Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Bên nhau trọn đời - Chung Hán Lương, Đường Yên [Vietsub 36 Special END] ~ "Thời tiết đẹp như vậy, thích hợp để ra ngoài, thích hợp để chụp trộm, thích hợp để… bên nhau trọn đời.”

[Lấy địa chỉ]
41#
 Tác giả| Đăng lúc 28-7-2014 20:09:36 | Xem tất
thêm một số hình của Mr. In
thực ra cũng mong anh ý trẻ hơn, xinh hơn cơ, tại ấn tượng với nhân vật này rất nhiều, nhưng vậy cũng được rồi, cũng ko đến nỗi nào

cre: weibo

Bình luận

Anh này diễn hay,nhưng có thù zới ổng từ KKNYE, nên chắc xong BNTD cái sự thù này chỉ có tăng chứ ko giảm :))  Đăng lúc 28-7-2014 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 28-7-2014 21:11:25 | Xem tất
Hôm nay lỡ spam nhiều nên spam thêm một miếng :]] Vấn đề mình muốn nói đến là lần đầu của MS. Truyện BNTĐ khá ngắn, nên mình đọc đi đọc lại cũng vài lần, nên kết luận của mình lần đầu của MS, DT chính là đêm động phòng sau ngày cưới, trước khi MS đi HK. Bình thường những truyện khác thì các tác giả sẽ kiểu, sáng hôm sau thấy dấu vết lạc hồng này kia...nhưng ko hiểu sao CM ko đề cập tới, mà do lúc đó DT nghĩ MS từng có chồng nên cũng ko nghĩ nhiều tới vấn đề đó.

Rõ ràng lúc ở Mỹ, cái lần UQ say, MS-UQ không có gì quá đáng xảy ra. Theo lời kể của UQ thì lúc đó anh uống quá chén, vừa tỉnh vừa say, và đã có làm gì đó MS. Nhưng khúc sau, khi MS nghĩ về chuyện của UQ thì có đoạn.
"Người quen của chị ở Mỹ không nhiều, chị Quyên là người thân thiết nhất, nhưng từ khi về nước không thấy liên lạc gì. Người còn lại là Ưng Quân, thực ra đối với Ưng Quân, Mặc Sênh chỉ có sự cảm kích, anh đã giúp chị rất nhiều, vả lại lần say rượu đó thật ra anh không làm tổn thương gì cho chị."

Giữa ký ức của một người tỉnh và một người say, thì đương nhiên người tỉnh phải chính xác hơn rồi.

Còn chuyện MS-DT có làm gì đó lúc còn đi học không, thì mình nghĩ là không. Tại lúc ngoại truyện, có cảnh DT-MS tưởng tượng về chuyện quay về năm 19 tuổi này kia. Lúc DT nói sau khi MS lên năm 4, 2 người sẽ chuyển tới ở chung...lúc đó MS còn kêu DT là háo sắc này kia, thì chắc là lúc 2 người quen nhau cũng chưa có gì xảy ra :]]]

Nói chung đây là ý kiến của mình thôi, lên phim chắc rõ hơn...thật ra nói suy nghĩ thoáng hơn, nhưng nếu MS từng có gì đó với ai đó ngoài DT thì cũng thấy ko thích lắm. DT chắc chắn chỉ có 1 người là MS rồi, nên mình cũng thích cả 2 đều là rau sạch của nhau =]]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
 Tác giả| Đăng lúc 29-7-2014 18:25:52 | Xem tất
Đây là bạn Tiêu Tiêu phải không nhỉ ?

cre: weibo

Bình luận

chẹp  Đăng lúc 29-7-2014 08:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
 Tác giả| Đăng lúc 29-7-2014 20:13:35 | Xem tất
Lúc trước biết tin BNTĐ do Kịch Khốc sản xuất + thêm chú đạo diễn chuyên phim thần tượng bên Đài làm đạo diễn, rồi xem xong Sam Sam thì trong đầu nghĩ ngay rằng : thôi chết rồi, kiểu này BNTĐ 100% là làm theo kiểu phim thần tượng rồi.
Phim thần tượng ko phải ko hay, nhưng chắc do đã có tuổi + coi nhiều quá nên thấy chán rồi. Nhưng sau khi xem loạt ảnh hậu trường của BNTĐ, thì có vẻ như mình đã nghĩ sai, thấy những cảnh quay khá là chân thực, gần gũi...rồi tạo hình cũng ok, không phải kiểu trình diễn thời trang, khoe trang phục, khoe nhan sắc này kia.
Mình cũng muốn lên phim trông thật lung linh, hình ảnh đẹp, góc quay đẹp, phong cảnh đẹp và đương nhiên diễn viên phải đẹp. Nhưng thực sự ko hy vọng BNTĐ là một bộ phim thần tượng, kiểu đơn giản, gần gũi thế này lại thấy thích hơn nhiều.

Bình luận

Mình dị ứng với kỉu boss mà đeo vòng tay,nhẫn nhéo tùm lum. Chẳng ra boss kỉu chi ráo, giống mấy a công tử thui.  Đăng lúc 30-7-2014 01:32 AM
sam
chắc do bạn TH mặt nhìn non, nên muốn thể hiện khí chất lạnh lùng như truyện khó, cuối cùng nhân vật PĐ của bạn ấy vẫn là boss nhưng ko phải PĐ trong truyện   Đăng lúc 29-7-2014 09:36 PM
Mình thì thấy Chung ca + Đường Yên thì quá yên tâm về diễn xuất rùi. Đàm Khải cũng là dv thực lực. Chứ SS thấy TH cố gồng mình để tỏ ra lạnh lùng thui  Đăng lúc 29-7-2014 09:22 PM
sam
nhưng kiểu nào thì thấy Chung ca cũng ok mà e, con trai kiểu nào tóc cũng chỉ có vài cọng thôi :]]  Đăng lúc 29-7-2014 09:19 PM
ss em lo cái kiểu tóc của HDT quá  Đăng lúc 29-7-2014 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 29-7-2014 21:30:31 | Xem tất
sunflower1812 gửi lúc 29-7-2014 08:50 PM
đến tận ngày hôm nay thì rất thích dàn cast phim lắm rồi
lúc trước khi có tạo hình  ...

lúc đầu nghe tin 2 bạn trẻ đóng ss cũng ghét lắm ấy, kiểu như mời được ngôi sao hạng A rồi sao ko tận dụng đóng luôn, còn cho 2 bạn trẻ mới toanh nữa chứ, chắc là cố tình PR 2 bạn mới này kia...nhưng giờ thấy để 2 bạn trẻ đóng chắc sẽ chân thực hơn, 2 bạn Chung Đường cũng ko phải cưa sừng làm nghé.
Đây là dự án phim lớn, nsx cũng phải cân nhắc kĩ mới chọn dàn diễn viên này, nên thấy ai cũng ok hết.

Nhìn cái hình e post nghĩ tới mấy cảnh DT ngược MS, thấy vui quá =]]ss thích xem phim + đọc truyện ngược lắm, ngược càng nhiều càng thích ấy...dù BNTĐ ko ngược lắm, nhưng khúc MS mới về cũng coi như ngược kha khá rồi. Thích nhất là cảnh DT say rượu cưỡng hôn MS, lần đầu đọc tới cảnh đó đã thích rồi, lên phim chắc còn tuyệt hơn nữa =]]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 30-7-2014 09:36:03 | Xem tất
cuchoamy gửi lúc 29-7-2014 09:57 PM
ss thấy k?ảnh càng về sau toàn thấy MS để tóc dài bên DT k à!
Cái cảnh 2 anh chị ta ...

sau khi nhìn mớ hình mới, MS để tóc dài thì lần này ss cũng bó tay =]]] tóc tai thay đổi xoành xoạch không biết đâu mà lần.
Nhưng ss nghĩ thế này, vì phim BNTĐ tác giả Cố Mạn viết thêm rất nhiều chi tiết, nên có thể chúng ta sẽ có thêm những phần trước về tuổi thơ của DT, MS...rồi thêm những phần ngoại truyện phía sau, cuộc sống sau hôn nhân, khi có con...Nên những tấm hình mới không thể là chuyện 7 năm trước thời đại học, mà là sau khi cưới. Vì DT thích MS tóc dài, nên MS đi nối tóc chẳng hạn =]]] MS tuy trưởng thành nhưng phong cách vẫn nhí nhảnh cũng dễ hiểu mà.

Bình luận

sam
ừ, mình cũng nghĩ vậy, chẳng qua quay phim kiểu nay một kiểu tóc, mai một kiểu tóc nên dân tình hơi "hoang mang" thôi :]  Đăng lúc 30-7-2014 10:41 AM
Đến NT 2 , MS muốn sinh con nhưng DT ko thích , 1 tg lâu sau , khi Dĩ Mai sinh xong thêm 1 tg nữa DT mới đồng ý có con . Vậy tất nhiên tóc lúc này quá đủ tg để dài.  Đăng lúc 30-7-2014 10:22 AM
Lúc MS cắt tóc ngắn. NT xong đến lúc sinh con là rất lâu . Coi truyện sẽ thấy , NT 1 có cảnh tả saunkhi cưới MS để tóc dài , DT sấy tóc cho cô.  Đăng lúc 30-7-2014 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2014 19:37:14 | Xem tất
Cảnh MS trong siêu thị
Thự hy vọng BNTĐ ko có quảng cáo lộ liễu như SS, mình bị dị ứng với mấy hình ảnh quảng cáo trong SS lắm

baidu

Bình luận

hãy thương cho staff  Đăng lúc 31-7-2014 08:18 PM
sam
trong tưởng tượng của ss, cái đống đồ nó to cao hơn thế này cơ...quay đi quay lại cảnh này vài lần, staff cũng mệt đứt hơi ấy :]]  Đăng lúc 31-7-2014 07:59 PM
HDT :" đi thôi Dĩ Văn "...  Đăng lúc 31-7-2014 07:56 PM
anh Thâm ra giúp MS đi hí hí  Đăng lúc 31-7-2014 07:54 PM
lấp ló nơi đâu??  Đăng lúc 31-7-2014 07:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2014 20:38:35 | Xem tất
Hình như cái bóng trắng trắng xa xa là của Dĩ Văn

Cái này thì chắc là Dĩ Thâm

weibo

Bình luận

của DT với DV luôn á ss  Đăng lúc 1-8-2014 07:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2014 20:49:18 | Xem tất
2 ver mọi người thích ver nào hơn :]]

Bình luận

Có thêm con cún nữa kìa , pó tay mấy fan Trung lun. Vậy cũng nghĩ ra.  Đăng lúc 1-8-2014 08:47 PM
cái ver 2 có vẻ đắt khách :3  Đăng lúc 1-8-2014 02:33 PM
He he, hình nào cũng thix. Mà xao có zụ papa dẫn con gái iu Hắc Hoa đi dạo nữa trời :)). P/s: hai a chị nắm tay tình củm quá  Đăng lúc 1-8-2014 09:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2014 19:51:49 | Xem tất
tóc của Mặc Sênh tuy là giả nhưng nhìn cũng ko đến nỗi giả lắm :]]

weibo

Bình luận

lúc đầu em tưởng chị ý cắt thật ai ngờ là giả  Đăng lúc 2-8-2014 02:18 PM
tại quay phim ko theo trình tự kịch bản mà  Đăng lúc 1-8-2014 08:31 PM
sam
ừ,lúc đầu ss cũng nghĩ là cắt thật, nhưng 1 phần do trong phim thay đổi kiểu tóc liên tục nên thấy tóc giả vẫn dễ hơn, chứ cắt thật cũng như ko  Đăng lúc 1-8-2014 08:28 PM
ban đầu em cứ tưởng chị hy sinh vì nghệ thuật, ai dè là tóc giả,nhưng nhìn rất là chẹp  Đăng lúc 1-8-2014 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách