Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kiwi2508
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Box 888 và 888 ~ cùng nhau giao lưu nào

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 8-9-2011 10:24:49 | Chỉ xem của tác giả
@for: em cam đoan cái phần này cái bạn ý lấy từ 2! =))

và dẫn đến là các nghệ sĩ Nhật Bản ko "được lòng" fan Châu Á bằng các nghệ sĩ Hàn Quốc lung linh như tranh ảnh. Bạn có thể dễ dàng nhận thấy những khuyết điểm ở họ như làn da có vết rỗ, nốt rùi trên mặt, hàm răng không đều...v.....v....Tuy nhiên đối với những ai đc coi là một Jpop fan chính hiệu thì sự cuống nhiệt của họ cũng cực kỳ dữ dội, nhưng họ ko bận tâm về việc đi phải tuyên truyền Jpop rộng rãi, vì nhìu người nói rằng, làm vậy sẽ làm mất đi "cái chất" của văn hóa Nhật Bản một khi nó bị bão hòa vào số đông như Kpop. Do đó, tin tức về Jbiz là một trong những tin tức cực kỳ nhạy cảm và khiến người viết phải tốn công nhiều nhất, vì họ phải chau chuốt ý tứ, câu từ, bởi vì chỉ cần họ đưa ra một thông tin không chính xác hay người viết đưa ra một nhận định chủ quan và thiếu thuyết phục, hay thậm chí là họ lỡ miệng khen quá đà , thì cũng đủ làm cho người Nhật và các Jpop fan phật lòng

đi lấy thông tin ở 1 tờ báo xong chưa biết đúng sai ra sao là biết bạn chả biết cái tí gì về Jpop rồi =)) mà cái bài này của 2! viết cũng hợp lý vẫn bị bên JPN chặt chém =)) Thế hóa ra những đứa hay đi phán bác lại mấy cái thể loại báo chém đấy là thiếu i-ot, suy nghĩ nông cạn à =)) thế ko hiểu những con ng tin vào những thứ đấy thiếu cái gì đây =)) Hay là ko thiếu mà thừa i-ot quá mới thành như thế =))

Cho em nói về vấn đề nhảy nhót tí :"> VN đang có cái ctr Bước nhảy xì tin, và em thì mới xem lại mấy ctr dance em thích nên hơi bấn :">
Em thấy mấy bài báo chém đấy nói mấy nhóm Kpop nhảy đẹp ko sai mà. Nhưng chỉ là nhảy "đẹp" thôi nhá. Nó mà nói mấy nhóm Kpop nhảy "hay", nhảy "giỏi" là em phang thẳng vào mặt bọn nó luôn =))
Thật ra đối với em, em ko xếp idol Nhật vào hàng nhảy "giỏi" và "hay" đâu. Nhưng chắc chắn là ăn đứt K-idol rồi ;)) (Idol thôi nhé còn giới dance thực sự ko biết ai hơn ai đâu) Như zai JE đấy, nhào lộn như đúng rồi. Mấy bạn K-idol mà làm thế kiểu gì fan cũng kêu là nguy hiểm, nhỡ bị ngã rồi gãy xương thì sao =)) Nhìn những nhóm K-idol bây giờ nhảy ko khác gì mấy đội tập diễu hành. Ai cũng đều nhau tăm tắp, ko sai li sao. Mấy nhóm phong cách cute thì làm mấy động tác cute. Mấy nhóm sexy thì kiểu gì cũng uốn chỗ này, lắc lỗ kia. Còn mấy nhóm nam thì hay làm mấy cái động tác khoe body đẹp =)) Nói chung là vũ đạo đẹp mắt, dễ nhớ dễ nhảy theo nên hút ng xem.
Còn về nhảy giỏi và hay á, còn lâu mấy bạn K-idol mới nhảy đc thế. Mấy anh JE nhà mình cũng chưa đến mức đấy. Nói chung là các anh nhảy có kĩ thuật tốt vậy thôi. Còn hay với giỏi thì phải xem các anh có khả năng sáng tạo các động tác và có khả năng cảm nhạc để nhảy theo ko.

Nói chung lại là idol thì ko cần nhảy giỏi với hay, nghề của họ ko phải dance, nhưng rất ghét mấy cái thể loại báo khen nhảy hay, giỏi. Chúng nó khen đẹp mình còn đỡ đc.

Mà ai muốn biết nhảy phải thế nào thì xem "America's Best Dance Crew" nhé :x Thực ra ctr này ko phải là nhất, còn đầy ctr mà có nhiều dancer giỏi hơn, nhưng cái ctr này có độ phủ sóng cao. Mà mấy nhóm vô địch ctr này nhiều ng châu Á lắm nhé :x VN còn nhiều nữa ;)) Nhóm vô địch ss1 có 1 anh ng VN. Các nhóm vô địch các ss khác đều có ng châu Á, Nhật, Trung, Phillipin... Riêng nhóm vô địch ss5 là 1 hội 6 anh đến từ châu Á còn rất trẻ, có 3 anh VN, 3 anh Phillipin nhé ;)) Anh leader là ng VN hồi hè vừa về VN thăm nhà xong ;)) Tự hào ng VN ta lắm. Thế mà nhiều ng cứ chê giới dancer VN :-<

Rồi màn tự sướng của em đã xong :">

Bình luận

mà cũng bắt đầu đi học dance:)) còn bên nhật thì mấy nhóm nhà Vision Factory là nhảy đẹp nhất vì họ vừa là ca sĩ vừa là vũ công chuyên nghiệp và theo kiểu us-uk   Đăng lúc 11-9-2011 09:29 AM
chỉ cần Việt Nam thôi cũng ko bao h học dance qua nhạc K-pop mà chỉ cùng lắm là nhảy trên nền nhạc ấy còn vũ đạo khác. tất nhiên ko tính mấy bạn cute vì mê K-pop   Đăng lúc 11-9-2011 09:29 AM
Hàn nhảy nhìn dễ hút các em nhỏ nhưng thực ra động tác kể cả nhóm nam cũng chưa có bài nào vũ đạo thực sự mạnh mẽ, dứt khoát và khó cả. thế nên bọn dance   Đăng lúc 11-9-2011 09:26 AM
@Ma: em cũng thích ctr đấy, nhưng mà ABDC độ phủ sóng cao hơn :-<  Đăng lúc 8-9-2011 04:24 PM
àh chính xác tên nó là "Got to Dance UK", xong bên Mỹ có 1 chương trình mua bản quyền của nó, tên là Live to dance của bà Paula giám khảo American Idol nhưng ko hay bằng =.=   Đăng lúc 8-9-2011 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 8-9-2011 10:29:56 | Chỉ xem của tác giả
Vào tự sướng bài này cái rồi đi chơi :">

Bạn em vừa ném cho em, nghe xong phê luôn :">

Bình luận

em cũng đang chết mê bài này, chết từ hôm wa vẫnchưa hạ nhiệt  Đăng lúc 8-9-2011 07:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 8-9-2011 10:47:38 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 8-9-2011 05:31
tớ nghĩ nếu đã đổi thành xóm buôn của nhà J, thì cubi đăng lên page đầu 1 cái l ...

khỏi xóa đi, cubi điều chỉnh lại page 1 chút rồi
đúng là sẽ ko có ai có thể bắt bẻ nữa, hiện tại chưa có bài nào để lên list
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-9-2011 11:04:32 | Chỉ xem của tác giả
Haiz, định viết dài dòng vài ba thứ, nhg hôm nay vừa đi học xong, chắc để cuối tuần làm 1 thể =.="

@Cubi and Askye: tớ tạm nghỉ upload 1 tuần nhé, chờ xem tình hình tuần sau rồi sẽ cố up chỗ album và cái live gym 2008 của các anh lên

Hum nay preview vài thứ linh tinh thôi.

1 là về nhạc folk của Nhật. Tớ ít tìm thông tin nên ko biết nhiều, toàn là vô tình biết được, ko biết nhà có ai nghe chưa nên chia sẻ lên đây

http://www.youtube.com/watch?v=xPH_HTVwOoQ

Bản nhạc này có cả Chinese ver., nhg vì nghe bản Nhật trước nên tớ thiên vị cho Jap ver. hơn :"> Nhóm này có rất nhiều bài hay.

http://www.youtube.com/watch?v=x_CzD0GBD-4

2 anh em nhà này thì chỉ chơi nhạc ko lời thôi, nhg thật sự tớ rất ấn tượng với phong cách của họ, chỉ nghe 1 lần là thích luôn ^ ^.

http://www.youtube.com/watch?v=XBA9stRJ6EI

Cuối cùng là Yuki Kajiura, 1 composers cho nhạc Anime nổi tiếng của Nhật. Cô ấy cũng có tự mình phát hành album, nhg cũng có nhiều bài hát do cô sáng tác được các nghệ sĩ khác thể hiện. Đây là 1 trong số những bài hát cô tự mình thể hiện.

Hum nai tới đây thôi, tớ đi học bài đêm

Ps: giới composers của NB nhiều người tài quá =.="

Bình luận

tớ biết Rin' và yoshida brothers đầu tiên. nhưng lại thích uttara kuru với kiyoshi yoshida hơn. ngòai ra còn có sugai eri nữa đấy :D đa so thuộc label pacific moon :D  Đăng lúc 8-9-2011 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-9-2011 12:21:35 | Chỉ xem của tác giả
ChuChi gửi lúc 8-9-2011 10:24
@for: em cam đoan cái phần này cái bạn ý lấy từ 2!

Thì hồi xem Kisumai nhảy Hair, firebeat, Inori, với mấy bài nhạc kịch Playzone và Shounetachi ý, xong ss vào nhìn SJ nhảy cái bài mới MS ý, thấy động tác nó chán và nghèo nàn làm sao. tiết tấu dance của Kisumai hay ABCZ nó rất nhanh, mạnh mẽ và có sự uyển chuyển, quyến rũ trong từng động tác, nói túm lại là giật điên cuồng )) xem rất phê, phê hơn là các bạn lại hát hay và cái bài hát nó cũng hay nữa ><. Các bạn Kis với ABCZ đã thế rồi, nếu được nhìn anh gì lùn lùn của Ya Ya Ya nhảy thì chắc K-fan khóc thét ))))))))) vấn đề ở chỗ, anh ấy không những nhảy đẹp mà còn hát rất chi là phê cơ.

Còn nhảy kiểu K-idols là nhảy theo kiểu tập thể, kiểu đồng đều ý, ít động tác và tiết tấu chậm chậm, tiết tấu mà nhanh thì đố các bạn live được đấy, nhìn thì mạnh mẽ nhưng trông rất đơn điệu và tránh bị mất sức )))))). Nên hôm xem cái MV MS của Suju xong ss vào comment là " bài này dance không đặc biệt lắm bằng hai bài trước đó là Sorry và Bola.." ngay lập tức các bạn fan cute vào bảo "bạn chả hiểu cái đếch gì cả" )

về Tohoshinki, thì mình mê anh Ho nhảy từ hồi xưa rồi, nhưng anh Ho bị quả hát không có được hay, nhưng dù sao bên K-idols thì vẫn thích mấy bài dance của các lão như Rising sun, O, Mirotic là ba bài nhảy đẹp và đặc biệt. Bên Suju thì có bạn Eunhyuk nhỉ. mấy bạn 2PM thì theo trường phái Hiphop nên mình không thích lắm .

đúng là khi nhắc đến các thần tượng K-pop thì phải là : một là many, cao to, 6 múi hai là dong dỏng nhưng dễ thương kiểu con gái, ba là chân dài và sexy, túm lại là phải có cái mặt nhìn như công chúa và hoàng tử ở cái tầm với xa ơi là xa cái đã, sau thì biết nhảy một tí, sau thì biết hát một tí. Trong một nhóm hầu như chỉ một vài bạn là thực sự có khả năng thanh nhạc, một vài bạn nhảy giỏi, còn diễn xuất tự nhiên thì . thế thì cái tiêu chuẩn : hoàn hảo, không tỳ vết, hát hay, nhảy giỏi, 6 múi, chân dài lôi ở đâu ra

Bình luận

cũng đc 1m70 mà :)) trong nhà JE thì chừng đó cũng đâu lùn lắm hì hì  Đăng lúc 10-9-2011 11:16 AM
lùn thì không gọi là lùn thì gọi là gì =)) ý nhị như bạn tớ thì gọi là "anh không được cao cho lắm"  Đăng lúc 10-9-2011 10:30 AM
sao lại gọi Shoon là anh lùn ế =)) tội quá =)) dù ảnh lùn nhất Ya-ya-yah thật =))  Đăng lúc 10-9-2011 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 8-9-2011 12:26:37 | Chỉ xem của tác giả
ChuChi gửi lúc 8-9-2011 10:29
Vào tự sướng bài này cái rồi đi chơi :">

BAMSkiv40W8[/utube]

thề có chúa )))))))))))))))))))))))))))) phong cách bài Get out này hơi giống SO.KISS VÀ KISS FOR YOU của Kisumai và Haru haru của Bigbang )))))))). thế ba bạn này với bảy bạn kia hát cùng thể loại nhạc à ))))))))))) chắc chắn là cùng thể loại nhưng mà mỗi bên hát một kiểu. Có điều thì Get out vẫn theo phong cách Hàn, còn 7 lão kia vẫn rất Nhật

không bàn giọng của 3 tên nữa T^T hát hay quá T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 8-9-2011 12:45:02 | Chỉ xem của tác giả
Nàng ChuChi up cái thớt của SJJD còn thiếu đoạn này hay lắm.
Từ thưở biết yêu nhạc Nhật chưa bao giờ đọc phải cái câu như thế này:

"mặc dù lời bài hát được xem là rất quan trọng trong các ngành công nghiệp âm nhạc Nhật Bản nhưng nó có thể trở thành một trở ngại giữa ngôn ngữ quốc tế. Nikkei Entertainment đã cho thấy giá trị trong các "Impact & Repeat" trong ca khúc Mr.Taxi...."

Cái câu này phải nói là ngàn chấm.
Sang Nhật debut, hát bằng tiếng Nhật, bán đĩa phần lớn cho dân Nhật nghe.
Sao lại "trở ngại giữa ngôn ngữ quốc tế" ở đây??????
Tiếng Nhật chứ có phải tiếng gì đâu mà  bắt buộc cả thế giới đều phải nghe hiểu.
Nếu không hát bằng tiếng Nhật thì sang Nhật làm gì????
Nhóm nào cũng như mấy vị đấy nói.
Thì sang Nhật để làm cái gì khi ca khúc toàn thấy nhảy nhót xập xình, ca từ vô nghĩa chả hiểu thông điệp của bài hát là gì??????
Thích thế sang hẳn US-UK mà làm.
Đảm bảo nổi tiếng không kém gì Rebecca Black.
J-Pop mà có nhiều con sâu làm rầu nồi canh thế này thì sẽ đi về đâu????
Cuộc đời thật lắm chuyện hay ho muốn tức ói máu.
Chả post bài này lên thớt đấy vì toàn thấy fan của các idol-group cãi nhau.
Tự nhiên nhảy vào không khéo bị chửi lắm mồm.
Mang về đây tự kỷ.

Bình luận

Dễ thế lắm ~.~  Đăng lúc 8-9-2011 06:07 PM
Vâng, bài về Koda Kumi ;)) Chắc là phải xem đứa nào có mượn mới được, xem nó làm ăn ra sao =))  Đăng lúc 8-9-2011 03:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 8-9-2011 14:28:41 | Chỉ xem của tác giả
sleepingchild gửi lúc 8-9-2011 12:45
Nàng ChuChi up cái thớt của SJJD còn thiếu đoạn này hay lắm.
Từ thưở biết yêu nhạc N ...

khóa thớt rồi còn đâu mà pot nàng

thật ra tớ cũng chả quan tâm xem các bạn ấy nói gì, căn bản tớ chỉ tức là bạn ấy đi lượm cái tin về âm nhạc Nhật để chứng minh cho cái sự ảo tưởng của các bạn là người dân Nhật chấp nhận sự thống trị của SNSD tại Nhật thôi )). Nói túm lại vẫn là K-POP là nhất J-pop là cái đinh, không tin à, truyền thông Nhật chọn SNSD hẳn hoi mà đếch thèm chọn nhóm nào của Nhật cho nó khách quan đây này

tâm trạng đang vui, nghe bài này của Kis nào XD

Bình luận

Chúng ta ko hiểu gì về K-Pop lắm nên hóng chuyện thị phi vậy. Mà 3 cái nhóm đấy cùng 1 công ty mà fan cãi nhau ỏm củ tỏi, ko như fan gờ JE.  Đăng lúc 8-9-2011 07:47 PM
thì các bạn Cass cute bảo là DBSK mới xứng, SNSD không xứng bằng :)) xong một bạn sone cute bảo dân Hàn ghét Suju lắm :)) chả hiểu là ntn  Đăng lúc 8-9-2011 05:04 PM
Hum qua thấy cãi nhau ỏm củ tỏi. Đến bay giờ cũng ko hiểu tại sao THSK bị lôi cổ vào.  Đăng lúc 8-9-2011 03:32 PM
khóa rồi :)) vì các bạn cass, ELF vào đòi quyền lợi cho các giai của các bạn =_= khổ, tránh tránh cái mặt Sone ra có phải tốt không  Đăng lúc 8-9-2011 02:56 PM
Tối qua đăng bài này lên face thớt còn chưa khóa. Hum nay đã bị khóa rùi ah???  Đăng lúc 8-9-2011 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 8-9-2011 15:46:13 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước có ai mua HHT không nhở? Type em cái bài về Kuu-chan để em đọc xem thế nào nào
Sạp báo gần nhà em mới đóng cửa nên chẳng hóng hớt được j

Bình luận

Dễ tuần sau EXILE rùi tuần sau nữa AAA lên quá. Đau mề.  Đăng lúc 8-9-2011 04:00 PM
Bài về ss Koda Kumi ah nàng. Bìa màu mỗi tội ko mua.  Đăng lúc 8-9-2011 03:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 8-9-2011 20:54:57 | Chỉ xem của tác giả

=)))))))))))))) cái này hài kinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách