Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 11-6-2015 00:09:18 | Chỉ xem của tác giả
LinhBoo93 gửi lúc 11-6-2015 12:00 AM
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: LinhBoo93
-  Bộ phim b ...

He he, ý là chúng ta chung cảm xúc ấy mà, thiệt vui khi có người chung cảm xúc

Bình luận

Ừa, anh diễn dễ thương đến vậy mà. Nhân cách nào cũng đạt hết :3  Đăng lúc 11-6-2015 12:16 AM
choẻn rồi :)) tui cũng vậy :D thật mong cuối năm anh Ji sung giật vài cái giải chơi quá :))  Đăng lúc 11-6-2015 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 11-6-2015 00:15:53 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: harushida
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Heard It Through the Grapevine
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 22%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình tình cờ phát hiện ra bộ phim trên báo, có Go Ah Sung đóng nên nhảy vô coi thử, lúc đó hình như đã chiếu tới tập 3,4 gì rồi. Mới coi đã thấy cuốn hút, xác định là sụp hố bởi vậy tuần nào cũng hóng hớt đợi phim. Bộ phim có sự châm biếm nhưng cũng có sự hài hước và đáng yêu. Dù kết thúc là Open ending nhưng đối với mình đó có lẽ là Happy ending đáng mong đợi, mọi chuyện được giải quyết gọn gàng. Mong biên kịch sẽ cho ra đời nhiều bộ phim hay như thế nữa.

Bình luận

Heard It Through the Grapevine - 22%  Đăng lúc 12-6-2015 12:03 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 11-6-2015 00:20:09 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: LiễuSn
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Warm and Cosy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 50,24%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Sau một thời gian dài xem phim Hàn mới tìm lại được cảm xúc như thế này. Mỗi lần thấy tình cảm của hai anh chị là y như rằng tim cũng đập theo luôn, bồi hồi xao xuyến.
Mong phim Warm and Cosy sẽ có thêm nhiều thành công )

Bình luận

Warm and Cozy - 50.24%  Đăng lúc 12-6-2015 12:03 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 11-6-2015 00:28:27 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: BinieNguyen
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 48,91%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bị cuốn hút bởi 1 Se Ki lạnh lùng nhưng số nhọ và 1 bạn Ahn Yona hường thắm

Bình luận

Kill Me Heal Me - 48.91%  Đăng lúc 12-6-2015 12:04 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 11-6-2015 00:31:52 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: feiyun
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dàn diễn viên quá đỉnh luôn. Đặc biệt là nam chính. ANh ấy quá vất vả rồi. Bộ phim mở ra một xu thế mới về đa nhân cách.
Điểm trừ: Các tình tiết twist hơi phổ biến

Bình luận

Kill Me Heal Me - 30%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 11-6-2015 04:25:28 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: cana
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 25%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Vì tính nhân văn cao và sự diễn xuất tài năng của anh Ji Sung cùng dàn diễn viên, nội dung độc đáo mang lại một bộ phim ấn tượng rất thành công với công chúng.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 25%  Đăng lúc 12-6-2015 12:25 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 11-6-2015 05:42:47 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: TrâmCollen
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me, Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 36.7%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Drama Hàn luôn mang trong mình một sức hấp dẫn tuyệt vời. Chỉ mới nửa đầu năm 2015 mà tôi đã bị cuốn sâu vào vòng xoáy của nó. Vòng xoáy của những mối tình lãng mạn, những mối quan hệ đáng yêu. Vòng xoáy của những bí mật kinh hoàng, những âm mưu toan tính. Và của cả những thực trạng nhức nhối của toàn xã hội. Mặc dù bộ phim nào cũng có nét hay, nét đặc sắc của riêng nó nhưng tính đến thời điểm này, bộ phim tôi  yêu thích nhất trong nửa đầu năm 2015 chỉ có “Kill Me, Heal Me” mà thôi.

Phải nói rằng, tôi cực kì thích mối quan hệ của Bok Dong và Jo Kang Hee trong “Angry mom”, thích sự hài hước đáng yêu của “Ex-girlfriend Club”, tò mò kết quả chuyện tình nhập nhằng giữa 4 nhân vật chính trong “Producer” và cả “Who are you – School 2015”,… Tôi xem cũng nhiều; cũng bấn loạn, cũng mê mẩn từng chi tiết, từng nhân vật nhưng tất cả chỉ dừng ở đó mà thôi. Vì sự yêu thích tôi dành cho “Kill Me, Heal Me” còn nhiều hơn cả thế.

Trước tiên, tôi muốn nói đến dàn diễn viên. Cặp đôi Ji Sung – Hwang Jung Eum lại tiếp tục hợp tác ăn ý với nhau trong dự án phim lần này. Diễn xuất của cặp đôi này tất nhiên là không cần bàn cãi. Nhưng điều làm tôi thích thú nhất ở dàn diễn viên chính là anh chàng Park Seo Joon. Thật sự, tôi không ấn tượng mấy với vai diễn của ảnh trong “Dream High 2”. Nhưng bộ phim này thì khác. Tôi không thể nào không ấn tượng với người anh ngốc nghếch, đáng yêu. Tuy bề ngoài có vẻ khờ khạo nhưng Oh Ri On (vai diễn của Park Seo Joon) lại là một anh chàng tiểu thuyết gia bí ẩn, một người anh hết mực yêu thương và bảo vệ em gái và cũng là một người đàn ông âm thầm chúc phúc cho con người con gái mình yêu. Một Oh Ri On với trái tim ấm áp như vậy mà không khiến khán giả yêu thích kể cũng khó.

Có thể nói rằng nội dung của “Kill Me, Heal Me” thật sự chặt chẽ và lôi cuốn. Bộ phim đề cập đến Hội chứng rối loạn đa nhân cách, cùng đề tài với phim “Hyde, Jekyll and Me”. Cha Do Hyun mang thêm trong mình 6 nhân cách. Việc hình thành nhân cách mới chính là một cơ chế bảo vệ bản thân tránh khỏi những kí ức đau buồn trong quá khứ. Chính những nhân cách đặc biệt này đã đưa Cha Do Hyun về lại Hàn Quốc, gặp gỡ Oh Ri Jin – tình yêu định mệnh của đời mình. Và cũng từ đó, những mảng quá khứ bi thương mà họ đã lựa chọn quên đi mới có dịp ùa về. Nội dung u ám là vậy nhưng khi lên phim nó lại mang một sắc màu hoàn toàn khác. Bởi lẽ, điểm xuyến vào bức tranh u tối ấy là những nhân vật đáng yêu, những nhân cách hài hước. Mõi khi xem phim, tâm trạng tôi lại lên xuống thất thường. Vui cực độ nhưng cũng buồn vô hạn.

Cuối cùng, tôi muốn đặc biệt nói đến điểm quyết định sự yêu mến của tôi dành cho “Kill Me, Heal Me”. Đó chính là vấn đề mà bộ phim nhắc tới, một trong những vấn nạn xảy ra trên khắp Thế giới – nạn bạo hành trẻ em. Nỗi đau mà Cha Do Hyun và Oh Ri Jin đã nếm trải, ám ảnh mà cả hai phải trải qua chẳng phải đều bắt nguồn từ hình phạt lạ đời, từ những trận mưa roi của Cha Joon Pyo hay sao? Đây như một lời cảnh tỉnh cho các bậc phụ huynh, cho những người sắp làm cha làm mẹ. Ông cha ta vẫn bảo “Thương cho roi, cho vọt. Ghét cho ngọt, cho bùi”. Nhưng “thương” thế nào cho đúng, “ghét” thế nào cho phải lại chính là tùy vào phương pháp giáo dục của mỗi người. Nhưng, hãy luôn nhớ rằng trẻ em chính là mầm non của gia đình và xã hội. Xin đừng làm nó úa tàn.

Lúc theo dõi xong bộ phim, tôi chỉ đơn giản là thấy thích, thấy tâm đắc, thấy cuốn hút và đầy tính nhân văn. Nay có dịp thể hiện niềm yêu thích dành cho “Kill Me, Heal Me” nên câu chữ cứ thế mà tuôn ra cho thõa. Để rồi nhìn lại, tôi mới giật mình phát hiện hóa ra tôi thích nó nhiều đến như vậy. Nhiều hơn những gì tôi vẫn nghĩ.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 36.7%  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 11-6-2015 06:11:28 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hyugakei
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me, Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 40%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Ji Sung quá đáng yêu, diễn đạt. Nội dung cuốn hút từ đầu đến cuối phim.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 40%  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 11-6-2015 06:50:36 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: NgânĐinh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you- School 2015 / Học đường 2015-
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 53%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: cảm giác rất mới mẻ khi xem phim vì dàn diễn viên trẻ và ...shool chưa bao giờ hết hot cả.

Bình luận

Who Are You - 53%  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 11-6-2015 06:57:36 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: xiuxiu99
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 10%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đề tài bạo hành trong học đường chân thật

Bình luận

Angry Mom - 10%  Đăng lúc 12-6-2015 12:28 PM
Angry Mom - 10%  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 PM
Angry Mom - 10%  Đăng lúc 12-6-2015 12:26 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao