Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Trio.team
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KitesTV☆1] Bầu trời rộng mở, bay lên cùng diều ~ Lên sóng

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 4-1-2013 01:09:55 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng có hàng để xem rồi

này thì dép để xem nội dung ẩn

tks mn rất nhiều

fighting^^

Bình luận

con cá đếy =))  Đăng lúc 5-1-2013 04:19 PM
Ss Rén phải hem=)))hay là cá ngừ??  Đăng lúc 4-1-2013 05:08 PM
cô kia, xem chưa, xem rồi thì góp ý nhá ^^!! bik ai ko ku???  Đăng lúc 4-1-2013 03:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 4-1-2013 01:12:52 | Chỉ xem của tác giả
tò mò về cái kitestv này lắm rùi
com phát để xem kitesTV tập 1 của PR Team ntn.
Chúc dự án thành công nha ^^

edit: xem xong rùi đây góp ý chút. Nói chung là sản phẩm đầu tay như thế là khá ổn.
Bị thích cái đoạn quay đường phố và cái đoạn cuối, diều bay bay rùi gộp vào thành chữ kites. Đẹp đẹp lắm :x
Đoạn buổi tối hơi rung và hơi tối. Đoạn ban ngày thì có nhiều khúc quá sáng.
Diễn viên diễn xuất khá tốt. Những tập sau nên cố gắng phát huy thêm.
Điểm cộng tình bạn của 3 cô gái ^^. Nghe bạn buồn lại chạy lại an ủi liền và ủng hộ bạn đạt được ước mơ của mình ^^
Bị thích cái là đoạn chat :)) Panda Động ^^
Hóng tập tiếp theo xem cô nàng học xong về sẽ ntn. Cố lên PR Team ^^

Bình luận

thay mặt cả team cảm ơn bạn rất nhiều ^^  Đăng lúc 5-1-2013 04:51 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
nhoxsongngu + 5 Cảm ơn bạn đã góp ý

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-1-2013 01:18:06 | Chỉ xem của tác giả
Hay thế. Kites nhiều nhân lực ghê. Thanks Kites nhé.:x
Ủng hộ Kites nhiệt tình nào mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 4-1-2013 01:20:55 | Chỉ xem của tác giả
mình không biết phải viết gì vào đây cả. mong mọi người thông cảm
(nếu có ai đọc được cái này) :'(

Bình luận

^^ thì viết cảm nghĩ của bạn về phim ngắn này của bọn mình ^^ bạn thấy nó ra sao??? tốt ?? tệ??? dù khen hay chê, RTeam hoàn toàn hoan nghênh ^^  Đăng lúc 4-1-2013 02:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 4-1-2013 01:25:09 | Chỉ xem của tác giả
mềnh cũng muốn xem kites nhà ta làm phim ntn
.....................................................................
..........................................................................
:loveliness:  :loveliness:

Bình luận

Cái áo là anh Ki mà pà ui, nhầm hàng rồi =))  Đăng lúc 4-1-2013 09:30 AM
aaaaaaaa, thích cái áo, em đang bấn ALice, cũng mún coi phim (phim gì mới đây wen tên rồi ta???) mà ko có down dc, bạn gì ơi, chỉ mình down với, HE ko bạn??? cái áo bạn á ^^   Đăng lúc 4-1-2013 02:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 4-1-2013 01:30:50 | Chỉ xem của tác giả
Cảm xúc nó đi hết rồi. :((((
Chả quay về được nữa,chả hay được như lúc đầu.

--------------------------------------------------------------
Mới xem xong phim (cách đây hơn 1h) . Cười từ đầu đến cuối luôn. Cười ở đây ko phải vì phim không hay,không hấp dẫn, hay phim quá nhàm chán.
Mà cười ở đây vì cũng chả biết tại sao cười. Chỉ biết mở coi phim từ cái trailer đã cười rồi,cho đến khi xem phim cũng cười. Cười chỉ vì cảm thấy có cái gì đó khá thú vị,khá là khó giải thích! =))

Phim thành công như này công lao lớn nhất là của nhà biên kịch Ngân "aki" (nhocsongngu and Nụt). Với mở đầu phim "hồi hộp","bí ẩn" khiến cho khán giả xem phải đặt ra rất nhiều câu hỏi: "chuyện gì đang xảy ra vậy?", "Có phải là có chuyện gì hết sức nghiêm trọng ko?", "Lẽ nào là 1 bi kịch nào đó", hay "1 sự chia ly đầy nước mắt?".
Nói chung là muôn vàn những câu hỏi đủ để khiến khán giả cứ phải gián mắt vào phim để biết coi đang có ch gì. Để rồi vỡ òa với sự ngạc nhiên,hụt hẫng là cảnh chia tay của 3 nàng "công chúa"! =))
Rồi là sự tiếp nối phim với việc quay ngược thời gian,.....nghe cứ như là phim xuyên không ấy! :))
Cho đến câu chuyện phim là về chính cuộc đời của nàng biên kịch! ^^
Các tính tiết,câu chuyện trong phim được tiếp nối logic,hợp lý (nói thế ko phải là ko có kẽ hở,ko có sai xót nhé cô biên kịch,cơ mà cái đấy để qua thớt góp ý,yên tâm là ở đây chỉ có khen! ) ;))

Phim xem nếu với những ai đã quá quen với những bộ phim chuyên nghiệp,những bộ phim được đầu tư hay những bộ phim mà chúng ta vẫn thường hay xem thì chắc chắn sẽ thốt lên 1 câu kèm theo sự thất vọng. Còn với những ai đã quen và xem các thể loại phim về góc nhì người thứ nhất,các bộ phim tài liệu hay các phim làm theo tip tự thuật,kể chuyện thì hoàn toàn thấy bình thường,chấp nhận được không muốn nói là thành công với phim ko chuyên. Phim thành công ở tính "chân thật" của mình,vì nội dung phim xoay quanh cuộc sống của 1 cô gái với ước mơ thành biên kịch! Phim khiến người xem có cảm giác như đang xem lại 1 cuốn phim "nhật ký",trong đó người kể chuyện cũng chính là nhân vật trong chuyện.

Công lớn thứ 2 là của anh (chị,chú bác,cô) quay phim. Việc lia máy quay cũng như những góc quay gấp ở đầu phim là yếu tố chủ yếu giúp thể hiện được những gì mà nhà biên kịch muốn cho người xem thấy,sự hồi hộp,lo lắng,cuốn hút. Rồi cho đến các góc quay theo nữ chính,từ biểu cảm khuôn mặt trước và sau khi nhận DT,cho đến cú ngã nhoài trên đường,rồi hình ảnh sự buồn bã và thất vọng khi nữ chính gục đầu trên chiếc laptop. Và đặc biệt là sự đóng góp không nhỏ của các diễn viên quần chúng "bất đắc dĩ",nói là bất đắc dĩ vì họ không hề biết bản thân mình đang bị quay. Nhờ vậy mà tất cả đều hoàn toàn tự nhiên,đều hoàn toàn chân thực.
Sau này phim mà "hot",người ta lại chạy đến cảm ơn nhà quay phim cho coi! ;))
Góc quay phim khi là ở người thứ 3 khi lại là ở người thứ nhất giúp cho bộ phim vốn là không chuyên nhưng lại được xem như là 1 bộ phim chuyên nghiệp về thể loại "tự thuật".

Tiếp theo là phải kể đến công của các nữ diên viên không chuyên,cây nhà lá vườn! =)))

Gứm! Nàng "aki",nhà E,phải công nhận là nàng có khuôn mặt của 1 diễn viên điện ảnh nhá! ;))
Không chỉ là 1 nhà biên kịch mà còn là 1 diễn viên đầy triển vọng. Khi thể hiện cảm xúc ở từng cảnh,từ khuôn mặt lo lắng,đợi chờ trong trailer,cho đến khuôn mặt mệt mỏi sau cú điện thoai. Nhưng mà vẫn kết nhất là diên xuất và biểu hiện của khuôn mặt cũng như đôi mắt khi mail bài thi được gửi đi. Sự lo lắng,hồi hộp,1 chút gì đó của sự đợi chờ,hi vong. 1 chút gì đó của sự hối hận,kèm theo đó suy nghĩ trong đầu "Liệu đó có phải là sai lầm". Tất cả phim là kết đoạn đó nhất đấy! Ưu tư,dễ thương,đượm buồn! ~.^

Nàng áo trắng (vì thật sự chả biết là ai trong 2 người,mod hay là vẹt,cũng có nghe nói là himiko đoàn có đóng cảnh tát trong phim,cơ mà sợ nhầm lẫn,oan gia lém cơ),nàng mà chịu cái tát ế! ^^ Phải nói là khi nghe thấy giọng nàng là ta bật cười luôn chứ không còn cười ngậm miệng nổi nữa. Thật sự bất ngờ luôn á,nghe giọng giật mình sao giống cô "Phương Thanh" thế. Qủa thực ko biết mô tả sao,chỉ biết là giống lắm. Có gì nàng cứ lên google hỏi thử tiếng cô "Phương Thanh" thế nào nhé! Nhờ nàng mà giúp ta xem phim như được sản xuất chuyên nghiệp với sự tham gia của ca sỹ nổi tiếng "Phương Thanh" ấy! =))
Ấn tượng nhiều nhất vẫn là ở giọng nói,nên đâm những cái khác chả để ý nổi nữa. :))

Chệ áo đen,em đoán chị hơn tuổi roài,vì trông chị "chững chạc" quá! Hề,kết chị ở lỗi diễn xuất hồn nhiên,thoải mái. Cảnh mà chị thực hiện cái tát,lúc đấy thật sự thì dù là chị không tự nhiên hay cố tỏ ra tự nhiên thì người xem nhìn vào đều thấy nó rất "tự nhiên",tự nhiên khi mà chị tát giả vờ để rồi đạo diễn phải chạy vào hướng dẫn và biểu diễn mẫu. (rõ ràng là cố tình nhưng xem lại ko thấy có chút sự cố tình) ^^

Công tiếp theo là thuộc về đảm nhiệm âm nhạc. Từ việc kết hợp âm nhạc đầu phim để tạp sự gay gấn,hấp dẫn cho đến việc hiệu chỉnh và chọn lọc âm nhạc ở mỗi đoạn,mỗi cảnh phim từ lúc nhân vật buồn rầu cho đến sự vui sướng đều là yếu tố quan trọng để góp phần làm lên thành công của bổ phim.

Và dĩ nhiên phải kể đến công lao của cả ekip làm phim. Những người đã chịu bao vất vả,khó khăn để hoàn thành dự án!

-Giam đốc dự án: Aqua.
-Thiết kế đồ họa: shinmoney,einna.
-Nhà tài trợ: cucai.
-Đạo cụ,phục trang,lời bình cùng toàn bộ đội ngũ subteam!

Tất cả đã cùng nhau hoàn thành dự án lần này. Cùng nhau đem đến 1 cánh diều mới,1 cánh diều để nâng cánh những ước mơ! ^_^

------------------The End------------------------

P/S:đau cả tay,cũng may là sự cố kĩ thuật xảy ra giúp bài kia bị xóa(bài đấy dài gấp đôi bài này =)) ). Chứ không quả này chắc chắn ăn "dép" nhiều vì can tội "xoáy" quá nhiều người! =))
@Aqua: ^^ Có định mở 1 hãng phim không thế. Thấy "người" có tài đấy! =))

Bình luận

ko mún hỏi đâu ^^ nhưng ko thể ko hỏi dc .......Fank TV là ở đâu thế =)))))))))))))  Đăng lúc 6-1-2013 06:15 PM
chu choa anh ở lun bên cái thớt này hay sao thế =))))))), còm chém gió đêeee chứ mỗi lần kiếm post cafe cho anh lội page mún chít =))))  Đăng lúc 6-1-2013 05:38 PM
^^, thì thấy mấy cái còm phía dưới này nè ^^, anh down dc chưa ấy????  Đăng lúc 5-1-2013 06:56 PM
?????@@ oppa ạ??? chết rồi sr oppa =)))))) wen tay cứ ss làm tới ahahahaha, ah mà a thử downn = link gdocs xem, ngay bên dưới link utube ấy, nhanh hơn mf nhìu ^^  Đăng lúc 5-1-2013 04:53 PM
Í, giờ e mới để ý ra là oppa ạ, thất lễ quá a~. *Cúi đầu tạ tội*  Đăng lúc 4-1-2013 05:28 PM

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +40 Thu lại Lý do
violetrose + 5 Bài viết hữu ích
PRTeam + 5 Bài viết hữu ích
Nụt + 5 Cảm ơn bạn
einna + 5 Cảm ơn nhận xét củabạn nhaaaaaaa :.
nhoxsongngu + 5 iu tóa!!!
ngocdiep219 + 10 Chị viết hay quá, cho em làm quen ạ.
Aqua + 5 Chộ, nhânj xét iu quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 4-1-2013 02:12:56 | Chỉ xem của tác giả
Vào ngày đẹp giờ đẹp siêu phẩm của kitesTV đã lên sóng sau bao ngày dân tình thao thức mong chờ

Bộ phim này đúng là "bom tấn" của kitesTV mà

Xin cảm ơn dàn cast and crew ^^ :handshake    :victory:

Bình luận

Thank em nhé,nice to meet you! ~.~  Đăng lúc 4-1-2013 03:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 4-1-2013 02:42:20 | Chỉ xem của tác giả
tò mò quá !!!
com phát để xem !hì hì
PR team vất vả rùi * kê ghế*rot trà*:lol:lol:lol
chúc đông nhà khách nha!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 4-1-2013 06:35:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim lên rồi, chờ mí bữa nay
để xem xong rùi edit
tks mọi người nhìu ^^   
----------------------------------------
edit
Nhạc hay, nội dung có ý nghĩa, nhưng mình thấy cái kết hơi vội :D
Bảng phân vai làm mình suýt ngất, nhà C, E, sao ai cũng xinh thế =))), có điều nhìn bảng tên k biết ai cả :">
K biết mọi người quay bằng gì nhưng lúc quay màn hình lap của nữ chính, mình phải mở to mắt ra xem mà vẫn k thấy hết được mấy chữ đó :">

"Vạn sự khởi đầu nan", mọi người cố lên nhé, vì tương lai phim với thương hiệu Kites ^__________^

Ủng hộ hết mình! Hwaiting!!!

Bình luận

hóng edit nhoa!!! thx bạn ủng hộ!!!  Đăng lúc 4-1-2013 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 4-1-2013 06:52:16 | Chỉ xem của tác giả
Xem thử nhà ta làm mới được, ủng hộ hết mình luôn
Lúc xem trailer cũng là lúc hóng phim luôn, hôm qua hóng nguyên ngày mà không thấy ra vậy ta, chắc tối mới ra à, mình dạo này onl ban đêm không được đành sáng xem sớm vậy

Bình luận

hihihihi, dìm hàng vì hơi run tay đó mà. thế bạn đã xem chưa ??? cho bọn mình góp ý nhé. hihihihi  Đăng lúc 4-1-2013 03:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách