Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kiwi2508
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Box 888 và 888 ~ cùng nhau giao lưu nào

[Lấy địa chỉ]
61#
 Tác giả| Đăng lúc 7-9-2011 10:37:38 | Chỉ xem của tác giả
tomato_nyl gửi lúc 7-9-2011 10:30
bài ss thích nhất là Heart, mind and soul á
ss thấy bài này hay kinh khủng khiếp
lúc n ...

bão In Heaven thì e nên hỏi Mod thuj ;P
hay ss vào nhà DB nói ấy ạh, e hok vào đó dc nên e bên đây t8m về nhạc Nhật của mấy anh
tám về các an hình như cũng dc chấp nhận hết ss
để e hỏi lại Mod sao ạh ??

Heart Mind and Soul wả thật hok hợp e, e thì thix Stand by U, Bolero, Love In The Ice, With All My Heart....My Destiny cũng rất okie ạ

Bình luận

những bài em ghi bài nào ss cũng thích, cơ mà cái bài ruột của ss thì chả ai thích :((  Đăng lúc 7-9-2011 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 7-9-2011 10:39:40 | Chỉ xem của tác giả
kiwi2508 gửi lúc 7-9-2011 10:18
đó đó ss
bài Bolero, Love In The Ice, Stand By U...mấy bài đó e thix thix lắm lun
trong  ...

uh, nhắc mấy ca khúc Nhật, cảm thấy mấy bài đó mấy anh hát nghe buồn não nề
như Lovin' you, begin, doushite~.
Bolero bài này lần đầu tiên nghe ss đã muốn khóc, bởi nó rất cảm động, ca từ hay, giai điệu đẹp, và giọng hát hoàn hảo của 5 người.

kikase kikasete itoshiku hakanaku tsuba saki de kanaderu bolero
Hãy lắng nghe những lời yêu thương và cùng anh lướt vũ điệu bolero ngọt ngào này đây

(lyrics bolero)

lời bài hát thật tuyệt phải không.

Nếu mai này chúng ta gặp lại, anh mong em có thể ngoái nhìn
Tất cả những ngày chúng ta bên nhau đã trở thành hoài niệm
(lyrics lovin' u)

@Chu:

uh, thì ss biết mn ko thích đi nnê mới biến nó thành nhà tám, chúng ta cũng từng có nhà tám rồi mà:d
chuyện JJ với Pi và Keita có quá nhiều thứ lí thú, ss nghĩ mà rùng mình, thật là nhiều bạn biết cách tạo anti-fans cho JJ và THSK

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 7-9-2011 11:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái tiêu đề thread với cái page đầu tiên lệch pha dã man con ngan.
Hohoo 888 về nhóm khác cũng được nhỉ.
Nhưng cả nhà đang thao thao bất tuyệt về THSK mà Ngủ nhảy vào 888 giai khác thì vô duyên quá.
Thôi thì quăng cái nì lên cho các nàng.
Cho nó có tin tức.

Bình luận

Tóc mới của Min thấy xấu điên đảo.  Đăng lúc 7-9-2011 12:40 PM
thêm một bài mà xem một lần mà không muốn xem đến lần thứ hai =))))))))))))))))  Đăng lúc 7-9-2011 12:12 PM
phải nói thật là mình ko thích nhạc của Toho cứ xập xình thế này :((  Đăng lúc 7-9-2011 11:58 AM
2 anh thân với nhau và vì nhìn 2 anh đứng cạnh nhau cũng đẹp nên fan mới cuồng 2 anh vậy chứ. Mà em nghe đâu nói YJ là cp thần thánh bên hàn, còn Akame bên nhật LOL =))   Đăng lúc 7-9-2011 11:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 7-9-2011 11:01:17 | Chỉ xem của tác giả
vấn đề là các bạn ý ko bao giờ chịu nhận ra mình là ng kiếm thêm anti fan cho zai mình ss ạ (_"__)
mà các thành phần đó hầu hết tập trung vào các em nhỏ thích các anh chưa lâu
Cái lần em đi 20/11 ở trường gặp vô cùng nhiều các em lớp 6,7 như thế =.= Mà khổ mình có làm gì chúng nó đâu, cầm mỗi cái lightstick hồng của S9 cho đứa bạn thế mà bị chúng nó lườm nguýt, cười khinh bỉ bảo là: "Hứ, sone à" ="= Vì bọn nó idol 5 ng nhà mình chứ bọn nó idol ng khác chắc em về anti ng đấy mất

Lại nói về nhạc của zai. Bài em nghe nhiều nhất của zai là Lovin' you và Doushite, nhưng bài em thích nhất là Day Moon cơ. So với những bài khác thì Day Moon ko hay bằng, ko đặc biệt bằng nhưng em vẫn thích nó nhất. Mỗi lần nghe là có nhiều thứ cảm xúc trong lòng. Bài thứ 2 là Stand by you. Lần đầu tiên nghe Stand by you em thấy nó rất bình thường, chả có gì đọng lại trong em cả. Em còn kết luận ngay là nó chán và ko bao giờ đụng đến nữa. Nhưng 1 lần nghe lại trên TV thì lại thấy nó hay. Và càng nghe thì lại càng hay. Giai điệu nhẹ nhàng, có chút buồn nhưng em lại cảm thấy có gì đó khá vui. Những lúc em buồn thường nghe Stand by you, thấy lòng ấm lại hẳn

Bình luận

Ừa, 2 couple thần thánh ah. Nhưng Ngủ ko thích nhiều fan cứ so sánh 2 cặp với nhau. Chả có gì giống nhau giữa hai cặp đấy cả.  Đăng lúc 7-9-2011 11:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 7-9-2011 12:04:00 | Chỉ xem của tác giả
mọi người ơi, theo luật là không được pot tin về ca sĩ Hàn ở Nhật nên box Tohoshinki cũng bị chuyển thành nhà tám à ))))))))) ôi giời, đang thì buồn thế thì mình đi PR nhiệt tình cho 7 tên bựa mới được ))))))))))))))))))

Bình luận

nhưng nhiều ballade quá '_' tuy bài nào cũng hay nhưng kiểu hát bài nào cũng não nề đau đớn thế buồn lắm ý  Đăng lúc 19-9-2011 11:19 PM
lảm nhảm về JYJ tý, mình thích In haeven  Đăng lúc 19-9-2011 11:19 PM
=)) thì em mới biến nó thành nhà 8 =))  Đăng lúc 7-9-2011 12:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 7-9-2011 12:45:14 | Chỉ xem của tác giả
ôi giời ơi cái bệnh ngu ((((((((((((((((((( cái bài pot của tôi type từ nãy đến giờ đâu mất rồi ((((((((((((

Về chuyện Yunjae, cá nhân tớ, trừ trường hợp chộp được cái ảnh nào hai lão hôn nhau, hoặc hai lão thông báo với truyền thông là họ yêu nhau, còn tất cả lời nói của fan đều là suy diễn cả . Tuy nhiên thì tớ lại cuồng Yunjae fic, có điều tớ không lẫn lộn giữa fic và đời thực, như tớ xem Ikemen bạn Shu là bạn Shu, hoàn toàn không phải bạn Taipi *chỉ bạn trên áo*.

K-fans mà đặc biệt là fan girl thì thôi rồi, họ không muốn có cảnh hôn với nhân vật nữ trong phim mà idols họ đóng, nói thật thì trừ trường hợp tớ ghét bạn nữ thì họ có làm gì cũng cứ thoải mái phim cũng chỉ là phim, nhưng đừng mang phim ra ngoài đời thật T^T, tớ chịu không thấu T^T. Thế nên vạn lần đừng mang cái thớt này sang nhà K, tớ sẽ phải nghe những câu " ôi Jaejoong thật là tuyệt vời, DBSK là nhất, THSK sẽ làm thay đổi lịch sử Nhật Bản, mấy em AKB nhìn thấy THSK thì mắt cứ sáng cả lên" ))))))))))))))))))))))))))))))))) kết quả là THSK đã bị ghét, lại càng bị ghét.

Về nhạc của Homin, có lẽ Homin hay JYJ, hay THSK là một trong số ít những nhóm nhạc mà nghe nhạc autotune mình vẫn còn biết là đang hát tiếng Nhật ))))))) và AVEX cũng khá giỏi chọn bài hát cho THSK trước đây và Homin bây giờ, bài hát rất may là không chỉ quanh đi quẩn lại mấy câu nhảm vô đối. Thế cho nên tớ bị ghét mấy bài của SNSD và 2NE1 vì bài nào cũng chỉ ngắn 3 câu mà chả hiểu hát tiếng gì =_=.

Về lời của super star, nó bệnh và ngàn chấm như bài Hair của Kis-my-ft2 đảm bảo ở Hàn thì sẽ bị liệt vào hàng dành cho người trên 19 tuổi

Thật ra trước đây tớ, hay nhiều bạn K-fan nghĩ rằng vũ đạo của K-pop là nhất, là năm bơ oăn, và chẳng ở đâu được như thế , tất nhiên với tớ khi ấy thì trừ bác MJ ra. Nhưng mà từ hồi lậm Kisumai với ABCZ, tớ phải thốt lên rằng, sao họ lại có thể tài năng đến như thế. Vừa hát, vừa nhảy, và nhảy rất đẹp, mạnh mẽ và rất dứt khoát.

tiện PR cho giai nhà tý

đây là vid bài Hair, vì bên Nhật họ bản quyền chặt nên chỉ tìm được cái vid này nó mờ toẹt. Xem rồi biết J-pop dancer cũng khủng lắm *tình yêu to lớn của tớ là cái bạn tóc dài xoăn tít ý ) và có cả bạn Tama-chan mà fan jaejoong bảo là nhìn giống anh đấy.

Hair này

http://www.dailymotion.com/video ... en-club-04-06_music

3D-GIRL, Bài này lời cũng ba chấm, nhưng nhiều người bảo hơi mang hơi hướng K-pop

http://www.dailymotion.com/video/xiu9jv_3d-girl_music

firebeat

http://www.dailymotion.com/video ... ft2-fire-beat_music

Nghe rock nhiều, sang pop nhé XD

Inori này, bài này chỉ tìm thấy ver ở playzone, còn ở SC thì bị xóa hết rồi

http://www.dailymotion.com/video/xknv0f_kis-my-ft2-inori_music

Cubi edit cho ss cái link với, tiện chỉ cho ss cach pot vid từ dailymotion với

Bình luận

giọng bạn Jae thì mà hát mấy bài buồn chỉ có dí cho mình chết vì đau lòng mất thôi T^T  Đăng lúc 19-9-2011 11:20 PM
e ko biết cách post dailymotion bên trang mới ạ:(  Đăng lúc 7-9-2011 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 7-9-2011 14:01:52 | Chỉ xem của tác giả
@for: ss thử làm giống như youtube ý, cho phần sau dấu "=" vào {dailymotion} {/dailymotion} thay { } bằng [ ] xem có đc ko

cái bài Hair cho đến giờ em vẫn chưa xem hết 1 perf hoàn chỉnh của mấy ổng =)) hôm trước down cái vietsub về mà đã dám xem đâu =)) mà em thì lại mắc bệnh lười xem sub :-s Nói thật từ hồi bắt đầu yêu DBSK em chưa xem sub 1 bài nào cả =)) Thế nên cho đến giờ có hiểu hết ý nghĩa bài nào đâu. Nhưng em cũng biết là lời nhạc DBSK khá hay. Chắc ko bao giờ có chuyện ca từ thuộc dạng "nghe cũng đc nhưng xem sub thì ngang HKT" như mấy cái bài Kpop bây giờ =.= Với cả các anh cũng sáng tác nữa, những giai điệu, ca từ đc tạo nên từ những cảm xúc thật của các anh thế nên nó rất đẹp (dù chưa bao giờ xem sub 1 cách đầy đủ để cảm nhận hết ;__;) Bây giờ thì bệnh lười xem sub cũng đỡ hơn rồi vì dạo này chỉ có đi kiếm sub thôi =)) Thế nên khi nào đấy chắc em sẽ ngồi luyện lại toàn bộ nhạc DBSK

lại nói về mấy zai hiện tại của mình
Inori càng nghe càng hay ss ạ. Em nghe lần đầu cũng là ở Play Zone. Lúc đấy chưa ngấm. Rồi càng nghe thì càng ngấm :x
Dạo này em hay nghe bài Wakamonotachi trong album của zai. Giai điệu khá vui rất ăn với phần lời nói về tuổi trẻ :x

Còn Tama-chan á! Nhìn tỉ lần ko giống Jae. Hồi xưa để tóc vàng, tùy góc chụp và nhờ con mắt cận của em thì còn thấy Tama-chan nhang nhác Jae. Nhìn kĩ thì giống chỗ nào? Bây giờ Tama còn hớt tóc, nhuộm đen, mặt mụn, đi đóng phim thì phải nhăn nhó như con ếch =)) giống Jae chỗ nào chứ (dù bây giờ tóc Jae cũng hơi hất lên và cũng đen) Xét về khoản đẹp thôi Tama đã thua Jae rồi chứ đừng nói giống =)) Xét về những khoản khác, ví dụ body thì Tama càng thua =)) Nói tóm lại về Tama thì hiện tại Tama đối với em vẫn chưa có điểm gì nổi bật cả. Chẳng qua em thích Tama vì mấy lời tỏ tình của nó với "em" Kazuko trên SC thôi :"> (Lại nhớ lời tỏ tình vào tai Mio của con ếch này mà nổi da gà). Chứ xét về 1 mặt cụ thể thì Tama chưa nổi trội về mặt nao hết. Diễn xuất cũng tốt lên nhưng ko phải là nhất. Ngoại hình ổn nhưng ko phải đẹp nhất. Giọng hát càng chưa là gì so với Hirosuke. Vũ đạo cũng ko phải nhất nhóm. Cái gì cũng chỉ ở tầm đc mà đc làm center nên chuyện có anti như các ss bàn hồi trước là điều dễ hiểu.
Mà em bỉ Tama hơi nhiều sợ ng khác ko biết lại bảo mình anti thì chết =)) Bỉ thế thôi chứ vẫn yêu Tama nhất nhóm :">

P/s: Chèn cái quần giả cho những bạn ko biết Tama-chan là ai để thấy đc bạn ý đáng ghét thế nào =)) Cái áo mình cũng là nó nhưng cái quần đáng ghét hơn ;))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 7-9-2011 14:17:41 | Chỉ xem của tác giả
@Chuchi: DBSK sáng tác được có vài bài trong cái allbum Mioritc thôi em ạ, thêm một hay hai bài trong The secret code Jae sáng tác lấy đâu ra mà các anh sáng tác nữa nên chất , chỉ có bây giờ cái allbum Inhaven thì các ông ý mới sáng tác nhiều thoai.

DBSK dù sao cũng là thế hệ F2 của K-pop, về kỹ thuật thanh nhạc, tất cả những thứ khác đều chất hơn mấy nhóm tạp tạp nham nham mới debut động tý làm mặt ngầu bây giờ. Với lại mấy tên ý đang nỗ lực để xóa cái ác cảm đối với idols mà.

ss có nói Tama giống Jae đâu, các bạn cute fan Jae bảo thế đấy chứ, ss nhìn nó chả có tí gì gọi là giống, như em nói, ngày xưa để tóc vàng, với tùy góc chụp nhìn nhác nhác. Họ bảo giống đôi môi, thề có chúa, môi bạn Jae hơi bị đẹp đấy, thỉnh thoảng sưng lên nhìn rất gợi cảm, môi Tama hơi mỏng.

đúng là Ta ma nó không hát được như Senga chứ không nói Hirosuke, và nó nhảy chưa thể bằng Hirosuke chứ chưa nói gì đến Senga nhá, diễn xuất khá nhưng không phải là giỏi lắm. Nhưng nói gì thì nói, Tama nó cao nhất nhóm, trẻ , mặt mũi lại sáng sủa, mặt nó cũng rất có sức hút, mà không phải là nó không biết hát và không biết nhảy, chỉ không phải là nhất thôi, mà có đứa nào trong Kis là nhất đâu , lên làm center là đúng rồi. Nhưng Tama bây giờ vẫn còn trẻ lắm, nhìn những gì nó làm được trong Ikemen, tin rằng sau này nó còn tiến xa XD.

Hơ, toàn lạc đề từ DBSK sang Kisumai ròi. Em nghe hết Hair đi, nó không phải bậy đâu, ss xem vietsub bài này rồi, mà các bạn perf phê lắm

Bình luận

dạo này nhìn mắt Jae thấy hơi dại dại đờ đẫn rồi, vất vả đóng phim mà ra đới  Đăng lúc 19-9-2011 11:21 PM
thì e có nói là DBSK ság tác nhiều đâu, lg ság tác là số ít e cũng biết mà. Em bỉ Tama thế thôi chứ em vẫn yêu và tin Tama còn tiến xa mà :x thớt 8 thì sợ gì lạc đề ;   Đăng lúc 7-9-2011 03:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 7-9-2011 14:25:33 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là máy t hư card màn hình, nhưng do hàng sản xuất cho thị trường Mỹ nên ko tìm ra các màn hình thay thế => phương án thay tòan bộ mainboard (giá 1tr2) hoặc mua lại máy mới. t dùng máy đc 3 năm rồi và giá hồi đó là 17tr (chưa tính VAT). hhiện công việc của t giờ ko cần nhiều đến máy (vì ngồi 8 tiếng về mệt quá chơi 1 lúc rồi ngủ luôn).

các nàng nào học tin học cho t cái ý kiến xem. t chỉ sợ thay mainboard nó kiếm mainboard dỏm thay vào, mất tiền để sớm hư lại mang đi sửa thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 7-9-2011 14:28:13 | Chỉ xem của tác giả
askye gửi lúc 7-9-2011 14:25
tình hình là máy t hư card màn hình, nhưng do hàng sản xuất cho thị trường Mỹ nên ko ...

e có cái máy cũ từng thay mainboard rồi, mà chuyện cacshd dây khá lâu, công nhận là ngại đi đổi đồ, sợ đồ dỏm, rồi mình bị đổi cả linh kiện khác nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách