Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rukato_peo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2012] Marnya Rissaya 2012 | Bee, Tar, Pinky

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 3-11-2012 13:34:58 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 3-11-2012 13:18
Bên CH5 raiting thường thấp nhất so vs 2 đài còn lại
nhưng những phim có Bee đóng ra ...

Hồi đầu mình xem phim Thái cũng ko thích mấy khoản oánh nhau nhưng đến khi xem nhìu nhìu 1 chút thì thấy nó có chút gì đó đặc trưng của phim Thái và hình như lại là điều hấp dẫn mình sau khi đã chán ngấy với mấy vụ ung thư, máu trắng bên Hàn nên mình mới xem phim Thái á. giờ thì mình thường coi phim của Weir bên CH7 thấy ít mấy vụ oánh nhau của đàn bà đó hơn.
Phim này thì Bee và Pinky oánh nhau cũng ko bằng cái phim Cuộc chiến của những thiên thần á, phim ấy oánh nhau ác chiến lun.

@Táo: hix, hình như today chuộng CH5, còn CH7 có Weir của ta thì thấy ít thì phải nhỉ? t hok có tivi nên ko nắm tình hình chiếu phim Thái âu nhưng hy vọng chiếu nhìu phim của beeweir của t á{:418:}

Bình luận

chuộng nhà 5, vì 1 tập có 45' thâu, khỏi cắt  Đăng lúc 4-11-2012 08:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 3-11-2012 13:51:31 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 3-11-2012 13:34
Hồi đầu mình xem phim Thái cũng ko thích mấy khoản oánh nhau nhưng đến khi xem nhìu  ...

ngày trc mình cũng nghĩ là đặc trưng của phim Thái giống như bạn
nhưng sau này xem thêm phim của CH3 và CH7 tháy không phải vậy
phim của 2 đài đó ít hơn hẳn, thậm chí là ko có mấy
chỉ có bên CH5 thì là truyền thống các nhân vật nữ đánh chửi nhau
đây là 1 phần mất điểm của CH5 với khán giả Thái và nước ngoài ( lí do lượng người xem CH5 thường ít hơn CH3 và CH7)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 3-11-2012 14:00:36 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 3-11-2012 13:17
Bên CH5 raiting thường thấp nhất so vs 2 đài còn lại
nhưng những phim có Bee đóng ra ...

Mình ko quan tâm đến vụ rết lắm ^^,vì nếu nói về cái đó thì đúng là CH5 bị áp đảo thật,nhg vì t/cảm cá nhân nên mình vẫn ủng

hộ CH5.Mà thôi đừng nói chuyện đó đi.Mình t8m vụ MR cho xôm nhà nhé,mấy hôm nay mình ngồi hóng quảng cáo,xem họ sẽ

đưa gì lên để thu hút khán giả.Ko ngờ họ đưa ngay màn sự cố ở tập 1 =))rồi lại còn để ra bao nhiêu cảnh đánh nhau ở phần sau

nữa.Chắc là cái ông cắt quảng cáo lại nghĩ mn thik xem đánh nhau,như kiểu TTCNTT hay BMSS rồi.Mình thì vẫn thik mấy tập đầu

hơn,những cảnh mà Ohm Dao mới gặp nhau ý.Có lẽ đấy là những cảnh dễ thương nhất phim.Chứ đoạn sau chỉ thấy mỗi Dao vs

Denee giành giật hãm hại nhau,xem mà chẳng có hứng tí nào.Lại thêm cái kết như sét ngang tai ý.Lại chán lão đạo diễn béo

Mình  hóng xem người ta dịch đoạn cuối nữa,lúc hết phim có để ảnh PeangDao và Denee trên nền xanh rồi cho chạy chữ gì đó

ý,hồi xem chay mình chẳng hiểu họ viết gì nên mog lần này today sẽ dịch luôn đoạn đấy^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 3-11-2012 14:04:04 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 3-11-2012 14:00
Mình ko quan tâm đến vụ rết lắm ^^,vì nếu nói về cái đó thì đúng là CH5 bị áp  ...

vụ dịch chữ hơi khó bạn ạ
theo mình thấy trừ phi là làm sub thì có dịch, còn khi lên truyền hình đoạn đó gần như bị cắt
mình cũng mong họ dịch đoan đó vì mình cũng tò mò ko kém bạn
mà phim này nhìn Bee bị già hơn anh Om 1 chút :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 3-11-2012 14:30:32 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 3-11-2012 14:04
vụ dịch chữ hơi khó bạn ạ
theo mình thấy trừ phi là làm sub thì có dịch, còn khi l ...

Hic,mình thì lại thấy Bee fim này xinh lắm mà,make up cũng khá ok nữa.Ko hiểu sao ai cũng kêu fim này Bee hơi già.Hôm trc' peheomap_lun với quixuan cũng bảo nhìn Bee trong fim trên 30t.Mình thì lại thấy Bee trong fim này trẻ,chắc đầu mình muốn thế nên mắt mình nhìn ra thế luôn rồi ^^
Mà đoạn kết bạn cũng tò mò à,mình tưởng ko ai chú ý đến đoạn ấy vì chẳng thấy ai nói gì.Mình tò mò ko biết họ có nói thêm gì về c/s của Dao sau này,hay bình luận một vài câu gì ko,chứ xem kết như vậy hụt hẫng quá.Nhg thoy,có fim để xem là vui lắm rồi nhỉ.Mà thứ 3 này là có rồi,hôm nay vừa mới ra quảng cáo fim bạn xem chưa?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 3-11-2012 14:45:10 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 3-11-2012 14:30
Hic,mình thì lại thấy Bee fim này xinh lắm mà,make up cũng khá ok nữa.Ko hiểu sao ai c ...

Tại Bee gầy quá nhìn bị già
mình thì mình ko phủ nhận phim này trang điểm đẹp
dù sao nội dung phim cũng về thế giới người mẫu
đương nhiên trang phục và phong cách của diễn viên sẽ vô cùng chăm chút
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 3-11-2012 16:53:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang cực hóng phim này nhá
Nhưng tiếc nỗi nhà mình không có Today..Bùn quá đi
Theo quan điểm của mình,thì mấy cảnh đánh nhau rất là hấp dẫn đó chứ.Mình rất là thích xem mấy cảnh đó ^^ Càng ác càng hấp dẫn mà
Phải mấy bác Today siêng 1 chút thì phim nhà 3 nhà 7 cũng sẽ được mua về,dân mình sẽ có nhiều phim hay và chất lượng hơn....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 3-11-2012 21:23:01 | Chỉ xem của tác giả
Cũng có thể do phim này nói về sàn castwalk nên nhiều khi phong cách trang điểm nó khác và bản thân phim này Bee gầy quá nên nhìn Bee zừ hơn anh Tar nhưng thật ra có nhiều cảnh Bee xinh ghê, mình thích khúc Ohm cầu hôn Dao ế, chỗ ấy Bee xinh lém.
Đúng ta mấy tập đầu thích coi hơn n Táo nhỉ? lúc đó Dao còn ko ưa anh Ohm mà anh ý thì đã bị trúng tiếng sét ái tình ngay từ đầu goy
Phim này hồi đầu t xem ko thích Pinky, cũng ko thích nét đẹp của Pinky, sau khi đổ Pinky với Weir coi lại cái clip giới thiệu trên today TV thì t lại thấy Pin xinh và dễ thương, chắc có xem lại t ko ghét vai của Pin nữa đây, hihi{:438:}

Bình luận

trời  Đăng lúc 4-11-2012 08:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 4-11-2012 08:23:13 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 3-11-2012 14:45
Tại Bee gầy quá nhìn bị già
mình thì mình ko phủ nhận phim này trang điểm đẹp
dù  ...

tính ra thì nhà 5 kết có hậu đó bạn, đa số mấy film mình coi của Bee và lão Pong già đó, toàn có hậu. Nhưng chả hỉu tự dưng film MR lại kết kiểu chuối củ thía nài. Lão đạo diễn béo già, chân lông đó (nổ dùm ổng {:438:}) lại cho sửa cái khúc mà ông Cọp thiêu Deenee áh, nhưng lại ko sửa cái kết, và film này làm lại kịch bản hồi 1999 áh , nên chắc để nguyên hàng, ko có thay tem {:441:}. Còn mấy vụ đánh nhau áh, ko sa0 âu bạn, hình như cái này là cái đặc trưng của nhà 5, mổi nhà có sự khác nhau thế mới hay chớ. Còn nhà 3 và nhà 7 nhiều người xem là vì nó ít tập, tình cảm giữa N'ek và Pra'ek lại ngọt ngào và đc khai thác triệt để trên film, kiểu như Yadech nhà 3 đó, coi film mà cứ ngất lên ngất xún vì 2 đứa nó ngọt ngào lúm cơ
@Bon: làm như heo có vậy, thoi đành vác xác ra tiệm mua đĩa coi cho ròi, tội nghiệp Bon, vì bên VN ai mừ ko biết Bee, chỉ làm 1 cuộc đổ bộ trên Tv thoi là ng` ta mê đắm, khửa khửa. Yadech mà lên TV chắc heo nhảy lên vui sướng thoi {:290:}. Ừa mà nhắc mới nhớ, sa9 mấy ổng ko mua film Buang Ruk Kamatheo nhầy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 4-11-2012 12:30:01 | Chỉ xem của tác giả
peheomap_lun gửi lúc 4-11-2012 08:23
tính ra thì nhà 5 kết có hậu đó bạn, đa số mấy film mình coi của Bee ...

mình chưa xem bản 1999 nên chưa so sánh đc gì nhiều
còn về khoản đánh nhau thì có thể có để tăng kịch tính
nhưng nếu qua nhiều thì lại làm phim trở nên thiếu giá trị nhân văn T.T
còn vụ CH3 với CH7 thì ko phải phim nào mình cũng thik
CH3 thì quá trong sáng, như kiểu phim cho thiếu nhi ấy, mà thiếu nhi bây giờ cũng lớn hơn thiếu nhi ngày xưa gấp mấy lần :D
còn CH7 là có vẻ tạm ổn nhất, khá dung hòa :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách