Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: .Me.
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara][Official MV] Thời gian chưng mưa / 时间煮雨 - Ngô Diệc Phàm (Ending song phim Tiểu thời đại 3)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 21-7-2014 13:35:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Kết bài này lúc xem phần 1 áh, hay quá luôn. Nhạc vang lên lúc 4 người đều có chuyện buồn.
Giờ thì mình phải tải về ngay mới được. Bài này mà nghe lúc tâm trạng đang buồn là khóc ngay luôn. Hóng phần 3 quá. Mình rất thích lời của bài này, câu đầu tiên là thích luôn r6oi2. Cảm ơn sub nha, dịch hay quá. Cố lên nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 21-7-2014 14:05:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Lần đầu tiên em đọc sub bài này thì phải, trước giờ chỉ nghe raw không thôi
Lời ý nghĩa quá, mấy hôma nữa rảnh em phải dịch lấy một bản làm của riêng mới được, bệnh kinh niên, thấy lời hay là phải dịch =]]
Mà sao phim chiếu mấy hôm rồi vẫn không tung MV nhể :'( muốn xem cảnh cắt từ MV là chính ý =]]
Chả biết bao giờ mí có raw coi phim, chờ từ năm ngoái, đếm từng ngày đến tháng 7 năm nay :'(
Yêu Me Me, cái cover đẹp quá <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 21-7-2014 14:27:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Từ lúc xem Tiểu thời đại phần I đã cực thích bài này Vừa nghe đoạn dạo đầu đã thấy thích rồi, còn rất hợp với nội dung phim nữa

Quen với bài của Uất Khả Duy nghe giọng bạn Phàm đầu tiên thấy lạ lạ, mỗi người một kiểu, nhưng giọng hát công nhận rất hay và ngọt ngào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 21-7-2014 14:41:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

từ lúc nghe bản quay trong rạp đã thấy hay lắm rồi dù rất nhiều tạp âm
anh hát hay lắm kris à e vẫn muốn gọi anh là kris kris của exo
thank subteam đã làm sub bài này ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 21-7-2014 14:50:04 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này hơi bị bấn loạn Tiny Times, phim sắp có phần 3 rồi.
Các bài hát trong phim lúc nào cũng da diết và dễ nghe.
Bài hát về mưa và cuối phim như thế này chắc là buồn lắm.
Lời bài hát đúng buồn luôn rồi
Phần 3 hình như bên TQ mới chiếu thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 21-7-2014 16:12:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bị nghiền bài này mất rồi Phàm ơi!!!!!!!!
Sẽ luôn dõi theo và ủng hộ anh!!
Sub hay và đẹp quá, tks subteam nhìu nhìu <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 21-7-2014 16:19:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình rất tích bài này, lần đầu nghe là của Úc Khải Úy ( ko nhớ rõ tên ) hát. Lời bài hát thật ý nghĩa về tình bạn, về những hứa  hẹn thời niên thiếu. Nó làm mình nhớ đến thời học đại học, ko có nỗi lo , ko có những thách thức, vô tư hồn nhiên biết mấy. Ngô Diệc Phàm hát cũng được. Nhiều lúc, mình  đi học tiếng hoa chỉ để hát được bài này thôi . Một bài hát hay và ý nghĩa về tình bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 21-7-2014 16:23:21 | Chỉ xem của tác giả
Ngô Diệc Phàm! hóng bao ngày mới được nghe, anh có biết là nghe lần đầu đã thấy thổn thức thế nào không?
Hay quá đi mất, ballad cũng ấm lòng lắm, đã đang dần quay trở lại rồi. Cám ơn anh.
Cố gắng lên nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 21-7-2014 16:25:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

"Chúng ta đã từng hứa sẽ không phân ly.
Sẽ mãi mãi, vĩnh viễn bên cạnh nhau."
Nhìn vào bóng lưng ấy, nhìn vào cái tên Ngô Diệc Phàm, nghe giọng anh, nghe bài hát này, và ngoài kia trời đang mưa rất to, tự nhiên muốn khóc nhưng rồi lại cười nhẹ một cái.
Hôm qua anh đã update insta trở lại, vẫn là galaxy fanfan nhưng không còn là EXO Kris, bây giờ anh là Ngô Diệc Phàm, ca sĩ - diễn viên Ngô Diệc Phàm.
Vẫn rất buồn và thất vọng, nhưng được nghe anh hát thế này thì nghĩ rằng có lẽ anh đã lựa chọn đúng.
Có người nói anh phản bội fan, phản bội EXO, phản bội công ty, điều đó có phần nào là sự thật, nhưng dù thế nào thì e vẫn thấy may mắn nhất, đó là anh đã không phản bội chính bản thân mình.
Hãy trở thành một người mà bao lâu nay anh mong muốn trở thành, là một Ngô Diệc Phàm khỏe mạnh, tự do và thành công.
Bài hát rất hay, nói thật thì trước giờ em luôn nghĩ anh không thể chuyển tải được tình cảm qua tiếng hát, nhưng từ giờ em sẽ nghĩ lại
Ngô Diệc Phàm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 21-7-2014 16:56:09 | Chỉ xem của tác giả
Ôi hay quá! cứ nghe đi nghe lại suốt rồi lại ngồi ngóng phim,
Không thể chịu được nữa rồi, Thank subteam nhé!
mọi người làm việc hiệu quả quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách