Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
Thu gọn cột thông tin

[2011] Sherlock - [Season 1 - 2 - 3 Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-3-2012 00:30:05 | Xem tất
tại sao mấy đứa con gái thân thiết một tí là chảng làm sao mà mấy thằng con trai tâm tình một tí là y rằng có vấn đề
theo mình thì giữa hai người đó chỉ là tình bạn thân thiết, đúng ra thì tri kỉ là chính xác nhất, theo lời của bạn ở trên nói,
một người bạn đã trải qua với mình không biết bao nhiều chuyện thì tự nhiên nó hình thành nên những lý do khiến cho người này cảm thấy nếu mất đi người kia thì không trở thành một phần của cuộc sống mà thui
nếu mình có một người bạn như thế thì chắc cũng không thể nào xa rời họ được, bởi họ là cái cột cố định rồi, nói thế nào nhỉ, giống như là bố mẹ vậy, như là người thân yêu vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 00:47:07 | Xem tất
theo mình,thì,
thứ nhất " the woman " đã chết. bởi đơn giản là vì k có trường hợp xảy ra là h lấy đc tin tình báo,đến đc chỗ cần đền,tìm đúng vị trí cần đứng để cứu " the woman " đc. Và nếu h có đi thì tại sao John k hề biết,hoặc cũng có thắc mắc h vắng mặt hay sao sao đó.
thứ hai,trường hợp h cứu đc "the woman" và trốn thoát đc khỏi lũ khủng bố đó cũng rất là thấp. h là ng chỉ giỏi suy luận chứ k phải giỏi đánh nhau hay này nọ.
thứ ba,cái khung cảnh tối mịt lúc "the woman" nhắm mắt khi bị chém đã là kết thúc. những hình ảnh phía sau đó chỉ là những j mà h suy ngĩ mà thôi. nó ẩn dụ rằng dù có chuyện j xảy ra đi chăng nữa thì "the woman" vẫn sống trong suy ngĩ của anh ấy,và đó mãi là những kí ức của h.
nó cũng cho ta thấy cũng như khẳng định cho ng xem - những ai còn băn khoăn - rằng đối với h thì "the woman" là j. có thể đó chưa là tình yêu nhưng cũng có một cảm tình đặc biệt dành cho cô ấy.

đoạn cuối phim tập 2 rất hay,rất ẩn dụ. bởi thực chất k cần đến john nói ra thì ho cũng đã thừa biết "the woman" như thế nào rồi :X

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 08:40:52 | Xem tất
@os_sen: tớ thì không nghĩ như thế. Tớ chỉ cảm thấy cái tình bạn này nó thật đẹp (chả biết dùng từ gì), có hợp có khắc nhưng cái khắc lại là cái bù trừ ^^

@muathukhongolai: Tớ nghĩ là bạn bạn chỉ đùa thôi hoặc giả mà có thật thì chắc hẳn bị cái cách nghĩ hiện đại ăn vào sâu quá. Những truyện mô tả cơ bản về tình bạn giữa hai người đàn ông cũng có đầy ra, mà nó nhìn đi nhìn lại cũng chỉ đơn thuần như thế. Còn Holmes và Watson, quả thật tớ không hiểu bạn bạn lấy ý tưởng như thế nào mà đánh giá mối quan hệ của họ như thế đấy. Đàn ông khi thân thiết với nhau cũng nhiều chuyện như phụ nữ thôi, mà có khi còn nhiều hơn, ghê lắm :)).

@emyzun: Thứ nhất, thi thoảng Watson cũng vắng mặt nên việc Holmes có vắng mặt là chuyện bình thường; Holmes muốn kiếm một cớ nào đó đối với Watson là không khó. Thứ hai, Holmes KHÔNG CHỈ giỏi suy luận mà còn GIỎI đánh nhau; Holmes trong truyện cũng thế mà Holmes trong phim cũng thế, đây là một đặc điểm của Holmes không thay đổi được. Thứ ba, Holmes không phải là người giàu trí tưởng tượng đến độ tưởng về một việc mà mình không làm, Holmes là người siêu thực tế nên chỉ đặt giả thuyết có khả năng xảy ra trong các vụ án hay trong các hoàn cảnh thôi. Giả mà có tự nghĩ được như thế thì nếu Holmes không theo dõi, Holmes cũng sẽ không biết được Adler chết thì chết ở đâu và như thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 08:49:14 | Xem tất
Anh Benedict "xấu xí" :x :))

Trừi ưi :x

Hình này chế theo kiểu vẽ, nhìn ngồ ngộ

@fanpop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 10:19:39 | Xem tất
vấn đề này thì thầy là vẫn còn rất nhiều điều cần tranh cãi xem ai đúng ai sai
chắc phải trở về thời đấy hỏi chính ông tác giả thì mới rõ được
chúng ta không nên sai lệch đi ý nghĩa thực của nó

Bình luận

Có season 3 nữa thì phải ^^ nhưng chắc phải năm sau mới có b ạ.  Đăng lúc 18-3-2012 12:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 12:11:16 | Xem tất
Sherlock Holmes, tôi khâm phục ngài vì sự tập trung và niềm tin tuyệt đối vào bản thân. Tôi khâm phục vì ngài biết ngài thực sự yêu thích cái gì và hết mình vì cái gì. Ngài hiểu bộ não con người, ngài hiểu trí não con người là có giới hạn và cần phải được chọn lọc. Trong cuộc đời này, không nhiều người hiểu được điều ấy, có người tự cho mình rằng mình làm gì cũng được, rằng trí óc là vô hạn, để rồi ép bản thân vào một sự thất vọng ghê gớm. Tôi tin như thế không sai, chỉ có điều mình sẽ khó đạt được đến đỉnh cao nếu cái gì cũng muốn biết. Quan điểm của ngài quá rõ, cái gì cần cho công việc, cho cái đam mê suy luận của ngài thì ngài nhớ, nhớ tất. Còn lại, cả Trái Đất có quay quanh Mặt Trời hay Mặt Trăng chạy đi đâu, ngài không quan tâm, ngài không cần biết, và thật thú vị, kể cả có biết ngài cũng sẽ đẩy nó ra khỏi trí nhớ. Ngài không ép bản thân mình theo những thứ ngài không thích. Trong những điều không thực về ngài thì đây là một điều có thực, rất thực.

Quả là một con người đặc biệt. Đương nhiên ngài phải là người đặc biệt thì ngài mới trở thành hình tượng trong lòng bao nhiêu người như thế rồi Sherlock Holmes nhỉ. Tôi yêu quý ngài vì ngài dù phi thường vẫn là một con người bình thường. Bất kể cái thẳng thắn đến tàn nhẫn của ngài, bất kể cái lạnh lùng vô cảm ngài thể hiện, bất kể cái nhiệt huyết của một thám tử dường như át đi các cảm xúc khác, tôi vẫn cảm thấy trái tim ấm nóng của ngài. Dù là từ truyện hay bước ra đời thực qua các diễn viên. Benedict cho tôi thấy một lời xin lỗi thật lòng của ngài khi vô tình làm tổn thương Molly Hooper, cho tôi thấy tình cảm trân trọng mà ngài dành cho bà Hudson khi ngài nói rằng “London sẽ sụp đổ nếu không có bà Hudson”, cho tôi thấy tình bạn ngài dành cho Watson, cho tôi thấy ấn tượng ngài dành cho Adler. Đó là cách tôi yêu quý ngài. Giả như ngài lạnh và tim ngài cũng rất lạnh, có thể tôi vẫn sẽ yêu quý ngài nhưng không dành nhiều tình cảm cho ngài, không quá khâm phục ngài, coi ngài là một hình mẫu như vậy.

Tôi thích cái cách Benedict thể hiện con người ngài. Tôi thích cái cách Sherlock đó nhìn thẳng vào mắt người đối diện, cái cách Sherlock quan sát, ánh mắt Benedict thật giống ngài, tinh nhạy và cương trực, cái ánh nhìn như xuyên thấu ruột gan người ta, thật là ghê gớm! Tôi thích cái cách Sherlock bình tĩnh và tự chủ nhận định vấn đề, Holmes của thế kỷ 21, tôi gọi ngài là Sherlock như đề mục phim như thế. Đây quả là một ý tưởng hay và sáng tạo, không đặt tên phim là Sherlock Holmes mà chỉ riêng cái tên SHERLOCK, nó đơn giản đã thể hiện sự cách tân của Holmes 21.

“The Hound of the Baskervilles” và “Hounds of Baskerville” – Nền tảng và sự phá cách. Lúc đầu tôi còn ngỡ rằng, không biết con chó dòng họ này sẽ gây dựng như thế nào, và bất ngờ khi lại là “Những con chó săn vùng Baskerville” cùng với những thí nghiệm bí mật của Chính Phủ. Rất tân thời!! Khi Sherlock trở nên sợ hãi và run rẩy trên toàn bộ cơ thể, thì cái ánh mắt xanh biếc ngang ngạnh dường như vẫn không thay đổi. Vì con người ngài là con người của ý chí, ý chí khống chế mọi thứ, và sự việc trở nên lạ lùng. Tôi cũng thấy lạ. Và kết quả thật là hiển nhiên, giải thích được mọi thứ. Tôi thích cái cách Benedict khiến tôi ngạc nhiên về ngài hết lần này đến lượt khác, tưởng như ngài không phải là Holmes mà tôi biết, để rồi sau đó tôi phải bật cười với chính mình – vẫn là Sherlock Holmes mà tôi khâm phục.

Holmes của thế kỷ 20 và Sherlock của thế kỷ 21, khác biệt và tương đồng, vẫn là Sherlock Holmes!

Bình luận

tks bạn đã chia sẻ những bình luận tuyệt vời này :D  Đăng lúc 13-3-2012 10:07 PM
đây là DV thứ 2 đóng vai Holmes mà t thấy sự tái hiện nvật này thành công  Đăng lúc 13-3-2012 08:23 PM
Rất thích cái ý tưởng bộ não là ổ cứng trong phim, hồi xem truyện mình đã thích cái ý tưởng "chỉ nhớ chuyện có ích cho công việc" của Sherlock Holmes.   Đăng lúc 12-3-2012 08:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 20:19:35 | Xem tất
Về tình bạn của Sherlock và John's là gì, là như thế nào, thì mình nghĩ là tùy mỗi người thôi.
Còn tình bạn giữa hai người đàn ông thì nhiều, nhưng đối với mình chắc chỉ có tình bạn giữa Nobita và Doraemon, Harry và Ron là đáng nhớ nhất. Bây giờ thì có thêm Sherlock và John's (phiên bản hiện đại nhé), bởi họ có thể hy sinh cho nhau, lắng nghe nhau, giúp đỡ nhau, thậm chí cãi nhau, đánh lộn ầm ĩ, và dù thế nào họ cũng sát cánh cùng nhau lúc khó khăn.
Lan man thế thôi, chứ mình muốn nói về cảm xúc khi xem tập "The Hounds of Baskerville". Xem lần đầu khá sợ (vốn nhát gan không dám xem phim kinh dị), xem lần hai thì mắc cười và thương John's quá.
- Cảnh thứ nhất : cái cách Sherlock ép John's đưa ra thuốc lá, hai người như hai anh chàng mới lớn ấy.
- Cảnh thứ hai : khi Sherlock nói với John's "I don't have friends, I have only one" (nhớ đại khái thôi), rồi sau đó nói một tràng rồi bảo John's là người khơi thông ý tưởng gì gì đó, nhìn John's lúc đó, chỉ có thể cười John's ngây thơ quá rồi. John's biết tính cách của Sherlock vậy mà lâu lâu lại bị hố.
- Cảnh thứ ba : lúc Sherlock nhớ lại thí nghiệm với John's, nhìn đáng ghét dễ sợ, ngồi chéo chân (công nhận chân Sherlock dài ghê, nhìn mà ham...) nhìn thảnh thơi và vui vẻ thế, còn John's thì hoảng loạn vô cùng. Lúc đó mình tội nghiệp John's, sao lại quen biết với một người bạn như Sherlock làm chi cho khổ vậy.
- Cảnh thứ tư : John's khẳng định Sherlock sai, chắc chỉ có John's làm cho Sherlock tự nhận sai dù chỉ là "sai một chút", khi đó mình muốn cảm ơn John's đã chấp nhận một người như Sherlock, một người bạn như Sherlock. Còn Sherlock thì khá may mắn khi có bạn là John's đấy chứ.

Bình luận

Mình thích cái kiểu SH hài hài, ngơ ngơ, nhưng cũng ác nữa =)) John thì... cứ toàn bị bắt nạt, ha ha  Đăng lúc 13-3-2012 10:08 PM
Đang chờ ep 3 của kites nè, không muốn xem bên ngoài :)  Đăng lúc 13-3-2012 06:54 PM
xem tiếp tập 3 đi, có khi cảm xúc còn hơn đấy, yêu hai anh  Đăng lúc 12-3-2012 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-3-2012 13:03:57 | Xem tất
Phim hay quá.
Truyện thì mình đọc rồi giờ xem phim này thấy cảm giác mới lạ dù cột truyện vẫn thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-3-2012 22:05:44 | Xem tất
hic, đúng như nhiều bạn nói, lúc đầu nhìn anh Benedict ko coá đẹp chất Holmes lắm nên, ứ coi
hic, bị mồi chài coi, mà coi mới có chút chút ep 1 đã chết đơ luôn rồi
huhuhuhu
sao h thấy anh Benedict đúng như trong truyện quá, chỉ có điều, đây là SH của thế kỷ 21. Áo choàng, nhưng bên trong là sơ mi, đóng thùng hẳn hoi. hí hí. Đẹp zai lắm!!! Thích nhất cái dáng dong dỏng hao hao gầy của anh.
Đã xem ep 3 nhưng muốn xem vsub, vì mình bị lười trans :)))))))))))
Nhưng ko hiểu làm sao SH vẫn còn sống :(
hic hic. ai coi rồi giải thích giúp mình cái đi!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2012 01:36:39 | Xem tất
hì, mình thì cả tập này chỉ buồn cười nhất đoạn mà Holmes hít khói thuốc ở ngay đoạn đầu ấy :))
cả tập phim gay cấn cũng nên có những tình huống hài hước như thế :)) và cũng như vậy mình mới biết Holmes cũng là con người, haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách