Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3370|Trả lời: 28
Thu gọn cột thông tin

[Phản ứng của netizen] Liệu có phần 2 của “Moon Lovers” hay không?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-11-2016 21:30:18 | Xem tất |Chế độ đọc

Osen - Naver: Lần này Lee Jun Ki sẽ vượt thời gian? ‘Moon Lovers’, hãy đến phần 2 nào

1. [+7280, -169] Thay ngay đạo diễn và biên kịch nếu có phần 2!!

2. [+6608, -187] Thành thật thì, bộ phim bắt đầu và kết thúc dành cho Lee Jun Ki… dàn diễn viên đã cứu nguy cho kịch bản dở ẹt.

3. [+4457, -94] Ah hãy chiếu cho chúng tôi tất cả những cảnh quay bị cắt nữa...

4. [+3469, -159] Tôi muốn có phần 2 với một biên kịch và đạo diễn khác

5. [+3375, -133] Chẳng phải bản gốc đã có phần 2 sau sự thành công của phần đầu hay sao? Tôi đã kỳ vọng rất lớn vào bản Hàn khi biết đạo diễn là của phim It’s okay that love nhưng đúng là sự thất vọng lớn vì biên kịch

6. [+757, -38] Cảnh Gwang Jong cô độc một mình cuối phim làm tim em tan vỡ

7. [+741, -44] Tốt hơn là đừng có phần hai nhưng có thể làm 1 tập đặc biệt, nơi họ gặp nhau ở hiện tại và có kết thúc hạnh phúc. Biên kịch này chẳng sáng tạo gì cả

8. [+713, -46] còn tôi chỉ muốn có một tập đặc biệt thôi.. Tôi vẫn còn thất vọng với kết phim

9. [+658, -37] Do sự hạn chế thời gian của 20 tập, thực ra rất nhiều cảnh đã bị biên tập khỏi phim và có vẻ không có nhiều cảnh của Hae Soo và Wook ở đầu phim đâu

10. [+609, -30] Xem xét việc thay biên kịch và đạo diễn khác cho mùa 2 đi. Khi Lee Jun Ki đọc bức thư và bật khóc, tôi không thể không nghĩ rằng những nỗ lực của anh ấy đã bị lãng phí

Cre: Kkuljaem
Vtran: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2016 21:44:42 | Xem tất
Phần  2 thỳ chắc không có đâu may ra thỳ có tập đặc biệt
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2016 21:47:31 | Xem tất
Ôi Naver
Có vẻ như mình lại đi ngược với đám đông rồi, cá nhân cảm thấy cái kết nên dừng ở đó, cảnh quay 2 tập cuối cũng rất đẹp.
Về kịch bản phim, ngoài phần đầu hơi lố và có một số chi tiết không hợp lý, càng về sau bộ phim càng hấp dẫn hơn. Riêng nhân vật So chẳng có gì phải đến mức phàn nàn, thấy lão thảm quá, mỗi tội nhân vật hay và ám ảnh.
Ầy, còn đạo diễn~ Cứ zoom mặt to cả màn hình rồi để lộ điểm yếu diễn xuất của người ta, thiệt nhiều lúc tụt mood.

Bình luận

Bác đạo diễn quay đẹp nhưng nhiều cảnh cận mặt quá làm m thấy ngộp thở. Còn bk thì rất tiếc là phim bị cut quá nhiều nên khó mà nhận xét chính xác đc :))  Đăng lúc 6-11-2016 12:34 PM
Chắc mình nằm ở số ít người thích BK. Đạo diễn nổi không có nghĩa là luôn làm tốt, trong bộ phim này đạo diễn đã làm lộ điểm yếu diễn xuất của idol.   Đăng lúc 6-11-2016 09:47 AM
lỗi là ở bk, đạo diễn hơm có lỗi, đạo diễn phim này quay quá đẹp nhưng có cảm giác chuyện tình ma đông zoom sát mặt dv  Đăng lúc 4-11-2016 10:46 PM
Nếu thay đd và bk giàu kinh nghiệm phim cổ trang sẽ có kết quả tuyệt hơn ko nhỉ? Vd như đd bk Jumong, Painter of the wind, Moon embrace sun :)  Đăng lúc 4-11-2016 10:17 PM
Mình cũng thích tập đặc biệt hơn phần 2. Nhưng mà trong trường hợp có phần 2 thì m giống netizen bên Hàn ở điểm muốn thay đạo diễn và biên kịch =))  Đăng lúc 4-11-2016 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2016 21:54:05 | Xem tất
nếu thật sự có phần hai thì mình mong sẽ thành công hơn phần 1
và hai nhân vật chính sẽ có happy ending
cảm ơn bài viết ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2016 22:14:02 Từ di động | Xem tất
Mình nghĩ đd và bk có thể do lần đầu làm phim cổ trang nên nó vậy, có sai sót và phần đầu ko được mượt lắm nhưng về sau đã quen tay thì có hấp dẫn hơn. Thôi thì ai cũng có lần đầu của mình cả trong bất cứ việc gì. Mình nghĩ cái ko khí cổ trang trong phim này rất đặc biệt, ko biết diễn tả như thế nào nữa, tính tàn bạo-hoang dã-nổi loạn, mà lại cũng tình. Giờ phim cũng hết rồi, thay vì kết tội thì mình nghĩ rằng nếu người trong cuộc có thể tự rút ra những kinh nghiệm nào đó cho bản thân họ thì sẽ rất hữu ích cho sản phẩm tiếp theo của họ, cả những cái làm được và những cái chưa làm tốt được. Chúc may mắn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2016 22:34:51 | Xem tất
Để có được dàn diễn viên quay moon lover đâu có đơn giản, mong tập đe85c biệt hoặc NG hoặc hậu trường hoy. Thanks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2016 22:53:39 | Xem tất
Trước khi xem Moon Lovers, mình có google tra tên biên kịch
Thì mình thấy được là biên kịch của ML thật sự không có tác phẩm nào quá nổi bật dể được khán giá nhớ đến như một phim kinh điển
Nên mình cứ thắc mãi vì sao ML lại mời vị bk này?
Với dàn diễn viên khá ok, muốn đẹp có đẹp, muốn diễn xuất có diễn xuất
Ngay cả bạn IU ban đầu chưa có cảm xúc nhưng về sau cảnh khóc thật sự chạm vào lòng người
Và đạo diễn thì là người có kinh nghiệm, toàn quay những bộ phim đẹp long lanh.
Đặc biệt cách quay của ông khiến mình cảm thấy biểu cảm của nhân vật gần hơn, như kiểu tương tác với người xem.

Tóm lại, vì sao với kinh phí khá lớn đối với một bộ phim Hàn mà không mời được biên kịch nào khá khẩm hơn, vì mình biết số lượng biên kịch tài năng ở Hàn khá nhiều. Mình nghĩ chắc là do quen biết ekip nên được ưu tiên chăng?

Bình luận

Bí mật này sợ là sẽ không bao giờ được bật mí =))  Đăng lúc 5-11-2016 10:20 AM
fim này đạo diễn âm nhạc chán nhất khoản 8-9 ep đầu.  Đăng lúc 5-11-2016 12:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2016 00:10:51 | Xem tất
Đây là phim cải biên, chắc biên kịch ko muốn nhận chăng?
ML bán bản quyền giá rất cao, lại top view ở nước ngoài.
Hiệu ứng hình ảnh của các diễn viên cũng rất tốt. Ko thành công trong nước đâu có nghĩa là thất bại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2016 00:32:52 | Xem tất
Đồng ý thay biên kịch chứ đạo diễn ok mà, có thể nói mình thích nhất ông đạo diễn này trong số tất cả các ông đạo diễn drama ở hàn vì góc quay đẹp, chuyển cảnh mượt mà hơn nữa ý kiến cá nhân mình hài lòng với cái kết như vậy, đau đớn nhưng đi vào lòng người xem, ví dụ như mình coi xong mấy ngày rồi mà vẫn còn đau lòng đây này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2016 06:01:22 | Xem tất
Cá nhân mình thì kết vậy là hay rồi. Film chỉ nên dừng lại ở đó, mỗi người một nơi, Gwangjong cô độc một mình nơi hoàng cung kia, như vậy vừa làm đọng lại trong người xem, vừa cho thể đc "cái giá" mà người muốn nắm vương quyền phải trả. Đến đây rồi mà còn làm phần 2 thì chẳng tưởng tượng đc nó sẽ nói về cái gì, lại còn lãng xẹt nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách