 10:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 8-9-2011 10:15:31 | Chỉ xem của tác giả
mình đi spam ở cái thớt RW, chẹp chẹp, kể ra như thế cũng không đúng, nhưng mình spam cũng không phải là không có nội dung gì ))))))) mình chỉ bảo là hồi xưa chiếu trên tivi thì mình không thích bạn nam chính và bảo là phim Mỹ có vẻ nhiều mùa nhỉ, có phim từ 4-6 mùa lận. Thế là có hai bạn rất cute vào chửi mình là " nói nghe có vẻ nguy hiểm" và " không thích anh nhân vật chính thì hiểu tại sao lại nâng phim từ 4-6 mùa như vậy" lạy hồn ))))))))) tôi không thích thì ảnh hưởng quái gì đến các bạn, tôi thích bạn tóc chỉa hơn thì làm sao .

Bình luận

đúng roài, hôm trước chạy lung tung bị hiểu lầm xong bị sạc cho một chút rầu  Đăng lúc 19-9-2011 11:25 PM
=)) sao fan ở đâu cũng n chấm thế =))  Đăng lúc 8-9-2011 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách