Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ShawolsKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mess] From Shawols....

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 24-1-2014 00:14:15 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ muốn nói ôm nhau cho thật chặt vào nhé!!!!!!

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

lần đầu hiện diện trong này đó!
*ôm ôm mấy đứa*

Bình luận

:(  Đăng lúc 24-1-2014 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 19-5-2014 19:20:57 | Chỉ xem của tác giả
Rốt cuộc thì... đi nhiều nơi rồi nhưng có lẽ đây vẫn là chốn an toàn và ấm áp nhất với mình.
Zai à, trong thời điểm hiện tại, mình phải làm thế nào đây? Con người mình vốn rất dễ bị ảnh hưởng bởi những người mà mình quan tâm, dù rằng người đó có ở cách xa mình cả nghìn cây số, dù rằng người đó không hề biết đến sự tồn tại của mình. Chẳng thế mà cái vụ Green House mới làm mình xù lông nhím lên nhiều như vậy, bởi khi đó mình thật sự cảm thấy bị tổn thương, thật sự cảm thấy bị phản bội, thật sự cảm thấy bị đâm một nhát chí mạng sau lưng vậy. Giờ nhắc lại chuyện đó cũng chẳng thay đổi, cũng chẳng làm được gì, mình đã quen rồi, khi gặp lại những người ấy mình chỉ thấy có chút tiếc nuối thôi, tiếc nuối cho tâm huyết của mình, tiếc nuối cho khoảng thời gian mình ở bên những người ấy.
Tình huống lúc này cũng tương tự như vậy đấy. Chỉ là một người mình quan tâm ở mức bình thường thôi nhưng không hiểu sao lại ảnh hưởng đến tâm trạng nhiều như vậy. Nhiều lúc tự hỏi nếu lần này người ra đi không phải Kris mà là Luhan hay Tao thì mình sẽ thế nào. Thật sự là mình tưởng tượng không nổi và cũng không dám nghĩ tới cái ngày ấy. Chắc chắn sẽ không còn giống như cái cảm giác lúc mình bị mất laptop nữa mà sẽ giống cảm giác như lúc ba mình rời xa mình vậy. Bởi laptop có thể mua lại, dù rằng sẽ phải trang bị lại từ đầu, tất cả. Thế nhưng ba thì chỉ có một trên đời mà thôi, chẳng ai có thể thay thế được.
Zai à, tớ vẫn luôn nói sẽ ủng hộ cả 5 dù cho 5 người có ở bên nhau hay đã lựa chọn con đường đi của riêng mình. Câu nói này tớ nói rất nhiều lần và cũng từ rất lâu rồi. Tức là tớ cũng đã chuẩn bị tâm lý từng ấy thời gian rồi. Thế nhưng có khi ngày ấy thật sự xảy ra tớ sẽ vẫn khó mà chấp nhận nổi, bởi tớ quen nhìn một sân khấu có 5 người mà bao quanh là biển Pearlescent Sky Blue ấy rồi.
Mấy ngày trôi qua thôi mà tớ thật sự mệt mỏi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 13-12-2015 22:14:36 | Chỉ xem của tác giả
Zai à...
Đã bao lâu rồi tớ mới lại gọi các cậu như vậy nhỉ? Đã bao lâu rồi tớ mới lại trở về đây đặt một dấu chân ở cái nơi này nhỉ? Và đã bao lâu rồi tớ mới lại nhớ về những ngày tháng xưa nhỉ?
Rốt cuộc thì, trong suốt những năm qua, dù tớ có đi đâu về đâu thì cũng chỉ có nơi này là tuyệt đối an toàn và bình yên nhất với tớ. Cái nơi đã chứng kiến sự trưởng thành của tớ, chứng kiến mọi niềm vui nỗi buồn, mọi sự mất mát tổn thương trong suốt những năm qua.
Suốt hơn một tháng vừa rồi, tớ chỉ đi làm rồi lại về nhà khóa kín cửa ở trong phòng không đi đâu cũng không giao tiếp, không tiếp xúc với ai hết. Tớ sợ lắm, sợ cái cảm giác lại một lần có được rồi lại lần nữa mất đi, sợ cái cảm giác thân thuộc quá đỗi đến mức trở thành thói quen rồi cuối cùng lại làm tổn thương nhau đến mức chẳng thể nào nhìn mặt nhau được nữa. Tớ, bây giờ sợ tất cả mọi mối quan hệ, từ bạn bè, đồng nghiệp, đến cả anh em, người thân.
Giá như, thế giới này không quá phức tạp, lòng người cũng không quá khó lường, giá như... nhưng mà chẳng có giá như nào hết.
Thật sự là mệt mỏi quá
...
Tiện thể, chúc mừng sinh nhật Lee Jin Ki nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 17-12-2015 10:43:53 | Chỉ xem của tác giả
Đọc lại mới thấy, trong này toàn thấy kêu than mệt mỏi quá :< đời biết khi nào mới hết mệt mỏi T_T
Nhưng mà nói chung là vẫn phải cảm thán, vì sao con người ta có thể trở mặt nhanh vậy... haizzzzz
Mới có một buổi tối ngủ thẳng cẳng đến sáng hôm sau dậy mà vận đổi sao dời...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 18-12-2017 20:17:51 | Chỉ xem của tác giả
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 19-12-2017 11:43:15 | Chỉ xem của tác giả
Cảm thấy thật khó khăn quá ạ
Không biết phải tìm nơi nào để giải bày, không dám đăng trạng thái sợ mọi người thấy, mọi người lo lắng, và cũng không có dũng khí để thật nhiều biết cảm xúc của mình lúc này.
Lúc nào vào đây cũng chỉ âm thầm đọc những tâm sự của mọi người, và tự nhủ phải thật vui vẻ, để không phải một lần viết bài tại đây. Thế mà giờ đây em lại làm điều này.
Cảm thấy bản thân thật tồi tệ, thật vô tâm và hững hờ với 5 chàng trai ấy, với người ấy. Em vẫn vui vẻ, hạnh phúc được an ủi suốt thời gian qua, nhưng người  ấy lại mệt mỏi như vậy, đến bây giờ em mới chợt bừng rằng các anh có thật sự hạnh phúc đâu cơ chứ. Mùa đông này thật sự quá lạnh lẽo, không thể nên lời tạm biệt được. Lời cảm ơn hay xin lỗi nhường như trở nên thật nhạt nhẽo lúc này, em chả thể mạnh mẽ được, không thể yên lòng được. Gửi những người chị lúc này chắc chắn cảm xúc sẽ rối tinh rối mù, con tim đau đớn, em muốn được ôm mọi người, muốn được khóc cùng mọi người.
Em luyến tiếc vô cùng, cực kì hối tiếc, thanh xuân của em...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 19-12-2017 13:27:16 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự đau lòng quá..
không biết phải nói gì lúc này, không biết chia sẻ cùng ai..
chắc Jong Hyun cũng đã phải trải qua cảm giác này
Mong em yên nghỉ.
Mong cho tất cả chúng ta có thể vượt qua được khó khăn này...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 19-12-2017 15:53:58 | Chỉ xem của tác giả
Ngôi nhà đầu tiên mình gắn bó khi mới tham gia vào Kites (mặc dù DBSK mới là bias đầu tiên mình theo đuổi trước Sái), thời gian trôi đi, cuốn theo vòng xoáy công việc và những câu chuyện khác trong cuộc sống, thời gian vào nhà ngày càng ít hơn và rồi lặn mất tăm, nhưng có 1 điều chắc chắn là sự quan tâm dành cho các chàng trai chưa bao giờ suy giảm. Cũng chẳng bao giờ nghĩ được ngày trở lại với bài post đầu tiên sau một thời gian dài lại là trong hoàn cảnh này, với trạng thái không từ ngữ nào diễn tả được.

Hôm qua mình đã bật nghe lại Breath, một bài hát rất hay, tuy không phải lúc nào cũng nghe nhưng lần nào nghe cảm giác mang lại cũng đều man mác buồn. Lời bài hát rất đơn giản, nhẹ nhàng nhưng cảm giác từng câu đều được gửi gắm tình cảm của người viết, người ấy muốn gửi thông điệp an ủi, động viên nhưng không ai biết chính chàng trai ấy lại đang là người cô đơn hơn ai hết và cần sự an ủi từ sâu thẳm trong lòng. Mình đã nghe và toàn thân người lạnh run, cảm giác thật sự khó chịu và đáng sợ, có lẽ sẽ rất lâu nữa mình mới nghfe lại ca khúc này vì lúc này mọi thứ liên quan đến chàng trai ấy, chỉ nghĩ đến thôi đã là cảm giác đau lòng.

Mình luôn quan niệm mạng sống con người là quý giá nhất, không gì có thể đánh đổi được dù trong bất cứ hoàn cảnh nào, còn sống là còn cơ hội. Tuy nhiên không ai trong chúng ta là Kim Jonghyun để có thể hiểu được tâm tư tình cảm hay nỗi đau của cậu ấy vì vậy mình sẽ không phán xét cho dù mình không thể đồng tình với lựa chọn đau thương này.

Yên nghỉ nhé Kim Jonghyun, trong mắt mình cậu luôn là một nghệ sĩ tài năng và sống hết mình vì đam mê âm nhạc, hi vọng ở một nơi xa xôi nào đó cậu thực sự cảm thấy thanh thản và bình yên.

Bốn chàng trai còn lại, chắc chắn mọi người đang trải qua một khoảng thời gian vô cùng khó khăn, hãy sát cánh bên nhau và cùng mạnh mẽ vượt qua nhé. Hãy tin tưởng rằng mọi thứ rồi sẽ tốt đẹp hơn, và vì SHINee là những chàng trai tài năng luôn tỏa sáng dù trong bất cứ hoàn cảnh nào.

Và Shawol, điều duy nhất chúng ta có thể làm lúc này là cầu mong cho các chàng trai của chúng ta bình an và mạnh mẽ vượt qua sóng gió. Bản thân chúng ta cũng vậy!

Yêu thương mọi người rất nhiều!

Bình luận

*ôm*  Đăng lúc 25-12-2017 11:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 19-12-2017 16:41:18 | Chỉ xem của tác giả
Lúc mình biêt tin mình lặng người đi,Jonghyun và SHINee không phải bias của mình chỉ là support thôi nhưng mà đau lòng quá.Trên sân khấu cậu ấy luôn nở nụ cười tươi với fan, nhưng sau hậu trường có trời mới biết cậu đã chịu đựng những gì. Chắc hẳn cậu ấy mệt mỏi rồi mới ra quyết định đấy.Kim Jong Hyun cậu vất vả rôi, 27 năm qua cậu làm tốt lắm, bây giờ cậu được nghỉ ngơi rồi ở trên kia có hạnh phúc không?
Bốn chàng trai của chúng ta, mình biết khoảng thời gian này là khoảng thời gian khó khăn với các cậu nhưng các cậu phải mạnh mẽ lên, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi phải không? Và Shawol, chúng ta cùng cầu mong cho các chàng trai được bình an và vượt qua được sóng gió này. Và các cậu cũng đừng gục ngã nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 21-12-2017 08:53:00 | Chỉ xem của tác giả

Người ấy đã thật sự về với đất mẹ, về với trời cha rồi. Nhưng trước khi đi vẫn quay đầu lại nhìn chúng mình này.

Thật sự, đến giây phút này rồi, ngồi xem hết tất cả ảnh lẫn video về tang lễ, cả cảnh đưa quan tài lên xe cuối cùng, mà em vẫn không thể nào tin được, vẫn chỉ mong đây là một giấc mơ.

Nếu tất cả chỉ là một giấc mơ thôi thì thật tốt biết mấy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách