Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: .Me.
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Hoa tỷ đệ 2 / 花儿与少年 2 | Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên, Dương Dương, Trần Ý Hàm | Vietsub E11 END HD Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-6-2015 02:48:37 | Chỉ xem của tác giả
Thấy ep 2 của kites hạnh phích quá   Cứ tửng các bạn thôi cơ vì nhiều nơi khác cũng làm. Nhưng mà vẫn yêu và nâng niu bản của kites nhất. down về ngắm lại . Tiếng kêu của ông Dê trên cầu quá ghê bị nhà đài phát đi phát lại, Nhọ .
Xem đến ep 4 5 xong quay lại hồi đầu này thấy mn còn ngại ngại nhau cun quá xá :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 2-6-2015 09:37:42 | Chỉ xem của tác giả
móa ơi Doanh Doanh của lòng em
đã bao nhiêu năm rồi sao chệ vẫn xuynh đẹp tuyệt trần như hồi tiếu ngạo giang hồ vợi
bị rụng tim trước nụ cười của chệ, êu chệ chết mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 2-6-2015 14:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Xem cũng thấy tội cho Sảng, em nó là em út lại phải lo hết cho cả đoàn. Mà kiểu tự đặt áp lực cho bản thân sợ mọi người không thoải mái nên em nó mới khóc. Mà khổ thân đời em nó khóc mọi người lại khó xử. may mà mọi việc cũng đâu vào đấy!
Mà thích chị cả quá đi, chị bắn t.a cũng cứ vèo vèo, ma phong cách của chị thật khiên người khác ngưỡng mộ! :">
Cái lúc Tỉnh nó đến, em Sảng như kiểu thấy người thân ý! :">
Mà bạn Tỉnh có vẻ cũng bảo vệ chăm sóc em nó nữa. hị hị!
còn bạn Dê ý, bạn ý có vẻ thân với chị Hàm nhất nhở! :"> Lúc đi chơi cũng bá vai bá cổ chị ý nữa!

Đoạn pre lại thấy Sảng nó khóc nữa rồi. Haizz, biết là em nó có nhiều trách nhiệm phải gánh nhưng nếu em nó tiếp tục khóc nhiều nữa sẽ khiến mọi người trong đoàn khó xử hơn nữa sợ khán giả không thích em ý. :"< Mà hình như có tý cao trào đoạn em ý tranh cãi cả với bạn Tỉnh ah? :"<

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 3-6-2015 11:26:18 | Chỉ xem của tác giả
tieuthat17 gửi lúc 1-6-2015 05:59 AM
Xem xong tập 3 và 4 đoạn DD đi lạc thấy bực mình Trịnh Sảng ghê. Nghĩ sao mà khẳng đ ...

Nhưng bạn ơi sao bạn không thấy đoạn đi lấy đồ ăn Sảng cũng thấy hối hận và muốn đi tìm Dê rồi! Sảng có cái sai của Sảng là cứ khăng khăng là Dê sẽ về được vì có địa chỉ và ipad nhưng khổ nỗi Dê nó nhọ và bất cẩn chả mang theo cái gì luôn, tiếng Anh cũng ko biết.

Nhưng để nói khách quan, đây là 1 show truyền hình. Dê cũng 24 tuổi và không đi một mình. có VJ đi cùng Dê mà nên mọi người ném đá Sảng quá nhiều như vậy cũng thật không công bằng cho Sảng.

Ai cũng có những có những lúc quyết định sai lầm. Sảng nhận ra việc mình không đi tìm Dê là sai rồi mà. Nhưng lúc đó chắc đầu óc nó cũng nghĩ nhiều thứ cỗng với việc nó tự làm bản thân áp lực nên mới suy nghĩ chưa thấu đáo thôi.

Chuyện lúc Dê về Sảng chỉ "Ah" thì lúc nói chuyện Sảng cũng nói rõ mà. Lúc Sảng "Ah" thì không còn vì Sảng giận Dê nữa mà là em nó tự thấy có lỗi và ngại ngùng không biết phải nói như thế nào. Sảng nói lúc đầu giận Dê vì không chịu nghe Sảng dặn dò mang địa chỉ theo, đấy cũng là bình thường mà. Nếu bạn đặt bản thân vào vị trí của Sảng phải dẫn cả đoàn, lo cho mọi người nhưng sau vì Dê không chú ý nên lạc như vậy thì Sảng giận chả nhẽ sai. Quan trọng là sau đó Sảng tự thấy bản thân mình nhưu vậy là không đúng, là ích kỷ nên Sảng không biết phải nói sao với Dê cả. Sảng thấy có lỗi với Dê nhưng không biết làm sao để mở lời. Bạn cũng biết mà, đôi khi "xin lỗi" là lời khó nói ra nhất.

Có thể do cách biên tập nên mọi người thấy quá bức xúc nhưng ngay trong ep đấy, các chị cũng nói chuyện và nói hiểu cho Sảng, tức là việc đó lúc bấy giờ với mọi người trong đoàn không quá nghiêm trọng.

Tớ từng dẫn nhóm đi du lịch, chỉ ở Sapa thôi nhưng cũng phải lo hết, mọi người đưa tiền cho tớ và bảo tớ cứ tùy chọn phòng, chỗ ăn, đặt xe... Nên tớ hiểu 1 chút cảm giác của Sảng. Đương nhiên ở đây mọi người cũng giúp đỡ Sảng rất nhiều. Nhưng ý tớ muốn nói là trách nhiệm khi bạn dẫn đoàn đi. ĐI ăn ko ngon, mọi người không vui, người dẫn đi là bạn tất nhiên có trách nhiệm. Dù thực ra chả ai có kinh nghiệm nên ko quy trách nhiệm cho bạn nhưng bạn vẫn sẽ thấy có lỗi. Và ở đây Sảng nó phải lên lịch trình đi chơi, đi ăn sao cho vui vẻ, thoải mái nên lúc nào nó cũng tự treo áp lực lên đầu mình. (Không muốn con bé nghĩ quá nhiều và tự áp lực nhưng tính nó thế :v )

Vậy thôi, tớ mong bạn có thể thông cảm một chút cho Sảng khi đặt mình vào vị trí của Sảng.
Mình vốn không phải fan của Sảng. Xem show lúc mới đầu là vì Dê cute nhưng giờ thì thích tất cả mọi người. Lúc mới bắt đầu thấy Sảng nó cứ khóc nhiều cũng không thích nhưng sau thấy nó bị ném đá quá nhiều vì chuyện Dê đi lạc thì mình lại thấy thương Sảng. Haizz.

Sảng cũng chỉ là người, và không thể tránh được sai lầm. Vì sao không nhìn vào nhưng việc tích cực Sảng đã làm mà chỉ lấy việc Dê đi lạc để ném đá em nó như vậy. Lúc cần tìm nhà ở, lúc lo ghi chép thu chi, lúc lo cho chị Tịnh mệt mỏi ko tham gia đua thuyền được... Sao không nhìn vào những việc tốt của em nó chứ? Haizz!

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 3-6-2015 22:11:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc trên Facebook về vụ Dương Dương đi lạc, bên nào cũng có lý do của bên nào, hôm nay rảnh rỗi lôi ra xem thế nào. Xem xong thiệt đồng cảm với mấy bạn anti ghê, bởi nhìn kiểu nào cũng thấy nên lập tức đi tìm Dương Dương rồi mà.

Bình luận

Bạn ý có phải đi lạc đâu mà "lập tức đi tìm"  Đăng lúc 14-6-2015 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 4-6-2015 22:15:39 | Chỉ xem của tác giả
Tập đầu không biết đã có Tỉnh Bảo chưa nghe nói e í đi muộn hơn so với đoàn mấy ngày
Hóng quá hóng quá, zợ chồng gương mẫu của tui.
Trần Ý Hàm thì biết lâu rùi, từ hồi e ý còn hoạt động nhiều ở Đài Loan, Dương Dương biết từ hồi Tân Lạc Thần truyền kỳ chiếu trên vtv, lúc xem khá thương cho e í.
hóng phim này quá.sốt ruột chờ đến tập cuối quá đi
thích tất cả các anh chị luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 6-6-2015 10:30:35 | Chỉ xem của tác giả
Hóng Hoa tỷ đệ mùa này cực kì í  yêu subteam mình ghê gớm  chỉ còn mấy ngày nữa là bắt đầu chiếu tập đầu tiên r :3 t là fan Nhọ ngơ, hóng cháu nó trên show  
có 1 sự thật ko thể ngờ là Trịnh Sảng sinh năm 91. Trước giờ t cứ tưởng chị ấy sinh năm 89 cơ )
Đặt gạch hóng nàooooooooooooooo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 8-6-2015 09:27:12 | Chỉ xem của tác giả
Tập 7 ~
Mấy tập gần đây 2 bạn trai vất vả ghê, cái màn vác vali đúng kinh hoàng.
Tỉnh Bảo làm hướng dẫn viên, áp lực lớn, được cái thích chọc cười, nên cả đoàn vui.
DD tốt tính, hay cười, xem ngày càng thích, nhất là màn lái xe chở mọi người, ghi điểm tuyệt đối với các chị trong đoàn rồi. TB với DD đôi này hài hết biết.
Tập nào cũng có người tâm tình ko tốt nhỉ. Nhưng tùy tính cách mỗi người mà kiểu bộc phát khác nhau. Ninh Tịnh gặp chuyện khó đều nói ko làm đâu, nhưng mà cuối cùng lại là người hăng hái nhất, tính chị bộc trực dù có bực mình cũng một lúc là quên. TB tập trước khổ quá cũng chán đời, cơ mà có chút xíu thôi.

Tập này diễn biến tâm trạng của Hứa Tình sao mà nhanh vậy, tự dưng tâm trạng cả tập không tốt rồi 'bạo phát' luôn. Thấy trên mạng nói chị tính tiểu thư nên thích được người khác vây quanh dỗ dành, mùa 1 có nhiều người hay dỗ dành chị. Mùa 2 mấy tập này ai cũng vất vả tâm trạng mệt mỏi, các bạn trẻ hay chơi với nhau với lại dường như thích chị Ninh Tịnh nhiều vì tính chị ấy khá thú vị. TB thì cũng hay bám theo chị Mao A Mẫn kể chuyện 'người Đông Bắc' (hài muốn chết). DD mấy tập đầu cũng hay đi theo chị Hứa Tình, mấy tập sau lo này lo kia nên ít. Mình thấy tính Hứa Tình ko được kiên nhẫn, thích nhanh gọn lẹ, mà mọi người đông mỗi người một ý lại hay nhường nhau nên mỗi lần chia việc, chia chỗ ở là hay kéo dài thời gian. Chị này cũng ko kiềm chế được cảm xúc, tâm trạng ko vui là có thể kéo mọi người ko vui theo (câu trả lời của chị nghe hơi nặng, trả lời xong mọi người cũng tản ra ko muốn chơi nữa). Tuy vậy cũng ko biết đây có phải trò của nhà đài hay ko mà cũng ko hiểu lắm, Hứa Tình cả trong Hoa tỷ đệ và cả Happy Camp đều thể hiện thích mùa 1 hơn, mà sao chị í lại bỏ giữa chừng mùa 1 nhỉ (ko coi nên ko biết).

Bình luận

ra là vậy, tại ban đầu mình xem phản ứng của nhiều người ko thích chị Tình đi mùa 2 mình tưởng mùa 1 có vấn đề gì  Đăng lúc 13-6-2015 02:45 PM
chỉ là 2 ngày cuối Hứa Tình có việc nên phải về thôi :)) đoạn chia tay cảm động lắm chứ ko phải bỏ về đâu  Đăng lúc 8-6-2015 10:02 AM

Rate

.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-6-2015 17:05:43 | Chỉ xem của tác giả
Hoa Tỷ Đệ - S02 - E03

Thumb:

Have fun.!!!

Rate

.Me. + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 8-6-2015 19:37:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem show này vì thấy phần 1 quá hay. Các thành viên mỗi người 1 tính cách nhưng luôn quan tâm, giúp đỡ lẫn nhau. Lúc đầu xem phần 2 mặc dù ai cũng biết nhưng chưa ấn tượng với nhân vật nào. nhưng xem qua mấy tập, thực sự ấn tượng với tính cách nhí nhánh, đáng yêu của Ý Hàm, chị đúng là Vitamin của cả nhóm, luôn quan tâm và giúp đỡ mọi người. Dương Dương thì cute vô đối. Tỉnh Bảo hài hước, tình cảm, quan tâm đến mọi người, Ninh Tịnh tuy có điệu đà, nhưng được cái tính chị rất thẳng, nghĩ gì nói đấy nên mình cũng rất quý chị. Mình ko ấn tượng với chị cả cho lắm, so với phần 1 thì chị Phối Phối xuất sắc hơn nhiều. Chị Tình phần 1 đáng yêu hơn, sang phần này mờ nhạt quá. Lúc đầu mình còn nghĩ, nhẽ ra chị đã tham gia mùa 1 rồi thì mùa 2  chị phải có sự thay đổi, phải là người tích cực nhất, nhưng có lẽ cũng bởi vì chị không tìm thấy ai hợp với mình, kể ra cũng tội. Trịnh Sảng, phải nói thế nào nhỉ, mình không ấn tượng lắm, hơi bảo thủ, hơi cố chấp, mặc dù bạn ý cũng đã cố gắng hết mình để lo cho mọi ng, hơn nữa lại là em út, nên mình cũng thông cảm cho bạn ý.
Cơ mà mình không hiểu cái đài Hồ Nam này cho lắm: hình như show này để PR cho đôi Nhiên-Sảng hay sao mà mỗi lần có đoạn 2 bạn ở bên nhau thì lại tạo hiệu ứng, nào trái tim, nào sét đánh,...nhưng mình thấy, thực ra hai bạn này đâu có thân cho lắm, Trịnh Sảng có lẽ ko được lòng mọi người cho lắm nên ko mấy ai quan tâm, dĩ nhiên Nhiên quan tâm đến Sảng vì hai người đã quen biết nhau trước đó. Ngoài việc quan tâm Sảng, mình thấy Nhiên thân với Dương Dương, Ý Hàm hơn cả. Mình thích nhất những đoạn 3 người nói chuyện với nhau, vô cùng sảng khoái. Trong khi đó, những đoạn Dương-Hàm thì cắt hết.
Mà hình như Dương ko thích Sảng cho lắm thì phải, mình để ý từ đầu đến giờ, chỉ có mỗi tập đầu tiên, lúc Nhiên chưa đến, Dương chăm sóc cho sảng, nhưng sau này, hình như Dương ko bao giờ bắt chuyện với Sảng thì phải. Dương luôn luôn quan tâm, ôm các chị, nhưng chưa thấy Dương ôm sảng bảo giờ, có lẽ phải đợi đến ngày thứ 15, khi 2 người nói chuyện ở biển xong tình hình mới được cải thiện.
Nhưng dù thế nào thì vẫn hóng sub tiếp, vì lỡ xem rồi, lỡ yêu Hàm-Dương-Nhiên rồi. Hy vọng sau này nhóm sẽ hòa đồng và đoàn kết hơn.

Bình luận

Chắc gì đã là không được lòng mọi người nên không ai quan tâm?  Đăng lúc 14-6-2015 10:51 AM
Thật ra việc Dương ko ôm Sảng cũng dễ hiểu vì Dương mà ôm Sảng lại bị lên tít là yêu nhau ngay Các chị kia thì lớn tuổi rồi nên đỡ ngại. Còn hai bạn cũng có trao đ   Đăng lúc 10-6-2015 11:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách