Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy 1st Kites Anniversary][Ghibli Series][1988] My Neighbor Totoro/となりのトトロ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 27-6-2014 12:48:31 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi..có một việc là dạo này tớ "kéo" phim Jzone về lúc nào cũng cực kì "thỏa mãn" luôn đó
Cứ 1,2-3,0 kb/s thì đến Tết hok biết tớ có xem được hay không.
Thật quả là tội nghiệp cho em nóa ghê lun
Hiuhiu, các bạn kéo về giữ seed giúp tớ với
Bây giờ đang muốn ngâm cứu Nhật Bản lắm lắm.
Em chân thành cám ơn subteam và tất cả các bạn nhe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 3-7-2014 23:44:56 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim hoạt hình đầu tiên của Ghibli mà mình xem. Giờ xem lại vẫn thấy hay quá chừng!!!
Nhờ phim này mà mình bắt đầu thích Ghibli luôn. Há há
Ôi Totoro tròn tròn mủm mỉm yêu không chịu nổi
Thanks ST nhiều lắm!!! ST fighting!!! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 19-7-2014 13:23:32 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đầu mới xem không phân biệt nổi đây là con mèo hay con gấu ( Mèo gì mà béo dã man ). Thích Totoro vô cùng, siêu dễ thương nữa. Cảm ơn SubTeam nhiều. Hy vọng nhóm làm phim Kaze Tachinu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 7-8-2014 00:17:59 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một bộ mà mình nghĩ hầu như bất kỳ fan nào của  Ghibli đều đã xem qua
Rất ý nghĩa, mặc dù đã xem rồi nhưng vẫn ủng hộ nhà mình
tks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 18-8-2014 12:52:20 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi một bộ phim của Ghibli đều mang 1 ý rất sâu sắc cho người xem.
My Neighbor Totoro là một bộ phim được sản xuất trước khi mình sinh ra nhưng nó vẫn đem lại những dấu ấn sâu đậm về tình bạn giữa thiên nhiên và con người.
Mình đã xem mấy lần rồi, nhưng vẫn thấy phim này là một trong những phim hay xem mãi ko chán
Cảm ơn ST nhé :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 20-8-2014 20:49:11 | Chỉ xem của tác giả
Thích cái khung cảnh đồng quê nơi 3 bố con dọn về. Lúc xem phim chỉ ước được về tu thân ở nơi như zị
Mà thích nhất là mỗi lần cho cháu mình coi cái đoạn nhạc khởi đầu nó đều vỗ tay theo tỏ vẻ rất vui sướng. Có một thời gian mình toàn dọa nó Tottoro nằm dưới gầm giường ấy, nó lại làm cái mặt hồi hộp hứng khởi y như lúc Mei chui trong bụi cây
Mỗi lúc rảnh nằm bên thông hành nhìn lên trời tự nhiên nhớ tới Tottoro cùng mấy cái cây bay bay, haha. Rồi ước gì mình cũng được gặp Tottoro đáng yêu một lần nhỉ...

Bay bổng và trong sáng, chính là Tottoro trong ký ức của mình . Cảm ơn Ghibli.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 21-8-2014 10:52:19 | Chỉ xem của tác giả
Là fan của Glibli và anime thì không thể nào bỏ qua bộ phim này ^_^

Vì phim này mà mình bị bấn Totoro luôn, đi đâu gặp nó là phải mua cho bằng được, balo, áo, thú bông, gối nằm bla bla... T.T

Phim rất hay và ý nghĩa, có lẽ đây là bộ phim của Glibli làm mà mình thích nhất *dù anime của hãng này đều hay và ý nghĩa*

Nhạc phim cũng hay nữa, mình thích bài The Wind Forest lắm luôn hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 22-10-2014 15:22:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy rất thích thú khi Nhật Bản có những ngôi đền để thờ những vị thần của họ. Từ xưa tới này, xem hoạt hình Nhật, mình luôn tìm thấy một sự yên bình đến lạ thường trong tâm hồn. Những câu chuyện kể đơn giản, nhưng hấp dẫn, lý thú và sâu sắc. Nhớ có hồi xem phim gì ở htv7 lúc 3 giờ, hồi đó chắc khoảng 2005. Phim kể về 2 cha con sống ở trang trại, cuộc sống yên bình tưởng chứng kéo dài mãi đến khi người cha phải đi làm một chuyện quan trọng, sau này mới biết là đi đón mẹ của cô bé. Chuyến tàu gặp tai nạn, người cha mất tích để lại niềm thương nhớ vô hạn cho người con mới lớn. Nhưng bỗng đâu xuất hiện người giống hệt cha đến tìm, tưởng chừng chỉ là bóng ma không biết truyện kết thúc sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 1-11-2014 14:02:31 | Chỉ xem của tác giả
phim kinh điển của Ghibli, ai biết tới Ghibli đều biết phim này, nhân vật trở thành biểu tượng của Ghibli, mình thích tới nỗi nhà mình có quá trời thứ hình Totoro luôn từ áo, gấu bông, gấu ôm, bút, viết, kê chuột, bao lap, gối, khung hình... còn có cả con mèo di chuyển siêu êm siêu mềm siêu cute nữa chứ
phim này đối với mình chỉ đứng sau Howl thôi ( thực ra cũng không hiểu tại sao mình thích Howl dã man như vậy, nhưng mà không thấy có bán đồ của Howl, còn đồ của Totoro thì ngạp tràn và lần nào mình cũng không thể kiềm chế mà rước về nhà 1 món nào đó như lịch hay ô hay mấy con mô hình nhỏ xinh)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 15-11-2014 19:10:27 | Chỉ xem của tác giả
Totoro chan đáng yêu kinh lên được
Muốn gặp một con, ôm chắc ấm lắm :3
Cả xe bus con mèo nữa o(>"<o
P/s: tks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao