Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy 1st Kites Anniversary][Ghibli Series][1988] My Neighbor Totoro/となりのトトロ [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 26-4-2013 23:38:38 | Chỉ xem của tác giả
phim này bao nhiêu năm thì mình bấy nhiêu tuổi??? Khi mình có con nhất định sẽ cho con mình xem bộ phim hoạt hình dễ thương này...Thích Totoro quá đi...PHÉP MÀU LUÔN HIỆN HỮU XUNG QUANH CHÚNG TA. CHỈ CÓ TA KHÔNG NHẬN RA MÀ THÔI.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 28-4-2013 00:18:47 | Chỉ xem của tác giả
Bấn Totoro quá
xem các thể loại Ghibi Series thích thật. Xem mãi k chán.. Vừa dễ thương vừa gần gũi lại vừa đáng yêu nữa.
Film lâu rồi, h mới được coi..Nhưng vẫn lôi cuốn như ngày nào.
Hy vọng mấy năm tới sẽ có nhiều bộ film như thế này nữa..
chờ thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 28-4-2013 20:30:10 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đầu tiên đưa mình đến thế giới của Ghibli{:181:}  Không biết đã xem bao nhiêu lần Totoro nữa. Bối cảnh đồng quê đơn giản, yên bình. Nhân vật siêu dễ thương. Totoro cùng mấy đứa đi kèm còn đáng yêu siêu cấp hơn nữa{:159:}  Từ Totoro rồi xem đến Howl's moving castle, Princess Mononoke, Spirited Away... Yêu đến cả giọng seiyuu nữa. Đến hồi Disney chiếu, nghe eng nó cứ lạ lẫm làm sao ấy{:127:} , lại khiến mình quay lại ver sub giọng jap. Lại thấy truyền cảm hơn, xem phim thuyết phục bản thân hơn
Dường như những ai từng xem phim của Ghibli thì không thể không nhớ Totoro. Đã biết Totoro thì không thể ngừng yêu được{:143:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 5-5-2013 18:36:05 | Chỉ xem của tác giả
Totoro-  Ôi phim hay lắm... Mình vẫn thích phim hoạt hình kiểu truyền thống như vậy. Phim của Ghibli luôn chăm chút tới từng nét vẽ. 1 bộ phim từ những năm 80 vậy mà vẫn đẹp lạ lùng. Mình thích cả phần âm nhạc nữa, mới down cả album soundtrack về nghiền ngẫm xong ^^. Nội dung không quá cầu kì, giản dị nhưng để lại trong lòng 1 cảm giác nhớ mãi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 6-5-2013 10:39:32 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem Totoro là khi tv đang chiếu phần giữa phim, thấy Totoro dễ thương quá nên đã muốn xem lại từ lâu, thật may là Kites có sub anime này, đỡ phải tìm vất vả trên mạng, cám ơn sub team nhiều lắm
rất thích đoạn Totoro với lũ trẻ cầu mong cho cái cây lớn lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 18-5-2013 10:05:46 | Chỉ xem của tác giả
Anime này ra vào đúng năm mình sinh- 1988..
Lúc nhỏ mình đã từng được xem trên TV (thì phải?!) nên rất nhớ phân đoạn Catbus và bài nhạc lúc mấy bé tắm chung với bố :)
Nhưng thật sự chỉ xem full (và xem lại rất nhiều lần ^^) trong thời gian gần đây.
mình thấy đây là một trong những tác phẩm hay nhất của Ghibli (nên chính là lí do Ghibli lấy Totoro làm biểu tượng mà :P)
Không chỉ riêng totoro, mà nhiều anime khác của Ghibli, đã giúp mình cảm thấy thêm yêu thiên nhiên, và gìn giữ môi trường xung quanh mình :)
Nhưng Ccũng phải nói đến là những tác phầm của Ghibli thường rất lạ.. khi xem vừa hồi hộp, rùng mình (như xem film kinh dị.. haha), lại vừa thấy đáng yêu, thi vị, yêu đời :)

Công nhận kiếm được một merchandise đẹp của totoro ở VN thiệt là khó =.=
Nhưng cuối cùng thì... mình đã có cả 1 bộ sưu tập totoro bông cute ơi là cute ^^ ròi (hehe)
Mãn nguyện quá đi...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 20-5-2013 12:46:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này vừa hay vừa ý nghĩa!!!

Xem đi xem lại nhiều lần rùi mà vẫn muốn xem!!

Dù không phải phim 3D, ko có những tình tiết gay cấn nhưng lại rất nhẹ nhàng đi vào lòng người!!

Thanks subteam nhìu!!!{:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 30-5-2013 14:43:31 | Chỉ xem của tác giả
ôi, hay quá tìm thấy bộ này rồi. tìm mãi mới thấy. cảm ơn sweetflora vì làm sub cho phim này
mình rất thích ghibli studio. thấy phim nào cũng hay hết.
muốn sưu tập tất cả các bộ phim của ghibli studio
cảm ơn bạn và mong rằng sẽ có nhiều anime hay dc làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 20-6-2013 11:02:22 | Chỉ xem của tác giả
ước gì mình cũng gặp dc totoro nhỉ {:420:}

cái đoạn mà totoro cầm cây dù nhảy lên nhảy xuống mắc cười với dễ thương quá trời..nội dung phim trong trẻo như tuổi thơ vậy{:420:}

hi vọng trẻ em sẽ coi nhiều phim trong sáng nhân văn như thế này

cảm ơn sub team rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 17-7-2013 09:15:41 | Chỉ xem của tác giả
Film dễ thương và đặc biệt ghê, nói chung là phản ánh đủ mọi cảm xúc và ký ức về tuổi thơ của rất nhiều người.
HÌnh ảnh Totoro dễ thương ghê, còn được làm icon của Ghibli nữa chứ, cứ mỗi lần nhìn thấy cái biểu tượng của Ghibli là y như rằng mình lại nhớ tới phim này.
Ôi, thích thích ghê luôn á.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách