Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2006] Saga no gabai baachan - Yoshiyuki Kazuko [Vietsub completed]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-4-2014 19:27:59 | Chỉ xem của tác giả
Subteam vất vả rồi ạ. Cảm ơn subteam nhiều nhiều. Cầu chúc cho Subteam có thật nhiều sức khỏe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 10-4-2014 23:40:46 | Chỉ xem của tác giả
ít coi phim Nhật ngoại trừ liveaction Maruchan vs drama oshin. thích những phim về những nhân vật bương chải kiếm sông chăm lo cho gia đình hơn là các kiểu học đường mỹ nam mỹ nữ, ko hợp gu của mình. tải thử, hy vọng đây là 1 bộ phim hay làm 1 ngày của mình ý nghĩa hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 11-4-2014 01:47:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim Nhật lúc nào cũng chứa đựng ý nghĩa nhân văn sâu sắc, diễn viên từ già đến trẻ lúc nào diễn xuất cũng tốt.
Mặc dù trước giờ chưa nghe nói về bộ phim này, nhưng đọc đoạn giới thiệu phía trên của chủ thớt cũng làm mình muốn coi rồi. Đọc đã thấy cảm động huống chi là coi.
Không biết do người Nhật ai cũng vậy hay sao, nhưng trong các bộ phim Nhật mình từng coi, nhân vật ông bà luôn là những người có tính cách đặc biệt, cực kì cute :3 làm ai coi cũng phải thích.
Cảm ơn subteam đã làm phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 12-4-2014 10:54:37 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn St lại cho mình xem phim nữa.
Mình thích xem mấy phim kiểu này của Nhật lắm. Thường có nội dung rất sâu sắc mà. Dù không có những tình tiết giống phim Mỹ nhưng mà vẫn hay kiểu rất riêng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-4-2014 11:49:05 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự cám ơn bạn hopefull- colour và đội sub đã làm  phim này ,
Rất thích phim Nhật từ lâu lắm rồi , những bộ p về nc Nhật mà m coi điều cuối cùng m đúc rút là : p Nhật rất sâu sắc , ý nghĩa nhiều bài học và triết lý , đề tài nhẹ nhàng nhưng cách làm phim rất tinh tế , ít diễn viên phản diện , vì yêu tất thẩy các vai diễn .p Nhật mà mình đã coi từ trc và đến p "người bà ở Saga " ko chỉ giàu ý nghĩa mà còn giàu âm thanh giai điệu , nhạc nền vài bản nhạc jazz nữa , cảm giác nhẹ nhàng sâu lắng.
Với câu chuyện ng bà ở Saga của Akihiro thì hình như là như vậy ,từ giáo viên trường  học cho đến người bán đậu phụ  rồi những bạn học của cậu bé Akihiro .m thán phục bà ngoại của Akihiro lạc quan kiên cường giàu ý chí và cũng rất nghiêm khắc ,m thán phục tinh thần của bà " nghèo tích cực và quyết ko nhận một sự bố thí nào,câu nói bà nói với Akihiro " Bủn xỉn là thiếu đạo đức còn tiết kiệm là bậc kỳ tài" ...
Mình luôn thán phục tinh thần con người nc Nhật nên coi phim lại rất thích nữa đặc biệt đc xem những hình ảnh về miền quê Nhật cực kỳ thanh bình và đáng mơ ước .Coi dc 1/2 p thì tự dưng ko chạy tiếp nữa nhưng vẫn rất mãn nguyện và hạnh phúc ; lâu lắm rồi m mới dc coi một p Nhật và có cảm giác... như thế này ,rất khó tả.Chỉ biết là rất rất thích
Hy vọng sẽ ds c coi nhìu phim hay như thế nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 13-4-2014 19:38:42 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nội dung có lẽ hay đây mà, làm mình nhớ lại tuổi thơ của mình cùng sống với bà ngoại, chiều chiều hai bà cháu lôi cái mẹt đi bứt rau chiếu, lúc đấy còn bé mà vẫn ham chơi, may là giờ bà mình vẫn còn sống khỏe, mình hơi ít xem phim nhật, nhưng vì nội dung gần gũi nên mình sẽ xem, thứ hai là mới sa đà học tiếng nhật, nên cũng bon chen tí, cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 13-4-2014 22:41:00 | Chỉ xem của tác giả
phim này là phim nhật ngày trước. chắc khá xúc động. giống như mấy phim osin gì gì đó. chac chan phai down ve xem. nhin la biet phim y nghia roi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 14-4-2014 16:33:55 | Chỉ xem của tác giả
Akihiro tuy sống cuộc sống nghèo khổ, phải xa mẹ từ nhỏ nhưng lại được bao bọc bởi người bà sống rất lạc quan, hiền hậu; được dạy bảo bởi những người thầy người cô vô cùng tâm lý và tốt bụng; được tiếp xúc hàng ngày với những con người thân thiện và ấm ấp nên tuổi ấu thơ của Akihiro chỉ nghèo về vật chất chứ không nghèo về tinh thần. Một bộ phim thật ấm áp và tràn đầy tính nhân văn.
Cảm ơn subteam rất rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 14-4-2014 18:46:08 | Chỉ xem của tác giả
Xem trailer cảm thấy rất nhiều xúc cảm, phim Nhật đã không biết có bao nhiu bộ gắn liền với tuổi thơ của mình và lũ bạn cà chớn! Những bộ phim ấm áp và hồn hậu như vậy sẽ không bao giờ làm khán giả thất vọng!
Thank subteam, tiến tới nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-4-2014 00:16:57 | Chỉ xem của tác giả
Thanks subteam rất nhiều !!!
Phim không có dàn diễn viên lung linh, không gay cấn nhưng khiến người xem xúc động từ những điều bình dị nhất mà đó cũng chính là triết lý, giá trị của cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách