Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012]Tứ đại danh bổ/四大名捕/The Four - Vietsub HD completed/ OST Vietsub #68

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 6-9-2012 13:10:06 | Chỉ xem của tác giả
Hix , phim này mới ra ở rạp mà đã có HD luôn rùi à , sao mãi không thấy phim Step Up Revolution HD nhỉ {:285:}

Bình luận

À không , chỉ là thấy phim Step Up chiếu sớm hơn phim này mà chưa có HD mà phim này đã có rồi ấy mà  Đăng lúc 6-9-2012 02:08 PM
xin
Phim mới ra rạp VN nhưng bên Tàu đã chiếu lâu rồi ^^ Step 4 sao hỏi ở đây  Đăng lúc 6-9-2012 01:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 6-9-2012 23:02:50 | Chỉ xem của tác giả
uầy. mới đó mà đã có subviet rồi à :D. thế sao the thieves chưa có sub nhỉ :D. Down về xem mới đc. Lâu rồi k xem phim Trung @@

Bình luận

ừa. mình biết rùi nhưng trên mạng chưa có bản vietsub nào cả trong khi phim ra lâu rồi. mình thấy lạ :D  Đăng lúc 10-9-2012 08:56 PM
the thieves là bên Kmovie mà bạn  Đăng lúc 10-9-2012 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 7-9-2012 00:12:43 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là bên ấy đang quay phần 2, chắc chắn sẽ tiếp nổi thành công của phần 1 thôi.

Nghe nói phần 2 làm rõ sự mất tích của An Thế Cảnh ở cuối phần 1.

Xem phim cảm thấy hả hê lắm lắm. Đáng đời em Thảo Mai, tuy xinh mà thủ đoạn quá...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 7-9-2012 08:14:58 | Chỉ xem của tác giả
thật sự film làm khác với truyện quá, nhất là nhân vật Vô Tình, sướt mướt quá, chả xứng với cái tên tí nào.
Trong truyện Vô tình là người tuyệt đỉnh thông minh, chuyên dùng ám khí, trong film thì toàn lợi dụng cái gì gọi là "siêu năng lực" ấy, k dùng võ công tí nào cả, còn Lãnh Huyết thì dùng đao, mãi sau mới ra cái kiếm, mà thực tế thì dùng kiếm mà, là người của Lục phiến môn @@ Truy Mệnh thì vừa già vừa xấu, lại còn xuất thân là đòi nợ thuê nữa chứ :| trong khi trong truyện đều là đệ tử của Gia Cát Tiên Sinh nuôi dạy từ nhỏ.
Mà nói về Gia Cát tiên sinh, cho cái ông chuyên đóng giang hồ chém giết đóng, lại còn thắt bím ở râu nữa, chẳng toát dc ra vẻ siêu phàm của nhân vật, thỉnh thoảng còn thấy vẻ cợt nhả nữa :)))
Nếu thật sự An thế Cảnh mà chết thì quá là lãng xẹt và cốt truyện quá hời hơt và khó hiểu, mong là sẽ có phần 2 để giải thích thêm.
Kết lại là với 1 người đã đọc truyện như t thì cho 5/10 điểm, kĩ xảo đầu tư khá tốt nhưng dàn diễn viên quá khác so với tưởng tượng, dc cái thần tiên tỷ tỷ vẫn đẹp, các nhân vật nữ có các cảnh khoe da thịt nữa >:)
Mong chờ phần 2 ra tiếp để film khỏi kết thúc xàm nthe :D
Cảm ơn subteam đã làm film này nhé ;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 9-9-2012 21:39:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôi HD yêu team quá cơ.....................................................................

{:297:}{:297:}{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 9-9-2012 22:23:29 | Chỉ xem của tác giả
theveronicar gửi lúc 7-9-2012 08:14
thật sự film làm khác với truyện quá, nhất là nhân vật Vô Tình, sướt mướt quá, ch ...

đồng tình với nhận xét của bạn... Vô Tình toàn xài "siêu năng lực" nguẩy người 1 cái là xuất hiện 1 đống ám khí bay là là sau lưng.... cũng chẳng có khí chất nào để gọi là vô tình cả, mà thật ra, các nhân vật trong phim đều có siêu năng lực. Bác Thiết thủ đấy, lúc rèn cái xe lăn cho Vô Tình, bác ý làm thế nào mà xe lăn có thể di chuyển theo ý nghĩ mới ghê...  chỉ hài mỗi cái câu, hình như là bác Truy Mệnh nói :"Vô Tình, cái tên nghe thật thân thương" =)))
tớ cũng thấy, An Thế Cảnh chết ở cuối phim quá là nhạt.. với lại nội dung phim, tớ xem cũng thấy cứ lằng nhằng kiểu gì ý... khó hiểu.. nếu tớ mà chấm, có khi chả đạt 5/10 đâu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 10-9-2012 00:00:20 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 9-9-2012 22:23
đồng tình với nhận xét của bạn... Vô Tình toàn xài "siêu năng lực" nguẩy người 1 ...

Chắc bạn chỉ xem phim thôi chứ ko đọc news liên quan đến phim phải ko! Khẳng định vs bạn là An Thế Cảnh chưa chết, và phim đang quay phần II bạn nhé...

The Four 2012, được điện ảnh Trung Quốc nhận định là The Avengers của Trung Quốc đó bạn à ( _ _ !)! Và xin nhắc lại vs bạn, đây là biến thể của Tứ Đại Danh Bổ - Vô Tình là con gái bạn à... Con gái thỳ dù Vô Tình đến đâu cũng có cảm xúc vs bạn @_@!..

Bình luận

chuẩn chuẩn quá bạn! dù vô tình đến đâu vẫn là con gái :)) ava iu thế ^^  Đăng lúc 10-9-2012 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 10-9-2012 20:52:17 | Chỉ xem của tác giả
ptqa90 gửi lúc 10-9-2012 00:00
Chắc bạn chỉ xem phim thôi chứ ko đọc news liên quan đến phim phải ko! Khẳng định vs ...

hô hô, nếu The FOUR được nhận định là The Avengers của TQ thì phải xem lại con mắt nhận định của giới phê bình TQ rồi.. tôi không hiểu sao lại có kiểu so sánh khập khiễng đến buồn cười như thế...
tôi chưa xem news, nhưng cho dù ATC ở cuối phim chưa chết, thì cái cách ông ta bại trận so với những lúc ông ta xuất hiện trước đó cũng vẫn có thể bị coi là nhạt...
còn như bạn theveronicar đã nói ở trên đó, trong khi hình ảnh Vô Tình là người thông minh tuyệt đỉnh, chuyên sử dụng ám khí, thì Vô Tình trong phim này chỉ toàn sử dụng cái gọi là "siêu năng lực"... từ cổ chí kim, qua các thể loại truyện võ hiệp mà tôi từng xem, không có cái cách phóng ám khí như thế này đâu.
Hơn nữa, cứ cho là con gái đi, nhưng mà bạn cứ nhìn khuôn mặt của Diệt tuyệt sư thái xem, đó mới là khuôn mặt vô tình.. còn Vô Tình trong phim này, tuy lúc đầu tiên có hơi hơi vô tình, nhưng càng về sau, cô ấy hoàn toàn không biểu lộ được cái thần thái vô tình, cô ấy quá chú tâm vào Lãnh Huyết, từng biểu hiện trên nét mặt của cô ấy hiện rõ hỉ nộ ái ố, chứ  không giống với 1 thiếu nữ mang tâm trạng u uất còn sống xót sau 1 trận thảm sát toàn gia...
nội dung phim thì hơi bị lãng nhách và có nhiều chỗ rất khó hiểu... tôi đã hi vọng là có thể xem được 1 bộ phim hay hơn cơ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 10-9-2012 21:00:24 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 10-9-2012 20:52
hô hô, nếu The FOUR được nhận định là The Avengers của TQ thì phải xem lại con mắt  ...

phim chuyển thể thỳ ko thể lấy nguyên tác ra mà so sánh từng ly từng tý đi.

Đánh giá là của mỗi người !

Tôi chỉ cố giải thích cho bạn hiểu nhưng điều mà bạn đã ý kiến ở trên, bạn chấp nhận "hiểu" hay không là vấn đề ở bạn thôi!

p/s: chắc bạn chỉ mê cái loại phim đánh đấm, bắn súng ầm ầm chứ chẳng bao giờ thích cái thể loại "động não" đâu nhỉ. Ôi, tiếc thay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 10-9-2012 22:10:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim không hay lắm. So sánh The four với Avengers thì chả hợp lý tí nào cả, dụ hàng mấy đứa con nít câu view đây mà.
Cho dù là phim, chuyển thể thế nào, thì những thứ gọi là giá trị cốt lõi của nhân vật nên giữ nguyên, phim này làm hỏng hết cả 4 thần tượng của mình, chán.
Còn cái bạn ptqa90 kia thì chắc là 1 em trẻ trâu 9x rồi, đã đòi so sánh The four với Avengers mà kêu đây là phim động não, thiệt là mắc cười, xem trong phim Vô Tình "động não" với siêu năng lực cái nào nhiều hơn vậy.
Tóm lại phim này chỉ xem để giải trí, ngắm em Lưu Diệp Phi, vài pha kỷ xảo, đánh nhau chả có gì hấp dẫn cả.

Bình luận

đồng ý với quan điểm của bạn..hihi  Đăng lúc 11-9-2012 12:28 PM
trong film này chắc có thiết thủ là giữ dc hình tượng nhất, tuy k dc như tưởng tượng của t, còn chán nhất là ông truy mệnh, già đau đớn, xấu dã man =)))  Đăng lúc 10-9-2012 11:23 PM
vote cho bạn 1 phiếu :))  Đăng lúc 10-9-2012 11:20 PM
Đồng ý với bạn này ^^  Đăng lúc 10-9-2012 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách