Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2014] Lửa Yêu Còn Cháy? /Can We Love - Eugene, Uhm Tae Woong, Kim Yoo Mi, Choi Jung Yoon, Kim Sung Soo... E09-10 completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 8-4-2014 17:27:46 | Chỉ xem của tác giả
Chào mọi người, em đã xem phim này hết tập 5, em cũng hóng tin về phim này lâu lâu rồi vì chị Eugene^^ thích chị ấy từ phim Baker king, trong phim đó chị đóng với phi công trẻ Won bờm mà đẹp đôi quá đỗi, thấp thấp nhỏ nhỏ đứng bên Won cao kều iu ơi là iu em thấy chị ấy rất có duyên với phim gia đình nha^^, KOB, rồi di sản trăm năm, giờ là phim này. Vai này của chị ấy trong phim em thấy được chăm chút kĩ nhất trong 3 chị, có một sự đáng yêu hơn hẳn hai người còn lại, một chút vụng về, một chút bốc đồng, một chút cả tin và rất thẳng thắn, chân thực trong tình cảm, đúng là chị Eugene quá xinh đến nỗi để kiểu tóc xù xù gần như choáng hết gương mặt mà vẫn không hề bị làm xấu, có điều nó không cân xứng lắm với đôi chưn quá ngắn^^ không sao nhìn vậy mới iu

Cả 3 người phụ nữ trong phim tất nhiên là em thích Jung Wan nhất, tính cách và vẻ ngoài ...hơi giống mẹ em, mẹ em cũng là một người bốc đồng và nóng tính^^ hai người còn lại em không hề ghét, nhất là chị Sun Mi, dù chị này em nghĩ có tình ý với đạo diễn, và nếu sau này biết tình cảm đạo diễn giành cho Jung Wan thì sẽ không thể đối xử tốt với Jung Wan như trước được :")) nhưng thực sự là Sun Mi rất đáng thương, một phụ nữ thành đạt nhưng lại không thể tìm được một nửa của mình, lại bị áp lực về việc cần phải lập gia đình và sinh con nữa, cả hai chị Ji Hyun và Sun Mi người này đều chạm vào nỗi đau của người kia mà không biết, Ji Hyun thì có vẻ như ra dáng người chị khuyên nhủ Sun Mi phải như này như nọ để sớm có được một đám cưới, Sun Mi thì luôn cho rằng một người đang sống trong hạnh phúc trọn vẹn như Ji Hyun thì làm sao hiểu được sự cô đơn của cô ấy, và Sun Mi cũng không hề biết rằng Ji Hyun chỉ có mỗi việc tỏ ra hạnh phúc trước hai người bạn đó làm niềm vui, là sự an ủi cho những áp lực thậm chí là xúc phạm cả nhân phẩm lẫn thân thể của bà mẹ chồng, của việc luôn phải đóng kịch với những người gần gũi nhất với mình, (em thật không tin nổi thời này rồi mà vẫn có mẹ chồng như thế nữa ) hi vọng sẽ có lúc chị Ji Hyun vùng lên cho bà này vài bài học quá đi em xem đến tập 5 thấy chị Sun Mi chết lên chết xuống đạo diễn Oh mà đạo diễn đẹp trai lại chỉ để ý Jung Wan vụng về nghĩ cũng tội tạo ra rất nhiều tình huống tưởng chừng như tình cờ mà bác đạo diễn nào có hiểu cho muốn mời phóng viên phỏng vấn rồi vô tình để gây sự chú ý về đạo diễn hình ảnh và đạo diễn điện ảnh gì gì đó mà bị dẹp cái rụp với lí do không thể đơn giản hơn, anh không muốn bộ phim gây sự chú ý theo kiểu đó, tẽn tò quá chị ơi đến giờ trong số các nhân vật nam thì đạo diễn Oh em thấy vẫn đang dẫn đầu và em đoán sẽ dẫn đầu cho tới hết phim lun^^ không hiểu sao em lại chưa có cảm tình với CEO người yêu cũ của chị Ji Hyun lắm thứ nhất là cái lí do chia tay cứ thế nào ấy, rồi biết chị đã có gia đình rồi, có một nếp một tẻ rồi chú tính sao đây, cua lại từ đầu ư? em nghĩ đã quá muộn, một người mẹ sẽ không bỏ hai đứa con thơ dại để chạy theo tiếng gọi tình yêu zị chứ, không hợp lí chút nào ah mà nhắc đến con, từ đầu giờ em chỉ thấy bé con chị Jung Wan đáng yêu chứ con gái chị Ji Hyun không thể chấp nhận được, cũng 14, 15 rồi chứ cũng đâu phải bé bỏng gì đâu, nếu biết mẹ sống giả tạo mà ghét mẹ thì không được, đủ tinh ý để biết mẹ sống hai mặt mà lại không nhận ra bà nội đối xử với mẹ thế nào thì ...hơi vô lí, mà dù lí do là gì thì em cũng không thích được cái kiểu nói chuyện hỗn với mẹ như thế, có thể cái này em hơi cá nhân vì em quý mẹ hơn^^

về tình tiết trong phim khá là nhanh, nên em không thấy ngán như khi xem một số phim khác, diễn xuất cũng rất hay (toàn diễn viên kinh nghiệm mừ^^) cặp đôi đạo diễn_biên kịch càng lúc càng làm người khác phải hóng hớt^^ tuy nhiên em không thích cái kít-sừ của hai người, em thấy nó quá nhanh :"(((( hay U40 nên zị ta nhưng em nghĩ một người vụng về như chị Jung Wan không dễ gì chủ động kít đạo diễn khi mà mọi chuyện cũng chưa quá rõ ràng, thôi kệ đi vậy, xem tiếp coi sao :")) đạo diễn tán thì khỏi bàn^^ "có thể khiến cho một người tầm cỡ như anh phải để ý thì có nghĩa em cũng là một phụ nữ tuyệt vời" Jung Wan xốn xang chắc lun em thích một chi tiết chị Sun Mi đang ngồi gọi điện và giật mình nhận ra thủy triều đã lên và không có ai bên cạnh thì đạo diễn Oh xuất hiện và cứu nguy chị ấy, chi tiết đó sao giống với chuyện tình duyên lận đận của chị ấy thế^^ cứ mải mê sự nghiệp rồi giật mình nhận ra cần có một gia đình thì dường như đã muộn, đúng lúc đó thì đạo diễn Oh xuất hiện như cái phao cứu sinh, bảo sao sau này chị ấy muốn tranh giành với bạn thân :"> nhưng em nghĩ dù có thế nào thì chuyện đó cũng không làm mất đi tình bạn của ba người này đâu, họ không phải là thích hết mọi điều ở nhau nhưng họ vẫn chấp nhận và cảm thông được với nhau, như Sun Mi không hề thích ba mẹ con Jung Wan đến ở cùng nhưng họ là bạn và họ vẫn giúp nhau, và chị Jung Wan cũng cực kì biết điều khi ở nhờ, và câu nói khi chị Jung Wan hỏi vay tiền đó, em thấy họ thực sự là bạn, sau này dù sứt mẻ nhưng chắc vẫn bỏ qua cho nhau được :">

Bình luận

On sọc nhìn cưng mà ^^  Đăng lúc 16-4-2014 12:03 PM
ái dà, chữ ký đáng yêu à nha ;))  Đăng lúc 16-4-2014 11:49 AM
chắc tại em thích thêm 1,2 tập nữa hẵng có kít-sù :"> nhưng mà phim có 20 tập thôi mà đến 3 tuyến nên chắc tình tiết cũng phải nhanh chút^^, ah em cảm ơn chị nha :"))   Đăng lúc 14-4-2014 10:00 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Mình thì thấy đoạn kiss đó bình .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 11-4-2014 16:12:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim thích cặp anh đạo diễn và biên kịch nhất. Đạo diễn thì tính cách vô cùng phóng khoáng, hài hước nhưng cũng rất si tình. Còn biên kịch là một người phụ nữ vất vả trong cuộc sống nhưng có trái tim vô cùng ấm áp. Nhìn họ bên nhau thấy họ thật sự đẹp đôi và hợp nhau, SM không thể có cửa chen vào. Kết phim như vậy mình thấy hợp lý, đạo diễn với biên kịch, SM với phi công trẻ, còn JH thì ở lại với chồng. Xem phim ghét nhất là thằng em trai JH, bố JH và mẹ chồng cô ấy. Đó chính là những người gây ra bất hạnh cho cuộc đời của cô ấy. Bà mẹ chồng đáng ghét như thế thì không nói làm gì rồi. Nhưng bố JH và em trai JH vì tiền mà bán rẻ tình yêu đầu của cô ấy. Đến sau này họ cũng chỉ nghĩ cho mình mà chưa một lần nghĩ đến JH, cũng là một nguyên nhân lớn dẫn đến việc JH tự tử. JH bất hạnh quá, con gái thì lại quá ngỗ ngược. Đù sau này cô ấy xác định ở lại với chồng con nhưng mình nghĩ cô ấy cũng khó mà hạnh phúc với những người thân như vậy

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ồ bạn bình luận đến đoạn cuối r.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 11-4-2014 23:52:12 | Chỉ xem của tác giả
bubeohaman gửi lúc 8-4-2014 06:27 PM
Chào mọi người, em đã xem phim này hết tập 5, em cũng hóng tin về phim này lâu lâu r ...

"em thích một chi tiết chị Sun Mi đang ngồi gọi điện và giật mình nhận ra thủy triều đã lên và không có ai bên cạnh thì đạo diễn Oh xuất hiện và cứu nguy chị ấy, chi tiết đó sao giống với chuyện tình duyên lận đận của chị ấy thế^^ cứ mải mê sự nghiệp rồi giật mình nhận ra cần có một gia đình thì dường như đã muộn, đúng lúc đó thì đạo diễn Oh xuất hiện như cái phao cứu sinh, bảo sao sau này chị ấy muốn tranh giành với bạn thân" => ôi trời mình thích cái sự so sánh liên tưởng này của bạn quá. đúng dã man luôn. sao bạn nghĩ ra hay vậy ^^ mình cũng đồng tình với bạn. mặc dù Sun Mi làm những việc không thể ưa nổi nhưng cũng vẫn rất đáng thương.
Mà thằng nhóc con trai chị Jung Wan nó láu thôi rồi ấy. Mình không biết có phải nó suy nghĩ già dặn quá so với tuổi của nó không nữa. chứ ở ngoài mình chưa thấy nhóc con nào mà hiểu sự đời và tinh ý đượcđược như vậy )

Bình luận

e cũng không thích lắm tại nó đóng xa với thực tế của trẻ con quá =))) nhưng nhìn thôi thì ẻm cũng dễ cưng :D  Đăng lúc 15-4-2014 12:45 AM
Mình thì ko thích thằng nhỏ đó lắm, mình thấy nó hơi gượng một chút :(  Đăng lúc 14-4-2014 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 12-4-2014 00:19:09 | Chỉ xem của tác giả
yenthusiastic gửi lúc 11-4-2014 11:52 PM
"em thích một chi tiết chị Sun Mi đang ngồi gọi điện và giật mình nhận ra thủy triề ...

hì..mình xem gần hết phim này rồi^^ còn mấy tập nữa thui :"> càng xem về sau thấy chị Sun Mi không quá đáng ghét đâu, cũng có thủ đoạn lắm, cả trong công việc cũng vậy, nhưng vẫn có những cái làm cho người ta khâm phục, mình vẫn thấy thích chị ấy^^ chị ấy không phải kiểu cuồng lấy chồng thấy đạo diễn Oh hoàn hảo đúng tiêu chuẩn thì cố đấm ăn xôi đâu, iu đạo diễn Oh thật đó, về sau chị ấy được mai mối gặp được một người được lắm, tốt bụng, thành đạt và thật lòng muốn cưới chị, nhưng lúc đó đáng ra phải tiến đến với người đó thì chị lại khóc và nghĩ rất nhiều về đạo diễn, cũng tội, rồi lại nghĩ cách chia rẽ đạo diễn và chị Jung Wan, nhưng rồi chị ấy cũng nhận ra là mình sai :"> về sau mình thấy chuyện của chị Ji Huyn thậm chí còn hấp dẫn hơn cả đôi đạo diễn biên kịch đó bạn :")))) mà xem đến cuối mình không đánh giá đạo diễn Oh dẫn đầu nữa rồi^^ mình vote cho chồng chị Ji Huyn, phong cách làm việc dứt khoát, quyết đoán, cách thăm dò cực kì thông minh, cũng ghen cũng hằn học cũng làm chị Ji Huyn đau khổ nhưng tất cả đều có lí do của nó, chị Ji Huyn cũng có một phần lỗi^^ hai người quay về với nhau cũng đẹp vì cả hai còn iu nhau mừ^^

nói chung là phim này hay, các bà mẹ chắc sẽ thích đây^^, mình đang tính down về cho mẹ mình xem keke, ngủ ngon nha bạn :">

Bình luận

@yenthu: Cảm ơn bạn nha :")) mình xem phim những cảnh của chị JH nhiều lúc cũng ức chế ghê lắm^^  Đăng lúc 15-4-2014 01:06 AM
Có gì đâu em  Đăng lúc 14-4-2014 11:14 PM
vâng em sẽ tìm thử, em biết phim lâu rồi nhưng chưa xem, thấy chị nói như thế đâm em cũng muốn xem luôn, lại đang mê chị ấy nữa^^ Cảm ơn chị ạ :">  Đăng lúc 14-4-2014 11:01 PM
Em tra Google là ra mà, còn chị down rồi giữ twf đầu rồi nên ko lo :)  Đăng lúc 14-4-2014 10:55 PM
nhưng tìm phim này chắc khó chị nhỉ :))) em cũng muốn xem phim này, hai người iu nhau thật lại đóng người iu luôn chắc chem phải biết :")))  Đăng lúc 14-4-2014 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 12-4-2014 12:50:49 | Chỉ xem của tác giả

có tập 6-7rồi
hóng dài cổ
tự dưng có cái kít sừ làm dân tình tò mò chít đi được á
trứơc giờ toàn thấy chú đạo diên tán tỉnh cái chị gái già chứ
chậc chậc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 14-4-2014 22:00:44 | Chỉ xem của tác giả
Đi công tác về thấy có thêm 2 tập mà mình vui quá, nghiền luôn, xong rồi lại chẳng thấy đã, lại muốn được xem nữa
Đúng là người ta 40 rồi nên yêu cũng nhanh và quyết tâm cũng cao, mặc dù là đạo diễn lừng danh nhưng không hề e ngại theo đuổi một bà thìm đã có 1 đời chồng và 1 cậu con trai 10 tuổi, thế mới đáng mặt đàn ông chứ, hehe

Mình càng buồn cười hơn khi đạo diễn Oh chê bà thím đáng yêu mắc bệnh công chúa, nhưng lại bị đúng căn bệnh đó làm cho anh ấy mê muội chứ, bệnh công chúa là phải đi với bệnh kiêu căng, lúc nào cũng nhắc đi nhắc lại mình là đạo diễn lừng danh, thế mới hợp, mới chuẩn

Đáng tiếc đúng đến đoạn hay thì lại bị dừng, mình là mình thích cái đoạn đạo diễn Oh lo tang mẹ xong, bà thím Jung Wan đáng yêu mang cháo đến nhà lắm, xem đoạn đó vừa tình cảm lại vừa lãng mạn, lại vừa là thời điểm chính thức yêu nhau của 2 anh chị, cả nhà thấy có đúng ko,

Bình luận

@thaohuynh: mình cũng chờ bài viết của bạn:)  Đăng lúc 22-4-2014 12:07 PM
@Coco: chờ bài của Coco..^^  Đăng lúc 18-4-2014 06:30 PM
thấy mọi người bàn vui quá nên chen vào tí, bận quá chưa xem các tập tiếp theo được từ sau tập 3, sẽ sắp xếp xem để viết bài cho vui, nhà vắng quá!:(  Đăng lúc 17-4-2014 07:52 PM
ố..ô..Lala, gần gần khoảng ấy, cộng thêm 2X nữa thôi ;))  Đăng lúc 16-4-2014 10:00 PM
ta cũng định xem, cơ mà đọc qua bình luận thì có vẻ không hợp với gu hiện giờ của ta :)) chắc đến lúc nào có con giống nhàng thì ta mới thích được :))  Đăng lúc 16-4-2014 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 19-4-2014 05:34:02 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hờ, em đóng vai con gái Ji Hyun còn nhỏ thế mà đã có thai....em nè mới 13,14 tuổi chứ mấy, trông còn chưa lớn hết ah!!! Một đứa trẻ như thế mà cũng có thể suy nghĩ về đứa con của mình và quyết định để sinh nó ra??? lúc mềnh ngần ấy tuổi quả thực hok bít j luôn. Xem phim lúc nào cũng ức bà mẹ chồng Ji Hyun và Sun Mi. Sun Mi là người bạn ích kỉ,  còn bà mẹ chồng JH đc xếp vào hàng mẹ chồng bá đạo rồi.
Kết cục đạo diễn và Jung Wan về với nhau là chuyện đương nhiên, n mềnh hok thik Sun Mi với phi công, SM nên gặp ng đàn ông có thể trấn áp đc cô ta, chứ chàng phi công kia về lại gọi vợ là nuna rồi vợ bảo j làm nấy thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 29-4-2014 04:58:01 | Chỉ xem của tác giả
Từ khi xem phim Di Sản Trăm Năm, hôm nay mới xem lại một phim khác của Eugene. Cô nàng vẫn xinh đẹp như trước . Có vẻ như cô thích hợp với siêu thị hay sao mà phim nào, nhà làm phim cũng cho cô làm việc trong siêu thị hết .

Nói về chuyện phim thì trong phim này, ấn tượng nhất là 2 bà mẹ.
Bà mẹ của Jung Wan thì hiền nhưng chân chất, thật thà nên tuy thương con, muốn làm việc để giúp con nhưng hóa ra lại tạo thêm gánh nặng cho con . Bà vừa nhẹ dạ (nên bị lừa), lại lắm mồm (ở nhà SM nhưng cứ phê bình cô, làm cho cô khó chịu). Đây là hình ảnh của một phụ nữ bình dân, lam lũ, tuy đôi lúc làm mình bực mình nhưng đôi lúc thấy cũng đáng thương.
Trong khi đó, bà mẹ chồng của Ji Hyun thì là một bà nhà giàu nhưng phách lối . Bà khi dễ con dâu là con nhà nghèo nên không quan tâm đến những cái tốt của con dâu mà cứ muốn chia rẽ gia đình của con mình. Bà này làm nhớ đến hình ảnh bà mẹ chồng ác độc trong phim Nữ Hoàng Hôn Nhân, một người có hai mặt, đến nỗi chính con trai của họ cũng ngốc nghếch, ở với mẹ mấy chục năm mà sao không biết được tính đó . Chắc ngoài đời cũng vẫn còn những bà mẹ chồng bá đạo này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 30-4-2014 06:02:30 | Chỉ xem của tác giả
Xem Jung Wan tấn công anh đạo diễn nè:

Source: BNTNews.co.uk
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 11-5-2014 12:34:28 | Chỉ xem của tác giả
hú hú
có epi 8 rùiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii