Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rukato_peo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2012] Marnya Rissaya 2012 | Bee, Tar, Pinky

[Lấy địa chỉ]
91#
 Tác giả| Đăng lúc 27-9-2012 20:05:09 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 27-9-2012 19:38
mình ko hiểu về giải trí Thái nên muốn hỏi
để hiểu thêm
N'ek và p'ek là tn??

ko có j đâu ^^

cũng có thể nói film đài 5 có vẻ kén ng xem,
ko như đàii 3 và 7, fong fú dạng film
vs cả đài 5 film thường cỡ 30 tập đổ lên là ít, (tính ra 1ep 45p -> 2ep Ch5 = 1 ep Ch3, 1 bộ 30 ep Ch5 = 1 bộ 16- 15 ep ch3, cũg như nhau)
khúc giữa thường lê thê, ng xem bị oải nh.
mà cũng hiếm có Engsub nên ko tiếp cận đc nh như đài 3, 7

cá nhân mình tiếp xúc film đài 5 đầu tiên, bắt đầu từ Pong Bee (VN mình toàn chiếu film đài 5 :)) ) nên thàng ra quen, xem đc hết
cũng có thể nói film đài 5 tuy ít nhưng chất lượng cũng khá chất, từ nội dung, cách xây dựng film, nv cũng như diễn xuất của diễn viên ^^

Bình luận

theo H nghĩ áh, thì mấy film bên Trung cũng 29-30 tập, mà lại hay chíu bên VN nên VN hay lấy film của nhà 5 là fải  Đăng lúc 28-9-2012 10:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 27-9-2012 20:09:45 | Chỉ xem của tác giả
rukato_peo gửi lúc 27-9-2012 20:05
ko có j đâu ^^

cũng có thể nói film đài 5 có vẻ kén ng xem,

mình mới đầu chả biết đài nào cả
chỉ xem là xem
sau này vào đây mới phân biệt 1 chút
cơ mà đài 5 thấy phim lúc nào cũng phải túm tóc đánh nhau cơ mà dv diễn tự nhiên
mình nhớ xem phim wanida ấy
nhiều lúc ko đánh nhau mà vẫn tức
diễn viên biểu cảm quá nghèo nàn
nhiều đoạn toàn gần kiss thì chả kiss
ko phải mình thik kiss nhưng có những lúc nó cũng cần cho người xem thấy hợp lí
đằng này thì T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 7-10-2012 11:35:11 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 27-9-2012 20:09
mình mới đầu chả biết đài nào cả
chỉ xem là xem
sau này vào đây mới phân biệt 1 ...

Hóa ra mn sang cả bên này chơi nữa à ^^.Mình từ hồi xem cái kết tự kỉ luôn rồi,chả muốn ngó gì đến MR nữa.Nhg mà nghĩ thế thật phân biệt đối xử,mà trong fim này Bee rõ xinh đâu ý nên mò về đây,ko ngờ mn bàn tán xôn xao thế mà mình ko biết
Có gì mình với bạn t8m thêm về fim này đi.Bạn xem hết 25ep chưa.Có mấy cái clip hậu trường khá vui nữa,để mình lôi về bên này cho xôm

Theo mình đoán thì show này đang nói về những cảnh có trong MR,đoạn cuối có phần MC bảo Bee và Pinky đổi vai cho nhau,Bee đóng Denee còn Pinky đóng Dao.Mình chỉ đoán đc mỗi đoạn đấy thôi^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 7-10-2012 11:46:03 | Chỉ xem của tác giả
Đây là clip họp báo phim này,trông Bee xinh nhỉ

Wow dara của một ep trong phim.Đại khái là CT này hay đi bám hậu trường mấy fim đang quay,mình hiểu như vậy bạn ạ ^^

Sau fim này Bee vs Pinky đi show cùng nhau nhiều lắm.Còn một tập wow dara nữa nhg mình chưa tìm thấy.Để hôm nào phải lộn p tìm cho bạn coi.
Mà nói mấy vụ kiss trong fim công nhận ức chế thật.Những đoạn hay như thế mà chẳng có lấy nổi một real kiss.Chắc tại Bee nhà mình ko chịu kiss vs anh Tar đã có ny rồi.Bên Thái hình như một cảnh kiss ko phải do đạo diễn mà do 2 dv có chịu kiss thật ko,thg` thì các n'ek ít chịu cho p'ek kiss hay sao ý,mình thấy bên ấy kiss giả chuyên nghiệp lắm.Hồi PongBeePang sang TQ cô MC còn mời PongBee kiss giả cho mn xem nữa mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 7-10-2012 12:58:03 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 7-10-2012 11:35
Hóa ra mn sang cả bên này chơi nữa à ^^.Mình từ hồi xem cái kết tự kỉ luôn rồi,ch ...

mình xem lướt thôi
xem đến đoạn cuối thấy cái kết chuối quá >.<
mình ko hiểu sao biên kịch lại nghĩ ra cái kết lãng xẹt kiểu này
cái kết kiểu đấy làm mất đi ý nghĩ của phim
khổ thân Bee
tài năng của Bee đang bị CH5 sử dụng 1 cách hoang phí :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 7-10-2012 12:59:56 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 7-10-2012 11:46
Đây là clip họp báo phim này,trông Bee xinh nhỉ
3MGQERDNuPs[/utube]
Wow dara của một ep tr ...

bên Thái dv đc tự do nhỉ
đc quyết định có kiss hay ko
theo mình có ny hay ko thì ko quan trọng
quan trọng là hiệu quả với bộ phim
:D

Bình luận

luật này là tn??  Đăng lúc 7-10-2012 02:28 PM
đó là luật bạn ạh, ko fải do ai quyết định âu, nhưng mừ trong 1 số film của Ann, Ploy, Pong nữa (bít nhiu ây thoi) vẫn Real Kiss mừ  Đăng lúc 7-10-2012 02:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 7-10-2012 13:13:09 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 7-10-2012 12:58
mình xem lướt thôi
xem đến đoạn cuối thấy cái kết chuối quá >.<
mình ko hiểu sao b ...

Mình thấy fim của ông đạo diễn Ch5 hầu như toàn thế.Mở ra rõ lắm cái rồi kết thì mọi thứ đứt phựt hết.Fan tha hồ mơ mộng rồi cũng vỡ mộng tự kỷ hết.Thực ra mà nói nếu fim ko có Bee mình ko xem đâu.Đúng là mấy lão đạo diễn phí hoài tài năng của Bee ghê gớm, mà Bee lại lỡ làm trụ cột của Ch5,chả sag đài khác đc mới tiếc chứ
Còn vụ kiss kia là mình đọc bên Dan,theo mình thì cái đó ko phải là tự do mà chắc là phong tục bên đấy nữ ko nên cho nam kiss nhiều quá chăng ^^.Hồi trc' n'ek kiểu mẫu còn ko đc cho bạn trai ( trong fim) nắm tay cơ.Nhg h thì khác rồi=)).Mà cũng mỗi cái đài Ch5 này mới toàn kiss giả.Chắc bọn m` xem fim nc khác thấy chả có chuyện kiss giả nên lạ ý mà,m` mới đầu cũng thấy lạ bỏ xừ,nhg giờ cũng quen r`.Miễn là có Bee để xem là thik rồi

Bình luận

đỡ hơn nhà 7 là ok òi, tuy ko ngắn như nhà 3, 7 nhưng ai cũng thích kết nhà 5 hơn  Đăng lúc 7-10-2012 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 7-10-2012 13:22:21 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 7-10-2012 13:13
Mình thấy fim của ông đạo diễn Ch5 hầu như toàn thế.Mở ra rõ lắm cái rồi kết thì ...

mình đc biết Thái Lan là nước khá thoáng trong các vấn đề 18+
vậy sao có mỗi cảnh kiss mà ngại =.=
nói Bee làm trụ bên CH5 nên ko đi đóng các đài khác cũng ko đúng
vì Pong cũng đc coi là trụ mà thỉnh thoảng vẫn nhảy sang đài khác đóng
Mình rất hy vọng Bee tìm đc nhiều kịch bản hay, có ý nghĩa
và có thể chuyển đài , chứ thế này thì :((((((((((((

Bình luận

vậy mong Bee kí hợp đồng vs hãng khác đi ^^  Đăng lúc 8-10-2012 08:01 PM
Bee kí hợp đồng vs Excat mà Excat chuyên sản xuất phim cho CH5 bạn à ^^ mà mình ko thích real kiss lắm hihi  Đăng lúc 8-10-2012 06:13 PM
thì đang mong Bee kí hợp đồng vs đài khác mà :D  Đăng lúc 7-10-2012 02:27 PM
cái đó là do dv ký hợp đồng với đài nào thì đóng cho đài đó thoi  Đăng lúc 7-10-2012 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 7-10-2012 16:39:52 | Chỉ xem của tác giả
ga_ngo1603 gửi lúc 7-10-2012 13:22
mình đc biết Thái Lan là nước khá thoáng trong các vấn đề 18+
vậy sao có mỗi cảnh ...

à,thực ra thì mình cũng ko rõ lắm nên chỉ nói những gì mình biết thôi ^^.Mình tưởng bạn bảo có thông tin gì thì nói cho bạn,ko ngờ bạn còn rành hơn cả mình.Giờ chả biết nói gì nữa,mog thì đương nhiên là mog Bee đi đóng đài khác rồi nhg chắc phải có lí do gì thì Bee mới ko qua ch3 hay ch7 chứ nhỉ.Mình ko nghĩ là do Bee ko tài năng bằng dv bên đấy đâu,thế thì chỉ còn giải thik là vì Bee là trụ cột của ch5 như kiểu chú Captain thôi chứ.Nhg mà mình nghĩ Bee đóng fim cho ch5 cũng ko hẳn là chán quá mà.Nếu ss ý đã quen vs cách làm việc bên này rồi ko muốn sag các đài khác thì sao.Mà thoy mình nói thế này ko hay cho lắm.Chỉ tại cái kết MR này kéo theo bao nhiêu hệ lụy,làm mn chán ch5 luôn r`

Bình luận

hòi lúc Bee cũng từng đóng bên nhà 9 mừ  Đăng lúc 8-10-2012 07:15 AM
ko, nhà 5 áh, ss Bánh nói là cái kết có hậu hơn nhà 7 đó T  Đăng lúc 8-10-2012 07:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 7-10-2012 18:07:45 | Chỉ xem của tác giả
apple_luvbee gửi lúc 7-10-2012 16:39
à,thực ra thì mình cũng ko rõ lắm nên chỉ nói những gì mình biết thôi ^^.Mình tư ...

thật là mình ko biết nhiều về giới giải trí Thái
mình chỉ từng đọc 1 bài báo về gái Thái
nên đoán vậy thôi
tóm lại ai cũng ức chế với cái kết >.<
mà ko biết Bee có dự án truyền hình nào mới ko vậy??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách