Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18403|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2006] Saga no gabai baachan - Yoshiyuki Kazuko [Vietsub completed]

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
- NGƯỜI BÀ TÀI GIỎI VÙNG SAGA -

Tên gốc: 佐賀のがばいばあちゃん
Đạo diễn: Kurauchi Hitoshi
Thời lượng: 104 phút

Nội Dung:

Dựa trên nội dung của bộ truyện cùng tên do nghệ sĩ hài Shimada Yoshichi kể về tuổi thơ của mình bên người bà tại vùng đất nghèo khó Saga địa đầu Tây Nam nước Nhật.  

Akihiro năm đấy còn bé lắm. Mẹ cậu làm ở một quán rượu tại Hiroshima nuôi lớn hai anh em, nhưng Akihiro là một đứa trẻ nũng mẹ hay quấy khóc, cực chẳng đã, mẹ Akihiro đã phải đem cậu bé về cho bà ngoại ở Saga nuôi dưỡng. Người bà nghèo, nghiêm khắc nhưng đầy lòng thương và những con người vùng đất Saga nồng hậu, tốt tính đã đem lại cho Akihiro những ngày tháng ấu thơ vui vẻ, hạnh phúc.

Trailer:

Cảm nhận đề cử phim

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
pio227 + 5 Cảm ơn bạn
itsyourday + 5 Cảm ơn các bạn nhiều
bluerose9446 + 5 Cảm ơn bạn
sarahlee_95 + 5 ^^
sleepy + 5 Ủng hộ 1 cái!
cooro_vt + 5 Ủng hộ 1 cái!
trangtrang2118 + 5 Cảm ơn em rất nhiều nhiều nhiều :x.
rainy.fio + 5 Ủng hộ 1 cái ♥~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 29-3-2014 10:56:44 | Chỉ xem của tác giả
KháchBài viết này chỉ những thành viên có số Độ cao trên 9.8765432172544E+18  mới xem được, Độ cao hiện tại của bạn là 0

Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team.Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.
Vui lòng không đòi hỏi link down.Link reup và link online sẽ có sau vài ngày.

Xem Online:

Download:

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

phim giản di mà tình cảm kiểu này chắc mẹ mình thik lắm đây, thank subteam nhé ^^  Đăng lúc 7-4-2014 06:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 29-3-2014 10:58:11 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Đặt gạch chờ link Fshare hoặc Mega, vì mình không down được Torrent. Hu hu.  Đăng lúc 16-4-2014 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-3-2014 20:52:14 | Chỉ xem của tác giả
film nhật có thể dv k xinh lug linh, có thể cảnh qay k đc đẹp , nhưg mà về nd thì mìh chưa bh thất vọg (trừ loại chuyển thể)
nhất là nhữg film nói về tc gia đìh, coi toàn ứa nước mắt, chưa kể mấy bé dv nhí diễn đạt thôi rồi luôn, coi mà đoạn nào cảm độg y như rằg ngồi khóc tu tu
đặt gạch hóg film này mới đc
làm mìh nhớ lại đoạn film The Way Home gê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-4-2014 20:52:01 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, mình chờ mãi rồi cũng đến ngày này, xúc động quá *rút khăn giấy chấm chấm nước mắt*
Cảm ơn em Màu nhiều thật nhiều nhé. Chị rất thích phim này, bộ phim nhắc chị nhớ đến bà ngoại, vì hồi nhỏ cũng có 1 thời gian xa bố mẹ về ở với bà ngoại. Bà ngoại nghèo và tần tảo, rất giống hình ảnh người bà trong phim, cho nên xem phim rồi như thấy mình được trở lại tuổi thơ vậy.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-4-2014 02:35:18 | Chỉ xem của tác giả
nhocantBài viết này chỉ những thành viên có số Độ cao trên 9.8765432172544E+18  mới xem được, Độ cao hiện tại của bạn là 3303

kia nó hiện lên thế là như nào? tớ thấy ở cuối có +18 là sao?
phim trên 18 hở thị màu ???? ^^
đọc nội dung hơi giông giống " the way home" của hàn nhỉ, có yoo seung ho đóng ấy,
hình như phim của hàn ra trước...
mà phim về gia đình kiểu vầy coi thấy buồn kinh khủng ấy...

Bình luận

thì vào cm ủng hộ màhhhh ^^...tuần sau lên fin gì ấy? sub the wind rises cho tớ sem vớiiiiiiii  Đăng lúc 8-4-2014 12:36 AM
phim này hổng có cảm động kiểu đó đâu, có hơi buồn 1 tí xíu thôi còn lại hơi mang chất tưng tửng ấy mà. Ủng hộ đi, để có sức cày tuần sau lên phim mới :p   Đăng lúc 7-4-2014 11:08 PM
fin này cũng buồn vậy hả? :( sao dám coi  Đăng lúc 7-4-2014 01:14 PM
phim này bình thường mà cậu, cái kia là link tớ hide thôi, ko 18+ đâu, tớ cũng xem the way home của hàn rồi, đoạn cuối nhìn ng bà rơi nước mắt :"((  Đăng lúc 6-4-2014 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-4-2014 19:28:52 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim khá hay với tình tiết nhẹ nhàng, nhịp phim chậm với những khung hình về miền nông thôn Nhật Bản.
Nội dung phim làm lay động lòng chúng ta. Đa số trong chúng ta đều có quá khứ về người bà kính yêu của mình. Người bà trong phim đã dạy cho cậu bé ngỗ nghịch bao nhiêu là bài học đạo đức từ bài học tiết kiệm (qua việc chọn môn chạy làm môn thể thao) đến bài học không nhận cái gì không côn của ai bao giờ hay bài học giải thích nghèo tích cực.
Mình đặc biệt thích chi tiết hai bà cháu đi siêu thị trên sông.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-4-2014 12:54:01 | Chỉ xem của tác giả
thường thì phim nhật ko mấy gay cấn, hồi hộp cũng ko lãng mạn ngọt ngào nhưng luôn có chất riêng ko thể nào lẫn.
những bộ phim tâm lý nhật m coi đều rất ám ảnh, tình tiết chậm rãi, nội dung đơn giản nhưng nếu đã nhẫn nại xem thì ko thể nào quên.
hồi trước cũng coi một bộ phim truyền hình về gia đình của nhật trên VTV1 là mùa tuyết tan. hình ảnh ấn tượng nhất chính là cách 2 ae Jun vs Hotaru chạy dọc bờ đê trong suốt cả tuổi thơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-4-2014 16:35:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn St lại cho mình xem phim nữa.
Mình thích xem mấy phim kiểu này của Nhật lắm. Thường có nội dung rất sâu sắc mà. Dù không có những tình tiết giống phim Mỹ nhưng mà vẫn hay kiểu rất riêng. Thích nhất lại là đuôi mkv nữa chứ, đuôi mkv thì mình mới xem được bằng tivi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-4-2014 22:45:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim nì chắc hay lắm. Down về xem thui. Phim Nhật thường rất ý nghĩa và mang tính chất sâu sắc cuộc sống con người . Ngày xưa xem phim Nhật có phim mô tả những cách thức làm bánh rất đậm chất NB, những chiếc bánh nhỏ xíu nhưng rất cầu kỳ , bắt mắt hay bộ phim về bé Mari và n~ chú chó nhỏ, xem mà cứ ứa nước mắt thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách