Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 10-6-2015 21:07:46 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: luvordie
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 11%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đầu năm nay thật sự là có nhiều phim hay, m chỉ theo dõi 4 phim là Kill me heal me, Healer, Cô gái thấy mùi hương và School 2015, phim nào cũng hay quá xá. Nhưng phim m thích nhất là Healer, thật sự là quá lôi cuốn, lần đầu tiên coi một bộ phim 20 tập trong 18 tiếng không ngừng nghỉ, coi quên ăn mất ngủ ý, ko dứt ra được . Thích cách xây dựng tình huống, như cái kiss giữa tuyết mà thậm chí nữ chính ko biết mặt nam chính, hay hẹn hò mà một người ngoài sáng, một người trong tối. Coi xong mà cứ bị ám ảnh   . Giờ thỉnh thoảng vẫn mở lại xem, năm nay mà bỏ qua Healer thật sự là hơi phí cho mọt phim Hàn.

Bình luận

Healer - 11%  Đăng lúc 12-6-2015 12:24 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 10-6-2015 21:10:15 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: darknessy
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Hyde, Jekyll and Me/ Bởi Vì Yêu Anh
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18.2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung phim mới lạ, diễn xuất của diễn viên cực kỳ tốt, chem của couple chính quá ư là dữ dội.

Bình luận

Hyde, Jekyll and Me - 18.2%  Đăng lúc 12-6-2015 12:24 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 10-6-2015 21:13:11 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Thảo.My
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18.69%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: có bạn Ji ku cheo

Bình luận

Healer - 18.69%  Đăng lúc 12-6-2015 12:24 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 10-6-2015 21:18:29 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: kidlyd
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: 1. Go Eun Byul bá đạo siêu ngầu, nữ hoàng trường học. 2. Lee Eun Bi ngọt ngào ấm áp, luôn quan tâm đến mọi người. 3. Gong Tae Kwang  đầu phim thì đáng yêu nghịch ngợm, cuối phim thì nam tính dã man, một lòng một dạ vì Eun Bi. 4. Định không nêu Yi An vì đang ghét hắn, nhưng mà hắn dù sao cũng đẹp trai, giá mà chung tình nữa thì tốt. 5. Kim So Hyun: xuất sắc, xuất sắc, chỉ có thể nói rằng em quá xuất sắc. 6. Yook Sung Jae: Diễn viên thần tượng nhưng diễn xuất cũng không chê vào đâu được. 7. Thị So Young: Nhờ có thị mà lại càng thấy Eun Byul thật là ngầu. 8. Chủ đề phim học đường: vừa mới chính thức kết thúc cái sự học lại vớ ngay được bộ phim học đường. Tưởng không đu theo được phim về bọn trẻ nữa nhưng cuối cùng lại không dứt ra được, tuần nào cũng hóng phim như hóng mẹ đi chợ về.

Bình luận

Who are you - School 2015 - 32%  Đăng lúc 12-6-2015 12:24 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 10-6-2015 21:19:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: sweet_l0ve_st
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 47%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đề tài học đường, nội dung khá mới mẻ, diễn viên xuất sắc, chuyển sang làm fangirl của Kim So Huyn. Mới đầu phát sóng bị chê nhiều, khởi đầu với rating thấp nhưng phải xem và theo dõi mới hiểu được phim muốn nói tới gì. Phim rất hay khi đề cập cũng như xen kẽ nhiều tình tiết thực tế : bạo lực học đường, những học sinh im lặng khi thấy bạn bè mình bị bắt nạt mà ko báo cho thầy cô giáo, hay thầy cô giáo quá vô tâm ko để ý tới học sinh, dùng quyền lực để che dấu cái sai, dùng quyền lực để áp chế m.n, áp lực học hành từ cha mẹ cũng là 1 trong sô nguyên nhân có thể dẫn đến tự tử hay làm những việc xấu của nhiều e học sinh, biết sai và nhận sai của 1 số cá nhân, tình bạn đáng quý (Goong Joo, Min Ji) ,sự quan tâm dù chỉ 1 chút thôi thì sẽ k xảy ra vụ việc đáng tiếc, tình yêu học trò ngây ngô và đáng yêu...Bộ phim đã thu nhỏ học đường vào bộ phim, và gửi những thông điệp ý nghĩa cho m.n. School 2015 : Who are you? K chỉ đơn thuần là câu hỏi, nếu nghĩ sâu sa hơn, có lẽ nào, bộ phim muốn đặt câu hỏi với m.n: Bạn là ai trong những đứa trẻ trong phim?( bị bắt nạt, hay đi bắt nạt,  đơn thuần thờ ơ với mọi việc xung quanh, nhận áp lực học hành từ bố mẹ )?, các bậc phụ huynh là ai trong những bậc phụ huynh này?(thương con, nghĩ tới con, đặt mình vào là con dù chỉ 1 chút hay chỉ tham vọng cho chính mình), thầy cô thì sao?(k tìm hiểu nguyên nhân vội kết tội, ko quan tâm với học sinh, hay hết lòng thương học sinh)?
Cá nhân mình chỉ muốn khen So huyn k hết, bé này đóng quá đạt cho 2 vai diễn, chỉ cần nhìn là biết ngay Nv Bi hay Buyl, tuần sau là kết thúc 2 tập cuối, dù chưa đc biết sẽ như thế nào nhưng mình nghĩ sẽ là cái kết viên mãn, túm váy lại đây là bộ phim hay và đáng xem trong dịp hè này, dù đang học Đh nhưng mình vẫn muốn xem đề tài học đường, xem mà ôi chao muốn về c3 quá. Phim hay hay hay hay, vote cho School 2015

Bình luận

Who Are You - School 2015 - 47%  Đăng lúc 12-6-2015 12:24 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 10-6-2015 21:27:49 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Legends_HP98
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32.8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình thấy bộ phim này thực tế mà cũng không quá nặng nề. Phim về học đường lúc nào cũng đem đến cảm giác gần gũi với người xem nhất bởi ai cũng từng đến trường, cũng có bạn bè, thầy cô... rồi có người mình thích, đứa mình ghét Mà xem phim kiểu gì cũng thấy hình ảnh của mình phảng phất trong một nhân vật thần thánh nào đấy Và cái lí do chủ yếu khiến mọi người phát cuồng School là vì diễn xuất của e So Huyn tốt quá mà, bạn Eun Byul cool ko chịu nổi Tất nhiên là không thể thiếu Yian vs Tae Kwang và Thị Mắm SoYoung r

Bình luận

Who Are You - School 2015 - 32.8%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 AM

Rate

piloveyoonge + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 10-6-2015 21:34:50 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: MinhVi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 27%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim gây ấn tượng mạnh mẽ nhất với mình trong rất nhiều bộ phim hay nửa đầu năm nay. Từ đạo diễn, kịch bản, diễn xuất đến nhạc phim đều rất tuyệt vời!

Bình luận

Kill me heal me - 27%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 10-6-2015 21:37:00 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Sumi.G
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015 - Who Are You
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 45,7%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đây là bộ phim mà mình không có ý định xem từ lúc đầu vì vốn không có hứng thú với thể loại phim học đường, chỉ đến khi vô tình nghe được OST của phim thì mới quyết định xem, và xem rồi thì thật sự bị cuốn vào. Motype cũng như bao bộ phim học đường khác, có bạo lực học đường, có áp lực học tập, có tình yêu học trò trong sáng,...nhưng cách biên kịch dẫn dắt bộ phim rất hay, mang đến cho người xem những cung bậc cảm xúc khác nhau, bức xúc, thỏa mãn, cảm động,...thêm nữa thì đây là bộ phim hiếm hoi mà khiến người xem không thể đoán trước được diễn biến các tập phim tiếp theo, không biết biên kịch sẽ làm gì với các nhân vật trong phim. Với vai trò là phim giải trí thì School 2015 đã làm tốt nhiệm vụ của mình, bộ phim không khiến người xem có cảm giác mệt mỏi chán nản mà tạo cảm giác thoải mái khi xem, cũng như gợi trí tò mò và sự hồi hộp. Mình nghĩ đây là một bộ phim đáng xem.

Bình luận

School 2015 - Who Are You - 45,7%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 10-6-2015 21:37:44 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: [W]ednesday
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Producers
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 15%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đề tài không mới nhưng cách dựng phim rất mới lạ. Kịch bản thu hút và chặt chẽ. Thêm vào đó là dàn diễn viên thực lực cùng dàn khách mời cực "khủng". Mình hoàn toàn tin tưởng vào thành công của Producers <3

Bình luận

Producers - 15%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 10-6-2015 21:41:16 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: whitechocolate
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 22.2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Cảnh quay đẹp, nội dung thú vị, diễn xuất lên tay của So Hyun và Sung Jae, biết đến nhiều gương mặt mới thông qua bộ phim hơn

Bình luận

Who Are You - School 2015 - 22.2%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách