Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Trio.team
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KitesTV☆1] Bầu trời rộng mở, bay lên cùng diều ~ Lên sóng

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 3-1-2013 23:29:01 | Chỉ xem của tác giả
khỉ gió, chỉ tại cái rule 60s mà mình mất page 1
hic hic hic
ss Tím à, trả e pệt 1
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
================================
cuối cùng cũng đợi dc phim lên sóng =))))))))
hóng hơn nữa là phản ứng của các bạn ^^
hic hic hic, hy vọng là tốt, ko chắc bọn mình chùn hết quá hahahahahaha
=====================================
ta nói ta theo sát nó từ khi nó còn trên giấy mà sao giờ coi lại thấy vẫn mừng gì đâu
mừng vì phim đã lên sóng
vì đã hết nợ nhà đài
mà còn mừng vì thành quả của cả team, tuy vẫn còn nhìu lắm thiếu sót nhưng tự hào vì chúng ta đã sát cánh bênh nhau, ko vì những khó khăn phút cuối mà nản lòng, ko vì người ta bàn lui, bảo ko dc mà mình chùn bước. Cảm ơn cả nhà đã lun nỗ lực, đã lun tin tưởng. Cá iu cả nhà nhắm nhắm!!!
pê ẹc: Trio à, 3 tỷ kì quá ko mời em là sao??? trả tem, trả pệt 1, Aqua xấu xa, trả cho emmmmmmmmmmmmmmm

Bình luận

UKIE :">  Đăng lúc 4-1-2013 09:08 PM
tớ chưa hình dung đc công việc bạn ơi :"> cơ mà nghe lời mời tớ cũng ham hố lắm :">  Đăng lúc 4-1-2013 06:07 PM
leo hot từ cách đây 1 tiếng rồi :-j =)))  Đăng lúc 4-1-2013 01:12 AM
;)) ss có kịp invite ai đâu :(  Đăng lúc 4-1-2013 01:02 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
duchuyvn1995 + 5 đoàn làm phim

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 3-1-2013 23:30:56 | Chỉ xem của tác giả
dự án này nghe có vẻ hay quá :x
tò mò cái này quá nên mình cmt để xem nha ^^
xem xong sẽ edit hihi sau :)
------------------------------------
xem xong quên mất k vào edit =,=
cơ mà khi lần đầu xem topic này mình khá ngạc nhiên đó, k ngờ kites sẽ làm những việc như thế này, khá bất ngờ ^^ có vẻ h 4rum mình đang phát triển rất là nhiều hướng khác nhau :x
hih, nội dung thì ý nghĩa và k j phải bàn r :) góc quay, ánh sáng cũng ok, lần đầu làm như thế này là đẹp lắm r :)
diễn viên hơi gượng, cơ mà mình nghĩ dần sẽ quen và lần đầu thế cũng rất tốt :x
mong chờ sp tiếp theo của kites :x

Bình luận

Thnx bạn nhìu <3  Đăng lúc 5-1-2013 06:24 PM
xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 3-1-2013 23:31:23 | Chỉ xem của tác giả
Cho tớ xin 1 chỗ ủng hộ sản phẩm đầu tay của nhà mình nào ♥

=================
Đầu tiên xin chúc mừng đội ngũ Staff nhà mình đã cho ra đời sản phẩm tuyệt vời như thế này :X

Nội dung khá hay và ý nghĩa, nói chung cứ làm Kites-ers là đều cảm nhận được ý nghĩa đoạn phim muốn truyền tải. Về diễn xuất, k biết các bạn đã có kinh nghiệm j chưa, chứ xem cũng "nuột" phết (tớ thik cái đoạn gửi bài hộ, bạn áo đen bảo "H có hối hận cũng muộn, Bài đã gửi, chờ kết quả đi con... blah blah ~~> rất tự nhiên =)) ) Tuy nhiên vẫn còn 1 số chỗ diễn hơi cứng, ví dụ như đoạn bạn nữ chính đạo diễn đoạn phim gửi đi dự thi, đoạn đấy cả 3 bạn đều hơi gượng :"> Mà thôi, k nhận xét về diễn xuất nữa, vì thực ra các bạn đều là k chuyên, diễn đc như vậy thật sự đã là quá hay rồi :X

Tuy nhiên theo tớ nếu đoạn phim sửa đc 1 vài lỗi (theo ý kiến chủ quan của bản thân) thì sẽ còn tuyệt hơn nữa

Đó là đoạn mở đầu ở sân bay. Ôm ấp hơi nhiều, hơi lâu =)) Làm tớ có cảm giác phim này về sinh ly từ biệt buồn buồn j đó chứ k phải chúc mừng bạn này đc học bổng đi du học :"> Vs cả sao tiễn đi du học có mỗi 2 bạn Kites vậy? Gia đình bạn kia đâu? Bạn bè các kiểu, ng yêu... k có? Theo tớ đoạn này giá có diễn viên quần chúng bô lô ba xa j j đó xung quanh cho đúng không khí tiễn đi du học nc ngoài thì có vẻ thuyết phục hơn, mà đoạn ôm ấp cũng sẽ k gây nhàm nữa (có 3 bạn xoay đi xoay lại ôm nhau chán chê rồi lại chụp ảnh, rồi lại ôm nhau :"> )

Đoạn tiếp theo là đoạn bạn nữ chính đạo diễn tác phẩm dự thi. 1 kịch bản dự thi mà đc học bổng thì chắc nó phải có j đó đặc biệt, hoặc ít ra cũng nên hoành tráng tí, vậy mà lúc dàn dựng lại có mỗi 2 diễn viên, 1 đạo diễn cộng thêm 1 bạn quay phim bằng điện thoại TT___TT  Kể ra hơi kì kì, có thể do các bạn sử dụng đó chỉ là 1 phân cảnh trong kịch bản của bạn nữ chính, cơ mà theo tớ nó vẫn chưa thuyết phục lắm, có nên chăng "lại thêm diễn viên phụ", sử dụng thiết bị quay phim chuyên dùng (:">) để phân cảnh này mang tính chất j đó hoành tráng hơn :">

Đoạn cuối là đoạn bạn nữ chính nhận đc mail báo đã nhận đc học bổng. Đoạn này bạn hơi bị lạnh lùng đấy, kìm chế cảm xúc hơi bị tốt à nha~ :"> Bạn chỉ ngạc nhiên 1 chút, rồi gọi điện báo cho đúng 1 người bạn, rồi lại tủm tỉm 1 chút :"> Theo tớ  nếu như bạn cứ diễn quá lên, phô trương niềm vui mừng của mình, có khi lại hay. Vì bạn đã 16 lần gửi kịch bản thất bại, đang định tiếp tục nộp kịch bản thứ 17 nhưng bị từ chối; mà lần này công sức cũng như sự cố gắng của bạn đc công nhận, thì tội j bạn phải kiềm nén niềm hạnh phúc chứ :">

Đó, tớ chỉ có nhiêu đây nhận xét :"> Hi vọng các bạn k cho rằng tớ ném đá :"> Tớ chỉ muốn góp ý để lần sau Kites sẽ có những thước phim hay hơn nữa, thuyết phục hơn nữa gửi đến mem; dù sao đây cũng là sản phẩm đầu tay, k tránh khỏi thiếu sót, mà các bạn đã làm đc như thế này thật sự là rất khâm phục rồi :X (vì bảo tớ đứng ra trc máy quay chak tớ sẽ xấu hổ chết mất, không dám dũng cảm như 3 bạn Staff nhà mình thế này đâu :"> )

Chúc các bạn sẽ cho ra đời thêm nhiều sản phẩm hay hơn nữa, chúc các bạn luôn thành công ♥

P/S: Mấy cảnh quay đường phố, rồi bánh xe lăn lăn, sân bay, máy bay bay lên... đẹp toẹt vời :X

À góp ý thêm, TS hơi khó nhìn =)))) Căn bản chuyên môn nên tớ hay để ý :"> Bạn TS-er lần sau chọn màu viền đậm, vs bôi đậm hơn chút cho dễ nhìn nhé :">

Bình luận

thế thì tốt rồi, bọn mình sẽ sớm lên nd test cụ thể, lúc đó mời bạn tham gia nha hihihihihi  Đăng lúc 4-1-2013 08:57 PM
thiệt tình là bọn mình mới toanh nên rất thiếu nhân lực, cả mảng dv, lẫn hậu kì, mình hỏi thật, bạn có mún tham gia cùng ko nè hihihihihi  Đăng lúc 4-1-2013 03:35 PM
nhưng thời gian quá gấp, lại cộng thêm yếu tố bảo mật nên ko tiện cast toàn diễn đàn, thành ra ko đủ dv =)))) chỉ đành biến tấu nó ra như thế.  Đăng lúc 4-1-2013 03:34 PM
bạn có hứng thú làm CTV cho Kites TV ko??? ^^ thật ra các điểm bạn góp ý đều rất tuyệt vời. bọn mình khi làm cũng đã thấy vấn đề ở khu nhân sự ^^  Đăng lúc 4-1-2013 03:32 PM
xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:05 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 tuyển CTV ^^
Aqua + 3 Vào staff kitesTV đê FANK ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 3-1-2013 23:32:08 | Chỉ xem của tác giả
ô ô.cái này mới mẻ ghê ^^ team vất vả quá.chưa xem đc nội dung nên ko dám phán bừa.hiihi
sẽ ủng hộ Kites TV hết mình lun
{:3_46:}{:3_46:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 3-1-2013 23:32:12 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá:lol:lol:lol:lol:lol:lol
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Bình luận

xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 3-1-2013 23:32:32 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ nhà mình nào

Cảm ơn đội ngũ làm phim nhé, hy vọng mọi ng sẽ cho ra sản phẩm mới chất lượng hơn nữa

Năm mới hạnh phúc ^^

-----------------------------
Xem xong, mình thấy các bạn thật sự rất nỗ lực, trong từng thước phim, từng cảnh quay, chưa cần nói đến  phản ứng của khán giả ntn, rất đáng tự hào khi các bạn đã tạo ra một sp hoàn thiện như vậy, dù là dân không chuyên.
Tuy nhiên, mình xin góp ý, thực ra phim này bạn có thể làm ngắn thành 10', như vậy xem sẽ không gây cảm giác dài dòng, làm giảm hứng thú người xem. Nhất là đoạn đầu, đoạn chat trên web,... mình thấy không cần thiết khi để mạch phim chậm như vậy.

Dù sao cũng chúc mừng, hy vọng các bạn sẽ phát triển hơn nữa ^^

Bình luận

cảm ơn bạn rất nhiều vì những góp ý chân thành  Đăng lúc 4-1-2013 01:44 AM
xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:12 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn
Aqua + 3 Cảm ơn bạn &gt;:D&lt;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 3-1-2013 23:32:49 | Chỉ xem của tác giả
aaaaaaaa
xem đã rồi edit sau :">
thật sự là mình rất hóng, rất trông chờ vào KitesTV đấy :">

================
hị hị, quên mất :">
sorry cả nhà ợ :">

cơ mà ko biết nói gì luôn ếh :-ss

Bình luận

edit đi ngườiiiiii  Đăng lúc 6-1-2013 05:09 PM
xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 3-1-2013 23:33:58 | Chỉ xem của tác giả
O.O Radio, tập san và giờ là KitesTV ;A; Phục cả đội ngũ staff thật! Ý tưởng lắm và tài năng còn lắm hơn a ;A;
Mình chưa xem nhưng đoán chắc nó cũng sẽ rất tuyệt vời như những sản phẩm khác của Kites :)
Cố gắng nhé~ Để Diều bay càng cao càng xa XD

Bình luận

xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 3-1-2013 23:34:07 | Chỉ xem của tác giả
Đã chờ mấy hôm nay rồi :)

Sản phẩm đầu tiên của KiteTV !!

Hi vọng sẽ có thêm nhiều sản phẩm nữa!

Luôn ủng hộ :)

--
Chậc chậc, sau khi xem xong đã phải nhảy vào để edit ngay luôn đây :P Mình có 2 góp ý thế này :P

Thứ nhất là góc quay khúc đầu tiên quá đẹp :D có một số chỗ ví dụ như cảnh chia tay ở sân bay, hình như do chỉnh sáng hơi quá nên lúc zoom gần video hơi chói :(, và cả một số zoom quá gần nên nét bị out :(

Thứ hai là chắc do mới đóng film lần đầu nên diễn viên còn khá gượng, chưa thật sự thuyết phục lắm ^^

Còn về nội dung thì oke ^^

Kites tiếp tục ra sản phẩm thứ 2 nhé ^^

Bình luận

cảm ơn bạn đã góp ý. chúng mình sẽ cố gắng khắc phục ở những lần sau nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 03:43 PM
xem xong bạn thấy thế nào??? đừng ngại góp ý nhé ^^  Đăng lúc 4-1-2013 12:40 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 3-1-2013 23:34:21 | Chỉ xem của tác giả
sản phẩm mới của nhà kites
cám onw đội ngũ đã mang đến và thwucj hiện sản phẩm này
Hi.....món quà đầu năm ý nghĩa