Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Great Gatsby - Gatsby Vĩ Đại (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 14-10-2013 21:43:48 | Chỉ xem của tác giả
Truyện thì đọc rồi, biết phim đã lâu, luc phim chiếu rạp thì lại bận thi cử nên cũng chẳng có thời gian coi , giờ Kites sub thế là hì hục tải về xem

Xem TGG chắc chắn sẽ làm mãn nhãn người xem bởi sự xa hoa giàu có tột bậc , tòa lâu đài , thời trang quý tộc lắm tiền .

Lại có Leonardo đẹp trai phong trần và nhạc phim được hát bởi Lana Del Rey với Young and Beautiful đầy ám ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 14-10-2013 21:59:03 | Chỉ xem của tác giả
Có thấy qua cuốn Gastby vĩ đại (2013 - NXB Lao Động)
nhưng mình nhớ k nhầm bản cũ lại là Đại gia Gastby (2009 - NXB Hội Nhà Văn)
=> có lẽ là đã hiểu theo cách khác chăng?
Dù sao cũng có LD đóng nên down về coi thôi :'>
Tks st ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 14-10-2013 22:11:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhận ra anh đóng vai Nick, anh ấy đóng mấy phần đầu của Người dơi, lâu lắm rồi mới được coi một bộ phim tuyệt vời thế này, lúc đi coi phim ở rạp mình đã bỏ qua may mà subteam làm ko thì đã bỏ lỡ một bộ phim tuyệt vời thế này, tình yêu của Gatsby dành cho Daisy thật đẹp, một tình yêu chân thành và thuần khiết đến vậy, đáng tiếc đã trao nhầm người. Âm nhạc tuyệt vời, mình ko biết diễn tả thế nào nữa, cảm xúc rất nhiều nhưng đọng lại ko tan là nỗi tiếc thương, làm mình rầu rĩ cả buổi :(. Loenardo thật tuyệt vời, tình bạn giữa Nick và Gatsby cũng thật đẹp.
CẢm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 15-10-2013 11:09:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, buồn!!! Cả cuộc đời mãi chờ đợi và đuổi theo một tình yêu xa vời. Tưởng rằng sự hào nhoáng ,danh vọng có thể đưa tình yêu trở lại, nhưng rất tiếc cái giá phải trả không chỉ là sự cô đơn mà còn là cái...mạng nữa :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 15-10-2013 14:39:03 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Subteam. Phim hay, kịch bản miễn bàn, diễn viên thì toàn hàng khủng {:408:} Leo đóng ngày 1 cuốn hút hihi{:445:}. Tuy nhiên tiểu thuyết Gasby diễn ra trong thời đại nhạc Jazz của thế giới. Vậy mà trong phim lại dùng nhiều dubstep quá nên hơi bị tụt cảm xúc về vụ nhạc nhẽo khi xem {:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 15-10-2013 18:51:27 | Chỉ xem của tác giả
Kites chọn phim làm sub thì mình khỏi lo về chất lượng rồi, cám ơn các bạn rất nhiều vì đã đem lại cho mình những giây phút giải trí tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 15-10-2013 21:16:35 | Chỉ xem của tác giả
Hồi hè thấy mọi ng` khen phim hay lắm mà bỏ lỡ mất
May quá st sub phim này r
Leo đóng nữa ~ rất kì vọng nha
Cảm ơn subteam ạh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 15-10-2013 21:31:41 | Chỉ xem của tác giả
Thấy bác dicrapio là phải down ngay{:445:}
Phim của bác ý phim nào cũng chất vãi
thaks sub team nhiều {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 15-10-2013 22:48:41 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim của Leonardo, vấn đề là câu chuyện phim ở đây đọc rất hấp dẫn, và mình muốn đi vào cốt truyện của phim, sẽ dow về xem và tận hưởng, cuộc sống, tình yêu và moi thứ, hihi
Thanks st nhìu lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 15-10-2013 23:25:54 | Chỉ xem của tác giả
Trong đám tang của Gatsby, bố của anh ta (nhân vật không có trong phim) cũng tâm sự với Nick rằng: “Nếu còn sống, thể nào nó cũng thành một người lớn lao. Một người như James J.Hill (theo chú thích của dịch giả Trịnh Lữ là người xây dựng hệ thống đường sắt Bắc Mỹ, được mệnh danh là Người xây dựng đế chế Mỹ).

Tiếc thay, những flash-back về một Gatsby của quá khứ trong bộ phim của Baz Luhrmann cũng chỉ là kể về một kẻ tham vọng, tận cùng tham vọng, để đổi đời bằng mọi giá và thực hiện “Giấc mơ Mỹ” của mình rồi cuối cùng phải trả giá. Một người như thế, không có lý do nào để gọi anh ta là “vĩ đại”!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách