Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SG-4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Dao này thớt này - Cún điệu khoe lông ♥

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 27-3-2013 22:31:59 | Chỉ xem của tác giả
Soc_hon_nhien gửi lúc 27-3-2013 21:27
BĂM XÍU CHO ZUI  NHA   

1)Ước mơ thuở nhỏ của Cún là gì ?

Trả bài băm của SÓC ÁC NHƯ CON CÓC

1)Ước mơ thuở nhỏ của Cún là gì ?

Ước mơ lúc nhỏ của em à, được làm công chúa xinh đẹp trong truyện cổ tích :">

2) Liệt kê số đo ba vòng , Cún cảm thấy vòng nào cần cải thiện nhất ? Vì sao ?

3 vòng bằng nhau 50-50-50, vì là Cún mà nên chẳng mong cải thiện vòng nào cả, chuẩn của chuẩn rồi :))

3) Lầu yêu gần đây nhất của Cún là khi nào ? Lý do chia tay ?

Lần yêu gần đây nhất cũng chính là tình yêu đầu đời - nói đến yêu thật sự thì cách đây 9 năm rồi chị, đó là yêu thật sự :">. Lý do chia tay thì đó là do cách sống và tính cách của em và anh ấy không hợp nhau, anh ấy thiêng về phương Tây nhiều hơn, lối sống cũng như suy nghĩ nên ko muốn làm mất đi sự trong sáng ngây thơ của em.

Tuy nhiên hiện giờ em và anh vẫn làm bạn, có thể nói là rất thân, chuyện gì cũng có thể tâm sự với nhau, anh ấy cho em rất nhiều lời khuyên và em cũng zậy... như thế có phải quá tốt không :">

Còn những cuộc tình sau này chỉ là rung động, thích thích, tim đập mạnh 1 tý nhưng chưa thể gọi là yêu :D

4) Đã từng hun trai đẹp ( ko tính em trai , cháu trai ...nói chung là người thân) chưa ? Ôm ? =))

Điều này em tâm sự thật lòng, dù đã yêu, thích và hẹn hò nhiều nhưng em chưa bao giờ đi quá giới hạn 1 cái nắm tay :">, có thể nhiều người cho em thật kỳ lạ và kiềm chế tốt có khi còn chán nữa :)). Nhưng quan điểm của em là thế :">.

Còn ôm, khoác vai thì nhiên là cũng có nhưng cái gì cũng phải có giới hạn của nó :">.

5) Từng thi lại tất cả mấy môn trong những năm Đại Học ? =))

Thi lại tất nhiên là có và chắc cũng nhiều, vì những khi em cảm thấy mơ hồ với môn nào đó, tức là ko biết nên học gì là chính thì em sẽ đi thi để xem xét đề phân tích điểm trọng yếu để lần sau thi kết quả thật tốt. Chắc chừng 4 hay 5 môn :)) cho 4 năm :">.

6 ) Có khi nào quay cóp bị phát hiện chưa?

Quay cóp thì học sinh sinh viên ai chả có, mà chưa bao giờ em bị phát hiện vì cái tần số quay nó rất rất ít ấy :">

7 ) Món ăn ưa thích nhất ?

Em là một người rất dễ chịu trong việc ăn uống nên ko có món gọi là thích nhất, nếu nói thích nhất chắc phải kể đến Bún bò, bánh canh cua cá lóc ( mẹ nấu), nhưng thực sự dễ ăn nên có khi hủ tiếu gõ cũng đc liệt vào ds món ăn yêu thích.
Thà chị hỏi em món nào ko thích thì còn may ra :))

8 ) Hãy nêu cảm tưởng và hành động của Cún khi buổi sáng thức dậy chợt đập vào mắt là người yêu đẹp trai 6 múi nằm ngủ nude kế bên. Địa điểm : tại nhà người iu . Hoàn cảnh : tối qua say rượu chuyện gì xảy ko bik đc =))

Cảm tưởng đầu tiên là hơi hoang mang, dĩ nhiên là vậy rồi, hành động tiếp theo là ngắm khuôn mặt anh đẹp trai kế bên...ngắm xong thì lay anh ấy dậy... rồi hỏi chuyện gì đã xảy ra đêm qua, nếu anh ấy ko nhớ thì tìm điện thoại anh ấy nhắn vào số máy của mình để tiện bề liên lạc... sau đó thì say goodbye and see him again nếu có chuyện gì xảy ra :)). Hoặc giả có thể bắt đầu cho 1 chuyện tình hí hí.

Xong bài của Sóc ác như con Cóc

Bình luận

mình cũng nghi câu số 8 =))  Đăng lúc 28-3-2013 09:34 AM
chẹp , có thiệt là Cún ngây thơ zậy ko ? =)) xạo  Đăng lúc 28-3-2013 09:34 AM
câu 8: nếu a nhớ những gì xảy ra thì sao ?  Đăng lúc 27-3-2013 10:40 PM
câu 4 rõ ràng là hơn cả tơ í chứ =))  Đăng lúc 27-3-2013 10:37 PM
người ta thật lòng mà ko tin, ko ai thành thật bằng em đâu :))  Đăng lúc 27-3-2013 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 27-3-2013 23:21:18 | Chỉ xem của tác giả
wumei gửi lúc 27-3-2013 21:48
Dù đã biết em từ rất lâu, nhưng mà chưa đc hiểu nhiều về em, nhân cơ hội này, chú ...

Trả bài băm yêu thương của chị Money... Money... Money

Cún có phải người rộng lượng ko? Có giận dai không? Đã từng giận lâu nhất là bao lâu?

Tự nhận mình rộng lượng thì cũng không hẳn vì có nhiều việc quá sức chịu đựng của mình, con người mà không phải thần thánh, nhưng chuyện gì cho qua được thì em sẽ cho qua (mà đa số là cho qua, vì bản thân em ko muốn làm ai mất vui và cũng chẳng muốn làm lớn chuyện)

Không giận dai cũng không để bụng, nếu là bạn thân thì em sẽ nói thẳng với nó suy nghĩ của em, rồi thế là xong, ko giận hờn gì cả, nếu không thân thì thôi ko nói gì, chỉ biết là mình và nó ko hợp nên hạn chế tiếp xúc hoặc giả có khi nghĩ chắc nó cũng lỡ lời hay gì đó rồi cho qua. Giận lâu nhất chắc chưa đầy 15ph khi mà mình đã xả ra hết cục tức của mình :))

Nhưng em sợ buồn nhiều hơn là giận, nỗi buồn có thể ám ảnh em tới mấy tháng trời :"> và có khi mấy năm :">

Có cảm thấy các chị lớn thường bắt nạt em nhỏ ko? Hay nhường nhịn hết mình? Thương chị nào nhất trong st? Ghét chị nào nhất?

Có chứ, các chị lớn hay bắt nạt em, nhưng em luôn cảm nhận đc tình cảm các chị dành cho em, khi có điều gì cũng nhường nhịn em dù miệng nói "không", "không thích" nhưng toàn làm ngược lại, em rất trân trọng tình cảm đó.

Nói thật thì lúc mới vào thương chị Sóc nhất vì chị ý là người em nói chuyện đầu tiên, nhưng chị Sóc theo chị Xèng, em buồn vô cùng, kế đến là chị Rùa, nhưng em cứ mãi là người đến sau :)). Nhưng giờ em nghĩ khác rồi, thương yêu chị nào cũng đều như nhau cả với những chị em tiếp xúc nhiều và những chị làm em cảm thấy yêu mến dù mới gặp mặt chỉ 1 lần :">. Nên ko biết ai nhất nữa.

Ghét thì lại càng không, chỉ có mức độ không thích, nhưng hiện giờ thì ko nhớ là ai nữa :)).

Thường thì một ngày của Cún bắt đầu thế nào và kết thúc ra sao?

Thường thì 1 ngày của em bắt đầu rất vui vẻ, đi học gặp mặt bạn bè rất vui, online gặp mn càng vui, đi shoping chơi đùa cùng các bạn lại càng vui, kết thúc là bữ ăn ngon và ba mẹ đang chờ ở nhà và 1 giấc ngủ sâu đến sáng hôm sau... có phải rất hạnh phúc ko chị :">

Nếu một ngày buộc phải xa rời st, em sẽ nhớ về điều gì nhất ở đây?

Em chưa nghĩ đến việc phải xa ST, nếu có xa chắc chỉ xa kites này thôi, em sẽ nhớ những kỉ niệm ta gắn bó trên này nhất, cái thời em lọc cọc bước vào, còn bỡ ngỡ, rồi thời kì chị em mình giành tem, em làm quan toà xét vụ Cừu là kiếm, rồi đến nhà mình thi idol, bao nhiêu kỷ niệm ghi dấu ấn em đều sẽ nhớ, nhớ nhiều, nhớ hết, nhớ cả những thói quen của mọi người...

Nhớ khuôn mặt của mọi người... chưa gì mà đã thấy nhớ... muốn mau đến thứ 7 để đc gặp mặt nhau...

Mọi người thường gọi em là Cầy, vậy đi ngang quán thịt cầy, cảm xúc thế nào?

Đầu tiên gặp bảng hiệu "Cầy tơ" là em đã cười và nhớ Cừu là người đầu tiên đã gọi em như thế :)), cảm xúc tiếp theo là đau xót cho những con cún bị bắt vào quán :-s

Cơ duyên nào đưa em đến st? Và vì sao gắn bó tới nay?

Thật ra không phải cơ duyên mà là do em cảm thấy thật sự gần gũi nên đã gia nhập vào ST, không phải do quá yêu mến chị già, em có thể làm SR như trc đó mà.

Em theo nhà mình từ bên kst và cảm thấy giống như 1 gia đình, em đã từng post bài bên đó nhưng bị mn lơ :)), và cơ duyên chắc cũng từ khi kst.vn thành kst.net.vn, nhà mình có nhà riêng rồi em mới có can đảm tham gia vào.

Thời gian đầu thật sự rất khó khăn với em để có thể hoà nhập, buồn vui em đều trải qua đủ, mà chắc buồn nhiều hơn vui :), cảm xúc đó chắc kéo dài chừng 1 năm ấy nhỉ, thời gian đó em đã muốn từ bỏ nhưng không hiểu sao em cứ phải vào, cứ phải quan tâm và em tự nhủ mình sẽ cho mn thấy mình là 1 người như thế nào, bằng thời gian, thời gian tiếp xúc, gắn bó lâu dài sẽ cho mn hiểu về em hơn và ngược lại, em ngày càng hoàn thiện những cái ko tốt, ko hay của mình, và kết quả như chị đã thấy.

Hiện giờ ST là 1 phần của em, niềm vui xoá hết nỗi buồn để cho em có thể gắn bó với mọi người và cũng chứng minh cho em thấy quyết định ở lại của em là đúng ^^... quá tuyệt đúng không... cái gì cũng cần có tgian ^^... dù hiện giờ em chưa thật sự tốt và còn rất nhiều khuyết điểm nhưng  đc các chị thương yêu, bảo ban, em cảm thấy ko gì vui bằng <3

P/s: em rất thích các chị cứ nói "Cún nhà mình" thế này "Cún nhà mình" thế kia, cho em thấy ko ai bằng "Cún nhà mình" hihihi

Trả bài băm yêu thương của chị Xèng :*

Bình luận

money money money =))  Đăng lúc 28-3-2013 12:19 PM
câu 2 kỳ zạ , mình bỏ theo Xèng bao giờ :))  Đăng lúc 28-3-2013 09:37 AM
câu cuối trả lời hay qá ^^  Đăng lúc 28-3-2013 12:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 28-3-2013 10:55:14 | Chỉ xem của tác giả
Hannah0419 gửi lúc 27-3-2013 22:04
Chị cảm ơn em nhé, biết em chong xáng quá độ, mũi có chút to to thôi chứ đều ổn c ...

TRẢ BÀI BĂM NO.2 CỦA CÚ ÁC THÚ

1. Cún ơi sao em lại lựa chọn làm staff của Kites, em có thấy quá bận không? Có ai nói em làm staff sao lặn dữ vậy chưa?

Nói thật thì hồi đó là do muốn mặc quần đẹp nên đăng kí vào staff, nhưng làm rồi mới bik, bận lắm (với em là thế) nhưng chắc với mn thì em là phỡn lắm rồi :)). Em đang trong tgian nghỉ phép vì năm cuối nên tgian ko linh động đc.

2. Sao lại chọn nick thú là Cầy vậy em? Đã ăn thịt cầy bao giờ chưa?

Vì tên ở nhà của em là Cún mà chị :)), nên nếu có ai đến tìm em hay gọi điện đều nói "Dạ cho con gặp chị Cún/bé Cún" đều biết cả :)). Em rất kỵ ăn thịt Cầy chị à, vì nhà em rất yêu thương chúng nên sẽ ko bao giờ có chuyện ăn thịt chúng ^^.

3. Cái em giai gần đây nhất đó đó, em đó giờ đang ở VN hay nước ngoài rồi, còn có được vị trí nào trong trái tim em nữa không?

Dạ cái anh đấy thì vẫn ở VN chị, còn vị trí nào trong tim em ko á, có đấy "người dưng ngược lối" =]].

4. Làm con một thích không em? Em có được cho học đàn, học múa, học vân vân mây mây không?

Đôi khi cũng thích và đôi khi buồn lắm, thích vì đc cưng chiều, nhưng cưng chiều thương yêu quá cũng có tác hại, là bị kiểm soát rất nhiều, như trẻ con ý, khi có tâm sự hay gì cũng ko có ai chia sẻ, ko bik nói cùng ai, làm gì cũng 1 mình.

Từ nhỏ ba em đã cho em học rất nhiều, từ hồi còn mầm non ba đã đầu tư cho em vào trường mầm non cấp tp để em có điều kiện học anh văn, học đàn, học hát. Bên cạnh đó ba còn cho em đi học đàn, múa, nhịp điệu, học vẽ ở nhà thiếu nhi, nhưng chẳng hiểu sao ba ko cho em học hát, vì em rất thích hát.

Tuổi thơ của em đẹp quá hehe <3

5. Cún ơi có bao giờ thấy bế tắc và mệt mỏi chưa? Lúc đó làm gì vậy em?

Bế tắc và mệt mỏi thì chưa bao giờ em trải qua hết chị, mệt mỏi chỉ là về thể xác, khi lao động nhiều quá thì mệt mỏi chân tay, muốn nằm ngủ :))

6. Miêu tả 3 vòng thần thánh của em đi? Trong 3 vòng đó em tự tin vòng nào nhất? Kém tự tin vòng nào nhất?

Em đã trả lời ở phần chém của Sóc điên loạn r nhá 50-50-50, chuẩn của chuẩn rồi =]]

7. Em có thích mặc bikini không? Em mặc thì sẽ trông giống bạn nào trong số những bạn dưới đây nhất?

Bikini thì em cũng có nhưng cũng ko hẳn là bikini chính gốc, nhưng chỉ mới mặc 1 lần, ko thích khoe thân =]]. Tuy mấy cái model mà chị đưa lên ko có con nào đẹp mỹ miều, duyên dáng như em, nhưng em cũng chọn SBD 1 vì trông bạn ấy cũng hơi gần như em, dĩ nhiên thì về sắc đẹp thì làm sao đọ đc với em :))

SBD 01

8. Nếu được lựa chọn 1 loài hoa tượng trưng cho các thú dưới đây, loài hoa đầu tiên em nghĩ tới là gì? Vì sao?

- Xèng: y như chị Xèng đoán "hoa đồng tiền", vì khi nhắc đến tiền thì chỉ nghĩ đến mỗi hoa đó :))

- Gấu: loài hoa cúc, loài hoa quý chuyên dùng để chữa bệnh ^^

- Vịt: chắc là hoa hồng đỏ, cho tình yêu và sự lăng nhăng của chị ý :))

- Sếp Rùa: hoa bách hợp, có phần trong sáng, nhẹ nhàng ^^

- Sóc ĐL: hoa mười giờ, cứ nghĩ chị ấy như chiếc đồng hồ sinh học ấy, 10h tối là đi ngủ :)))

- Mèo Múp: lay-ơn, em dựa vào ý nghĩa của loài hoa đó, biểu tượng cho sự vui vẻ đáng yêu, những cuộc hẹn hò và lời hứa hẹn cho ngày mai, rõ ràng những cuộc vui của nhà chún ta, hội họp, chị Mèo đều rất vui vẻ và xông pha trên mọi mặt trận ^^

- Chị Cú xinh đẹp: loài hoạ dại, sức sống và năng lượng của chị toả ra ở khắp nơi, loài hoa dại có ở khắp nơi, rày đây mai đó, 1 cuộc sống tự do ko ràng buộc ^^

XONG BÀI BĂM NO.2 cho CÚ ÁC THÚ

Bình luận

Cái gì mà hoa dại chứ... Đạp Cún giờ. Tôi đẹp dư lày =))  Đăng lúc 28-3-2013 01:40 PM
có hoa nấm ko, hoa nấm chắc là hơp với Mèo đó =))  Đăng lúc 28-3-2013 12:23 PM
hoa hồng mà là lăng nhăng ư, giờ mí biết =))  Đăng lúc 28-3-2013 12:23 PM
hoa mười giờ mau tàn lắm em , mềnh đâu có mau tàn zị =))  Đăng lúc 28-3-2013 11:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 28-3-2013 14:35:51 | Chỉ xem của tác giả
Bận quá, nên giờ mới băm Cún được ^^ Cún trả băm rất nhẹ nhàng, tình cảm :))

1. Em tự hào nhất điều gì ở mình? Chưa hài lòng với điều gì?
2. Em giống bố, hay giống mẹ (vẻ bề ngoài, tính cách)? Có thích có thêm anh, chị em không?
3. Em thích nấu món ăn nào nhất? Cảm thấy món nào mình nấu ngon nhất? Có hay đọc sách hay là tìm hiểu trên mạng về cách chế biến các món ăn không?
4. Thích tự đi xe, hay thích được người khác chở, hay thích chở người khác?
5. Bài nào trong Love confession là của em viết? :))
6. Khi vui thì thích làm gì?
7. Em có tin vào bài viết về các cung hoàng đạo không?
8. Gần đây đang xem phim gì? Cảm nghĩ ra sao?

Bình luận

sao sếp hỏi nhẹ nhàng thế =))  Đăng lúc 28-3-2013 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 28-3-2013 16:45:57 | Chỉ xem của tác giả
EvelynNg gửi lúc 28-3-2013 10:55
TRẢ BÀI BĂM NO.2 CỦA CÚ ÁC THÚ

1. Cún ơi sao em lại lựa chọn làm staff của Kites, e ...

Ok em,

Quẳng thêm mấy nhát cuối tranh thủ đang chán đời nè:

1. Cho chị biết em có nét tính cách nào hay bị mọi người chê bai nhất không? Có nét tính cách nào được mọi người tán thưởng nhất không? Vì sao?

2. Em thích hoa gì? Vì sao?

3. Em tự thấy mình giống hoa gì? Vì sao?

4. Em đã lựa chọn SDB01 như trong hình bạn Cún lông trắng. Tuy nhiên bạn ấy lại mặc bikini ngược, mặc phần ngực để che phần lưng. Em cho chị biết đó có phải thói quen của em không?

5. Cho chị biết em thích đọc truyện thể loại gì? Thích xem phim thể loại gì?

6. Em có thích trai 6 múi không? Nếu không phải bao nhiêu múi em mới hài lòng?

7. Em có biết cô giáo Thảo không? Đã từng đọc câu chuyện cảm động về cô giáo Thảo chưa? Nêu cảm nghĩ của em về câu chuyện nổi tiếng trong giới học sinh sinh viên này.

8. Em nghĩ sao về câu nói: "Con đường nhanh nhất đến với trái tim người đàn ông là đi qua dạ dày"?

9. Em đã đi xem bói bao giờ chưa? Tin vào bói toán không zị?

Vậy thôi chị không băm nữa đâu, yên tâm nha

Bình luận

cô giáo Thảo là ai zị? mà sao lại đầu độc e nhỏ, bít cg thảo là ai chết lìn !!!  Đăng lúc 28-3-2013 07:51 PM
câu 6 là thế nào, đầu độc em nhỏ hả =))  Đăng lúc 28-3-2013 05:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 28-3-2013 22:33:44 | Chỉ xem của tác giả
Haet'sbear gửi lúc 27-3-2013 22:23
haizzz đang bùn ngủ mà cũng phải ngồi dậy băm vì ... lỡ mai bùn ngủ hơn nữa thì làm ...

TRẢ BÀI BĂM CHO GẤU ĐẦU GẤU =]]

Bùn ngủ sao ko ngủ đi chị Gấu, mà còn xách dao mà đi chém em zậy :((((, chém ác nữa mới ghê :((

Cún lông em dài tới đâu? có bao nhiêu sợi lông trên người? chỗ nào mọc nhiều nhất? lông màu gì? bao lâu thì giặt lông 1 lần, có mấy bộ lông để thay? cún có chu kỳ thay lông không nhỉ?

Lông em dài chừng 1cm, thế chị có bao nhiêu sợi tóc trên đầu ;)). Chỗ nhiều lông nhất là nơi dễ thấy nhất tứ chi đó :)), lông em màu hạt dẻ :>, ngày nào em cũng giặt, 1 ngày 3 lần, mỗi lần chừng 15p, sau đó sấy khô và chải chuốt cho mượt mà, cún có khá nhiều bộ lông sặc sỡ và duyên dáng và nhiều xì tai khác nhau để thay chứ, hợp mốt mà chị, chu kỳ thay lông thì ko, khi nào thích thì thay, ko thích thì thôi chị :))

Cún em thường hay gặm xương gì nhất? thèm ăn xương gì nhất? thích gặm xương k thịt hay có thịt? thường có tranh ăn với các em cún khác k?

Em thích gặm xương ống nhất, và cũng thèm ăn xương ống nhất (người ta gọi là xí quách ;))? Thích gặm xương nhưng phải có 1 tý thịt nó mới ngon, ko thịt là em cho những con cún khác :)). Em ko tranh với các con cún khác, em chỉ tranh với ba mẹ thôi :)).

Cún bao nhiêu tuổi thì cún mới bắt đầu sinh sản nhỉ?

Tuỳ thôi chị, khi nào có cún đực thích hợp thì ô kê con dê :))

Cún khi tắm thì em cởi lông hay để nguyên lông mà tắm vậy?

tất nhiên là phải cởi sạch lông để tắm, như thế làn da trần trụi mới có thể đạt được khoái cảm của làn nước mát trong =]]

Cún nghe nói loài cún rất thích được nựng, được vuốt ve thế thì cún thích được nựng chỗ nào nhất vuốt chỗ nào nhất?

Em thích được nựng má nhất, vì má em rất phúng phính và phụng phịu, còn thích đc vuốt là vuốt tóc nhất, hí hí, ai vuốt tóc cũng khoái :">

Cún có thói quen xấu nào đặc biệt, mau khai ra ngay.

Bừa bộn =]]

Cún nụ hôn đầu tiên của cún là bao nhiêu tuổi, ở đâu, khi nào, với ai?

Đã bảo là chưa biết hôn là gì mà :">.

Cún lần em ăn mặc mát mẻ nhất để đi với một anh cún đực là khi nào? bao tuổi? và em mặc gì?

Mát mẻ thì cũng không hẳn, chỉ là quần sọt và áo thôi, có khi mặc váy, cơ mà luôn mặc thế nên cũng ko thể nhớ khi nào và bao tuổi :))

Cún hành động xấu hổ nhất em từng làm là gì? kể hoàn cảnh nghe dí ;))

Ôi em mau quên mà chị hỏi kiểu này thì em cũng ko nhớ nổi, dạo gần đây thì ko có hành động gì xấu hổ, còn xưa hơn thì em đã quên từ đời tám hoánh nào, chắc chưa đến mức phải xấu hổ để đáng ghi nhớ :))

Cún em có tin vào tình yêu chung thủy suốt đời k? lý do?

Tình yêu chung thuỷ suốt đời em tin, điển hình là ba mẹ em đến giờ vẫn còn rất mặn nồng :)), lâu lâu em cứ tưởng 2 người như đôi trai gái đang yêu nhau :))

======== bùn ngủ nghĩ ra có nhiu (ghét nhất câu nì >"<)

XONG NHÁ GẤU ĐẦU GẤU =]]

Bình luận

quá giỏi lun =))  Đăng lúc 28-3-2013 11:57 PM
có chắc mỗi lần 15ph ko, c nghĩ 1h chứ  Đăng lúc 28-3-2013 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 28-3-2013 22:49:14 | Chỉ xem của tác giả
codem gửi lúc 27-3-2013 22:29
Chị có théc méc vài câu, nhờ em trả lời hộ

1. Thịt cầy ngon nhất bộ phận nào?

TRẢ BÀI BĂM CHO MÈO GIÀ =]]

1. Thịt cầy ngon nhất bộ phận nào?

Hic em ko ăn thịt Cầy thì làm sao bik ngon chỗ nào đây :((, chắc cũng giống thịt D =]]

2. Khi ra đường em có sợ người ta bắt làm cầy bảy món ko ?

Không, không sợ tý nào, em có vệ thần bảo trợ cùng nhan sắc xuất chúng có thể che mắt đc những tên chuyên đi bắt cầy tơ :>

3. Nhà em nuôi bao nhiêu con cún ?

Mẹ em ghét cún, vì một mình em cũng đủ phiền toái lắm rồi :)), nhưng em vẫn cứ thích gọi cún của em, nhà tổng cộng có 8 con cún trong 1 đại gia đình :))

4. Nếu có dịp nấu ăn, em sẽ nấu gì cho mấy c ? cầy 7 món ?

Em sẽ nấu lẩu Thái cho mọi người ăn, hoặc các món khác nếu mọi người thích, em ko ăn thịt đồng loại nên cũng ko biết nấu :))

5. Nếu chọn 1 a cún, em sẽ chọn a cún như thế nào? mô tả cụ thể?

Ưm... 1 người không cần đẹp trai xuất chúng, vì 1 mình em thì đã đủ rồi, thêm người nữa chắc có nước rất nhiều người bị tai nạn :)), ngoài ra cao hơn em chừng 20-25cm, có học thức, đã trưởng thành và có thể lo cho gia đình, bên cạnh đó phải là 1 người thoáng, rộng lượng vừa đủ, dễ chịu vừa đủ, biết lắng nghe và chia sẻ, thành thật và và chân thành, hài hước càng tốt :">

6.  Khi làm nũng cún sẽ làm thế nào? nằm ngửa ra, ẹo qua ẹo lại

Khi làm nũng em thường phụng phịu 2 má, 2 mắt long lanh, em đặc biệt hơn đồng loại nhiều :))

7. Cún đã từng hẹn hò với thú nào trong nhà chưa ?

Có chị, Bò đó, tụi em bằng tuổi, dễ nói chuyện, dễ cảm thông nhiều hơn, tụi em hẹn hò nhiều, cùng nhau ăn kem đường phố, có hôm em nghỉ học, Bò cúp học, tụi em đi ăn kem dưới trời mưa lớt phớt, lãng mạn ko thể tả :)), rồi còn đi ăn ốc chung, cái lúc đó đi chơi nhiều lắm :))

8. Chị rất tò mò về cách sinh sản của từng thú, nên em cũng ko ngoại lệ? hãy mô tả chi tiết

Cách sinh sản của thú nào cũng giống nhau mà, đến thời kỳ sắp sinh, nó dọn ổ, còn em thì cao cấp hơn, vào bệnh viện đóng tiền dịch vụ để đc lo từ A-Z :))

9. Thời kỳ sinh sản của cún là vào tgian nào ? cún cái đi tìm cún đực hay là ngược lại ?

Thời kỳ sinh sản phải tuỳ thôi chị, thích sinh lúc nào chả đc =]]? Cả 2 đi tìm nhau là ô kê nhất, ko miễn cưỡng, gượng ép =]]

XONG BÀI BĂM CỦA MÈO MÚP GIÀ =]]

Bình luận

mèo già và lười=))  Đăng lúc 28-3-2013 11:57 PM
ê mình ko già nhé *đạp cho nè*  Đăng lúc 28-3-2013 11:13 PM
giỏi =))  Đăng lúc 28-3-2013 11:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 28-3-2013 23:14:02 | Chỉ xem của tác giả
mylove28 gửi lúc 28-3-2013 14:35
Bận quá, nên giờ mới băm Cún được ^^ Cún trả băm rất nhẹ nhàng, tình cảm :))

1. E ...

TRẢ BĂM YÊU THƯƠNG CHO CHỊ RÙA RÙA ĐÂY

1. Em tự hào nhất điều gì ở mình? Chưa hài lòng với điều gì?

Về tính cách, em tự hào nhất ở mình là đức tính kiềm chế tốt, biết lắng nghe, chia sẻ và khả năng nhạy cảm cao. Và nhạy cảm cũng là điều em chưa hài lòng, lắm lúc nó làm mệt, còn 1 điều là em còn nhút nhát, chưa mạnh dạn, tự tin với khả năng của mình, đôi khi lanh chanh và tính tình thì nắng mưa thất thường :)).

2. Em giống bố, hay giống mẹ (vẻ bề ngoài, tính cách)? Có thích có thêm anh, chị em không?

Em thật sự giống ba đến 90% cả về tính cách lẫn ngoại hình, nhưng có điều ba em rất hiền nhưng lại hơi nóng tính 1 tý, mà điều đó thì em không có. Em giống ba ở khuôn mặt, đôi mắt, cái mũi, cái miệng, cùng mái tóc và cả bàn chân lẫn vết bớt trên người :)). Em thừa hưởng ở mẹ đó là hàm răng, dáng người, cùng đôi bàn tay nhỏ nhắn :">

Em rất thích có thêm 1 đứa em gái và 1 người anh trai biết lo cho gia đình.

3. Em thích nấu món ăn nào nhất? Cảm thấy món nào mình nấu ngon nhất? Có hay đọc sách hay là tìm hiểu trên mạng về cách chế biến các món ăn không?

Món ăn em thích nấu nhất là bánh canh cá lóc, mẹ dạy cho nấu và em cũng rất thích ăn món đó. Món em cảm thấy mình nấu ngon nhất là món mỳ gói và trứng chiên :)), trứng chiên nhìn như chiếc pizza ấy haha.

4. Thích tự đi xe, hay thích được người khác chở, hay thích chở người khác?

Em thích tự chạy vì có thể linh động tgian đc, nhưng nhiều khi muốn đc chở quá đi mất vì ngại đường xá xa xôi :(.

5. Bài nào trong Love confession là của em viết? :))

1 là tất cả bài đều là của em, 2 là không có bài nào cả chị à :))

6. Khi vui thì thích làm gì?

Khi vui thì em thích họp mặt bạn bè tám đủ thứ trên đời, em dễ cảm thấy vui vẻ lắm nên họp miết :))., còn làm nhiều thứ lắm như xem phim, đi karaoke, ăn uống, shopping.

7. Em có tin vào bài viết về các cung hoàng đạo không?

Không hẳn là tin nữa chị, chỉ vì đọc thấy nó đôi khi rất đúng với bản thân của mình thôi, và đôi khi đọc để giải trí nữa :)).

8. Gần đây đang xem phim gì? Cảm nghĩ ra sao?

Dạo gần đây em ko xem drama, chỉ xem movie của Mỹ thôi, phim gần đây nhất là the Croods, phim hoạt hình hài hước nhưng cũng vô cùng ý nghĩa, tình cảm gia đình, nỗ lực đấu tranh cho hạnh phúc, sự sống và 1 ngày mai. Phim hoạt hình thôi nhưng nó còn hay hơn 1 số phim tình cảm ướt át vô nghĩa nhiều ấy chứ.

Trước đó em cũng coi 1 movie đoạt giải Oscar đó là phim DJanggo, nói về con đường đấu tranh, thoát khỏi ách nô lệ của người đàn ông da đen tên DJango, phim hay dài những 2 tiếng rưỡi nhưng nó làm em ko thể rời mắt được.

Nói chung em thích coi 1 bộ phim nhân văn hơn là 1 bộ phim đầy kịch tính nhưng chỉ đâm chém và kỹ xảo hí hí.

Trả bài băm đầy nhẹ nhàng yêu thương cho chị Rùa Rùa

Bình luận

à trứng chiên mà ko cuộn vào :))  Đăng lúc 29-3-2013 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 28-3-2013 23:36:20 | Chỉ xem của tác giả
Hannah0419 gửi lúc 28-3-2013 16:45
Ok em,

Quẳng thêm mấy nhát cuối tranh thủ đang chán đời nè:

NHÁT BĂM CUỐI CHO CON NGƯỜI ĐANG TUYỆT VỌNG VÌ TÌNH

Bùn đời mà ra tay thế này đây hở {:430:}

1. Cho chị biết em có nét tính cách nào hay bị mọi người chê bai nhất không? Có nét tính cách nào được mọi người tán thưởng nhất không? Vì sao?

Dạ đó là tính cách nắng mưa thất thường, dễ buồn dễ vui hí hí. Tính cách mà mọi người thích ở em là nhẹ nhàng vừa đủ, biết chia sẻ, và luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu.

2. Em thích hoa gì? Vì sao?

Em thích loài hoa bách hợp và hoa quỳnh. Vì nó mang đến cho mọi người vẻ trong sáng, nhẹ nhàng và thanh khiết

3. Em tự thấy mình giống hoa gì? Vì sao?

Em tự thấy mình giống nhiều loài hoa, nhưng chắc là giống với hoa quỳnh, vì sao thì đã nêu lý do ở trên hí hí :">

4. Em đã lựa chọn SDB01 như trong hình bạn Cún lông trắng. Tuy nhiên bạn ấy lại mặc bikini ngược, mặc phần ngực để che phần lưng. Em cho chị biết đó có phải thói quen của em không?

Em chọn chỉ để nói dáng em mặc là duyên dáng như thế có khi hơn thôi, chứ có phải nói cách mặc của em là thế đâu

5. Cho chị biết em thích đọc truyện thể loại gì? Thích xem phim thể loại gì?

Em thích đọc truyện và có rất nhiều thể loại khác nhau, thiếu nhi  trong sáng cho đến tình cảm, trinh thám, truyện cổ tích, truyện mang tính nhân văn cao, viễn tưởng, truyện thần tiên... nhưng em chỉ đọc văn học phương Tây thôi ^^

Còn phim thì em thích phim hoạt hình, phim thiếu nhi trong sáng nhẹ nhàng, có tính nhân văn cao, phim tình cảm đáng yêu ^^, phim thần tiên nữa.

6. Em có thích trai 6 múi không? Nếu không phải bao nhiêu múi em mới hài lòng?

Em không cần trai 6 múi, chỉ cần khoẻ mạnh, rắn chắc là ô kê, em ko thuộc diện mê trai đắm đuối .

7. Em có biết cô giáo Thảo không? Đã từng đọc câu chuyện cảm động về cô giáo Thảo chưa? Nêu cảm nghĩ của em về câu chuyện nổi tiếng trong giới học sinh sinh viên này.

Cô giáo Thảo là truyện gì chị, em chưa đọc và cũng chưa nghe, vì em chỉ đọc toàn truyện phương Tây nên cũng chưa nghe đến truyện này. Nếu chị biết thì kể em nghe với :">.

8. Em nghĩ sao về câu nói: "Con đường nhanh nhất đến với trái tim người đàn ông là đi qua dạ dày"?

Rất đúng ấy chị, người đàn ông luôn mong muốn có 1 bữa ăn gia đình sau những giờ làm việc mệt mỏi hoặc những bữa sáng tràn đầy năng lượng cho 1 ngày làm việc, những bữa cơm ngon do vợ con nấu sẽ tiếp thêm sức mạnh cho họ, như thế họ sẽ cảm thấy đc chăm sóc và thương yêu, đàn ông đôi khi cũng như con nít ấy

9. Em đã đi xem bói bao giờ chưa? Tin vào bói toán không zị?

Em chỉ xem 1 lần cho vui thôi, đó là do bạn em xem dùm ấy, chứ cũng ko tin đâu chị à, số phận là do ta quyết định mà, đôi khi nghe về tính cách thì thấy cũng đúng ấy :">

Xong bài băm cho Cú đang rơi vào tuyệt vọng vì TÌNH

Cám ơn mọi người đã nhiệt tình băm chém em không thương tiếc, chứng tỏ, yêu càng sâu thì băm càng nhiều
Chân thành cảm ơn mọi người và tạm biệt THỚT and No xi du ờ gơn =]]

Sau vài bài băm, tự cảm nhận thấy mình trả lời duyên dáng ko thua gì Bông Hậu =]]]]

Bình luận

haha , chúc mừng bông hậu hoàn thành xong phần trả băm =))  Đăng lúc 29-3-2013 04:17 PM
thay vì hoa hậu mà giờ đẹp quá thành ra bông hậu :))  Đăng lúc 29-3-2013 10:56 AM
bông hậu là gì :))  Đăng lúc 29-3-2013 09:46 AM
đọc câu cúi sao thành BÔNG LẬU =]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]  Đăng lúc 29-3-2013 12:40 AM
thất tình mà Cún bị làm thớt =))  Đăng lúc 28-3-2013 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách