Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[jTBC 2014] Lửa Yêu Còn Cháy? /Can We Love - Eugene, Uhm Tae Woong, Kim Yoo Mi, Choi Jung Yoon, Kim Sung Soo... E09-10 completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 12-3-2014 12:20:40 | Chỉ xem của tác giả
Pasta gửi lúc 11-3-2014 12:27 PM
Mình cũng bắt đầu bị lậm vào phim này rồi, mặc dù đã xem hết các tập có Engsub nh ...

Sau khi bị ss dụ dỗ lôi kéo, dùng lời ngon tiếng ngọt với em, thì em nghĩ "có thể" em sẽ từ bỏ 10tỷ để đi theo anh TaeWoong :v Chị Eugene 2 năm nay toàn kết hợp với diễn viên gạo cội thôi ss nhỉ? Nhưng ss yên tâm đi, xét về độ đẹp trai thì anh TaeYoung nhỉnh hơn anh TaeWoong một chút xíu rồi, còn độ manly thì còn phải xét lại.

Những người phụ nữ của hiện đại, những cách đối diện cuộc sống trăm ngàn khó khăn thường thấy... Không hề đơn giản tý nào.
Một người phụ nữ một thân một mình, mang theo một đứa con như Jung Wan sống nhờ vào nhà mẹ (dù là mẹ đẻ) không phải là một chuyện đơn giản, mơ ước của cô thật đơn giản... Giá mà có thể quay trở lại... Vâng, "Giá mà, chúng ta có thể quay về quá khứ!" Nhưng nếu thật sự có thể quay trở lại? Thì JW có chắc rằng, sẽ kg gặp gỡ JM? Thế nên, hy vọng con đường tiếp theo với Jung Wan và cả con của cô ấy đều sẽ gặp may mắn hơn con đường đã đi qua

P/s: Em phát hiện ra nhiều đồng đạo giang hồ từng hành tẩu cùng nhau bên 100 năm lắm nha. Em chào các chị, chào các bạn ạ^^

Bình luận

Chị nghĩ nếu quay về điểm bắt đầu cũng chẳng hơn được gì đâu, số mình nó thế rồi, chấp nhận vui vẻ sống tiếp thôi ;)  Đăng lúc 12-3-2014 02:51 PM
Rất nhiều phụ nữ ở tầm tuổi này, đều kg dưới 1 lần có suy nghĩ quay trở lại điểm bắt đầu ch nhỉ? Phim này có vẻ phản ánh đúng suy nghĩ số đông.  Đăng lúc 12-3-2014 01:52 PM
Tae Young có vẻ ko đàn ông bằng Tae Woong nhưng trông đẹp đôi với Eugene hơn em nhé, em ko được dìm cặp đôi yêu thích của chị đâu ;))  Đăng lúc 12-3-2014 01:03 PM
Chính xác luôn em ạ, JW có quay lại 10 năm hay 20 năm thì cũng vẫn sẽ thế, đi tiếp với anh Oh chuẩn hơn ;))  Đăng lúc 12-3-2014 01:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 13-3-2014 20:38:43 | Chỉ xem của tác giả
kết phim nỳ nổ đĩa rồi ad ui
tiết tấu nhanh mà nhẹ nhàng, không quá xa rời thực tế, cũng không quá tẻ nhạt
làm phim về một lĩnh vực chuyên môn đặc biệt nhưng không khiến người xem đau đầu vì ngôn từ chuyên môn
túm lại là xem quá được
^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 13-3-2014 22:53:17 | Chỉ xem của tác giả
Pasta gửi lúc 11-3-2014 12:27 PM
Mình cũng bắt đầu bị lậm vào phim này rồi, mặc dù đã xem hết các tập có Engsub nh ...

Hôm nay em vừa xem xong ep 1, chưa thể bình luận được quá nhiều về từng nhân vật, nhưng có 1 đoạn em rất thích... đoạn cô giáo TG gọi điện thoại thông báo việc đi nước ngoài của thằng bé... đoạn thằng bé muốn mua bia cho mẹ... Em thích thằng bé ấy.

Còn SeRa, em cũng thích con bé SeRa, em nghĩ phải có một lý do nào đó, khiến cho SR như thế, vì con bé là người sống rất tình cảm, tình cảm với tất cả mọi người, chỉ trừ mẹ mình... chắc chắn phải có lý do nào đó... có thể con bé đã biết được thực chất mẹ mình rất ghét bố, ghét bà, ghét tất cả mọi người nhưng vẫn cố làm ra vẻ... Nói thế không phải em lên án JH, ở vào hoàn cảnh của JH, thời điểm đó có lẽ vì gia đình nên đã kết hôn, cuộc hôn nhân với tiền đề như kiểu đổi chác và phụ thuộc nhiều như vậy, bản thân người sống như món hàng (hay gọi là nô lệ đi cho đúng) cảm thấy vô cùng áp lực... Em, thông cảm cho cái sự giả tạo của JH. Để sống giả tạo như vậy được từng ấy năm đổi lại cho gia đình anh chị và bố một cuộc sống khá thoải mái, cái giá này... kể cũng đáng nhưng thiệt thòi quá...

Bình luận

ôi Chung Ca :x  Đăng lúc 28-3-2014 03:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 14-3-2014 02:12:20 | Chỉ xem của tác giả
saranghe2009 gửi lúc 13-3-2014 10:53 PM
Hôm nay em vừa xem xong ep 1, chưa thể bình luận được quá nhiều về từng nhân vật, n ...

Xem tiếp đi bạn,hihi. Eng ko đc tốt nên xem tạm VSub chỗ khác, mình xem đc đến Ep9 thì phải ngưng vì chưa có sub tiếp, hic hic.
JH rất tội, ko phải cô ấy ghét chồng đâu, chỉ là không yêu mà thôi. Có lẽ JH cảm thấy mang ơn chồng và đã rất cố gắng làm tròn bổn phận người vợ hoàn hảo trong mắt chồng. JH và DY đã phải chia tay nhau 1 cách rất oan ức và đau khổ, gđ giàu có của DY ko muốn 2 người đến với nhau nên đưa tiền để bố và em trai JH làm cho 2 người phải chia tay.
Mình cũng giống bạn cực kì thích 2 mẹ con JW, xem mấy cảnh 2 mẹ con mà cảm động rớt nước mắt. Thích ss Eugene lâu rồi, mà công nhận vai nào của ss cũng làm người xem yêu mến.
Nhân vật SM thì có đôi lúc mình hơi ghét vì lợi dụng sự ngây thơ và tốt bụng của JW để tranh giành tình yêu, nói đúng hơn là giành người đàn ông lý tưởng để kết hôn từ chính người bạn thân JW. Mình đã nghĩ SM thật ích kỷ, dù biết đạo diễn yêu JW nhưng vẫn dùng chút thủ đoạn tâm lý với JW để cạnh tranh 1 cách ko công bằng. Nhưng thử đặt vào hoàn cảnh NV thì cũng có thể thông cảm đc với hành động ko mấy đẹp của cô, 1 phụ nữ độc thân đã quá tuổi kết hôn, dù có bản lĩnh và xinh đẹp nhưng SM cũng muốn tìm đc HP và chỗ dựa cho riêng mình, ko ai muốn cô đơn cả cuộc đời. Và mình tin rằng cuối cùng SM cũng sẽ nhận ra đâu là HP thật sự, là HP luôn nằm trong bàn tay nhưng cô ko chịu nắm lấy, hay là thứ HP cứ mãi theo đuổi mà mỗi lần tưởng rằng sắp chạm đến đc thì lại vụt biến mất. Cũng từ NV này mình đã biết đc 1 lý do rất đơn giản nhưng trước đây chưa từng nghĩ đến: "Vì sao con út thường được ba mẹ thương yêu nhất? "

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Pasta + 3 Ủng hộ tinh thần viết bài của bạn.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 14-3-2014 08:18:46 | Chỉ xem của tác giả
saranghe2009 gửi lúc 13-3-2014 10:53 PM
Hôm nay em vừa xem xong ep 1, chưa thể bình luận được quá nhiều về từng nhân vật, n ...

Chị thì ko thể thích được con bé Se Ra, đành rằng con bé biết mẹ giả dối, nhưng mẹ con bé cũng có làm gì quá đáng đâu, thỉnh thoảng uống rượu vì buồn thì cũng đâu vấn đề gì. Con bé lớn rồi, con bé cần phải tìm hiểu xem vì sao mẹ lại như thế, con bé có biết mẹ nó khổ thế nào ko? Con bé biết căm thù mẹ thì tại sao ko căm thù bà nội, bà ấy còn giả tạo gấp trăm lần mẹ con bé mà
Rồi cái cách hư hỏng của con bé cũng làm chị khó chịu. Nói chung chị ko thể chấp nhận con bé này

Chị cũng thấy thương JH. Cuộc đời JH như vậy là thất bại rồi. Con gái thì ghét mẹ, mẹ chồng thì giả dối, trước mặt con trai thì ra điều là người mẹ chồng tốt, nhưng thực sự thì tìm mọi cách đầy đọa con dâu. JH lại chẳng biết tâm sự cùng ai. Trong con mắt bạn bè thì JH là người sung sướng, hạnh phúc. Gia đình JH thì bán JH rồi nên khỏi nói. Càng xem chị càng thương JH đến nỗi chị ko muốn xem những cảnh có JH nữa em ạ

PS: Em thay avar đi, nhìn cái ảnh này khiếp quá

Bình luận

@feeling: Khi bào có Vietsub đầy đủ chị sẽ cố xem thử những cảnh JH xem thế nào :)  Đăng lúc 15-3-2014 08:36 AM
lúc đầu em cũng giống ss, k muốn xem JH, đến này sau càng tò mò muốn biết, thích xam cảnh JH nhất.  Đăng lúc 14-3-2014 11:24 PM
Hic, thế thì khổ thân JH quá :(  Đăng lúc 14-3-2014 10:52 PM
@HaGina: Con bé còn làm nhiều chuyện kinh khủng bạn ạ :(  Đăng lúc 14-3-2014 01:35 PM
Tks bạn tặng điểm ủng hộ ^^, mình cũng nghĩ như bạn về Sora, nhưng cũng ko ghét lắm vì hi vọng sau này hiểu rõ về JH rồi thì nó sẽ thương mẹ hơn hết  Đăng lúc 14-3-2014 01:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 15-3-2014 01:09:04 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong tập 2. Mình cảm nhận dân Hàn Quốc dối trá và dấu diếm nhiều hơn dân mình. Không phải chỉ là phim này, mà mọi phim mình xem, hình như dân họ nói dối nhiều quá. Tuy nhiên, chị Eugene vẫn là đẹp đẽ và xinh xắn trong bất cứ vai trò nào, còn anh Uhm Tae Woong thì đẹp trai quá.
Cám ơn st làm phim này cho thành viên thưởng thức.

Bình luận

Ồ ko thể qua phim để rồi nhận xét toàn bộ dân HQ như thế bạn ơi ;))  Đăng lúc 15-3-2014 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 16-3-2014 21:29:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng rất thích drama này cảm thấy hài hước nhẹ nhàng. Đặc biệt là dựng cảnh khá đẹp, nhạc phim hay. Mình có tìm mấy bài nhạc OST của phim nghe đều thấy rất thích duy chỉ có cái bài mà có điệp khúc "Hey boy~.." thì mình tìm hoài mà không thấy. Có bạn nào mà biết cho mình tên hoặc link với ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 18-3-2014 08:14:31 | Chỉ xem của tác giả
Pasta gửi lúc 14-3-2014 08:18 AM
Chị thì ko thể thích được con bé Se Ra, đành rằng con bé biết mẹ giả dối, nhưng m ...

Xem hết ep 4 thì đã hiểu tại sao ss Pasta lại không thích con bé Sera đến như vậy... Cảm giác tất cả mọi người trong nhà ấy, đều sống rất rất giả tạo, không khí chưa bao giờ thoải mái, một người có trăm ngàn khuôn mặt. Đáng sợ quá, em tin rằng một ngày không xa, JH cũng sẽ không chịu đựng được nữa, sẽ bùng nổ, sẽ ra đi... chỉ tội nghiệp cô ấy, nếu ra đi hình như cô ấy sẽ chẳng được gì cả

Trong ba người phụ nữ, em không thích cách xử lý cuộc sống của SM, cô ấy quá thẳng tính, thẳng tính đến nỗi có lúc cảm thấy thô thiển, thường xuyên quên nhìn thấy hoàn cảnh hiện tại của người đối diện. Đôi lúc em xem, lại có cảm giác SM chỉ biết có chính mình... (Thật ra sống mà biết nghĩ cho mình như thế cũng không phải là điều xấu... )

À, ss Pasta nghĩ sao về JoonMo?

P/s: cái áo này cho e mặc vài ngày nữa, cũng nhiều người bảo em thay lắm rồi vì không hợp lức tuổi của hắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 18-3-2014 08:33:47 | Chỉ xem của tác giả
saranghe2009 gửi lúc 18-3-2014 08:14 AM
Xem hết ep 4 thì đã hiểu tại sao ss Pasta lại không thích con bé Sera đến như vậy... ...

Trong phim JH đúng là người khổ nhất, cô ko được là chính mình dù bất kỳ ở đâu, chỗ nào cô cũng phải giả dối về một phần nào đó trong cuộc sống, thế mới biết làm dâu gia đình giàu có khổ sở thế nào, ấy vậy mà sao các cô gái HQ cứ mong được làm dâu trong những gia đình giàu có nhỉ, chị thật ko hiểu nổi???

SM nói thật là chị ko thích từ đầu, có lẽ vì chị ko thích diễn viên đóng SM, nhìn mặt cô ấy chị thấy cứ thế nào, ko thích nổi em ạ, do vậy cứ đến đoạn SM là chị tua, đặc biệt là mấy cái mẹo vặt để làm JW chia tay với anh đạo diễn, chị ghét lắm, bạn bè thân mà đối xử với nhau như vậy sao???

Còn Joon Mo thì chị ko ấn tượng, ko thích cũng chẳng ghét quá, anh này là một nhân vật ko thể ko có trong phim, vì anh ấy là chồng cũ của JW nên chắc chắn sẽ phải liên quan đến JW vì cậu con trai mà. Nhưng anh này là một kiểu đàn ông ko biết mình cần gì, làm việc gì cũng ko cần biết sẽ để lại hậu quả thế nào. Anh ấy sẵn sàng cưới một cô gái con nhà giàu, chưa lấy chồng lần nào chỉ vì muốn cho JW thấy anh ta là người đàn ông tốt, JW lại li dị với anh ta là một sai lầm, đúng là kiểu đàn ông ko ra gì, nhưng vì anh ta như thế thì JW mới li dị và mới đến được với anh đạo diễn nên chị bỏ qua cho anh ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 18-3-2014 08:41:32 | Chỉ xem của tác giả
Pasta gửi lúc 18-3-2014 08:33 AM
Trong phim JH đúng là người khổ nhất, cô ko được là chính mình dù bất kỳ ở đâu ...

Bác đạo diễn sắp lỡ thời vì chưa ai thèm rước ấy em đến khổ với bác ấy... Cứ lẽo đẽo mò đến siêu thị, có khi bây giờ ở siêu thị ấy có bao nhiêu mặt hàng và số lượng bao nhiêu chắc bác ấy biết rõ hơn cả tổng quản lý ấy chứ Mồm thì luôn miệng: "Tôi không quan tâm cô đâu, kẻo cô lại cho rằng tôi thích cô" :v Em thấy trên mặt bác Oh rõ ràng là viết ba chữ: : "TÔI THÍCH CÔ" rồi ấy. Mà bà chị JW thì... người thích mình thì chi không nhìn ra, chị lại nghĩ đến chuyện nào ở tận đâu ấy... đôi này mà để đến được với nhau thì chắc chị em mình còn nhiều trò vui lắm...

Spoi: em nghe giang hồ đồn rằng sắp có ep 5. Chính xác là lúc nào thì... em chịu :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách