Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Sherlock - [Season 1 - 2 - 3 Completed]

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 14-3-2012 09:57:07 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá. Diễn viên ko có chỗ nào chê, diễn biến phim cũng nhanh và nhiều tình tiết hài hước sắc sảo.
P/s: Quả đầu của SH bác học quá^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 15-3-2012 02:45:56 | Chỉ xem của tác giả
Sherlock - SS2 - Ep.03

Thumb:

Have fun.!!!

Bình luận

thankssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss  Đăng lúc 15-3-2012 08:38 PM
Nhanh quá! ^^  Đăng lúc 15-3-2012 06:01 AM
Tuyệt vời :X  Đăng lúc 15-3-2012 03:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 15-3-2012 12:28:29 | Chỉ xem của tác giả
không biết phải cám ơn subteam như thế nào nữa........
các bạn thật là tuyệt vời.......
love you so much.....:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

tronau119211 Tài khoản bị xóa
104#
Đăng lúc 15-3-2012 13:11:31 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt vời, nội dung hấp dẫn, diễn viên ko chê vào đâu đc, phim thật sự lôi cuốn người xem..li kì mà vẫn hài hước...ôi cám ơn st nhìu lắm mà ko pít có ep 4 ko nhỉ hay fai đợi đến ss3

Bình luận

đợi đến ss3 nhé :D  Đăng lúc 15-3-2012 06:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 15-3-2012 20:40:29 | Chỉ xem của tác giả
hic....vừa vui vừa buồn...sao đây???
có ep3 thì vui nhưng hết ep3 ròi thì fải đợi những 10 mấy tháng mới có ss 3...đao nòng wá đi...:((
thanks steam...
hi vọng sẽ sớm có bản fullHD...still waiting

Bình luận

:((.....buồn thế.....ss1 coi hd đến cả cái intro còn thấy đã mắt...fái nhất cái intro..đẹp kinh khủng....  Đăng lúc 16-3-2012 12:09 PM
ko biết :D  Đăng lúc 16-3-2012 11:38 AM
bạn gì ơi...:(...vậy phim full hd ở đâu để m down với :(  Đăng lúc 15-3-2012 11:39 PM
Bọn mình chỉ làm 1 bản thôi nhé :).  Đăng lúc 15-3-2012 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 15-3-2012 23:18:38 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là mình mê mẩn bác Sherlock từ bé và mê lun anh đóng bác ở film này rùi
nhưng có ai giải thik giùm mình là tại sao cứ nhử con nhà ngta 1ss mà chỉ có 3ep thui ko
xem xong chỉ mún túm cổ bác đạo diễn để oánh thui
1ss = 3ep......1ss chờ dài cổ mấy tháng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 16-3-2012 01:02:50 | Chỉ xem của tác giả
buồn nhỉ ,tưởng sub team làm thêm bản đẹp ,định đợi dow để xem lại
chanchad : 1 tập của SH dài 90 phút ,nếu bạn đã đọc truyện thì sẽ thấy rất nhiều tình tiết ở các vụ khác nhau được đưa vào 1 tập ,vậy nên chắc nsx chỉ làm 3 tập thôi ,sợ làm thêm thì phóng tác quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 16-3-2012 02:50:26 | Chỉ xem của tác giả
Như đã nói ở trên để làm 1 tập SH phiên bản hiện đại đòi hỏi tác giả tốn rất nhiều sức lực. Thậm là cả 1 ban biên kịch cùng ngồi thảo luận để thống nhất 1 chi tiết.
Dân Anh cực kỳ thông minh, họ là cường quốc đầu tiên phát triển lãnh thổ trên toàn thế giới. Tác phẩm trinh thám đầu tiên của văn học cũng xuất phát từ nước Anh. SH đã có 1 lượng fan trên 100 năm khắp thế giới và mọi phiên bản đều bị săm soi một cách kỹ càng. Và với người Anh 1 tác phẩm như SH phiên bản hiện đại không đạt tới trình độ như họ muốn là ngay lập tức nhà sản xuất sẽ lãnh đủ hậu quả.
Khác với phim truyền hình châu Á chủ yếu dùng những kỹ xảo dụ dỗ, và xây dựng nên những kịch bản ảo tưởng hoàn mỹ cầu toàn để thu hút tầng lớp khán giả kém trí tuệ. Khán giả châu Á luôn đòi hỏi những nhân vật chính của mình có tất cả các yếu tố tốt đẹp nhất, như cảm nhận mình cũng muốn được như thế dù thực tế bản thân cực kỳ vô vị.
Phim truyền hình Anh, Mỹ họ khai thác những vấn đề thực tế, và thuyết phục người xem bới tính chân thật và trí tuệ. Để người xem tự cảm nhận và phán xét. Họ không định nghĩa xấu tốt. Họ chỉ làm những gì mình cho là đúng và mình muốn. Và những chi tiết rẻ tiền của phim châu Á không thể đủ lý lẽ để thuyết phục những người có tri thức cao. Dù doanh thu từ SH khá cao nhưng họ không vì dù có muốn làm nhiều thì nhà sản xuất cũng không thể bán rẻ chất lượng, cái họ hướng đến toàn thế giới phải thừa nhận giá trị hàng trăm năm sau. Và cho dù người xem có già đi với mọi lứa tuổi thì cái nhìn về tác phẩm có giá trị ngày càng tăng chứ không giảm.

Bình luận

I like your comment ~~~  Đăng lúc 16-3-2012 11:24 PM
just be himself  Đăng lúc 16-3-2012 05:06 PM
like, ủng hộ đạo diễn cái khoản coi trọng chất lượng, nếu mà làm như 2 cái Movie năm ngoái năm kia thì mất hết cả hình tượng vốn có của SH  Đăng lúc 16-3-2012 07:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 16-3-2012 10:07:36 | Chỉ xem của tác giả
phim hay kinh khủng , cám ơn sub team nhìu nhìu vì đã làm sub phim này :X:X
Càng xem càng kết , mỗi tập phim lại đưa chúng ta 1 câu chuyện , những tình tiết tưởng như chả liên quan đến nhau , vô lý , nhưng càng xem những nút thắt dần được gỡ ra , các điều bí ẩn đều được sáng tỏ , đúng là 1 phong cách của SH :X:X .
Mọi người nhận xét SH này với SH phim ngắn phim nào hay hơn ??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 16-3-2012 11:07:15 | Chỉ xem của tác giả
Thật lạ là đến tập 3 lại không thấy thích một Sherlock có cái điệu bộ bối rối, với nụ cười gượng gạo như thế.

Và Sherlock có gì đó quá nghe lời John. Dễ thương ư? Ừ dễ thương thật, những lạ lẫm lắm, xa cách lắm.

Sherlock cứ lên đồng đi, cứ một đường mình mình đi đi, cứ thế mà tiến về phía mấy cái vụ án hút hết cả tâm hồn Sherlock ấy, thích thế hơn.

Cảm ơn subteam :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách