Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2006] Saga no gabai baachan - Yoshiyuki Kazuko [Vietsub completed]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 23-4-2014 15:43:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích những bộ phim dạng nay của Nhật... rất nhẹ nhàng mà sâu lắng, rất đơn giản mà cuốn hút và đầy ý nghĩa!!!

Vẫn chưa xem phim vì giờ mới bắt đầu tải, nhưng theo như dự đoán thì hình tượng người bà trong phim này sẽ cực kỳ ấn tượng, bình dị hiền hòa mà vẫn mạnh mẽ thông suốt!!!

Thanks subteam nhìu nhìu!!! ... Cứ lâu lâu vào dạo là y như rằng ôm được một mớ phim về nghiền!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-4-2014 07:19:33 | Chỉ xem của tác giả
phim này quá hay!
2 vợ chồng mình coi khóc quá trời
phải giới thiệu cho bạn bè mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 14-5-2014 00:44:30 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn đã subteam đã sub phim ^^
mình rất thích xem những phim về nông thôn của nhật bản. cảm thấy có gì đó rất gần gũi, thân thương... mặc dù không long lanh chút nào, nhưng rất ý nghĩa, sâu sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 16-5-2014 08:07:16 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều lắm vì đã mang đến một bộ phim hay như vậy.
Nhẹ nhàng, không cao trào nhưng ý nghĩa và lấy của mình không ít nước mắt.

Ở cái thời khốn khó ấy, tình người thật đẹp và ấm áp biết bao. Vì không muốn Akihiro và bà thấy ngại mà các thầy cô lần lượt giả vờ đau bụng chỉ để đổi hộp cơm với cậu bé. Ngày hội thao mà phải ăn cơm một mình, lại chỉ có mận với gừng ngâm, thấy mà thương. Rồi còn ông bán đậu, vì không nỡ để 2 bà cháu ko có đậu nên cố tình làm vỡ đậu để bán rẻ cho. Đúng là làm việc tốt mà không cho người khác biết mới là thật tâm.

Thật sự là vừa xem xong đây, cảnh cuối cùng vẫn còn in đậm trong đầu. Lúc Akihiro tạm biệt bà để về với mẹ thì bà cứ lo cọ nồi rồi bảo nhanh đi đi. Tới khi không còn thấy dáng Akihiro nữa thì bà mới vỡ oà bảo Akihiro ơi đừng đi.

Không phải là kết thúc buồn nhưng mình vẫn thấy có chút hụt hẫng. Vì dựa trên câu chuyện có thật nên mình thắc mắc không biết sau đó bà của Akihiro thế nào, mỗi năm cậu bé có về thăm bà như đã nói hay không. Ông mất từ năm bà 42, lúc Akihiro đến là bà đã 58. Trong 16 năm ấy có lẽ phần lớn bà ở 1 mình, vì con cái lớn đều ra ngoài lập nghiệp hết. Akihiro về ở với bà có lẽ khiến bà vui lắm, thế rồi thoắt một cái 5 năm trôi qua, Akihiro lại xa bà, nỗi cô đơn lại đến.

Một cảnh mình rất ưng nữa là cảnh Akihiro khóc sau khi thấy mẹ đến cỗ vũ cho mình ở hội thao cuối cùng của trung học. Lúc thấy ông thầy bật khóc hu hu mình bật cười cơ, vui giùm cho Akihiro mà thầy khóc ngon lành luôn hà. Nhưng lúc Akihiro vừa khóc thật to vừa chạy thì thật khiến mình cảm động. Nỗi nhớ mẹ, mọi thứ dường như vỡ òa ra trong lòng Akihiro ấy. Suốt 5 năm chỉ toàn thư từ, trước lúc đi Saga cũng chả kịp nói lời tạm biệt cho tử tế, đặt mình trong hoàn cảnh ấy, chắc không chịu nổi như Akihiro đâu.

Mình xem phim xong nhớ ông bà ghê gớm, đặc biệt là ông nội. Mình là cháu đầu, bà nội mất sớm nên thuở bé, ba mẹ đi làm là toàn ở nhà với ông. Thật sự bộ phim khiến mình nhớ lại nhiều kỉ niệm với ông lắm, những điều chỉ 2 ông cháu mới biết ấy.

Một lần nữa cảm ơn subteam nhiều nhé. Một bộ phim sâu lắng cho một đêm bình yên.

P.S: Phim này với phim Đường về nhà có Yoo Seung Ho đóng là 2 bộ phim về người bà mình xem đều không cầm được nước mắt ấy.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 Lâu lâu nhận được lời ủng hộ ch.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-6-2014 15:27:11 | Chỉ xem của tác giả
thích những phim về những nhân vật bương chải kiếm sông chăm lo cho gia đình hơn là các kiểu học đường mỹ nam mỹ nữ, ko hợp gu của mình
Với câu chuyện ng bà ở Saga của Akihiro thì hình như là như vậy ,từ giáo viên trường  học cho đến người bán đậu phụ  rồi những bạn học của cậu bé Akihiro .m thán phục bà ngoại của Akihiro lạc quan kiên cường giàu ý chí và cũng rất nghiêm khắc ,m thán phục tinh thần của bà " nghèo tích cực và quyết ko nhận một sự bố thí nào,câu nói bà nói với Akihiro " Bủn xỉn là thiếu đạo đức còn tiết kiệm là bậc kỳ tài" ...
Những bộ phim ấm áp và hồn hậu như vậy sẽ không bao giờ làm khán giả thất vọng!
Thank subteam, cố lên nhé
yêu cả nhà <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 5-7-2014 22:53:57 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơi St, mình thích phim này lắm, diễn xuất mộc mạc, chân thành của dv nhật bao giờ cũng khiến người xem cảm nhận được vai học đang diễn
Cực thích các chi tiết của nhân vật phụ như bác bán đậu hũ, cố tình chọt vỡ đậu hũ để bán rẻ, rồi người thầy vừa đạp theo xe vừa khóc vì vui mừng cho học sinh nữa. Phim rất cảm động, nội dung ý nghĩa, đơn giản lại sâu sắc ^^
Cám ơn ST một lần nữa nhé *tặng ngàn bông hồng *3*
p/s: nhưng mọi ng có link mp3 bản nhạc cuối phim ko, mình muốn down bản ấy về nghe, nhưng kiếm gg ko ra, trên youtube cũng ko thấy, bản thân lại mù Nhật T-T

Bình luận

Hux mình cũng mới tìm ra bản này, nhưng mình thích giọng của nam hát trong phim hơn, chắc sáng mai ngồi cut rồi convert mp3 ra nghe quá ^^  Đăng lúc 5-7-2014 11:56 PM
bài hát phim này vốn ko nổi tiếng nên khó kiếm link nghe lắm, tớ chỉ biết có bản này thôi https://www.youtube.com/watch?v=ivEem8-SRus  Đăng lúc 5-7-2014 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 5-7-2014 23:10:10 | Chỉ xem của tác giả
pora166 gửi lúc 5-7-2014 10:53 PM
Cám ơi St, mình thích phim này lắm, diễn xuất mộc mạc, chân thành của dv nhật bao giờ ...

Hux mình cũng mới tìm ra bản này, nhưng mình thích giọng của nam hát trong phim hơn, chắc sáng mai ngồi cut rồi convert mp3 ra nghe quá ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 20-7-2014 20:04:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay và cảm động. Bình thường mình ít xem film Nhật vìì thây diễn viên diễn hơi quá. Nhưng mà xem film này xong chắc phải kiếm thêm vài bộ nữa về coi. Mình thích xem những phim về gia đình như thế này, thấy tuổi thơ mấy em Nhật sao mà yên bình ghê. Cảm ơn subteam nhiều nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 18-9-2014 21:52:36 | Chỉ xem của tác giả

Ôi, mình chờ mãi rồi cũng đến ngày này, xúc động quá *rút khăn giấy chấm chấm nước mắt*
Cảm ơn em Màu nhiều thật nhiều nhé. Chị rất thích phim này, bộ phim nhắc chị nhớ đến bà ngoại, vì hồi nhỏ cũng có 1 thời gian xa bố mẹ về ở với bà ngoại. Bà ngoại nghèo và tần tảo, rất giống hình ảnh người bà trong phim, cho nên xem phim rồi như thấy mình được trở lại tuổi thơ vậy.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 27-10-2014 09:57:52 | Chỉ xem của tác giả
có vẻ hấp dẫn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách