Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shim98
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K+] Tell Me Why | Rin | Sehun - Suzy - Chanyeol | Completed ( 16.11

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 28-9-2013 22:06:02 | Chỉ xem của tác giả
Ợ! chết mất thôi.lại bị cuồng fic rồi , làm sao mà chờ nổi đây . có chap mới nhớ tag ss nhớ
Hun tóc mới man kinh khủng , kết kinh khủng nhưg mà ảnh kia Chan cũng đẹp quá mất thôi =p~
Đọc hết chap 1 thấy Chan đáng thương lắm , k biết sau này thế nào chứ bh là không muốn Hun móm chen vào đâu :))
Ủng hộ ủng hộ :x

Bình luận

Kamsa ss <3 Em sẽ update sớm kêke  Đăng lúc 28-9-2013 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 28-9-2013 23:05:33 | Chỉ xem của tác giả
Đến giờ ss vẫn phải nói câu nể phục với em~

Em viết nhiều mà hay quá, khi nào ss mới bằng em đây...TT

Chanh Dây của ss cutie quá đi~Gọi Zy là noona!

Nhưng có phần hơi kì kì nhỉ?

Hóng Chap sau!

Bình luận

Keke neh ss ^^  Đăng lúc 28-9-2013 11:34 PM
A! nhưng em cũng là tiền bối của ss bên đây đấy chứ!  Đăng lúc 28-9-2013 11:08 PM
Em muốn thử một fic về tình yêu noona nên mới cho bạn Chanh vào đấy ạ :"> Mặt baby rõ hợp =]] Em bh là hậu bối của ss bên forum rồi ^^  Đăng lúc 28-9-2013 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 28-9-2013 23:32:05 | Chỉ xem của tác giả
Woa! em viết đỉnh thật đấy, một lúc vài fic liền, mà fic nào cũng hay chứ @_@!
Khổ thân Su ú quá, mới chap đầu mà đã phải chịu đau khổ rồi, mà sao học cùng lớp với Su, Chanyeol lại gọi Su là noona zậy em? Thằng bé đáng yêu thật đấy hi, hóng chap sau của em, cố lên nhá ^^!

Bình luận

Em muốn viết thử về tình yêu kiểu noona nên mới áp dụng vào YeolZy couple ^^ Kamsa ss  Đăng lúc 28-9-2013 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 29-9-2013 00:37:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Khổ thân Su ú thật đấy. Số phận đã bất hạnh lại còn bị cô lập nữa chứ. May mà có Chan làm bạn. Đọc đoạn Chan kêu Su là noona mà đau tim. Sao có thể đáng yêu dữ vậy trời.
Mạck chuyện có vẻ hấp dẫn, nhẹ nhàng không quá vui cũng không quá buồn. Khả năng viết của e tuyệt lắm đấy. Có thể viết vui mà cũng có thể viết bùn ngay à.
Hóng các chap sau e nhé. Hwaiting

Bình luận

Kamsa ss nhiều <3  Đăng lúc 29-9-2013 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 29-9-2013 08:05:28 | Chỉ xem của tác giả
oáp, hình như hơi muộn òi T.T
Sorry Rin ha, bận hoài nên hôm nay mới zô ủng hộ nè *ko đc zỗi ha*
Bạn Chan iu quá đê, thanks Rin đã fần đất cho bạn Tửng cute á
Mà tội nghiệp bạn Zy *oa oa, tại sao ông trời bất công* Rin nương nhẹ tay thui à, ko thì... TT.TT
H là hóng bạn Móm đó ha, mau mau up chap nha, iu Rin nhìu nhìu đó *^^*

Bình luận

Bạn Móm tận 1,2 chap sau mới có mặt cơ Moon~ Kamsa Moon <3 Yêu yêu Moon kiki  Đăng lúc 29-9-2013 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 29-9-2013 11:17:08 | Chỉ xem của tác giả
[audio][/audio]

Chap 2 _ Don’t Go

Đau buốt đến tâm can khi nhắc đên tên anh
Có khi nào anh mỉm cười khi nghĩ đến em?
Em chỉ mong khoảnh khắc hạnh phúc đó sẽ mãi ngừng trôi
Vì thế xin đừng quên em, xin đừng quên người con gái này

‘ Nhà noona đây sao ?’

‘ Uhm, nó bé quá phải không ?’

Tôi cười ngượng nhưng cũng đúng sự thật mà. Ngôi nhà tôi nằm ở góc ngõ hẹp, chỉ vẻn vẹn vài mét vuông, không khác nào một căn nhà ổ chuột cả. Nhưng với hoàn cảnh của tôi thì chỉ có nơi có mái che khô ráo để ngủ là đủ rồi.

‘ Chị sống một mình sao ?’

Tôi vừa bất ngờ vừa lúng túng khi nghe thấy Chanyeol hỏi. Nếu tôi nói sự thật ngay bây giờ chắc cậu ấy sẽ trốn chạy ra khỏi nhà luôn mất.

‘ Họ đã mất từ lúc tôi còn nhỏ !’ – tôi buộc phải nói dối Chanyeol

‘ Ồ ra vậy ! Noona giỏi thật đấy. Một mình chạy vạy mà vẫn có nhà để sống’

‘ Cậu thật kì quặc’

Tôi bật cười vì những câu nói lảm nhảm vô nghĩa của Chanyeol. Nó chẳng có ý nghĩa gì cả nhưng cách thể hiện và giọng nói thốt lên khiến tôi phá ra cười. Lần đầu tiên tôi cười thoải mái thực sự trong cuộc đời, có lẽ vậy.

‘ Mwoya ?’ – Chanyeol nhìn sang tôi bất ngờ

‘ Wae ? Sao cậu nhìn tôi thế chứ ?’

‘ Noona đang cười vì em sao ?’ – Chanyeol há hốc mồm

‘ Anni. Tôi đâu có cười vì cậu’ – tôi nhún vai, vờ ngây thơ

‘ Thôi đi noona, đúng rồi ! Noona rõ ràng cười vì em mà ! Oh moh, bất ngờ quá đi !’

Chanyeol ngồi xuống đất, rót ngay cốc nước lọc và uống hấp tấp. Tôi cười thì có gì đáng ngạc nhiên lắm sao ? Hoặc có thể do Chanyeol có…chút vấn đề. Không biết nữa ! Nhưng tôi thấy rất vui khi bên Chanyeol.

‘ Ai đây, noona ?’ – Chanyeol cầm bức hình gia đình tôi lên

‘  Không có gì đâu !’

Tôi như muốn phủ nhận tất cả. Bức hình đấy được chụp năm tôi lên 2. Lúc đấy, gia đình tôi vẫn chưa có vấn đề bề bộn nào cả. Bố mẹ làm ăn cũng khá khẩm với quán ăn nhanh. Họ chăm sóc tôi rất kĩ. Chỉ tiếc lúc đấy tôi còn là một đứa trẻ nên không thể cảm nhận được hết những ngày hạnh phúc ‘duy nhất’ đấy.

‘ Sao mà nằm vật ra thế ?’

‘ Em đói, noona ah !’

‘ Cậu muốn tôi nấu cơm cho cậu sao ?’

Chanyeol nhún vai, rõ ràng là cậu ấy đang cười thầm. Làm gì có ai hồn nhiên như cậu ta chứ. Được tôi cho vào nhà là ‘đặc biệt’ lắm rồi, bây giờ tôi còn phải bắc cơm và nấu cho cậu ta nữa.

‘Park Chanyeol, tôi là noona hay là mẹ cậu thế ?’

‘ Không biết không biết !!! Em đói !!’

‘ Arasseo arasseo. Cậu chờ tý đi !’

‘ Neh !’

15 phút sau…

‘ Xin lỗi cậu, cậu ăn tạm mỳ gói nhé ! Nhà tôi không có gạo đâu’ – tôi e ngại nói với Chanyeol

Công tử như cậu ấy chắc hẳn đây là lần đầu vắng bát cơm trên bàn ăn, tôi đã nghĩ vậy đấy. Nhưng có lẽ tình tiết đã chuyển ngược lại, Chanyeol thậm chí còn tươi cười mãn nguyện. Cậu ấy ăn mỳ không ngừng. Bạn có hiểu cảm giác người khác ăn món mình làm một cách ngon lành như thế nào không ? Tuyệt lắm đấy !

‘ Thế nào ? Vừa miệng chứ ?’

‘ Đây là món ngon nhất nhất nhất nhất mà em được ăn đấy noona ah !’

‘ Mwo ?’ – tôi tròn mắt nhìn Chanyeol – ‘ Thật sao ?? Đây chỉ là món ăn liền đạm bạc mà ?!’

‘ Mwola !’ – Chayeol nhún vai mình rồi tiếp tục hì hục ăn tiếp

Tôi đã nghĩ trong đầu, đã thắc mắc rất nhiều về con người Chanyeol. Cái gì mà món ăn ngon nhất chứ ? Cậu ấy có điều kiện, chắc hẳn có bao món độc lạ và quý hiếm để ăn. Với tôi thì đây chỉ đơn thuần là mỳ ăn liền, món ăn cứu sống tôi qua ngày.

‘ Yah, cậu không định về nhà sao ?’

‘ Không ! Em sẽ ngủ đây với noona !’

‘ MWO ? CẬU ĐIÊN SAO ?’ – tôi giật mình và cáu gắt lên

‘ Arasseo. Em chỉ đùa thôi mà’

Cuối cùng, sau 3 tiếng cậu ấy lê lết ở nhà tôi thì cũng chịu đi về. Gương mặt cứ bí xị xuống và nằng nặc đòi ở đây chơi thêm.

Bụp !!! Bụp !!! Bụp !!!

Vừa mở cửa nhà ra để đưa tiễn Chanyeol, tôi đã phải hứng cả xô nước và những thứ rẻ rách khác trong sự bất ngờ. Tôi quá ngạc nhiên đến nỗi không kháng cự được nữa.

Chanyeol bên cạnh hoang mang, cậu ấy kêu mọi người dừng lại nhưng không được.

‘ Về đi Chanyeol à !’

‘ Noona, chị sao vậy ?’

‘ VỀ ĐI !! NHANH LÊN !’

Tôi vừa thút thít vừa hét lên đuổi Chanyeol đi. Nhưng cậu ấy cứng đầu, cậu ấy sẽ không đi nếu không biết chuyện gì đang xảy ra. Bỗng Chanyeol ra phía tôi và ôm chầm lấy, phơi bày tấm lưng ‘nam tính’ để đỡ cho tôi.

‘ Oh moh, loại như mày cũng có bạn trai sao Sueji ?’ – những bà thím độc ác hàng xóm xôn xao lên

‘ Này cậu học sinh điển trai kia, bị con cáo lừa vào lưới tình rồi à ?’

Chanyeol chau khẽ mày, nhìn về phía bọn họ.

‘ CÁC NGƯỜI CÓ QUYỀN GÌ MÀ DÁM LÀM THẾ NÀY VỚI NOONA CHỨ ?’

‘ Yah ! Về nhà đi. Đừng có bênh vực nó nữa, không bị nó giết đấy !’

‘ Mwo ?’

‘ Đừng tin họ Chanyeol ah ! Tôi không giết ai cả !’ – tôi vịn lấy áo Chanyeol, lắc đầu lia lịa với hai dòng nước mắt chảy dài

Chanyeol nhìn tôi bằng ánh mắt cương quyết rồi gật nhẹ. Nhưng tôi biết được điều gì sắp tới. Cậu ấy…sắp bỏ rơi tôi rồi !

‘ Chàng trai ! Sao cậu có thể hẹn hò với con gái kẻ sát nhân chứ ?’

‘ Mwo ? Con gái kẻ sát nhân !’ – Chanyeol dần trở nên nghiêm túc hơn

Đừng, đừng nghe họ nói nữa. Tuyệt đối đừng tin, Chanyeol ah !

‘ Bố nó đang ở trong tù vì tội sát nhân. Giết người không nương tay đấy. Con bé chính là Bae Sueji, con gái của sát nhân Bae Jong Sik’

Chanyeol ah, tôi xin lỗi…

Bàn tay đang nắm chặt cổ tay tôi bỗng buông lỏng rồi thả xuống. Cậu ấy thẫn thờ, vô cùng sốc. Hết sức lạnh lùng nhìn tôi với ánh mắt trống rỗng, không một cảm xúc kia.

‘ Không phải cô nói bố mẹ cô mất rồi sao ?’

Tôi gần như bật khóc vì sự lạnh lùng của Chanyeol. Như tôi đoán, cậu ấy không còn ấm áp nữa. Thậm chí còn chuyển cách xưng hô đầy xa lạ để hỏi tôi. Tôi nhìn thấu được hai chữ ‘thất vọng’ và ‘đáng sợ’ trong đôi mắt đấy.

‘ Đừng tin họ. Ông ta không phải bố tôi đâu…’

‘ Cô nói sao ?’

‘ Chanyeol ah…’

‘ Cô nói dối tôi ! Vậy mà còn nghe được sao ? Chẳng lẽ cô đang lợi dụng tôi sao ?’ – Chanyeol vừa nói vừa tiến lùi xa tôi hơn

‘ Cậu đã không tin tôi… Cậu cũng chỉ như bọn họ thôi. Phải không ? Đều là những kẻ xa lánh tôi. Tôi biết mà !’ – tôi cúi đầu xuống, đây là những điều mà tôi đã đoán được

Cậu ấy cười khẩy rồi bỏ đi. Lần cuối cùng tôi nói chuyện với Chanyeol. Tôi biết mà, không nên đặt niềm tin vào người khác quá nhiều. Cuối cùng, họ sẽ phản bội ta thôi.

Tôi bước vào trong căn nhà, lủi thủi một mình ngồi khóc. Bây giờ thì thực sự không còn ai bên cạnh Bae Sueji này nữa rồi. Trong cái phút cô đơn đấy, tôi bỗng dưng nhớ về Chanyeol. Ánh mắt, giọng nói, tính cách và cả những gì cậu ấy làm cho tôi nữa. Tôi đã thích cậu ấy sao…?

Đêm nay, tôi cố lưu giữ những kỉ niệm ngắn ngủi mà được cho là ‘hạnh phúc’.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-9-2013 11:44:06 | Chỉ xem của tác giả
Bài nhạc kết hợp với chap hay lắm~

Chap 2 viết ngắn nhưng xúc tích, ss có thể thấy rõ được sự trưởng thành trong đó!

Bây giờ là thời của EXOZy...:(

Park Chan Dây, mi được lắm~

Hóng Chap mới...^^~

Bình luận

Ni like cô, câu "Pặc Chan Dây, mi được lắm" làm Ni mắc cười =]]]  Đăng lúc 4-10-2013 04:49 PM
Kamsamida ^^ Em sẽ ra chap ở forum sớm cho Exotics đọc kaka  Đăng lúc 29-9-2013 11:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 29-9-2013 13:05:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ta gét mi pặc chân dơ, sao mi không nghe ngta giải thích hả?
Cảm giác rùng rợn nhất của một con người là bị phản bội và bỏ rơi, mi đã khiến con bé shock lắm đó
dù gì thì ta cũng mog là mi sẽ nghĩ lại
exozy tiến lên

Bình luận

Chap sau em đoán là sẽ gây bất ngờ cho mng ss ah ^o^ Kamsa ss  Đăng lúc 29-9-2013 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 29-9-2013 13:30:59 | Chỉ xem của tác giả
Chan hư, Chan HƯ, sao lại lm tôị bé Zy như zậy
Chí ít thì cũng fải rõ đầu đuôi tai ngheo đã chớ
Tội bé Zy... Oa Oa Zy ơi TT.TT
T.T Móm ơi, nhanh cb bảo vệ Zy hộ Moon vs
Fighting Rin há, ngược bạn Tửng cho bít tay vì lm tội bạn Zy *ều, nhẹ thui nhá*

Bình luận

Anh Móm đang bận bên Pháp =)) Mấy chap này để Chanh nắm quyền :">  Đăng lúc 29-9-2013 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 29-9-2013 15:12:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chani chani, hiểu mà tui chắc cũng như bạn trong hoàn cảnh đó.
Tui nhẫn tâm wa đi ah, xin lỗi zy.
Thôi thì nhường zy cho bé Hun nha.

Bình luận

<3<3  Đăng lúc 29-9-2013 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách