Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Shani
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠)

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 3-8-2012 16:08:28 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 3/8.

12h đêm đi ngủ
4h sáng dậy
Lên xe, ngủ, đung đưa....
Cuối cùng cũng đã đến HN
hố hố.
Nhà Roy có ai đưa em đi chơi đc hơm?
Em ở tít bên Hồ Đắc Di T^T.
P/s: Em xl chị Niko em quên ko báo với chị là em nhờ chị Koy làm hộ part3 :-<

Bình luận

uhm ko sao đâu em, đi chơi vui vẻ nhé ^^  Đăng lúc 4-8-2012 05:46 PM
hồ đắc di thì gần ss rồi :)). à kưng ơi ^^ đi ăn đồ ăn vặt hơm ^^ ss mới qen đc 1 bạn bên đầm ếch, nhà mở qán ngon lắm ^^ đi hơm đi hơm  Đăng lúc 3-8-2012 05:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 3-8-2012 20:44:03 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 3-8

Vậy là đã 5 ngày trôi qua ...
... Cảm giác có 1 điều gì đó thật khủng khiếp sẽ xãy đến với tôi ...
Trong suy nghĩ ... tôi có thể biết đó là chuyện gì ...
... Nhưng tại sao tôi lại cảm thấy bất an thế này ...
Có phải đó là định mệnh ? ...
... Trốn tránh có phải là lựa chọn tối ưu nhứt lúc này ? ...
Những ngày qua thật sự là những ngày đau nhói thật sự ...
... Cố gắng quên 1 cái gì đó đã trở thành thói quen ... sao khó quá ...
Cố gắng làm việc ... làm thật nhìu ... nhưng vẫn ko thể ko nghĩ đến nó ...
... Cố gắng ko nghĩ đến nó ... nhưng mỗi lần như vậy lại nhớ nó hơn ..
Tại sao vậy ? ...

P/s : Đang tìm câu trả lời , khi nào nghĩ ra sẽ viết tiếp ;)) ...

Bình luận

cãi nhau vs người iêu hả em tôi? T.T  Đăng lúc 5-8-2012 04:41 PM
qên thói quen khó lắm. suy nghĩ kĩ đi. khoảng cách địa lý không bằng khoảng cách lòng người đâu  Đăng lúc 4-8-2012 12:18 AM
khi còn cố được thì hãy cứ cố đi ^^  Đăng lúc 3-8-2012 11:52 PM
okie :))  Đăng lúc 3-8-2012 11:43 PM
chúc em đậu nhé ^^  Đăng lúc 3-8-2012 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 4-8-2012 00:35:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký ngày 3/8/2012 :x

Hôm nay cũng khá vui :x đi ăn cưới chị họ :x hôm nay chị ý rất xinh :x ngược lại chú rể thì rất xấu =)))))))
K cố ý dìm hàng anh đâu nhưng anh gầy với xấu thật :"> tuy bà ý lấy muộn ( 32t r o.O ) dưng mà đc cái chắc, hê hê. Nhà chồng mặt đg, xung quanh thoáng mát :x đẹp thôi rồi :x mỗi tội hnay nhà zai hơm có zai trẻ zei đẹp để ngắm ToT .. toàn các già làng ToT ... chán thí mồ ToT ...

Vui thì cũng đồng nghĩa vs việc ăn nhiều =)) các món cũng k có j đặc biệt mấy :-? no nê no nê xong xuôi chén 1 hộp caramen =p~ chén xong mẹ đưa cho hộp nữa :"> xong anh bàn bên cho hộp nữa =)) tổng cộng mình ăn 3 hộp =)))) ăn xong anh ấy định đưa cho hộp nữa nhưng mình ngán r =)) nhường anh ấy =))) và kết thúc bữa tiệc cưới :">

Xong đến chiều lại hú hí vs bạn :)) lại ăn vs uống @@ đến tối về lại lâu vs gia đình @@
Đi từ sáng vs tốc độ ăn như vậy mình chưa có thải ra j hết (trừ nước) =))))))
Và đến đêm nó làm phát phun ra cho cả 2 đường =))))) khổ quá *mếu* :))

Bình luận

là sao ạ *ngơ* hihi  Đăng lúc 5-8-2012 02:15 PM
lên vèo vèo ý. ta thớt sinh nhật nhoa ^^  Đăng lúc 5-8-2012 12:06 AM
1 ngày xả láng chắc cũng k lên âu :">  Đăng lúc 4-8-2012 08:18 PM
Ta đag onl bằg đt nên mai mới acc đc nàg :)). ăn thế có lên cân k :))  Đăng lúc 4-8-2012 01:39 AM
k hiểu sao ăn đc như vầy =))))  Đăng lúc 4-8-2012 01:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-8-2012 10:34:22 | Chỉ xem của tác giả
Nhật kí 6.8.2012

Bốn ngày nữa là phải lên máy bay...

Đi mổ mắt..

Biết tin mổ mắt xong là phải kiên máy đến 2 tuần ..

Lòng buồn rượi..2 tuần?? Thiết nghĩ ko có máy chắc chết

Làm sao chịu nổi đây ? khi không vào kites, ko vào Royalland :((

Tuần này, sẽ cố gắng làm những gì chưa kịp làm :((!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

mung ss da khoe tro lai nhe ^^  Đăng lúc 12-8-2012 09:07 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=344928&page=2&extra=#pid3323273 ^^  Đăng lúc 7-8-2012 01:49 PM
^^ ss cố kiêng 2 tuần rồi sau xinhhhhhhhh hơn ^O^  Đăng lúc 6-8-2012 01:23 PM
sao mà mổ mắt thế ss ơi  Đăng lúc 6-8-2012 01:13 PM
sao hôm nay nàng mới nói nàng sắp đi mổ mắt :(( mà nàng khám mắt trước khi mổ chưa?  Đăng lúc 6-8-2012 12:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-8-2012 06:19:43 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua là một ngày tinh thần down không phanh
==
Sáng máy shock điện sau khi con Mun nhảy tử trên bậu cửa xuống cái case
12h trưa phải vác máy xuống tiệm sửa
Tức điên người khi gọi bảo hành mà cứ bảo chiều mới xuống được
Nếu là mọi hôm... thì mình sẽ không vội vàng như vậy
Có lẽ đó là linh cảm
Linh cảm về một điều chẳng lành...
==
Người ta cũng đâu chịu sửa nhanh cho mình
Lúc đó thật muốn khóc
Tại sao ông trời lại ác với mình như vậy
Nếu như mình có máy sớm hơn thì có lẽ đã kịp rồi :(
5h40 vác máy về nhà
Không nấu cơm, không làm gì cả
Về nhà và dập cửa phòng
Online và làm nhanh nhất có thể
Nhưng không kịp nữa rồi...
Cảm giác làm một điều tốt đẹp lại trở thành cảm giác tội lỗi
===
Không thể vui nổi.

Bình luận

cố lên em, mọi chuyện rồi sẽ qua.  Đăng lúc 7-8-2012 08:45 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=344928&page=2&extra=#pid3323273, ss chỉ có thể an ủi em đến thế này thôi ^^  Đăng lúc 7-8-2012 01:49 PM
đồng cảm vời em! không có gì phải tội lỗi em ạ, em đã ủng hộ hết mình rùi...  Đăng lúc 7-8-2012 11:55 AM
Cười 1 tiếng là quên sạch thôi zk ;))  Đăng lúc 7-8-2012 10:52 AM
cố gắng lên, nỗi đau rồi sẽ qua  Đăng lúc 7-8-2012 08:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-8-2012 13:44:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhật kí ngày 6/8/2012

Một ngày buồn và mệt

Không nhìn thấy nhưng cảm nhận được nước mắt của các bạn tôi đang rơi xuống vì một người bạn khác

Nước mắt tôi đã lâu không rơi, cứ nghĩ mình là mạnh mẽ lắm

Vì trước bất cứ vấn đề gì tôi nghĩ chỉ cần còn người, còn cố gắng, sẽ thay đổi được, sẽ làm đươc

Hôm nay chưa làm được thì hôm sau sẽ làm được, hôm sau chưa được thì hôm sau nữa

Như bạn nào bên nhà GM nói, bạn ấy phải nói cho Vy biết tình cảm của bạn ấy, hôm nay Vy không biết, thì hôm sau Vy sẽ biết, hoặc hôm sau nữa

Nhưng có những chuyện không thể làm lại được, ko thể cố gắng được

Chúng ta phải chấp nhận nó, bây h đau đớn đấy, sau này vẫn sẽ đau đớn.

Chỉ mong ai ai mặc dù có một cơ thể nhỏ bé nhưng trái tim Hổ như Vy

P.S: bé Han, cố gắng lên em, đừng bắt đầu óc và trái tim mình phải chịu đựng nhiều quá, nhẹ nhàng giảm dần những cảm xúc đó lại, để nó lắng đọng thật chậm n nhẹ nhàng.

P.S: YKV: nàng đi nhanh về nhanh nhé, mọi ng mong nàng

Bình luận

^^  Đăng lúc 7-8-2012 08:46 PM
Rest in peace,Vivien.@trang: "đừng bắt đầu óc & trái tim mình chịu đựng nhìu wá,nhẹ nhàng giảm dần những cảm xúc đó,để nó lắng đọng thật chậm n nhẹ nhàng.   Đăng lúc 7-8-2012 02:09 PM
òa òa..cảm động chết mất :((  Đăng lúc 7-8-2012 01:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 7-8-2012 14:14:15 | Chỉ xem của tác giả
14h2p ngày 07/8/2012

Hôm nay là ngày t3

Còn 3 ngày nữa là phải đi rồi :((

Thiết nghĩ mà buồn quá đi

Tối qua..set nick lại ko tham gia GS của leo được. Buồn nhiều lắm

Chưa bao giờ lại có cảm giác lưu luyến thế này. Tại sao một diễn đàn lại làm mình gắn bó đến mức thế này cơ chứ??

Phải chăng do nơi đây quả thật có những tình cảm quá đỗi ấm áp và nồng nhiệt..

Chắc sẽ nhớ lắm..nhớ nhiều lắm từng cái nick, từng tính cách của mỗi người

Mổ mắt xong, phải chịu kiêng máy 2 tuần..

2 tuần..thời gian ấy dài đăng đẳng cho xem, ng ta nói ko có gì dài như thời gian tâm trạng cả..

Hi vọng..ngày trở lại, nơi đây vẫn là điểm dừng chân ấm áp nồng nhiệt..

Tạm biệt tất cả thương yêu của tôi.

Hẹn ngày gặp lại đầy niềm vui !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

iu nàng wá, ôm nàng cái nào :xxxxx  Đăng lúc 9-8-2012 08:41 PM
ss đi sớm rồi về sớm với bọn em nhé :xxx  Đăng lúc 8-8-2012 02:00 PM
ss mau ra HN với em ^^  Đăng lúc 7-8-2012 08:46 PM
trời, đi mổ mắt về xinh gái ra mà, nàng làm gì mà như tiễn biệt vây, hem sao đâu mà ^^  Đăng lúc 7-8-2012 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-8-2012 15:50:18 | Chỉ xem của tác giả
Vừa vào bên mục chia sẻ nguyện cầu cho bạn ViVien..

Tâm trạng mình bỗng nhiên chùng xuống hẳn..không biết phải làm gì để tốt hơn đây..

Nhiều khi nghĩ, thấy mình vẫn còn được buồn, được khóc, được cảm nhận những nỗi đau của cuộc sống này mới thấy mình vẫn còn may mắn..

May mắn hơn rất nhiều lần những con người đã không còn cảm nhận được dù là những nỗi đau...

Nhiều khi tự hỏi lòng, tại sao tạo hóa lại sinh ra con người để làm gì???..Để con người biết yêu, thương biết hận thù, biết hạnh phúc và biết cả đớn đau..nhưng chẳng có nỗi đau nào lớn hơn nỗi đau của sinh ly tử biệt..Nỗi đau của sự sống và cái chết..!!!!

Nhiều lúc chợt nghĩ mà thấy sợ vô cùng..sợ một ngày nào đó...bất ngờ phải tiễn một người thân yêu ra đi..

Nhiều lúc mình cũng nghĩ, có khi con người ta đừng nên gặp nhau, đừng nên quen biết nhau để rồi phải gánh chịu nỗi đau khi xa nhau..

Mình phải làm sao đây???

Mình không ổn thật rồi...

Tại sao mình lại khóc...!!!!!!! Mình đang khóc vì điều gì đây???

Chưa bao giờ mình thấy yêu và gắn bó với kites thế này..Kites từ lâu đã thành một phần cuộc sống của mình...

Những gì mình không thể nói, ko thể chia sẻ với bất kì ai..thì nơi đây chính là nơi để mình trút hết tất cả...

Mình sợ một ngày..kites ko còn nữa..mình sợ một ngày những người bạn mình chưa bao giờ gặp mặt ko còn nhớ đến mình..

Mình sẽ cố gắng mỗi ngày, trong từng khoảnh khắc để lưu giữ từng kỉ niệm tại nơi đây..

Mình yêu kites !

Ngôi nhà thực sự!!!!!!!!!!!...

Bình luận

nàng ơi đừng suy nghĩ nhìu wá, chúng ta còn có sđt, nick yahoo... của nhau nữa mà ^^  Đăng lúc 9-8-2012 08:42 PM
sao lại lo sợ thế nàng, cuộc sống là luôn chuyển động, đừng sợ gì cả, chiến thôi :))  Đăng lúc 8-8-2012 04:24 PM
sao lại lo sợ thế nàng, cuộc sống là luôn chuyển động, đừng sợ gì cả, chiến thôi :))  Đăng lúc 8-8-2012 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-8-2012 21:55:14 | Chỉ xem của tác giả
Rồi thì cái điều khủng khiếp ấy cũng đã đến . Thật nhẹ nhàng , thật dịu dàng như 1 giấc mơ chứ ko như tui tưởng tượng .
Gần 200 ngày bên nhau , h đây tui mới nhận ra là mình đã ko còn em . Mặc dù muốn níu kéo lắm , muốn quay lại lắm nhưng thật sự đó là điều ko thể . Giờ đây tui mới hối tiếc với những tháng ngày đã qua tại sao mình lại ko làm đc nhìu cho em , ko mang lại nhiều niềm vui cho em , ko mang lại cảm giác ấm áp và hạnh phúc cho em ?
Quên đi 1 thứ gì đó đã trở thành thói quen đã khó , quên đi 1 phần kí ức theo mình suốt chừng ấy time lại càng khó hơn . Nhưng biết làm gì hơn ? Thôi thì sẽ cố gắng cố gắng thật nhiều để quên nó đi , quên đi 1 kí ức thật đẹp thật giản dị như chưa bao giờ xãy ra .
Những lời này có thể em sẽ ko đọc đc nhưng tui chắc rằng em có thể cảm nhận đc nó , cảm nhận tình cảm tui dành cho em là thật sự !
Hãy cố trân trọng những gì đang có , đừng để đến lúc mất đi mới thấy hối tiếc !

Bình luận

iu sớm thế ku ;)) mong em hãy xem đó là 1 kỷ niệm, 1 kinh nghiệm xương máu và hết mình với tình yêu sau này nhé ^^  Đăng lúc 9-8-2012 08:44 PM
hãy cố gắng e nhé, và hãy trân trong ng đến sau, đừng thêm 1 lần nữa phải nuối tiếc  Đăng lúc 9-8-2012 07:48 AM
be happy and smile, babie  Đăng lúc 9-8-2012 12:04 AM
hãy luôn ghi nhớ tiếc nuối ấy, để với người sau này, đừng mắc lại hối tiếc, tiếc nuối đó nữa ^^  Đăng lúc 8-8-2012 11:14 PM
cái gì đã mất thì sẽ hối hận, sẽ tiếc. Nhưng điều đó không làm được gì nữa cả.  Đăng lúc 8-8-2012 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-8-2012 16:16:35 | Chỉ xem của tác giả
09/8/2012

Mai OFF rồi...

Hai tuần ko gặp mọi người..

Gửi lời chào thân ái đến tất cả...Royalland nhé !!!!!!!!!!

Hẹn ngày về lợi hại và nguy hiểm hơn

Bình luận

Bình yên nhé ss :)) Sơm ngày trở về  Đăng lúc 9-8-2012 09:02 PM
còn gì nữa không nhỉ, thui khi nào nhớ ra ta nói tip :D khủng bố remind nàng lun :D  Đăng lúc 9-8-2012 09:00 PM
à không được vận động mạnh, tránh để mồ hôi rơi vào mắt,  Đăng lúc 9-8-2012 08:58 PM
nếu có ra ngoài phải đeo kính bảo hộ, kính này mổ xong bệnh viện sẽ phát ngay, khỏi phải mua,  Đăng lúc 9-8-2012 08:57 PM
1 tuần đầu: không xem TV, không laptop, không đọc truyện, đại khái là làm gì mà mắt phải điều tiết, hạn chế ra ngoài gió bụi, ra biển, để nắng chiếu vào mắt   Đăng lúc 9-8-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách