Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 19071|Trả lời: 264
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

- Trong tất cả các bạn ai chắc hẳn cũng đã có cho mình một mối tình đầu tiên, cho dù mối tình đầu đó có bước đến đâu mỗi lần bạn nhớ đến đều mang lại cho bạn một cảm giác thật dịu dàng hay đau khổ.

- Có thể bạn không kiểm soát được mọi trường có thể xảy ra, nhưng bạn hoàn toàn có thể kiểm soát được suy nghĩ và thái độ của mình.

- Mỗi khi đối mặt với thử thách, hãy tìm kiếm cho mình một lối đi chứ không phải một lối thoát.

- Đừng đau khổ với những gì mình không có, hãy biết vui với những gì mình đang có trong tay.

- Giá trị đích thực của sự cho đi không nằm ở món quà lớn hay nhỏ, mà nằm ở tầm lòng của người cho .

- Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

- Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

- Con đường học vấn là con đường ngắn nhất để dẫn đến thành công.

- Giá trị đích thực của sự cho đi không nằm ở món quà lớn hay nhỏ, mà nằm ở tầm lòng của người cho .

- Đừng quên, nhu cầu cảm xúc cao nhất của một con người là cảm thấy được tôn trọng.

- Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

--
Phía trên ( chỉ chỉ ) là 1 số câu châm ngôn về cuộc sống mà Shani rất thích. Có lẽ trong cuộc sống của mỗi người, không ngoại trừ những menber của Royalland đều phải đối mặt với những thử thách những gian nan trong cuộc sống.
Ai ai cũng mang trong mình những tâm sự thâm kín, ngững khúc mắc, những niềm vui, những nỗi buồn muốn chia sẻ với mọi người. Cho dù đó là câu chuyện về 1 mối tình đầu đã đi vào quá khứ nhưng vẫn làm cho bạn nhớ nhung, mong đợi hay thậm chí đau khổ. Cho dù bạn là 1 người đang tuyệt vọng, đang không tin vào cuộc sống, không tin vào chính bản thân mình. Cho dù chuyện học hành của bạn không tốt, hay bạn đạt được học bổng ( nếu đc học bổng chia cho Shani ít nhé )rất rất nhiều câu chuyện trong cuộc sống mà bạn muỗn bày tỏ tâm sự nhưng chưa tìm được nơi nào thích hợp thì hay đến với Nhất Kí - nơi trao gửi niềm tin của các bạn.
Hãy nói, hãy bộc bạch, đừng ngại ngùng. Chúng tôi, tất cả thành viên của Royalland sẽ luôn lắng nghe bạn, cho dù đó là
chuyện gì đi chăng nữa.

P/s: Hơi dài dòng văn tự chút, Shani đang dang rộng tay chào đón mọi người đến với Nhật Kí của member  Royalland.

Chúc mọi người luôn vui vẻ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-8-2012 18:01:08 | Chỉ xem của tác giả
Ta mở hàng trước nhé ^O^

thực ra là cái dòng đầu tiên đập vào mắt ta làm ta đơ đơ vài giây đấy{:262:}

không hiểu vì sao mà chủ thớt lại để ngay cái câu đó ở đầu tiên

giờ ta chưa buồn nhưng cũng tưg tửg nên cũng muốn viết viết chút ^^

đại loại là ta cũng rất vui vì giờ có 1 cái nhà như thế này, xog là được làm qen mọi người nữa ^O^. Đỡ tự kỉ với kenh14.vn {:286:}. Cũng mới biết kites nói chug và nhà mình nói riêng, nhưg mà ngày nào không vào là thấy ngứa ngáy tay chân ^^. Không vào bằng lap thì phải vào bằng điện thoại xem là có remind nào không . Không có thì ngồi xem xem mấy thứ trên này

à nhắc tới học bổng . Khoe tý {:263:} ta được học bổng đấy . Cơ mà tiêu hết rồi T.T, không còn để chia cho Shani đâu{:303:}

Bình luận

ok e  Đăng lúc 6-8-2012 01:26 PM
ss bị cận  Đăng lúc 6-8-2012 01:14 PM
cí câu cuố :))i, đây là nhật kí mà, chuyện vui chuyện buồn đều có thể nói, ko tám là được ^^. PS: Em gái tôi giỏi quá, nhà toàn người tài ^^  Đăng lúc 1-8-2012 10:36 PM
:)) em viết tý cho vui thôi ^O^  Đăng lúc 1-8-2012 06:10 PM
giỏi thế ^^ chúc mừng em nhé ^^  Đăng lúc 1-8-2012 06:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 18:09:22 | Chỉ xem của tác giả
koi_lazy gửi lúc 1-8-2012 18:01
Ta mở hàng trước nhé ^O^

thực ra là cái dòng đầu tiên đập vào mắt ta làm ta đơ  ...

^^

Chủ đề tình yêu em nghĩ luôn luôn là chủ đề xuyên suốt nhiều nhất trong mọi quá trình :"> nên em mới để câu đó đầu tiền đó ss.
Á á, ss khao đi T............T
--------------------------------------------------
Ngày 1/8 Nhật kí của Shani@Royalland
-Là một ngày bình yên
-Là một ngày không hề có sóng gió
-Là ngày đầu tiên của tháng 8, là ngày tôi quên anh rồi.
-Khi nghe người ta kể chuyện, nhắc đến anh, rồi nghe thấy tên anh, lòng tôi lại bồi hồi 1 cảm xúc khó tả. Anh xa tôi rồi, 1 tình yêu chưa bao giờ bắt đầu, nhưng đã phải chia tay.
Tôi vẫn với những cảm xúc như ngày đầu gặp anh, nhưng nay anh tay trong tay với người con gái khác, rồi hỏi tôi, " ngày xưa em có cảm giác gì với anh không" chua chát tôi trả lời anh rằng " em đã có người yêu, tình cảm của em dành cho anh ngày xưa chỉ là của 1 đứa con nít thôy, không đáng để anh bận tâm đâu". Chua xót nỗi lòng, anh làm tôi cảm thấy tủi, cảm thấy mất lòng tin vào "lũ" con trai...
Nhưng anh cứ chờ đó, tôi không vì anh mà đánh mất bản thân mình đâu, hãy cứ là chính anh, và tôi sẽ là chính tôi, như lúc này, không còn chút vương vấn gì đến anh
-Tạm biệt nhé, một thời trẻ trâu!

Bình luận

hà nội em ơiii! Thế còn em?  Đăng lúc 1-8-2012 06:31 PM
hết rồi còn đâu mà khao T.T =.= đợi kết qả thi đợt vừa rồi của ss thế nào đã:))  Đăng lúc 1-8-2012 06:18 PM
ss nghĩ không cần quên hẳn, chỉ cần không còn cảm xúc khi nghĩ vớ người đó là được em ạ :)  Đăng lúc 1-8-2012 06:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-8-2012 18:12:03 | Chỉ xem của tác giả
Nhật ký ngày 1/8/2012

Ngày hôm qua, 31/7/2012, nhà Royalland chính thức được lên box, cảm giác cứ lâng lâng {:410:}
tự nhiên thấy bần thần, lại phấn chấn, cảm xúc như khựng lại một cách khó hiểu

Tự nhiên mún làm một cái gì đó, thật ra là nhìu thứ, nhưng lại chẳng bit bắt đầu từ đâu...

Sáng nay Niko giao cho 2 poll, lo lắng không bit mình có làm tốt không, nhưng trong lòng cảm thấy rất vui, rất phấn khích {:410:}

====

Hôm nay, ngày 1/8/2012, sau 2 tháng thử việc đuối như củ chuối, mình đã được bổ nhiệm làm nhân viên chính thức của công ty

Lảm nhảm một hồi, chẳng bit viết gì nữa, mình lượn đây

Bình luận

chuyện đó ko lo nữa , đậu hay rớt em cũng đi lấy vợ ;))  Đăng lúc 3-8-2012 11:38 PM
biết điểm nhưng vẫn chưa biết kết quả ạ  Đăng lúc 3-8-2012 11:34 PM
^^ nhà mình lên box các ss vừa mừng vừa lo với đống công việc ^O^. Em đứng ngoài cổ vũ ^O^  Đăng lúc 1-8-2012 11:10 PM
^^ vâng ss :x, em bjờ nhẹ nhàng lắm :x  Đăng lúc 1-8-2012 06:20 PM
chuẩn bị quà cho em nhân dịp em sắp đi học nữa ^^  Đăng lúc 1-8-2012 06:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-8-2012 18:12:49 | Chỉ xem của tác giả
Shani gửi lúc 1-8-2012 18:09
^^

Chủ đề tình yêu em nghĩ luôn luôn là chủ đề xuyên suốt nhiều nhất trong mọi q ...

hí hí ta biết ý của chủ thớt mà ^^

cái gì cũng sẽ qua thôi đồng chí em ạ ^O^. Quên được thì tốt. Mà không quên được cũng không hẳn là xấu. Cứ để kệ đó ^^. Mỗi lúc cảm thấy nhớ thì đừng lảng tránh, đừng bắt mình không được nhớ ^^.

Cứ nhớ nhiều vào để quên cũng thấy nhẹ nhàng hơn

-----
ối ối ta viết văn thơ chưa kìa ^^

Bình luận

chuyển tiền sao toi ko thấy hử, hứ, Sam nó chưa gửi, nếu chờ tân gia thì ko gấp ^^  Đăng lúc 3-8-2012 01:05 AM
ss ko hiền n mà ko ghê, rất là lắng nghe thấu hiểu ấy, n mà có chuyện ko tránh đc em ạ ^^  Đăng lúc 3-8-2012 12:50 AM
đâu có, ss thất nghiệp nửa năm mới có việc mà em :((  Đăng lúc 3-8-2012 12:48 AM
em ở Quảng ninh ^^. mùng 3 em lên HNội đó ;;)  Đăng lúc 1-8-2012 06:38 PM
hú hú :)):)) mà ss ở đâu zợ :x  Đăng lúc 1-8-2012 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-8-2012 18:36:08 | Chỉ xem của tác giả
Nhật Kí ngày 03/8.2012

Đặt chỗ mấy hôm rồi..mà đến hôm nay mới có thể viết..

Từ lâu lắm rồi không còn có thói quen viết nhật ký nữa, có lẽ một phần do càng lớn nên những suy nghĩ thầm kín nhất cũng chỉ để trong lòng.

Mấy hôm nay bận bịu cho việc xây nhà cho tình yêu, cũng cảm thấy hơi mệt vì ôm đồm nhiều quá, nhưng lại cảm thấy vui bởi vì làm vì sự đam mê và tình cảm. Người ta nói nếu có lòng đam mê , thì chẳng khi nào thấy mệt..mệt đó..nhưng rồi cũng lại có động lực để làm..

Dạo này có quá nhiều thứ xảy ra...

Chuẩn bị đổi chỗ làm..

Chuẩn bị vào năm học mới...

Chuẩn bị phải rời xa thành phố thân yêu để đi khám bệnh...vậy là  sắp phải rời xa ngôi nhà thân yêu mang tên kites này rồi.. rời xa căn villa Roy chiu, rời xa tổ ấm supper spam...Rời xa tất cả...để đi chữa bệnh..

Có lẽ sẽ nhớ lắm..nhớ rất nhiều..

Tuần này sẽ cố gắng làm cho hết những gì còn chưa làm xong....

Để tuần sau...có thể không có nhiều thời gian mà làm được...Tân gia villa của Roy ko biết có tham gia được hay ko nữa...

Sẽ tổ chức thế nào đây ????

Mình ko muốn nghĩ...thôi thì..sẽ cố gắng bằng hết khả năng vậy..

.................................................................................

Bình luận

giành chỗ mãi mà chưa edit nè ss ơi:))  Đăng lúc 3-8-2012 12:45 AM
hờ, ta bình cho Niko vất vả nhất, cái danh hiệu này hình như ko có đc xèng, ta ko lấy :))  Đăng lúc 2-8-2012 03:19 PM
ai cũng vất vả ai cũng nhiệt tình mà, đâu phải chỉ ta ^^  Đăng lúc 2-8-2012 03:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-8-2012 15:05:15 | Chỉ xem của tác giả
Nhật kí ngày 2/8/2012

Ngày đi làm cãi cọ, đã sang tháng thứ 10 đi làm chính thức, già đi thấy rõ

Tối qua đu với bạn về đuối quá ko đu với cả nhà được, buồn

Còn bao nhiêu là việc phải làm cho nhà ROy nữa

Poll này, cảm nhận này, nhiều nhiều việc mún làm quá mà ko có thời gian

Cả nhà cố lên nhá cả nhà{:414:}

Bình luận

em sẽ giảm bớt độ tự sướng =)). em chuyển rồi đới ^^. à Juri chuyển video cho ss chưa  Đăng lúc 3-8-2012 01:03 AM
ss hiền lành mà cũng cãi cọ ạ ^O^  Đăng lúc 3-8-2012 12:46 AM
rồi ế ss, ss qua thớt bóng rổ đi ;))  Đăng lúc 2-8-2012 04:32 PM
nhưng nàng vất vả nhất !!!!!!!!  Đăng lúc 2-8-2012 03:13 PM
nàng cũng cố lên nhé,thấy nàng là nhiệt tình nhất, vất vả nhất  Đăng lúc 2-8-2012 03:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-8-2012 15:31:22 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 2-8-2012 15:05
Nhật kí ngày 2/8/2012

Ngày đi làm cãi cọ, đã sang tháng thứ 10 đi làm chính thức, g ...

trùi, mới tốt nghiệp đã có việc ngay rùi, giỏi thế
tính ra là nàng đi làm từ tháng 9 năm ngoái, và đến tháng 11 thì được chính thức phải hem
đi làm có lúc này lúc khác, đừng buồn nàng nhé {:410:}
ta cũng giống nàng, mún làm nhìu thứ lắm, mà chỉ có vài tiếng mỗi tối, không đu nhìu được

mới hôm 31/7 ta được sếp khen, hôm wa với hôm nay ta lượn web nhìu, bị sếp chê "lơ là" rùi
Cố lên nhé nàng, vì Royalland thân yêu, chúng ta cùng cố gắng nhé

Bình luận

nhà mình xây villa xong,chuẩn bị vụ off cho các mem biết mặt nhau ^O^. chủ yếu là em biết mọi người để sau em thành cái đuôi bám theo nếu thất nghiệp =)) hí hí   Đăng lúc 3-8-2012 03:12 PM
cai từ từ thui em ạ, kẻo chịu không nổi đới :)) em mà Nam tiến là khả năng 2 chị em mình gặp nhau đới ^^  Đăng lúc 3-8-2012 11:19 AM
vâng em ở HN ss ạ. Cũng có ý định học xong Nam tiến ^O^. Em phải hạ quyết tâm cai, mà tìh hình hơi khó:))  Đăng lúc 3-8-2012 11:14 AM
ss hok cai được em ơi :(( tìm việc ở TP.HCM thì dễ hơn em ạ, ss về nhà nên tìm việc khó hơn, ss ở trong nam, em ở Hà Nội phải không?  Đăng lúc 3-8-2012 11:07 AM
thế nên giờ em quyết định cai dần :)). chứ không thì chết =.= *tìm việc khó không ss ơi:(( *  Đăng lúc 3-8-2012 10:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-8-2012 16:12:54 | Chỉ xem của tác giả
02.08.2012

Vài ngày trước đúng là điên loạn vì T-Ara dính phải xì căng đan   cho nên k hề biết Roy nhà mình đã lên box
Idol bị như vậy mà có chả có ai tin tưởng và ủng hộ, các fan quay lưng vs T-Ara khá nhiều
Nhưng thôi ks coi như thời gian này là thời gian thanh lọc fan đi thế mới biết đâu là fan chân chính đâu là fan chân phụ
Hnay tình hình đã dịu đi nhiều rồi, nhưng mà vẫn còn nhiều bọn anti dở hơi vẫn cứ bảo thủ và cho rằng mình là đúng ừ thôi thì kệ các bạn vậy, cứ nói cho sướng mồm đi đợi xem ngày T-Ara của chúng tôi căm béc nhé

Bình luận

ta cũng hóng vụ này. Fan nhiều lúc *bướng* quá =.=  Đăng lúc 3-8-2012 12:48 AM
ừ :( hầu hết toàn són (not sone) anti thôi :(  Đăng lúc 2-8-2012 07:20 PM
ta cũng ức lắm nàng, rất điên cái bọn Anti ấy...  Đăng lúc 2-8-2012 06:52 PM
h cũng lặng đi chút chút r ss luctrang ạ :"> vui quá :">  Đăng lúc 2-8-2012 06:49 PM
:)), ss cũng tức lắm, oải với hội phát rồ ấy  Đăng lúc 2-8-2012 04:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-8-2012 00:56:52 | Chỉ xem của tác giả
2.8.2012

Một ngày nhàn hạ như những ngày khác =.= 2h ngủ, 12 trưa dậy. Kể ra cũng thấy áy náy với bố mẹ. Bố mẹ sinh ra đứa con lười chẩy thây. Nhưng biết làm sao được, mình ghét nấu ăn dã man =.= Làm gì cũng được trừ khoản nấu ăn.

Ngày nào cũng ôm cái máy tính hí hoáy hí hoáy. Thích thì cũng thích thật, nhưng mà ôm nhiều, nhiều lúc thấy choáng choáng đầu óc quá chừng =.= Người đơ đơ. Nên quyết định từ ngày mai (3.8) sẽ không ôm máy nhiều nữa. Dù là như thế sẽ hạn chế thời gian làm nhiều thứ trên máy. Nhưng biết làm sao được =.=

Quyết tâm tu tâm dưỡng tính chuẩn bị vào năm học mới.!!!

Nhắc tới đi học là nhắc tới mua một đống sách. ^^. Học cái nghề này nhiều người thấy hãi vì những trang sách mà suốt ngày phải học. Cơ mà vì mình thích, nên đó lại là thứ vui của mình. Nhiều hôm mất ngủ, muốn lôi sách ra học nhưng bố mẹ kiểu gì cũng mắng nên thôi. Lắm hôm lẻn mãi mới thắp đèn học được buổi đêm khi mất ngủ ^^. Tới 4h sáng luôn. Chả phải chăm nhưgn mà do hết việc làm rồi. Lúc đó lại qẳg cái lap vào 1 góc, kì thị cái lap 1 thời gian :))

^^

Được cái mới tập tành 888 mà được qăg nhiều dép ghê ^^
nãy mất hút 1 tiếng để làm sub, quay lại đã 1 đống dép rồi ^^ 2 tay được dịp tha hồ hoạt động ^^

Bình luận

haha =))  Đăng lúc 3-8-2012 03:18 PM
cai từ từ thui em ạ, kẻo chịu không nổi đới :)) em mà Nam tiến là khả năng 2 chị em mình gặp nhau đới ^^  Đăng lúc 3-8-2012 11:19 AM
ss hok cai được em ơi :(( tìm việc ở TP.HCM thì dễ hơn em ạ, ss về nhà nên tìm việc khó hơn, ss ở trong nam, em ở Hà Nội phải không?  Đăng lúc 3-8-2012 11:07 AM
đọc đoạn đầu thấy em giống ss thế ^^ ss cũng lười nấu ăn và toàn ôm cái lap :))  Đăng lúc 3-8-2012 01:41 AM
ss tưởng part 3 Shani time chứ?  Đăng lúc 3-8-2012 01:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách