Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Message yêu thương} Lời nhắn đến Ah Ah và Nhật Ký của cả nhà

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 5-1-2012 13:24:50 | Chỉ xem của tác giả
Dừng chân tại đây, chẳng dám bước tiếp
Để thương đau chẳng cách nào thể hiện
Trang tiếp theo là lời ly biệt chính tay chàng viết tiếp
..Ta chẳng thể nào chối từ..
Đoạn đường này chúng ta bước qua quá vội vàng..
Cứ ôm những tham vọng viển vông
Không kịp nữa, chẳng chờ kịp quay đầu lại tận hưởng
Hương Mộc Lan chẳng che giấu được nỗi bi thương
Đã không còn ngắm nhìn
Ánh sáng của vầng thái dương nhuộm muôn màu mây
Đã không còn kiếm tìm
Thiên đường xưa từng ước hẹn
Đã không còn thở than
Vì chàng từng nói nhân gian thế sự vô thường mà thôi
Chẳng thể nào với tới ba tấc ánh dương

Thiên đường ấy là nơi ta đã từng yêu người...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 19-1-2012 22:22:16 | Chỉ xem của tác giả
nỗi nhớ cứ như cây tầm gửi, ăn mòn tất cả suy nghĩ thế này
lúc nào cũng thấy bứt rứt ~ cũng thấy khó chịu

em đã chịu đựng nó được hơn 1 tuần rồi đấy ~ chắc nhờ có mấy quyển truyện để đắm mình vào để hok nhớ đến nữa ~ nhưng mà hôm nay thì khó chịu thật rồi nhớ ~ lắm lắm rồi T__T ~ làm thế nào, làm thế nào đây :((( ~ muốn khóc T___T muốn oánh cho thủ phạm một trận, nhưng mà sợ rẳng chỉ nhận về sự lạnh lùng thôi :(((

Why does it rain, rain, rain down on utopia?
Why does it have to kill the idea of who we are?
Why does it rain, rain, rain down on utopia?
How will the lights die down, telling us who we are?

I'm searching for answers, not given for free
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 25-1-2012 16:58:03 | Chỉ xem của tác giả
Bị nghe bài này nhiều quá nên đâm ra ghiền luôn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 1-2-2012 11:51:28 | Chỉ xem của tác giả
Những thứ đừng bao giờ nên nuối tiếc…

Có ba thứ trong đời không bao giờ nên tiếc nuối: Một tình yêu đã ra đi; một người bạn không xứng đáng và ngày hôm qua.

Bởi vì đó là những điều đã không còn có thực, không còn có ý nghĩa và không còn tồn tại trong ngày hôm nay và ngày mai của ta. Vì thế, là những điều không nên làm vướng bận lòng ta, không nên làm u sầu trái tim ta và làm rơi nước mắt ta thêm nữa.

Một sớm mai kia thức dậy, bạn có thể sẽ thấy người bạn yêu không còn là người mà bạn đã yêu nữa. Bạn sẽ buồn vì họ? Sẽ đau vì không thể yêu người đó nữa? Sẽ tiếc nuối tình yêu đã có? Nhưng, hãy nghĩ: Khi bạn yêu họ, họ là người bạn yêu, với những gì bạn yêu. Khi họ không còn như thế nữa, hoặc khi bạn nhận ra họ chưa bao giờ như bạn nghĩ, cũng đừng cảm thấy đau buồn hay nuối tiếc. Bởi vì tình yêu đó, trước giây phút đổi thay đó đã là một tình yêu trọn vẹn, người yêu đó trước giây phút nhận ra đó đã là một người yêu trọn vẹn. Chỉ có điều, đó là một tình yêu đã qua, một người yêu đã ra đi. Và nên để gió cuốn bay đi…

Một người bạn không xứng đáng với những gì ta dành cho họ càng không bao giờ nên hối tiếc, cho dù có thể là một nỗi buồn trong thoáng chốc. Buồn không phải vì ta đã dành cho họ nhiều yêu thương mà họ không xứng đáng được nhận, cho đi là không bao giờ nên hối tiếc. Mà buồn vì cuộc sống không nên như thế, con người không nên như thế, vậy thôi. Dù sao, cũng nên sống hết mình, yêu thương hết mình. Đâu đó trong cuộc đời vẫn là những vòng tay rộng mở, còn những cái quay mặt đã ở sau lưng…

Và ngày hôm qua. Ngày hôm qua luôn là một cái bóng rất lớn, đôi khi là quá lớn lên hiện tại. Cho dù là cái bóng của hạnh phúc hay bất hạnh. Có những người không bao giờ thoát nổi ra khỏi cái bóng đó để bước đi về phía ngày mai. Nhưng bạn biết không, chỉ những người không nhìn thấy bóng mình vì bận rộn ngẩng cao đầu bước mới không luẩn quẩn ở cái bóng của mình mãi. Ngày hôm qua chỉ là một cái bóng. Mà chúng ta thì cần điều gì đó rõ rệt, mang dáng dấp, hơi thở, sự sống. Đừng đuổi theo cái bóng đó, bạn nhé. Nó cũng giống như ngồi thở than vọng tưởng những cánh bướm mùa trăng tròn thuở xưa. Hãy cứ thương nhớ nhưng đừng bao giờ tiếc ngày hôm qua. Ngày hôm qua đã qua rồi…

Đôi khi, đúng hơn là rất nhiều khi tôi cũng thấy buồn. Nhưng tuyệt nhiên không bao giờ cho phép mình nuối tiếc. Tôi tin, rất tin cuộc sống cần dựa trên những nỗ lực không mệt mỏi để vươn lên, để cho đi và để biết trân trọng hiện tại, hướng tới ngày mai. Những gì đã cho đi là những điều quý giá. Những hạnh phúc đã mang đến cho người là những món quà tự tặng mình. Những yêu thương đã trao là những yêu thương được nhận. Ngay cả những nỗi buồn cũng là một trải nghiệm ý nghĩa. Những cho nhận ấy ngày hôm nay và ngày mai nhìn lại ta mới có thể thấy hết giá trị của đời mình.

Những người luôn bận lòng với những đố kị, day dứt với những đau khổ, trẫm mình trong nước mắt, giam mình trong những ám ảnh về quá khứ và dằn vặt mình với những đòi hỏi yêu thương là những người không bao giờ có thể hạnh phúc, không bao giờ biết giá trị đích thực của cuộc sống.

Một sớm mai kia khi tất cả sẽ thành hư vô trong đời, tôi mong bạn sẽ mỉm cười. Vì mình đã sống những ngày trọn vẹn.

- Sưu tầm -

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Joongbo + 5 có những điều hok thể níu kéo :(.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 2-2-2012 16:37:35 | Chỉ xem của tác giả
Ah Ah thân yêu......
Vậy là một năm nữa lại qua đi
năm vừa qua chắc là một năm rất khó khăn với ss
em cảm thấy buồn và cả tiếc nuối cho ss nữa
nhưng quan trọng hơn cả, ss đã đứng dậy và quay trở lại mạnh mẽ hơn bất cứ ai
và vì thế em tự hào về ss.......
một năm khó khăn đã qua đi
hôm nay ss đã bước sang một tuổi mới
mong rằng Ah Ah của em sẽ mãi mãi kiên cường, mạnh mẽ như thế
và sẽ có thật nhiều thật nhiều thật nhiều hạnh phúc
ss sẽ chẳng bao giờ cô đơn đâu vì bên cạnh ss luôn có rất nhiều người dõi theo và ủng hộ ss
HAPPY BIRTHDAY AH AH !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Portkey + 2 :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-2-2012 17:19:44 | Chỉ xem của tác giả
heppy birth day ss ahah.
chị cần thế thôi.
ứ cần gì hơn nữa :)

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 2-2-2012 19:26:41 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng sinh nhật Ah Ah
Qua rồi, đã qua rồi một năm đầy sóng gió
Khổ tận rồi sẽ đếm cam lai
mọi chuyện sẽ qua, quá khứ sẽ mãi ngủ yên ~ nếu nó hok ngủ, em sẽ trù cho nó chết hẳn chứ hok phải ngủ thôi đâu :-w

Năm mới, tuổi mới, dự định mới, hạnh phúc bình an sẽ luôn ở bên cạnh nàng ~ em tin là dù ss hok biết, nhưng tấm lòng chân thành của chúng em, Thượng Đế sẽ thấu hiểu rồi người sẽ rộng lượng ban một phép mầu tuyệt vời mang hạnh phúc và bình an đến cho ss ^^

Bình luận

"trù" luôn mới chịu!=))  Đăng lúc 3-2-2012 10:42 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 2-2-2012 23:43:10 | Chỉ xem của tác giả
HAPPY BIRTHDAY AHAH
Năm mới, tuổi mới ss nhé
Thật nhiều rất nhiều hạnh phúc ss nhé
Mọi chuyện sẽ qua thôi, ss hãy mạnh mẽ như ss đã và đang từng
Vẫn còn rất nhiều người luôn quan tâm ủng hộ ss
Hãy vững tin trên đường đời ss nhé
Luôn yêu ss nhiều

Bình luận

:xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 3-2-2012 10:42 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 2-2-2012 23:44:29 | Chỉ xem của tác giả
Thương tặng AA!
Tặng nàng tất cả các ngôi sao trên trời và tất cả yêu thương trên đời này
Chúc nàng hạnh phúc, chị già của bọn em!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 19-2-2012 22:23:21 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay em thực sự muốn khóc.
Từ khi ra ngoài này, em mới có cảm giác mệt mỏi thế.
Có phải chăng em quá nhạy cảm, cứ mỗi khi người khác nói một câu bóng gió gì đấy em lại có cảm giác sợ.
Họ đang nói về em, đang chỉ trích em hay đang xem thường em.
Em ngốc đến mức vậy ư?
Vì em chưa từng bao giờ bị tổn thương quá nhiều.
Vì em luôn có một gia đình bên cạnh.
Vậy em có thể bỏ cuộc?  
Em chưa bao giờ là một cô gái mạnh mẽ!

Bình luận

nếu khóc được sao em ko khóc đi cho nhẹ lòng, ko cần phải lúc nào cũng tỏ ra mạnh mẽ đâu em  Đăng lúc 21-2-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách