Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KSHFC Giới thiệu] Kim Soo Hyun's Drama Collection (Vietsub by Kites) | Updating: "The Producers"

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 17-2-2014 12:37:32 | Chỉ xem của tác giả
Bài được JustWendy sửa lúc  17-2-2014 01:04 PM
Moon_18 gửi lúc 17-2-2014 09:17 AM
Cậu KSH kia,

Hôm qua là sinh nhật cậu, mà chị đây lại chỉ có ý đố ...quăng bom chứ ...

Tôi còn nhớ đã rate cho bạn +5 trong thớt giới thiệu các thành viên nhà Ngố vì bài viết giới thiệu đó cũng là bài viết đầu tiên của bạn ở Kites. Chắc phải là một người rất yêu quý Kim Soo Hyun mới lập nick này chỉ vì bạn diễn viên Ngố tàu này.

Nếu bạn yêu quý Kim Soo Hyun, đã xem và thích một vài phim của bạn ấy rồi chắc chắn biết cách làm việc của Kim Soo Hyun mỗi khi nhận được một vai diễn mới. Đơn cử như khi Soo Hyun nhận được vai Sam Dong. Để hóa thân vào một chàng trai quê mùa, trong sáng, lương thiện và luôn sống bằng tình cảm, Kim Soo Hyun đã ko chỉ đơn thuần nghiên cứu kịch bản trong một thời gian dài, mà cậu luyện tiếng địa phương, dùng tiếng địa phương trong cuộc sống hàng ngày, nghe những thể loại nhạc mà cậu ta nghĩ rằng Sam Dong hay nghe, và đặc biệt sống hàng với suy nghĩ mình là Sam Dong. Khi nhận Moon Sun cũng vậy, cậu cũng đã mất mấy tháng để chuẩn bị cho vai diễn của mình... Bảy phần sự yêu mến tôi dành cho Kim Soo Hyun xuất phát từ chính sự chỉn chu, tỉ mẩn và toàn tâm toàn ý khi cậu chuẩn bị tiếp cận nhân vật của mình. Tôi hay nói với mọi người rằng, chẳng có vai gì mà cậu ta không đóng được (và khiến nó quyến rũ người xem). Cá nhân tôi thực sự có niềm tin như thế, và lý do cũng chính vì bởi điều này.

Từ khi YCFTS casting xong cho đến khi quay là một thời gian khá dài. Tôi không biết trong thời gian đó, Kim Soo Hyun đã làm gì để chuẩn bị cho vai diễn Do Min Joon, nhưng để có được một Do Min Joon khuynh đảo con tim của nhiều người như hiện tại, tôi chắc chắc, Kim Soo Hyun cũng đã nhọc công chẳng kém những gì cậu đã chuẩn bị cho Song Sam Dong hay Lee Hwon (hay bất kỳ nhân vật nào cậu đã từng đóng qua).  Vì thế, tôi hoàn toàn không tán đồng với bạn khi bạn bảo rằng Do Min Joon là một nhân vật kiểu "Thần tượng và dễ ợt".

Bạn có thể không thích Do Min Joon do cậu ấy khắc họa, nhưng tôi không thích cách bạn phủ nhận sạch trơn nỗ lực của cậu ấy như thế. Trong số những diễn viên trẻ bây giờ, bạn xem phim bạn cũng biết, có mấy người biết cách tôn trọng khán giả thực sự như Kim Soo Hyun?

PS: Với tư cách là người quản ký thớt này, đề nghị Mod giúp mình chuyển bài của bạn Moon_18 và các bài liên quan (bao gồm bài này của mình) qua Common House. Đây là thớt lưu trữ những bài viết các bạn bộc lộ cảm xúc mình với Kim Soo Hyun và những vai diễn của cậu, không phải chỗ lập ra để tranh luận. Chuyển các bài này qua bên đó, để giữ vững tiêu chí của thớt.

Bình luận

Lời ngắn ý sâu á, HT.  Đăng lúc 17-2-2014 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 17-2-2014 13:06:37 | Chỉ xem của tác giả
Chào e. Đạn em bắn ghê quá. May là chị còn đủ tỉnh táo ko đem bom kia qua quăng bên thread YCFTS, ko thì chết chắc.

Em đảm bảo với chị sẽ ko có ai hạnh phúc nếu như SOng Yi và Hwi Kyung đến với nhau, và một lần nữa e xin đảm bảo rằng Song Yi cực kì trưởng thành.

"Có vẻ như chị vì cái "cây si 15 năm" ấy mà muốn tác thành cho SY và HK nhưng chị biết đấy, 15 năm ấy chỉ là mối tình đơn phương từ phía HK thôi, SY ko hề có một biểu hiện nào thậm chí từ chối HK rất rất nhiều lần. Tình yêu hoàn hảo khi đến từ 2 phía, nhưng ở đây chỉ là sự chân thành xuất phát từ 1 phía mà thôi. Liệu chị có hạnh phúc khi lấy người mình không hề yêu?"

Em lầm rùi. Nói ra điều này chắc em nổi khùng hơn, nhưng... chị thật ra ko quan tâm bạn chảnh lấy ai và có hạnh phúc ko, kể cả cây si 15 năm. Bạn ấy có thể trưởng thành trong suy nghĩ như cách e phân tích, nhưng trong hành động với DMJ thì chị ko thấy. Chị đã từng chờ đợi xem bạn ấy thế nào khi biết DMJ là alien nhưng chẳng thấy nội tâm bạn ấy giông bão gì, trái lại lại là những câu hỏi đùa cợt và hành động tửng tửng, làm chị hụt hẫng (chị ko coi fim, chỉ xem clip và comment). Chị mún thấy DMJ "được iu" bằng hành động, ko phải bằng lời nói của ai kia, cũng ko phải bằng triết lý tình iu cao xa.

Chị tiếc cho Min Joon? Những gì chị nêu ví dụ như mặc hanbok, vân vân...theo e những thứ đó nhạt toẹt, những kiểu gây cười nhàm chán. Đó ko phải người ngoài hành tinh, đo ko phải là khác lạ, nó giống người điên hơn.

Bình tĩnh. Cái ý tưởng mặc hanbok mà chị nói ko phải là để gây cười, cười nhạt toẹt lại càng ko. Tửng của bạn chảnh chị cười còn ko nổi, thì mặc hanbok lên giảng đường làm sao lại để gây cười. Mặc hanbok như là 1 cách vừa khác người vừa là để gợi nhớ gốc gác hành tinh xưa của bạn ấy, phải là bạn ấy mún thế, mặc kệ ai nói gì. Chỉ thế thôi.

Chị bảo mặt cậu ấy non, chị JJH thì già không hợp? Nếu chị là fan, xem kĩ phim thì việc JJH trông già hơn Ngố là một yêu cầu của phim đấy ạ.

Tại sao phải là 1 iu cầu của fim khi thực tế thì bạn chảnh lớn hơn bạn DMJ? bạn DMJ chỉ cần hất cái tóc mái lên là ok. Chị chưa từng nói 2 người ko hợp nhau. Chị đã nói là họ có chemistry rồi còn gì (tức là hợp nhau). (Chị từng nói mún có The Thieves phần 2 là vì vậy). Chỉ chỉ mún tạo hình bạn DMJ trông sao cho hợp với cái danh xưng giáo sư (chưa kể là 400 tuổi gì đó).

"Chảnh ám"? Đúng là SY có đeo bám MJ nhưng ko hề cầu xin tình cảm của anh ấy. Khi biết MJ chỉ yêu mình vì mình giống cô gái năm xưa, cô ấy đẫ giữ tự trọng cho mình và bỏ đi, quyết không là phân thân của cô gái năm xưa, tình cảm đó không giành cho mình nên mình cũng sẽ không nhận.

Có bao nhiu người nhớ đến cái phần sâu sắc này của bạn chảnh? đọc comment chị chỉ toàn thấy nói về cái tửng và cái sang chảnh của bạn ấy. Các fan iu style tửng của bạn ấy thì tốt thôi, chị ko thích thì cũng đâu... có tội.  

"Ratign tập 17 tăng? Làm sao chị biết nó tăng vì cảnh đó vậy?"
Đơn giản lắm: cả chục tập trước rating đứng im, đến tập này bạn chảnh ko tửng và bạn alien quậy lên. Hay rating tăng là do phần cameo của bé Suzy ? Suy nghĩ chủ quan thôi, ko nhất thiết có người đồng thuận.  

Còn việc làm loạn, lầm lì? Mỉm cười kiểu thần tượng? CHị nghĩ 1 người sống ở TĐ 400 năm, chứng kiến bao nhiêu chuyện xấu ở đời thì pahri làm loạn như trẻ con chắc? Hay suốt ngày phải cười toe toét ra cho thiên hạn biêt cho khỏi thần tượng? À mà mỉm cười kiểu thần tượng là sao ạ? Phải cười thế nào mới là không thần tượng với chị ạ?

Làm loạn vì iu, e ạ, như trong tập 17 ấy, ko phải làm loạn kiểu nào khác. Nổ tung lên đi, đừng vờ lạnh lùng, kìm nén nữa. Và đừng cười mỉm mỉm như vậy.

Vai diễn Do Min Joon là " thần tượng và dễ ợt"? Vâng ạ, nhân vật 400 tuổi, nội tâm kín thì dễ quá, thần tượng quá.Một diễn viên 26 tuổi diễn nhân vật 400 tuổi kho phải là thách thức?

Hay tại Ngố diễn quá giỏi nên chị cảm thấy dễ vậy?

Chị ko mún làm quá về nhân vật của KSH, chỉ mún biết cái 400 tuổi đó đặc biệt thách thức chỗ nào trong diễn xuất của KSH vậy ? Có thách thức bằng lúc 24 tuổi đóng cổ trang lần đầu vai vua của MoonSun ko?

E khuyên chị dừng xem phim luôn đi ạ. Chị còn có điều kiện xem phim cơ ạ. Chị xem phim về rating thì kiếm phim khác rết cao hơn phim này cho đã chị ơi.

Đành rằng fim rating cao chưa chắc hay, rating thấp chưa chắc dở nhưng ai là fan của fim hay d.viên của fim mà ko quan tâm rating fim ? rating ko tăng tức ko có gì mới, rating tăng thì sẽ tò mò chắc có gì mới. Tuy tạm thời dừng coi nhưng các tập vẫn down về hết trong ổ cứng (từ web khác) ngâm đó đợi có dịp "nghiên kú" coi xem mình có từng quá thành kiến hay ko. Điều kiện kia hù cho vui vậy thôi, thay đổi ko khó.

Em nói thật, nêu sphim mà không có KSH hay JJH thì sẽ không hay thế này, họ la flinh hồn của phim đấy ạ. Từng cử chỉ, lời nói, hành động của nhân vật sinh ra là để cho họ chị ạ. Em cảm được hết những gì chị không cảm được.

Cảm ơn em. Em ko hề sai. Phim nổi tiếng là nhờ có fan như em. Còn chị ko cuồng thì cũng chẳng phải lỗi của chị.

Bình luận

@Moon_18: cứ tự nhiên bày tỏ quan điểm nhóe akak  Đăng lúc 24-2-2014 09:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 17-2-2014 14:55:53 | Chỉ xem của tác giả
Bài được vegaga sửa lúc  17-2-2014 03:06 PM

Bài được vegaga sửa lúc  17-2-2014 03:05 PM

Bài được vegaga sửa lúc  17-2-2014 03:00 PM

Bài được vegaga sửa lúc  17-2-2014 02:59 PM

Bài được vegaga sửa lúc  17-2-2014 02:57 PM

Moon_18 gửi lúc 17-2-2014 01:06 PM
Chào e. Đạn em bắn ghê quá. May là chị còn đủ tỉnh táo ko đem bom kia qua quăng bên  ...

Hi bạn Moon,

Đầu tiên rất hoan nghênh bạn đã chịu khó viết nên cảm nhận của mình về YCFTS nói chung và nhân vật DMJ của KSH nói riêng, và dũng cảm để những ý kiến trái chiều về bộ phim vào nhà Ngố. Cá nhân mình thấy rất thú vị khi đọc những dòng nhận xét của bạn, vì điều đó cho thấy bộ phim có sức hút. Không phải người ta nói một diễn viên, ca sỹ, tác phẩm... nổi tiếng nhờ vào cả fans lẫn anti-fans đó sao.

Bạn có quyền có cảm nhận riêng về bộ phim cũng như tất cả mọi người ở đây. Cái chính là vì mọi người đều muốn bảo vệ điều mình yêu quý mà thôi.

Về nv Chảnh: Mình cho rằng cô ấy là một người rất có cá tính. Một cô gái sâu sắc không nhất thiết phải là một cô gái "yên tĩnh". CSY, cô ấy sống rất bản năng, và rất đàn bà. Có nghĩa là cô ấy tuân theo những gì trái tim mình mách bảo. Mình trân trọng cái tính dám yêu, dám ghét, dám theo đuổi và dám từ bỏ của cô ấy. Cô ấy hoàn toàn cảm nhận được tình cảm của cây si 15 năm kia, dù rất cảm kích nhưng không nhận lời. Chỉ chừng đó thôi đủ để thấy cô ấy trưởng thành đến thế nào, và biết trân trọng tình cảm của người khác ra sao. Sự thẳng thắn, rõ ràng trong suy nghĩ và hành động ấy tạo ra cho mình một cảm giác yêu mến vô cùng đ/v nhân vật này. Thật ra chúng ta không biết được những người mình gặp hằng ngày với vẻ ngoài chững chạc, khi ở trong phòng riêng thì người ta làm những gì? CSY, cô ấy khi ở một mình rất khác với khi ở bên người cô ấy yêu thương, ghét hay không quan tâm. Ngoài ra, cái tính tưng tửng của cô ấy, cái sự gai góc và cao ngạo của SY và nội tâm dễ tổn thương của cô ấy xuất phát rất nhiều từ hoàn cảnh gia đình. Một gia đình không trọn vẹn với sự thiếu sót về định hướng đúng đắn của người lớn, cùng với bản thân đã nổi tiếng từ rất sớm nên cô ấy như vậy hoàn toàn là bình thường. Điều đó làm nên sự khác biệt ở vai diễn này so với những gì cô ấy đã làm trước đây. Mình nghĩ phải có lý do gì đó JJH mới nhận bộ phim này để trở lại màn ảnh nhỏ sau ngần ấy năm, phải không?

Về ù-ri DMJ: Một nv rất phức tạp. Tại sao? Khi biết chàng Ngố nhà chúng mình nhận vai diễn này, mình đã nhiều lần tưởng tượng xem cậu sẽ chuẩn bị cho nv như thế nào đây? Với một vai diễn cổ trang đầu tay, với nội tâm nhiều dằn xé của nv Bệ Hạ trong Moon-Sun, KSH vẫn có thể tìm được nhiều tư liệu qua các nhân vật lịch sử (bằng chứng là cậu ấy cũng học từ nv Tào Tháo nữa đấy). Còn với "người ngoài hành tinh" thì sao, Ngố hoàn toàn phải dùng trí tưởng tượng của mình. Vì vậy mà xét ở một góc độ nào đó, nó thậm chí còn đòi hỏi khó hơn Bệ Hạ nữa kia!

Phân tích sâu hơn về nv DMJ, mình không cho rằng đòi hỏi một việc gì khác người ở cậu ấy là hợp lý. Vì sao vậy? Cậu ấy sống quá lâu ở Trái Đất rồi, có thể nói đã khám phá hết tất cả những góc cạnh của cs ở đây rồi, cái cậu ấy đang chờ đợi là sống 1 cs bình thường để đợi ngày quay về hành tinh của mình. Một "cụ già" trong hình hài thanh niên như vậy, tại sao phải tạo ra sự quái đản hay khác biệt? Nếu bạn theo dõi phim đầy đủ, bạn sẽ thấy cậu ấy đã có thừa kinh nghiệm về chuyện khi người ta cảm thấy mình khác biệt thì sẽ đối xử với mình ntn rồi. Cậu ấy muốn yên thân mà sống chờ ngày về quê hương chứ không muốn gây thêm sự chú ý gì cả bạn ạ.

DMJ trước khi gặp SY là như vậy, còn khi nhận ra mình đã yêu SY thì sao? Bạn có cảm nhận được nỗi đau của cậu ấy khi yêu mà biết chắc chắn sẽ phải rời xa là như thế nào không? Cậu ấy lo sợ cho SY. Cậu ấy sống đủ lâu để hiểu với một cô gái cá tính như SY, việc cậu đến với cô ấy rồi đột ngột một ngày biến mất để cô ấy trơ trọi một mình sẽ gây ra những tổn thương gì với cô ấy. Chính về thế mà DMJ dằn tình cảm của mình vào lòng. Đấy mới gọi là tình yêu của mình người "thừa" trưởng thành bạn ạ.

Người ta nói khi đứng trước tình yêu thực sự, ai cũng có thể lại trở nên trẻ con một tí. Huống hồ theo nội dung phim thì ta có thể hiểu ngoài cô bé trâm tinh tre ngày xưa, DMJ đã khép lòng lại với tất cả phụ nữ cho đến khi CSY khuấy đảo nó trở lại. Cậu ấy là "người" ngoài hành tinh chứ không phải là "quái vật" ngoài hành tinh, để mà không bị người mình yêu ám ảnh. Và cái sự "ám" đó càng nặng hơn khi cậu cố dằn nó xuống. Tình cảm càng dằn lòng thì nó càng bùng lên mạnh mẽ, đó là lẽ thường!

Mỗi người có một cách nghĩ về "thần tượng", mình thì không cho rằng thần tượng đồng nghĩa với "là giảng viên đại học khó gần, sống khép kín, chỉ có 1 người bạn là ông luật sư, thích đánh cờ, uống trà bằng ly bát cổ từ thời Joseon, chỉ thích coi phim thời sự và hoàn toàn ignore với idol số 1 HQ (là CSY, cho đến khi thấy cái hình hồi nhỏ trong ví cô ấy). Mình nghĩ cái gì mà "thần tượng" và "dễ ợt" nó phải gắn với những hành động bốc đồng, trẻ con, thích tỏ ra khác người, và ít quan tâm tới những gì diễn ra xung quanh mình kia. (Còn "thần tượng" đi liền với "khó nhằn" lại là chuyện khác)

Bạn muốn phim phải tạo ra một sự khác biệt cho người ngoài hành tinh? Đó chính là những khả năng mà người thường không có được ấy (di chuyển xuyên không gian, ngưng đọng thời gian, nhấc vật bằng mắt...". DMJ cũng nói coi phim người Trái Đất làm về người ngoài hành tinh mà bực mình, vì cứ làm như họ là quái vật không bằng. Nếu sở thích của bạn về người ngoài hành tinh là giả tưởng kiểu những phim như DMJ liệt kê ra ấy thì cũng không nên đòi hỏi YCFTS cũng như vậy. Bởi rõ ràng đây là một cách tưởng tượng khác về người ngoài hành tinh cũng rất thú vị mà. Chúng ta có quyền tưởng tượng và sáng tạo ra những nv mà chúng ta chưa bao giờ gặp thật sự ngoài đời. Đây chính là sự khác biệt về người ngoài hành tinh mà KSH và biên kịch muốn đem lại cho người xem đấy.

Nói chung để nói về "tình yêu" của mình thì có rất là nhiều điều, nói hoài cũng không hết. Hy vọng qua những cảm nhận của mình về 2 nv ấy, bạn có thể nhìn lại bộ phim từ một góc độ khác và hiểu được phần nào tại sao rất nhiều khán giả yêu mến YCFTS.

Thân ái,

PS: Mình không bàn về rating. Hãy để lửa thử vàng!

Bình luận

Có dám chuẩn bị tâm lý đọc là thư thứ 2 mình viết cho KSH không ??? :))  Đăng lúc 24-2-2014 08:46 AM
Đã có lúc định "hay là thôi, im thin thít và lặn mất tăm" cho mọi người nhẹ nhõm, nhưng thôi cũng đành vô...trả nợ.  Đăng lúc 24-2-2014 08:45 AM
Mình đánh giá cao sự bình tĩnh và giọng văn của bạn. Sẽ cố gắng trả lời bạn và các cmt khác ngày mai với sự nhã nhặn hết sức có thể ;).  Đăng lúc 17-2-2014 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 17-2-2014 15:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Moon_18 gửi lúc 17-2-2014 09:17 AM
Cậu KSH kia,

Hôm qua là sinh nhật cậu, mà chị đây lại chỉ có ý đố ...quăng bom chứ ...

À , trước hết chào nhau phát cho không khí nhẹ nhàng cái
Rồi , nhào vô vấn đề ngay luôn tiết kiệm thời gian nà , nếu như bạn lấy lý do là chờ cho hết ngày sinh nhật của KSH mới tung bom thì mình cũng trình bày lý do cho khớp với sườn bài của ban : mình là mình thuộc cái dạng lười nhát rep vô cùng tận , thêm vào tính tới thời điểm này , trong thread này mình là người thích KSH muộn nhất nhưng mà mình rep bài bạn không phải hùa theo tập thể hay 'ý đông' gì gì đâu nhưng ngay tại thời điểm mình thích YCFTS hơn bao giờ hết , huống hồ phim còn chưa kết thúc mà đọc bài của bạn làm mình phải quyết tâm lên trình bày ý kiến ý cò vầy .
Đồng ý là kk ai có quyền can dự vào việc 'thích'/'không thích' của mỗi cá nhân , ví dụ như bây giờ mình bảo 'Ờ tôi ghét nhân vật abc xyz nào đó !' thì cho dù người khác có bay vào ném đá mình hay là ngồi đôi co với mình thì cũng vô ích bởi 1 điều đơn giản : 'không thích là không thích' . Ở đây mình không bàn tới chuyện bạn yêu mến hay tẩy chay nhân vật nào KSH từng đóng , cũng không thuyết phục bạn phải thích DMJ , càng không dựa vào tình hình số ít số nhiều để nhào vô hô-li-gân thể hiện tinh thần 'đội idol lên đầu' ; nếu như bạn chỉ comment đại loại như 'không thích DMJ'/'không thích CSY'/'Không thích cái phim này'/'muốn S.E cho rồi' - chấm hết thì mình cũng lẳng lặng đi ra , vì đó là ý kiến của người ta , vặn vẹo thế nào được ? Nhưng bởi vì lý do bạn liệt kê ra nó thật sự mâu thuẫn và hơi bị bash vào sự yêu mến MJ cũng như cả bộ phim nên mình quyết bay vào phát biểu tí :
1/Bạn bảo "ko cảm cái sự "tưng tửng" quá giới hạn bình thường của bạn Chảnh ấy. Đành rằng rom-com thì phải tửng, nhưng tửng cũng nên có chiều sâu tí, rồi phải trưởng thành lên tí." song chính bạn lại bảo "làm loạn, đừng lạnh lùng lầm lì hoài, cũng đừng mỉm cười kiểu thần tượng như vậy, thiên hạ mau quên lắm."
Trước đây mình có theo học 1 khóa học ngắn ngày ngành Phê bình Đ/A , vì thế mình có đủ lý do để phản đối ý kiến mâu thuẫn này của bạn . Nhân vật SY nếu như cô ấy không 'đặc biệt' như vậy liệu MJ có bị thu hút , 400 năm MJ lưu lại Trái Đất đâu phải MJ chưa từng bị gái đẹp tán tỉnh , bên cạnh đó SY tuy 4D nhưng những lúc cần sâu sắc thì SY có thừa bãn lĩnh , chẳng hạn như màn đấu khẩu với Han Yoo Ra , cách ăn nói ứng xử của SY đã thể hiện đc mặt tinh tế trong còn người của cô : Gia đình đổ vỡ , gia nhập vào showbiz quá sớm , cô thừa biết mọi chiêu trò mánh khóe của nghề nhưng SY kk sử dụng nó để trèo lên bậc danh vọng , được như vậy chính bởi cái tính 'tự tin số 1' nơi con người cô , nó dẫn đến hành động và suy nghĩ 'không cần dựa dẫm vào ai , mình đủ kah3 năng tự nuôi lấy mình' , cô đơn và tổn thương cô đều kk để cho ai nhìn thấy , vấp ngã thì tự đứng lên , người ta càng dìm cô xuống cô lại càng chứng tỏ 'là tôi từ chối họ chứ họ không có quyền từ chối tôi' ; thêm vào đó là việc SY không 'đào mỏ' Hwi Kyung , bởi vì nếu có ý như vậy thì SY đã làm từ 15 năm về trc chứ cần gì đợi tới bây giờ cho cực , thà bán túi xách , bán xe mà SY cưng như con chứ không mở miệng vay mượn xin xỏ ai 1 đồng nào ; cuối cùng là tính cách 'thật thà với cảm xúc' , lúc SY biết MJ thật sự là ai , cô sợ đến mức kk đứng vững nhưng lại nắm lấy tay MJ , đoạn cô bày tỏ cô thích MJ cho dù anh có là gì đi chăng nữa cô kk quan tâm , cô chỉ cần biết anh là người cô cần . Mình tin là bởi còn người SY tuy tưng tửng nhưng vẫn có sự sâu sắc đáng quý nên mới nhận được nhiều tình cảm của người xem như hiện tại .
Còn MJ , mình khẳng định đây không phải là cái vai "thần tượng và dễ ợt" . Chắc bạn cũng thừa biết đội ngũ sản xuất YCFTS 'ghê gớm' như thế nào , tính riêng biên kịch và đạo điễn thôi đã thấy mỗi người ai cũng nhận Daesang rồi , ấy là chưa kể rating cao như vậy không lẽ tập thể người xem ùn ùn đổ đi xem 1 cái phim dở dở ương ương trong khi mỗi mình bạn nhận ra chân lý "dừng xem YCFTS ở tập 12, chỉ mới xem tiếp tập 17 để coi tại sao rating tăng" . Không dưới 1 lần từ phía NSX khẳng định chỉ có KSH mới hợp với vai DMJ , phải có lý do riêng để họ quyết tâm như vậy chứ đúng không ? Và lý do trong khi showbiz Hàn không thiếu nhân lực mà ngoài KSH ra không ai khác có thể nhận vai DMJ cũng bởi vì nó kk hề "thần tượng và dễ ợt" đâu .
-Thứ nhất : ngày đầu MJ đến Trái đất anh không phải thuộc dạng ra vẻ lạnh lùng , chính bởi cái chết của Yi Hwa và vô số tình huống 'làm ơn mắc oán' anh trãi qua sau 400 năm mới hình thành nên thái độ 'tự cô lập' nơi anh hiện tại . Cái giá của sự bất tử , năng lực siêu phàm anh có là cuộc sống cô độc dài dẵng , chính anh cũng nói thời gian anh sống nhiều gấp mấy lần 1 đời người nhưng chẳng có gì níu kéo anh quầy đầu lại để nhìn và nuối tiếc , bởi vì anh đứng ngoài vòng sinh lão bệnh tử của con người , anh là kẻ 'không đồng loại' , nếu anh không tự che giấu lấy mình thì ai sẽ thay anh bảo vệ chính anh . Nói ngắn gọn thì anh thà từ chối người còn hơn để người từ chối , biên kịch đã thành công ở chỗ kk để cho MJ lạnh lùng mặc định như cái mô tuýp ''thần tượng'' nhan nhãn trên phim ảnh mà tạo ra lý do đàng hoàng để MJ không can dự vào chuyện của nhân loại khi anh nhận ra sự thật đau lòng là cho dù anh có kết giao với họ , họ có mở lòng đón nhận anh thì cuối cùng họ vẫn phải chết đi , còn anh luôn mang nỗi đau của người bị bỏ rơi lại phía sau .
-Thứ hai : anh đâu có muốn để mình yêu SY , nhất là lại trúng vào thời điểm anh sắp rời đi nữa . Nếu đã xem đến tập 12 rồi chắc bạn cũng phải biết những hành động nhiều lần cố dối lòng của MJ nhằm kk để mình rơi vào tình yêu , thậm chí là lúc nah yêu rồi anh càng không thể đón nhận hay bày tỏ với SY và điều đó nó 'hành' MJ tơi tả theo từng thời kỳ . Tập 6 khi nghe Hwi Kyung cầu hôn SY , anh thất vọng , sợ hãi tới mức trốn tránh sự thật , anh làm cho thời gian ngừng lại rồi mới rời đi bởi vì anh không muốn nghe SY nhận lời Hwi Kyung , lúc đó kk chỉ tâm trạng của mình mà còn của rất nhiều người bị chùng xuống bởi diễn xuất bằng mắt của KSH trong phân đoạn anh quay lưng bước đi , nó còn kinh khủng hơn khi MJ khóc vì bất lực trước cái chết của Yi Hwa . Căn bản là tình yêu của MJ và SY nó không được 'bình thường' nếu không muốn nói càng tránh lại càng lún sâu hơn , họ là những người không nên yêu nhau nhất trên đời bởi bị ngăn cấm từ rất nhiều thứ , phải đánh đổi chẳng những bằng cái tôi mà đến cả mạng sống .
Kỹ năng diễn xuất về cơ bản được định nghĩa có 2 cách như sau : bề nổi và nội tâm . Bề nổi có nghĩa là tất cả những cảm xúc buồn vui giận ghét thương yêu khinh trọng đều được thể hiện bằng cơ mặt ; thông qua các biểu cảm khóc , cười v.v… ; tùy tâm trạng nhân vật mà điều chỉnh giọng nói , tóm lại là người xem sẽ nắm bắt được nhân vật sau khi nhìn thấy cử chỉ bên ngoài của người thủ vai . Còn nội tâm thì đa số lại không dùng cử chỉ , biểu cảm bề ngoài , diễn xuất cơ mặt ; song người xem có thể hiểu được nhân vật ấy cùng lúc với những gì mà thần thái , ánh mắt diễn viên đang muốn truyền tải . Dĩ nhiên là cách số 2 đòi hỏi kỹ năng diễn xuất cao hơn , khó hơn , nhiều thử thách hơn ; nỗ lực bỏ ra để vai diễn được trọn vẹn là rất lớn . Và bộ đôi KSH-JJH chính là con tem bảo chứng cho thành công của YCFTS khi hội tụ đủ cả 2 điều kiện ngoại hình lẫn thực lực .
=> Quay lại vấn đề nhân vật DMJ , anh hoàn toàn thuộc về kiểu nhân vật nội tâm , đâu phải cứ cười hô hố hay khóc gào thảm thiết mới gọi là diễn . Mỗi lần anh đẩy SY ra là mỗi lần anh đau lòng hơn cả cô , nước mắt không rơi vì những vấn đề lớn lao , vĩ đại song đâu có nghĩa rằng nó sẽ trở nên tầm thường , tuy người khác có thể cảm thông với nỗi đau anh mang nhưng không một cánh tay nào đủ mạnh mẽ để anh nắm lấy , kéo anh lên từ đáy vực tuyệt vọng , mong muốn được ở bên cạnh 1 người duy nhất từng ngày và cùng cô ấy già đi , để cảm nhận thế nào là hạnh phúc đến từ những việc rất đơn giản ; tuy nhiên tất cả những gì anh có thể làm là liên tục đẩy người anh yêu hơn mọi thứ ra xa khỏi anh , là hiểu được giấc mơ hạnh phúc không dành cho kẻ như anh , là giây phút mọi yêu thương ,sự đau lòng , tiếc nuối , sợ hãi anh cứ mỗi lúc một nhiều hơn để rồi được giải phóng bằng những giọt nước mắt cố kìm nén kia , vai anh không ngừng run , tay anh cố ôm chặt lấy miệng khiến cho tiếng nức nở trở nên biến dạng , méo mó đến quặn lòng , anh không muốn nhưng còn có thể làm gì khác ngoài bật khóc vì một tình yêu chỉ có thể cho đi thầm lặng mà không được phép nhận lại , lớn dần lớn dần dẫu chịu nhiều nỗi đau hơn niềm vui ? Cảm giác đoạn đầu tập 17 , lúc nước mắt MJ rơi xuống như bảo SY 'em giữ anh lại đi' dù biết là kk có phép màu nào hay hy vọng nào nhưng kk thể giấu được mong muốn ; còn cô ấy đâu có cần biết anh ấy đi đâu nhưng bởi biết rõ rằng anh ấy kk thể vĩnh viễn ở bên cạnh mình nên cố dối bản thân như kk biết , liên tục hỏi 'anh sẽ đi đâu vậy'/'em giỏi chờ đợi lắm , 1 năm , 2 năm hay 10 năm...' ; một người cứ cố chấp chờ đợi còn một người bị tước quyền được ai đó chờ đợi . Khi SY thất vọng mắng MJ là gã tồi nhất mà cô từng biết , hành động đứng phắt dậy của MJ như thể muốn nói rằng anh muốn được ở bên cạnh SY cả đời chứ kk phải 1 tháng , nhưng rồi lại im lặng vì anh không thể mở miệng nói cho SY nghe rằng anh có thể sẽ chết nếu anh kk quay về , liệu SY sẽ còn tổn thương đến mức nào . Từ hồi biết nứt mắt ra xem phim Hàn tới giờ mình là mình chưa từng thấy ù-pa thần tượng nào bỏ xa lắc cái mức 'ra vẻ cool cool bề nổi bên ngoài' như DMJ đâu
Nếu như bạn chê sự nghiêm túc , trông chờ vào những cảnh hài hước xuyên suốt thì mình dám cá là chẳng cần nhấn mạnh yếu tố casting cho YCFTS làm gì , mà nếu vậy chưa chắc YCFTS không cần pr đình đám nhưng vẫn quá thành công như bây giờ . Rom-com vẫn có giới hạn của riêng nó , huống hồ YCFTS thuộc thể loại melodrama thuần (cái này khác với tragic melo chuyên ung thư khóc lóc) , nghĩa là mạch tình cảm của OTP hoàn toàn nghiêm túc , phim có thể thêm thắt yếu tố sci-fi , time travel , rom-com nhưng nó chỉ hỗ trợ làm cho bộ phim không quá một màu nhàm chán . Cho nên mình hy vọng bạn không nhầm lẫn giữa đâu là nghệ thuật , đâu là hài nhảm tạo tiếng cười song chỉ đơn thuần tạo tiếng cười giải trí , thể loại phim như vậy thì có khó gì để đóng đâu bạn Sẵn vấn đề này nên mình nói luôn chuyện cái kiss giữa tuyết trắng , mình đi khắp các fanpage lớn nhỏ Tây Tàu thì nó vốn được đánh giá là buồn và đẹp kinh điển nhất phim cho tới thời điểm hiện tại đó bạn , mặc dù không cần đè nhau ra xoắn quẩy quằn quại , hay khóc lóc kêu gào thãm thiết , câu tình cảm của khán giả bằng chiêu 'hiệu ứng cảm xúc domino' . Bảo tàng Teddy museum thậm chí đã cho phục dựng lại cảnh phim đó tại khu vực vinh danh điện ảnh theo ý kiến của động đảo người xem đó bạn , trước đây chỉ có duy nhất 'Winter Sonata' mở văn hóa Hallyu ra khỏi biên giới Châu Á mới nằm trong khu vực này ; vậy nên chắc tại đại đa số người xem và mình chỉ có trình độ cỡ đó thôi nên mới thấy nó có ý nghĩa và hoàn toàn mới mẻ Thêm vào 1 chi tiết nữa , ngoài nội dung phim ra thì OST cũng là 1 trong những điểm chính chứng tỏ YCFTS không phải rom-com thuần vì theme song dành cho diễn biến tâm trạng của 2 nhân vật chính toàn thuộc thể loại ballad , nhẹ nhàng nhưng trầm buồn ; trong khi nhạc phim truyền thống của rom-com thường là electronic pop .
Lời cuối trước khi nhún váy xòe gối đi ra , không nói đến khả năng chọn kb của KSH nhưng nếu như vỗ ngực xưng tên mình là fan thì chắc hẳn bạn phải nhận ra KSH đã đổ bao nhiêu công sức cho vai diễn này , từ việc anh thay đổi tay thuận , trước khi bấm máy lại theo học 1 lớp văn hóa truyền thống HQ chỉ để phục vụ cho mặt diễn xuất phân cảnh thời Joseon dù đã có kinh nghiệm từ phim MoonSun , gần đây nhất là việc anh ngủ mỗi ngày có 1 tiếng để theo kịp tiến độ phát sóng , đến mức nhìn cả đoàn nói chung và KSH nói riêng 'tàn tạ' hơn lúc đầu rất nhiều , vậy mà rating và đánh giá tích cực cứ kk ngừng tăng bởi anh luôn giữ vững phong độ tâm lý của nhân vật DMJ chứ không bị đuối sức giữa chừng . Hai mắt sâu hoắm , mặt mũi sưng phù thế kia mà còn bị bảo là "dễ" thì mình tưởng tượng đóng vai khó xong chắc banh thây luôn quá Với mình chẳng cần đốt đèn cầy mở miệng gào thét 'anh yêu em' , chẳng cần làm hành động 'cẩu huyết' ngôn tình mà vẫn lấy được sự đồng cảm , nước mắt của người xem mới gọi là đẳng cấp
.
.
.
Thành công của phim không phải được định đoạt bằng 1 câu 'không thích' của bạn hay 'rất thích ' của mình và của bất cứ cá nhân nào . Nói ngắn gọn là đừng để cái nhìn riêng của bản thân là ảnh hưởng đến tâm trạng , cảm hứng của 1 tập thể . Chào thân ái *peace*

Bình luận

thì chứng tỏ bạn ko hiểu lắm "lá thư" của tui. Tui hoàn toàn chẳng hề trông chờ cái gọi là "những cảnh hài hước xuyên suốt" như bạn nghĩ.  Đăng lúc 24-2-2014 08:49 AM
Thanks. Cmt rất dài, nhưng tui chú ý 1 điều trong bài của bạn: bạn nói "Nếu như bạn chê sự nghiêm túc , trông chờ vào những cảnh hài hước xuyên suốt..."   Đăng lúc 24-2-2014 08:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 17-2-2014 15:06:57 | Chỉ xem của tác giả
Đối với mình, những ý kiến của Moon_18 là ý kiến cá nhân của bạn ấy. Trăm người trăm ý, Ngố của mình không phải là thánh mà có thể chiều hết được mọi người. Mình chỉ nếu ý kiến của mình mà thôi.
Với mình, ngay từ thời DH đã có cảm tình với Ngố nhưng nó chưa có gì để quá ấn tượng. Nhưng dần dần, sau The Theives, Screatly, Moon Sun và giờ là YCFS thì mình thực sự bị đổ vì diễn xuất của anh ấy. Tuy số lượng phim mình đã xem cũng như diễn viên mình đã biết ko phải là quá nhiều, nhưng từ trước đến nay, mình nhận định thấy Soo Hyun là 1 trong số ít những diễn viên mà có diễn xuất đa dạng và biến đổi như thế, từ phim này đến phim khác, hay thậm chí trong 1 bộ phim. Nhưng điều quan trọng là Ngố vẫn nắm và theo được mạch của vai diễn trong kịch bản đã đưa ra. Điều đấy lý giải cho việc trong YCFS có thể ko có những chiêu trò làm loạn, hay những hành động "eye - catching" như những phim đã đóng, vì dù có tn thì bản chất của Do Min Joon vẫn là 1 ông cụ 400 tuổi cơ mà. Sao có thể tự nhiên tưng tửng hay điên loạn 1 cách ngớ ngẩn. Nhưng dù có tn thì vẫn là con người, nên đôi khi ko thể control được cảm xúc của bản thân, thế nên mới có những kiss scene vô cùng hợp lý.

Mình ko biết thế nào, nhưng đối với mình, trước khi phán xét 1 ai đó hay cái gì đó, hãy đặt mình vào trường hợp hay hoàn cảnh của điều đó đã. Càng về cuối, đôi khi cũng phát bực vì sao cụ cứ im lặng mãi thế, sao ko có gì gây bất ngờ quá đáng, hay bụp 1 cái để có những phân đoạn để đời cho con cháu đi. Ví dụ như đoạn sau khi đi công viên và 2 người quyết định thôi, em trai của Song Yi đã gặp cụ ở cầu thang và có nói là chị em dạo này buồn lắm.. bla bla. Lúc đấy, nếu Min Joon dùng siêu năng lực bay vào, nhắng nhít lên và hôn mợ vài cái rồi 2 người happy 4ver thì có mà dân tình vỗ đùi đen đét ... nhưng nếu thế, liệu có phải còn là Min Joon? Đây, cụ vẫn nằm ngủ, cho đến khi mợ ở nhà bên thều thào gọi mới bật dậy. Mọi thứ cứ bình bình. Nhưng chính những điều bình bình như thế càng khắc họa rõ hơn rằng, lòng cụ đang nổi sóng hơn bao giờ hết. Qúa nội tâm, quá tự nhiên, mọi thứ không phơi bày mà cực kỳ có chiều sâu. CHính điều đó làm mình vô cùng hâm mộ tác giả viết đoạn kiss scene thần thánh. Ko biểu lộ ra ngoài, chẳng cần ai biết, chỉ cần mình biết, sống để bụng chết mang theo, từng phân đoạn đều được Soo Hyun lột tả được cái chất ẩn trong của DMJ. Những hoạt động bất ngờ hay có gì bất thường của DMJ dường như chỉ càng làm rõ hơn về tính cách trầm lắng, thận trọng của chàng ta mà thôi. Ve kêu rừng càng tĩnh. Và vì vậy dù có nhiều luồng ý kiến khác nhau, nhưng cá nhân mình thấy Soo HYun đã làm xuất sắc vai trò của mình khi hóa thân vào DMJ. Thats all!
Còn JJH - diễn xuất cũng như những gì tác giả đưa ra để cô thể hiện - vô cùng hợp lý và tuyệt vời. Và có thể nói rằng, CSJ cũng là 1 trog những hình tượng mình ngưỡng mộ. Lạnh lùng, Chảnh với ng` cần chảnh, ấm áp tùy lúc tùy nơi tùy người. Và dù có tn thì vẫn luôn là chính mính.

...
Có thể là SE thì sẽ ám ảnh hơn, ghi dấu hơn, khán giả nhớ đến hơn chăng? Nếu là thế thật, chắc mình cũng buồn và nuối tiếc lắm. Nhưng rồi cái gì cũng có thời điểm và câu chuyện của nó. DO thế, cứ đợi cho đến kết thúc film thôi Vì dù có tn, thì vẫn luôn yêu thích film này và ủng hộ những diễn viên cũng như ekip đã làm nên 1 bộ film hay và đọng lại nhiều điều đến thế!
<3

Bình luận

đấy là ý kiến của tôi thôi. Còn bạn tn thì đấy là tùy bạn mà.  Đăng lúc 26-2-2014 09:14 AM
"Sao có thể tự nhiên tưng tửng hay điên loạn 1 cách ngớ ngẩn"-> nếu bạn cho là ý tui mún DMJ "tưng tửng hay điên loạn 1 cách ngớ ngẩn" thì tui ko biết nên bùn hay vui   Đăng lúc 24-2-2014 09:01 AM
fim này nhìu cảnh "eye_catching" hơn những fim của KSH trước kia.  Đăng lúc 24-2-2014 08:56 AM
"Điều đấy lý giải cho việc trong YCFS có thể ko có những chiêu trò làm loạn, hay những hành động "eye - catching" như những phim đã đóng" -> mình thì lại thấy...   Đăng lúc 24-2-2014 08:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-2-2014 16:33:38 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 17-2-2014 12:37 PM
Bài được JustWendy sửa lúc  17-2-2014 01:04 PM

Là 1 diễn viên, việc "chỉn chu, tỉ mẩn và toàn tâm toàn ý cho vai diễn" là bình thường. Là fan, việc thích vai này, ko thích vai kia của idol cũng là bình thường. Tuy nhiên , "ko thích" ko có nghĩa là "phủ nhận sạch trơn nỗ lực". Mình mún mượn lời ông đạo diễn The Thieves (khi nói về vai Jampano) để nói rằng: vai DMJ không tương xứng với khả năng của bạn ấy. Vai này có thể ai đó khác cũng đóng được. Ko như Lee Hwon: là duy nhất, ko thể thay thế. Về Sam Dong, hôm qua mình còn nằm coi lại hết 16 tập để lại bị thuyết phục lần nữa về sự thay đổi hình tượng từ chàng ngố thành "super star K". Còn lần đầu tiên coi cách đây 2 năm ko đầu ko đuôi nên ko hiểu được sự biến hình này. "Secretly, Greatly" là sự thán phục. Sai lầm của mình có lẽ là đánh giá các vai diễn trước của bạn ấy quá cao chăng (toàn là những vai diễn đa chiều về tính cách nhân vật và diễn xuất của KSH) nên trong mắt mình, vai DMJ này là...bình thường so với sức diễn của KSH bởi KSH có thể đóng những vai khó hơn nữa !!! Mình ko muốn KSH đóng những dạng vai dễ lấy lòng mà chỉ cộp mác "trai đẹp, nhà sang, si tình". Mong muốn này có vẻ quá đáng nhỉ ?

PS. Cái rate +5 gì đó hãy rút lại nếu bạn có thể. Mình đến giờ vô forum này chỉ đọc tin là chính, chứ +2, +5 để làm gì mình còn ko biết, cũng ko tìm hiểu.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-2-2014 16:52:35 | Chỉ xem của tác giả
Moon_18 gửi lúc 17-2-2014 04:33 PM
Là 1 diễn viên, việc "chỉn chu, tỉ mẩn và toàn tâm toàn ý cho vai diễn" là bình th ...

Đọc comt của bạn từ sáng tới giờ, đọc phản hồi của mấy bạn/chị/em nhà Ngố và phản hồi của bạn luôn rồi. Nói chung là hiểu hết ý của nhau rồi.

Đầu tiên là cám ơn bạn vì nhờ bạn nêu vấn đề mà các mem thích lặn của nhà Ngố mới chịu ngoi lên nêu ý kiến, thấy box sinh động hẳn.

Tiếp đến và cuối cùng, là mình đã hiểu ý bạn là gì rồi, thiết nghĩ suy nghĩ của bạn và đại đa số mem nhà Ngố cũng như những người yêu thích YCFTS nó nằm ở 2 hướng trái ngược nhau. Cho nên, chúng tôi cũng không ép bạn phải thích phim, phải "cảm" nhân vật như chúng tôi và vì thế chúng tôi cũng không cần bạn phải thuyết phục chúng tôi suy nghĩ theo hướng của bạn. Ý của bạn chúng tôi đều đã rõ, và khi quan điểm không thống nhất thì nên dừng tại đây vì càng nói nó càng nhây ra chứ cũng không ích lợi gì. Bạn không thể cản chúng tôi thích và chúng tôi không cản được bạn thấy chán. Vì thế, chúng ta cứ ai làm việc nấy, khỏi lăn tăn với nhau nữa làm gì.

Một lời nhắn nhủ nhỏ dành cho bạn, là đã không thích thì nghỉ coi đi, hoàn toàn phủi sạch YCFTS ra khỏi list quan tâm của bạn đi, cho nó nhẹ đầu bạn ạ.

Chào thân ái.

Bình luận

Yêu má chồng quá:v  Đăng lúc 17-2-2014 07:51 PM
Bạn làm tôi ngạc nhiên.  Đăng lúc 17-2-2014 07:40 PM
Đừng reply vì tôi sẽ xóa ngay. Báo trước cho bạn biết luôn ^^  Đăng lúc 17-2-2014 07:25 PM
Cmt cúa bạn, đặc biệt câu cuối, phải như vài 3 năm trước chắc mình cũng "chịu khó" reply.  Đăng lúc 17-2-2014 07:12 PM
Nhà này nhiều Moon gứm, cô phải nhớ ta cũng là Moon đấy, thế nên đừng có ... cái tên Moon tội nghịp ta!  Đăng lúc 17-2-2014 05:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 17-2-2014 17:06:23 | Chỉ xem của tác giả
Moon_18 gửi lúc 17-2-2014 04:33 PM
Là 1 diễn viên, việc "chỉn chu, tỉ mẩn và toàn tâm toàn ý cho vai diễn" là bình th ...

Tôi đang hối tiếc vì đã bỏ nửa thời gian nghỉ trưa ra viết cho bạn những dòng trên kia. Tôi vốn muốn tìm ra được điểm để tôi tôn trọng quan điểm của bạn, nhưng hình như tôi đã muốn hơi nhiều. Về tất cả những nội dung tranh luận với bạn, tôi sẽ không nói gì thêm nữa. Bạn cũng cứ giữ lại quan điểm đó cho riêng mình.

Còn về chuyện tôi đề cập đến cái rết kia, cũng chỉ là muốn nói với bạn, tôi ấn tượng với cái người dành post đầu tiên của mình cho KSH, chứ tôi không kể lể về giá trị của cái rết. Còn nếu bạn ko thích số điểm bạn nhận được thì bạn có thể vứt nó đi đâu đó cũng được.

Bình luận

Mình tham gía bao nhiu forum rồi, chưa từng vì "chức vụ" hay xiền bạc, ưu đãi.  Đăng lúc 17-2-2014 07:02 PM
Đừng cáu. Cái rate đó là mềnh nói thiệt lòng đó chứ ko có ý gì khác. Đến h cũng ko biết nó là gì. Bạn kia kêu là xiền, bạn kêu là điểm, rồi là rết.  Đăng lúc 17-2-2014 06:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 17-2-2014 17:55:26 | Chỉ xem của tác giả
Bài được minwoo_khunver2 sửa lúc  17-2-2014 05:56 PM

Năm nay sanh nhựt thèn Hyun
Nhà em bận bịu chẳng làm ì ven
Chả là trên dưới khắp nhà
Ai ai cũng bận ngắm cụ Min Joon

Cụ nhà sang chảnh nhất trần
Lại iu chị Chảnh muôn phần bựa nhân
Cụ ngồi cụ đứng cụ ăn
Cụ say cụ xỉn cũng làm e run (
Cụ hun cụ ngủ cụ nằm
Em mà là Chảnh em bằm cụ lun

Cụ nhà đúng chuẩn hot old (ý là già mà hot í, Eng của e nó thế )
Nhà giàu, xe xịn, lại còn đập trai
Vậy mà có kẻ ba gai
Nhà giàu sang chảnh, anh ưi lỗi thời *phẩy tay*

Phải như thị hiếu hiện nay
Ra đường hanbok, về nhà quấn khăn :”>
Buổi tối còn phải xạc pin
Sáng ra đi dạy cũng phải bokhan
Đã vậy Cụ giáo nhà em
Lên phim non choẹt, tóc thì ngố ngơ
Tán gái trong cảnh tuyết rơi
Giang hồ phán nhảm, chẳng cảm được chi 

Rằng cụ chỉ mới 400
Phải lo nổi loạn, cớ sao lầm lì
Cơ mà phải nói rõ luôn
Loan thì cứ loạn nhưng ko được cười
Vì rằng cười giống idol
Người xem sẽ chán, chẳng thèm nhớ lâu *mạ, e thik chết đi dc mà chê (*
Rằng thì chị chẳng thèm xem
Trừ khi con rết đạt tầm ba mươi *đừu* )
Rằng thì phải kết sad end
Không thì có chết chị cũng chả xem
Cơ mà chốt lại 1 câu
Vì là iu cậu nên tôi mới vầy
Uh thì tôi quánh giá cao
Nên ko thik câu diễn vai idol
Còn quăng thêm chữ thêm đau
Idol dễ ợt ôi tôi chả ghiền *haizz*

Chốt lại là Giáo nhà em
Làm sao cho xứng mác ngoài hành tinh
Đừng iu chị Chảnh bên nhà
Mà nên tìm hiểu chị nhà bên trăng
Và cậu làm sao thì làm
Chị mà chán nữa là mình chia tai )

Thui thui em hết chữ rầu
Trên đây xin góp vài dòng ngứa gan
Dù gì em rất biết ơn
Nhờ người mới đến mà nhà em vui
Thâu thì đã lỡ iu rùi
Chia tay sớm muộn, chị ơi bái bài )

Mệt quá, vừa trốn sếp vừa mua vui cho bà già Gem ) trên đây là tùy hứng sáng tác của dt a Du, mọi sự việc hay nhân vật trùng với thực tế người viết xin các vị miễn truy cứu trách nhịm

Bình luận

lâu lâu mới được thưởng tài nghệ của má min...  Đăng lúc 18-2-2014 11:55 AM
rết 1 nghìn!  Đăng lúc 18-2-2014 11:37 AM
đè ra hun *chụt choẹt* =)))))))))))  Đăng lúc 17-2-2014 10:07 PM
Mà nè, ý thơ toàn là từ ý tưởng của mình mà ra. Trả xiền bản quyền chất xám cho mềnh.  Đăng lúc 17-2-2014 06:37 PM
<3 =)))))))))  Đăng lúc 17-2-2014 06:33 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Lột cuần ra mau! =))))
misshan15 + 5 xèng ngừ ta hok thèm kia sf xin ngừ .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 24-2-2014 17:16:00 | Chỉ xem của tác giả
Bài được Moon_18 sửa lúc  24-2-2014 06:33 PM

Kim Soo Hyun mến,

Với tôi mà nói, viết fanfic còn dễ hơn là viết lá thư này cho cậu, vì tui chẳng biết bắt đầu từ đâu. Chỉ tuần trước thôi, tự dưng thấy cảm hứng dành cho cậu tự nhiên vơi đi, ko còn nghe OST, ko còn xem lại fim của cậu, vẫn vào đọc news nhưng với tâm trạng hững hờ. Tự hỏi: lẽ nào “tình iu mới hé” tui dành cho cậu lụi tàn nhanh chóng chỉ vì bị tác động bởi những cmt í ?

Ai đó nói tui đang cố ý dùng quan điểm cá nhân của tui để thay đổi quan điểm của họ. Tui không thể trách họ dù nó…chẳng đúng. Không biết nhau thì không hiểu nhau. Là tại tui sai, ai biểu vào nhà cậu (mà cứ tưởng nhà mình) mà thể hiện “tình iu lập dị” như thế làm gì. Biết làm sao đây? Cái bản chất fangirl của tui nó bẩm sinh như vậy mà. Lá (bom) thư đó đúng là người lạ mà đọc qua thì chỉ thấy khó nghe khó nuốt, và làm tổn thương tình cảm của fan của bộ fim. Về điều này tui đành sorry, nhưng những gì tui viết riêng cho cậu thì tui ko rút lại, bởi vì không phải được hê lên cho dzui cho hả lúc cao hứng, mà nó được viết ra bởi chính sự trải nghiệm trong lịch sử fangirl “đau thương” của tui.

KSH mến,

Tui đã từng là 1 crazy fan của 1 ngôi sao Hàn. Đến giờ người ấy vẫn là 1 ngôi sao, vẫn đẹp tuyệt vời. Bộ phim mà khiến tôi phải long họ vẫn mãi mãi là 1 trong những bộ fim tôi iu thích nhất. Những gì là nền móng xây nên và củng cố tình iu tôi dành cho họ đến giờ tôi vẫn còn lưu trong ổ cứng chứ ko xóa đi. Làm trùm cái thread của họ, fan đề nghị mod cho lên tầng tui cũng ko care, làm phó thường dân cho nó nhẹ; cố gắng làm member fansite Hàn, Tàu của họ chỉ cốt để kiếm các hình và clip độc về giữ làm của hoặc share với fan để “bình lựng” đủ các kiểu. Cắn răng đăng ký internet tốc độ cao để cài phần mềm coi fim raw online trực tuyến của họ. Mỉm cười thích thú vì sự đẹp, sự đáng iu; khóc vì thương cho những sự cố buồn họ gặp, thán phục vì cách họ bình tĩnh đối diện sự đả kích; chưa kể những khi khẩu chiến với cái đám antifan “tâm thần kinh dị” đâu đó ngoài kia…Nhớ lại mà thấy hại não (thời đó chữ “hại não” còn chưa hiện diện).

“Tình iu” đó tưởng lâu dài (dù rằng tui từng tỉnh táo tuyên bố “không có gì là mãi mãi”). Cứ nghĩ 1 người như thế xứng đáng được thành công, xứng đáng được hạnh phúc. Vậy mà niềm tin đó dần phai đi khi mà trên con đường hướng tới sự diễn xuất thực lực, người ấy lien tiếp chọn cho mình những vai diễn rập khuôn “bạch mã hoàng tư” kiểu “đẹp trai, danh giá, ngọt ngào”, ko dám thay đổi hình tượng, ko dám làm xấu mình theo chiều hướng phát triển của nhân vật, muốn mãi hoàn hảo trong mắt fan. Điều nghịch lý là những vai diễn thời xa xưa của họ lại hay và tự nhiên biết mấy. Sự thất bại nằm trong chính sự quyết định lựa chọn vai diễn chứ ko phải bởi sự cạnh tranh của các fim chiếu cùng thời điểm. Buồn làm sao. Giờ đây ko còn là fangirl như xưa nhưng vẫn theo dõi tin tức sự nghiệp, vẫn mong chờ 1 ngày nào đó sự nghiệp người ấy có sự đột phá mà ko biết đến bao giờ. Sự kiên nhẫn đã trải qua nhiều năm.

Thế cho nên khi tui xem vai diễn này của cậu, tự nhiên trong lòng mơ hồ cảm thấy lo lắng. Cậu đã làm tui ngạc nhiên với DH, ngả nghiêng trong MoonSun, chết dí vì Ẩn thân, cho nên vai diễn này của cậu khiến tui có cảm giác có khi nào cậu đang đi con đường mà ngôi sao xưa kia của tôi từng đi và...ko thành công (là tui nói ngôi sao của tui ko thành công). Ừ thì fim này của cậu đâu có thất bại ? nó tạo ra hội chứng gì đó, rating cũng thuộc hạng không phải fim nào cũng mơ tới. Vậy mà tui ko vui. Tóm lại là do Ẩn thân mà ra chăng? Nếu cậu chưa từng đóng cái movie như thế thì ở tuổi cậu, tui sẽ không đến nỗi quá quắt đòi cậu phải đóng vai nào khó hơn vai này. Tui sẽ dễ dãi nói: “ui, thằng nhỏ còn trẻ, phim đóng chưa nhiều, một MoonSun hay DH, Giant cũng chưa đủ đô, cứ để thằng nhỏ đóng thêm vài cái drama như các bạn diễn cùng lứa kia để tích lũy thêm kinh nghiệm, danh tiếng rồi sau tìm cơ hội bên movie để nâng tầm diễn xuất lên cũng ko muộn.” Vậy mà cái movie SG đó khiến tui không thể nghĩ như vậy. Cậu còn nhớ tui từng nói gì không: rằng cậu đi đóng movie để khẳng định thực lực luôn đi, không cần đóng drama nữa. Trong số các diễn viên trẻ thuộc lứa tuổi cậu, cậu là diễn viên duy nhất khiến tôi có ý nghĩ ...hơi quá đó thì phải (1 phần cũng có thể do tui chưa coi các fim do các bạn khác đóng chăng?)

Giờ mới thấy biết đâu tui nghĩ quá nhiều. Sẽ thấy nhẹ nhõm, bớt khắc khe hơn với ý nghĩ “đừng lúc nào cũng quá trông mong những vai diễn sau lúc nào cũng hay hơn vai diễn trước, và sự thành công của 1 movie đầu tay cũng chưa phải là tất cả tương lai”. Đường tương lai của cậu còn dài. Tui mong cậu có thêm những sự lựa chọn đột phá trong sự nghiệp.

Vậy nhé, KSH. Tui đã xổ hết “cõi lòng u ám” của tui cho cậu rùi đấy. Nợ ai thì cũng đã trả về cho chính chủ. Giờ thì tui đành “ngậm ngùi buông tay”, thả cậu về nguyên vẹn với nhà cậu, nơi mà tui ko thuộc về bởi sau scandal "hay ho" vừa qua, tui nhận ra tui ko đủ tinh thần quay lại làm fan của ai nữa như thời kỳ trước kia, chưa kể tui mãi mãi ko hợp tiêu chí của nhà cậu. Đó là sự thật. Ko mỉa mai, ko oán thán. Chừng nào còn “iu” cậu, tui sẽ vẫn tạt qua nhà lớn đọc tin cậu và nói xàm ít nhất 3 dòng cho đủ quy định nếu có hứng./.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách