Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2011] From Up on Poppy Hill/コクリコ坂から [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 23-6-2014 22:25:48 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là các bạn kiếm được bản raw đẹp quá, ngồi xem mà cứ xuýt xoa hình ảnh sao mà đẹp quá trời, mượt quá, nét quá aahhhhhhh
Câu chuyện dễ thương lắm, ngồi coi mà cứ cười mãi thôi. Thích bài hát cuối phim nhất, bài Sayonara no natsu ấy
Umi thật là một cô gái mạnh mẽ.
Thích kết thúc của phim, dừng rất hợp lí
Gửi lời cảm ơn đến subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 28-6-2014 16:31:19 | Chỉ xem của tác giả
bài ending cuối thực sự rất hay, cảm động, thực sự thì bài đó chỉ cần nghe giai điệu cũng khiến người khác cảm động rồi. Lại là một phim về tình cảm tuổi học trò khác của Ghibli, vẫn rất nhẹ nhàng, sâu lắng, may mắn là kết thúc có hậu, họ không phải anh em, không thì tiếc nuối lắm, hai người thực sự rất dễ thương. Không có đoạn nào là quá khó hiểu như những phim khác của Ghibli, cám ơn subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 18-8-2014 12:54:35 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim nhẹ nhàng mà dễ thương hết mức.
Khung cảnh trong phim đẹp như trong mơ vậy, đến mức mà đứa cháu nhỏ nhà mình khi nhìn qua màn hình cũng fai reo lên: đẹp thế xxxx
Nhạc nền trong phim hầu hết đệm bằng piano, khiến mình xem càng cảm thấy cuốn hút, dễ chịu
Thik bài nhạc cuối phim quá sau lắng, nhẹ nhàng, nghe lần đầu mà như đã ăn vào tim r ý
Mà cái tên phim nghe hoa Anh Túc nghe kì kì, hình như là hoa của cây thuốc phiện
Cảm ơn ST nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 13-10-2014 11:09:09 | Chỉ xem của tác giả
phim này nói về tình cảm học trò thật dễ thương, thêm đoạn các bạn học sinh trong trường chung tay dọn lại khu latin thật khiến người ta muốn quay lại trường học mà ^_^, nhưng mà tình tiết từ gần cuối phim có vẻ hơi nhanh so với mấy đoạn đầu nên mình vẫn thấy thiếu thiếu gì đó T_T, chung quy lại thì đây vẫn là bộ phim hay và rất đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 3-4-2016 19:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những anime mình thấy ưng nhất của Ghibli. Tạo hình nhân vật và nội dung hay, đáng yêu. Nhiều lúc mong ước một cuộc song bình dị và đều đặn như cô bé, sáng dậy cũng ước mình có thể chăm chỉ chuẩn bị đồ, kéo cờ như thế, mỗi tội lười thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 25-8-2016 21:53:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá này, phim nào của Hayao Miyazaki cũng tuyệt hết. Nhạc phim cũng hay nữa, thích Ai Wo Komete Umi với cả Sayonara No Natsu do Aoi Teshima hát, quá hay luôn, nghe đi nghe lại.
Cảm ơn các bạn làm sub nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 18-3-2017 23:42:22 | Chỉ xem của tác giả
phim của Ghibli luôn cho mình một cảm giác êm dịu về những điều nhỏ nhoi trong cuộc sống hằng ngày, chỉ đơn giản là một cơn gió mát giữa một ngày nóng bức cũng đủ hạnh phúc đáng yêu lắm luôn ấy

cảm ơn subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 15-4-2019 23:06:44 | Chỉ xem của tác giả
a hụ hụ then ciu subteam nhiều, tui kiếm mỏi mòn bản đẹp trên mấy web mà hông có, may mà nhớ ra còn tài khoảng trên kites, mừng vler T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 3-7-2019 05:40:59 | Chỉ xem của tác giả
Đúng thể loại film mình thích, nhẹ nhàng, lãng đãng, một chút lãng mạn... Hơi giống tính cách người Nhật. Xem nhiều phim Nhật để học tiếng Nhật hihi.
Thật sự cảm ơn Sub Team rất nhiều ạ <3
Còn ai tới bây giờ vẫn đang xem ko nhỉ :3
7/2019, From Tokyo <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 25-7-2020 15:18:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim mạng lại cảm giác nhẹ nhàng, thanh thản.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách