Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012]Tứ đại danh bổ/四大名捕/The Four - Vietsub HD completed/ OST Vietsub #68

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 10-9-2012 23:02:53 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này ngay từ giai đoạn đầu tiên lên kịch bản và khi PR quảng cáo
đã đề cập nhiều lần với khán giả là sẽ thay đổi nhiều so với nguyên tác, đạo diễn Trần Gia Thượng
còn thể hiện ý muốn khai thác dòng phim võ hiệp hiện đại chứ không chỉ đơn thuần là những chiêu
thức võ công truyền thống (điều này ông cũng đã hỏi qua ý kiến tác giả Ôn Thụy An và đã được Ôn tiên sinh ủng hộ bởi bản thân lúc ông viết Tứ Đại Danh Bộ đã mong nó sẽ phá cách và khác biệt so với những tác phẩm võ hiệp cùng thời điểm đó), nhưng mình cũng thừa nhận đạo diễn hơi nhiều tham vọng
trong việc kết hợp thể loại phim võ hiệp phương Đông với nhiều dạng kỹ xảo phương Tây, Holywood
bây giờ khiến nhiều khán giả trung thành với nguyên tác của nhà văn Ôn Thụy An thật sự ko hài lòng,
nghĩ rằng phim quá thị trường, chỉ chú trọng khai thác thị hiếu của khán giả trẻ tuổi bây giờ, đó là điều
không thể phủ nhận và cũng chẳng bắt họ có cách nghĩ khác được, suy nghĩ và đánh giá của mỗi người
có bao giờ giống nhau, huống hồ cách biệt tuổi tác, thế hệ cũng đã khiến người ta có những đánh giá
không đồng nhất rồi.
Không nói về việc nguyên tác, mình thấy phim xem không hoàn toàn xuất sắc nhưng xem cũng ok vì dĩ
nhiên có cái gì là hoàn hảo đâu, mà hoàn hảo hay không còn nằm ở con mắt người xem chứ chẳng thể áp đặt suy nghĩ của riêng ai để nói là nó có tốt hay không.
Bộ phim này ban đầu đã có ý định làm 3 phần nên dụng ý của tác giả ở phần đầu tập trung nhiều vào khai thác hoàn cảnh từng nhân vật, nhưng phần vụ án và cách điều tra cũng không đến nỗi quá nhạt, tuy có hơi lằng nhằng nhiều khúc mắc để mở đường cho phần 2 của phim.
Còn mình thấy các bạn có lẽ đánh giá nhiều về nhân vật Vô Tình của Lưu Diệc Phi, theo mình thấy Vô Tình
cũng là ng sắc sảo trong đánh giá, suy nghĩ, nhận xét từng người chứ không chỉ đơn
thuần vì cô đọc được suy nghĩ của ng khác thuj, và cũng có điều tra phá án như Gia Cát Chính Ngã từng
nói trong Thần Hầu Phủ, Vô Tình là người chịu trách nhiệm điều tra vụ án.
Còn về tình cảm của Vô Tình và Lãnh Huyết, thì lúc đầu đã nói đây là tình tiết hoàn toàn cải biên trong phim
này mới ghép 2 ng thành 1 đôi, mà trong tình cảm không thể quá cứng rắn, như Lưu Diệc Phi cũng từng
nhận xét nhân vật của mình là Vô Tình nhưng hữu tình mà, mà phần này 2 người chỉ là "tình trong như đã,
mặt ngoài còn e" mà nhiều bạn đã khó chấp nhận như dzi, phần 2 tình cảm có phát triển chắc các bạn này
còn khó chấp nhận nữa quá.
Thuj thì cái gì cũng nên chấp nhận sự đổi mới, hoặc dã cái đổi mới này có gọi là chạy theo thị trường thì cũng đành chịu, bây giờ các nhà làm phim củng bik chạy theo thị hiếu người xem lắm như thể loại 3D rầm rộ
mà dạo gần đầy vẫn gây nhiều tranh cãi đấy mà, những phim nghệ thuật kén khán giả thì doanh thu lại không được cao, đành phải chấp nhận được 1 trong 2 thuj.
Nhưng phim cũng kết hợp được cả hai cái truyền thống và hiện đại thì cũng khá khen rồi, mong là phần 2
sẽ khắc phục được những hạn chế như mọi người đã nói.
Một chút cảm nhận của cá nhân về phim, không cố ý "vặn" lại lời nói của bạn nào cả, hjhj. Mong mọi người
thưởng thức phim và cho những đánh giá khách quan hơn 1 chút, đừng vì ko thix 1 yếu tố nào hay thậm chí không thix diễn viên nào mà đánh giá cả phim là chẳng có gì đáng xem và nếu có ko thix thì cũng nên tế
nhị phê bình
Thanks subteam vì bản sub HD, mong được xem nhiều tác phẩm hay hơn do nhà kites sub trong tương lai ^^

Bình luận

phim có tranh luận càng thấy vui, chứng tỏ được quan tâm :)) bài viết thật là sâu sắc, một người rất hiểu bộ phim ^^  Đăng lúc 11-9-2012 02:20 PM
nói như bạn mới thật là thấu tình đạt lý... ủng hộ...  Đăng lúc 11-9-2012 01:07 PM
box China này vắng vẻ quá, tạo sóng gió 1 chút cũng vui mà, cho đỡ vắng :)) tranh luận k thành war là dc :D  Đăng lúc 10-9-2012 11:26 PM
❤ cảm động quá bài dài và chân thành thế này! haizz mong mọi người vui vẻ với phim và bớt tạo thêm sóng gió Ü  Đăng lúc 10-9-2012 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 10-9-2012 23:18:49 | Chỉ xem của tác giả
ptqa90 gửi lúc 10-9-2012 21:00
phim chuyển thể thỳ ko thể lấy nguyên tác ra mà so sánh từng ly từng tý đi.

Đánh g ...

Nếu bạn chỉ đọc cái news j j ấy của bạn mà phát biểu liều quá, mà đã như bạn nói thay đổi cả giới tính nhân vật rồi làm đảo lộn hết tình tiết vậy thì làm thành film khác đừng làm tứ đại danh bổ.
Đã có rất nhiều tác phẩm kiếm hiệp trung quốc bị ném gạch vì k làm đúng theo nguyên tác đấy bạn à, film này quá lạm dụng kĩ xảo cũng như thay đổi quá nhiều tình tiết của truyện, thu dc 1 đống tiền mà chưa ăn gạch là may đấy :-j :))))))))
Dù sao thì ý kiến của bạn bạn sẽ bảo vệ, còn ý kiến của mọi người là nthe :D
Film này thích mỗi cái môn phái toàn gái kia thôi, cái cảnh tắm hấp dẫn quá :)))
Bạn thử "động não" xem âm mưu của ATC là gì, đoạn cuối thấy Vô Tình nhìn ông vương gia chắc là có liên quan rồi nhỉ, còn nếu xét AVENGERS, nó là bom tấn vì tính hoành tráng thôi, bạn đừng so sánh nthe. Film này chẳng có chút j trinh thám cả, nếu muốn thì nhặt dc 1 đống sạn đó bạn :)))))

Bình luận

haha, tại ức quá, may là mod xóa cmt rồi :D  Đăng lúc 12-9-2012 10:14 AM
bác đầu gấu thế.. mới đầu e lại lại tưởng bác tự .... mình.... đọc lại lần thứ 2 thì hiểu bác đang ... người ..=)))  Đăng lúc 12-9-2012 08:39 AM
bạn mod nào thấy cmt này k dc thì xóa hộ t nhé, k có ý gây war mà có đứa dùng cái từ ngữ làm người khác khó chịu nên phải cmt lại, sr các bạn :D  Đăng lúc 11-9-2012 09:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 11-9-2012 12:26:50 | Chỉ xem của tác giả
ptqa90 gửi lúc 10-9-2012 21:00
phim chuyển thể thỳ ko thể lấy nguyên tác ra mà so sánh từng ly từng tý đi.

Đánh g ...

bạn phân tích, dánh giá ở phía trên thì tôi còn cảm thấy bạn vì nghệ thuât. nhưng đến cmt này thì tôi thực suwh cảm thấy Cái Tôi của bạn đang cao ngất trời.. đánh giá và phán xét một cách tùy tiện.
tôi chưa động chạm tới bạn, vậy mà bạn lại nói này nói khác, có phải bụng dạ bạn quá hẹp hòi rồi không???? hay là nhận thức của bạn có vấn đề...????
tôi thấy hơi phí lời khi nói chuyện với bạn rồi...

Bình luận

trung quốc thì chỉ đọc truyện kiểu ma thổi đèn,... là hay thôi, võ hiệp thì đọc phong vân với mấy thể loại pha trộn cũng khá dc,nhưng tuyệt hay thì ít :d  Đăng lúc 12-9-2012 10:19 AM
đúng rồi nói với mấy loại đó mệt lắm  Đăng lúc 12-9-2012 03:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 11-9-2012 12:42:47 | Chỉ xem của tác giả
ĐÁNH GIÁ PHIM LÀ QUYỀN CỦA MỖI NGƯỜI, NHƯNG CÁC BẠN KHÔNG GÂY TRANH CÃI QUÁ KHÍCH TRONG THREAD.
CUỘC TRANH LUẬN BÊN TRÊN CHẤM DỨT TẠI ĐÂY, BẠN NÀO CÒN TIẾP TỤC THÌ SẼ BỊ CẢNH CÁO.

THÂN.
MYUNGWOL

Bình luận

sẽ rút kinh nghiệm lần sau, tránh tranh luận với những "bạn" như thế ra :D  Đăng lúc 12-9-2012 10:15 AM
cũng định để cmt cho "bạn" kia đọc rồi xóa mà hóa ra k tự xóa dc, có mod xóa hộ, cảm ơn nhé.  Đăng lúc 12-9-2012 10:15 AM
ava đáng yêu quá......  Đăng lúc 11-9-2012 01:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 12-9-2012 14:11:46 | Chỉ xem của tác giả
theveronicar gửi lúc 10-9-2012 23:18
Nếu bạn chỉ đọc cái news j j ấy của bạn mà phát biểu liều quá, mà đã như bạn n ...

cái bộ Ma thổi đèn nhà tớ cũng có, hình như có 4 tập thì phải, có phải là về lăng mộ TQ k nhỉ???.. chưa có thời gian đọc.
kiếm hiệp, Phong vân tớ chưa đọc nhưng nói thật, phải là loạt truyện in ấn từ khoảng năm 1993 ấy.. giấy nó vàng vàng, chữ in nhỏ.. đọc mới hay.. còn truyện bây giờ, giấy in, bìa mầu đẹp thật nhưng thứ nhất là chữ in to đoành, thứ nhì là văn phong buồn cười lắm.. kiếm hiệp mà toàn dùng ngôn từ hiện đại, đọc nó cứ sao sao ấy...
Ngày xưa nhà cô tớ cho thuê truyện, nên đọc no kiếm hiệp.. tớ thích bộ Tàn Chi Lệnh, Cô nhi tuyết hận, vô danh quái khách, kỳ thư bảo điển ....blah blah blah... về sau này toàn đọc truyện Ưu Đàm Hoa (dzâm dzê) với Cổ Long, đọc một hồi thấy nó cứ sao sao. thế nên giờ k đọc nữa...
========
ơ, đây là thread phim mà toàn nhá truyện nhể... hê hê...
mà Theveronicar với bacdautinhtu chắc là guy rồi đúng ko...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 12-9-2012 16:05:48 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 12-9-2012 14:11
cái bộ Ma thổi đèn nhà tớ cũng có, hình như có 4 tập thì phải, có phải là về l ...

chính nó :))) thật ra thì vốn kiến thức về văn học cổ trang kiếm hiệp t ít lắm, để tìm mấy bộ bạn bảo về coi, mà đọc trên máy thì ngại quá. Phong vân với tứ đại danh bổ đọc lúc đầu còn dc, về sau k còn dc như lúc đầu nữa, nhưng nhân vật t thích nhất là Bộ Kinh Vân, bất khốc tử thần, bá đạo vô đối =)))
Uh, t làm nam :))))
thì cũng có liên quan đến võ hiệp mà :P

Bình luận

haha, uh, chắc phải lúc thôi, bh t đang định đọc vô hạn khủng bố ấy, tiểu thuyết mạng, chả biết hay không nữa :))))  Đăng lúc 13-9-2012 06:54 AM
tìm lại được mới tài đó.. mấy bộ tớ nói có từ gần 20n trước, mò ở những hàng sách cũ thì may ra.. ko thì phải lụm trên mạng  Đăng lúc 12-9-2012 07:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 14-9-2012 22:21:55 | Chỉ xem của tác giả
mới coi xong phim này, trời ơi, hay quá chừng luôn ý, cảnh phim đẹp thôi rồi, bối cảnh đến các màn biểu diễn võ thuật. Tuy có cái màn mấy cái thây ma, nhìn hơi bị nhớp nhúa, giá như mạch phim có thể dài thêm 1 tẹo để khắc họa thêm tính cách các nv thì thích hơn. Sự hận thù lẫn âm mưu, nguyên nhân sâu xa ...
Phim này nghe nói bên TQ đắt show lắm, chắc là có thể có phần 2
Không hiểu sao TQ có thể xây dựng dc 1 phim trường hoành tráng đến như vậy chứ?! Giá như phim này mà có bản drama thì thích phải biết!

Bình luận

@xin: có, mình có nhớ bản drama của CIP, nhg mà bản đó lâu quá rồi, bây h muốn tìm lại cũng hơi khó  Đăng lúc 16-9-2012 05:45 PM
xin
Phim này có bản drama, còn có Cha In Pyo đóng nữa bạn :)  Đăng lúc 15-9-2012 07:10 PM
thanks. tuyệt quá!!  Đăng lúc 15-9-2012 06:39 PM
ko phải có thể mà là chắc chắn, còn là 3 phần  Đăng lúc 15-9-2012 04:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 15-9-2012 15:17:10 | Chỉ xem của tác giả
phim hya ko mọi người ơi!!
Nghe nói phim của phi tỉ em cũng muốn xem
thích ss ấy lắm..
ai xem rồi cho em lời khuyên nhá!

Bình luận

mình thấy hay mà bạn, nên xem đi, thật lòng á ^^ hihi  Đăng lúc 15-9-2012 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 15-9-2012 22:29:38 | Chỉ xem của tác giả
mới xem phim xong, thực sự rất là thích.  Nói chung thì khoảng 30 phút đầu, mấy màn giới thiệu nhân vật hơi dài dòng và mấy cái năng lực siêu nhiên của các nhân vật khiến mình nghĩ ngay đến X-Man chứ không chỉ là Fantastic 4 nữa, kể cả vụ Lãnh Huyết và Vô tình có tình cảm cũng giống cặp Người sói - Cô gì tóc màu cam bên X-Man. Nhưng mà thực sự rất thích 20 phút cuối của bộ phim. Kĩ xảo tốt, nội dung cũng rõ ràng và quan trọng nhất là ai về nhà nấy. Mình thì chưa xem Tứ đại danh bổ lần nào cả, nên cũng không biết là làm đúng nguyên tác thì sẽ hay hơn không. Nói thật thì mình cũng không thích những phim làm sai nguyên tác (Họa bì là một minh chứng), nhưng mình nghĩ nhà sản xuất cũng không thể ôm cái ý tưởng giống hệt nguyên tác mà lại dựng thành một bộ phim rồi sửa đại tên cho khác đi. Cũng chẳng biết là nhà mình còn muốn nói ra nói vào việc liên quan đến nguyên tác không chứ mình thì nghĩ là cứ tạm quên nguyên tác đi và tận hưởng bộ phim, thực sự là phim này làm tốt hơn mình tưởng tượng nhiều, rất đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 16-9-2012 10:01:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim này anh Đặng Siêu đẹp trai wa trời :))
coi mấy khúc đánh nhau mà mê
kỹ thuật hình ảnh khỏi chê
Nhìn Fei vẫn đẹp như hồi nào :x
thanks subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách