Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minh-minh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[07.10]Yamashita Tomohisa và Nishikido Ryo rời NEWS!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 8-10-2011 23:02:49 | Chỉ xem của tác giả
Rất muốn đáp bom vào nhà papa nhưng có lý do để kìm nén.
Cảm ơn papa.
Vì đã để cho một ban nhạc tên NEWS tiếp tục được tồn tại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-10-2011 01:36:12 | Chỉ xem của tác giả
bone.er gửi lúc 8-10-2011 00:41
Có thể nhìu fan gờ nghĩ giống như ss thật, nhưng thử nghĩ lại xem, nếu cả 6 anh đã ...

Ss hiểu ý e, sau 1 ngày điên rồ thì h ss cũng đã bình tĩnh lại 1 chút để mà suy nghĩ, ss yêu Tegomass yêu Koyashige (dù trong NEWS thì sau Ryopi) nên ss vẫn sẽ ủng hộ 4 người, còn Pi thì ss chưa biết đc, a đã làm ss có cảm giác như mình bị phản bội vậy, dù ss biết đi solo a cũng sẽ gặp rất nhiều khó khăn nhưng ss ko có lòng dạ nào mà ủng hộ a đc, chỉ mong a sẽ ko hối hận về lựa chọn của mình thôi (câu nói này hồi đầu năm cũng đã nói 1 lần, ngày Torres rời Liv). Về fần Ryo, ss chỉ luôn biết đến Ryo của NEWS và chả bao h theo dõi K8 cả, nên chắc từ h sẽ mù thông tin về a luôn =.=

Bình luận

ng` ở lại lúc nào cũng bùn hơn ng` ra đi :( cũnhg mong là RyoPi ko hối hận về lựa chọn này và giữ mãi bao ngày tháng họ đã từng bên cạnh nhau :x  Đăng lúc 9-10-2011 12:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 9-10-2011 09:18:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình ghét Pi! Anh ta rời nhóm chỉ vì muốn mình nổi tiếng hơn thôi! Anh ta không nghĩ gì tới cảm nhận của fan NEWS. NEWS chỉ thực sự tồn tại khi có mặt cả 6 thành viên, giờ chỉ còn 4 liệu đây còn có là NEWS vui vẻ, khùng khùng như ngày xưa không? Pi đã hứa là sẽ mãi bên NEWS thế mà giờ anh lại là người đầu tiên rời nhóm. Anh đã tự phá bỏ vị trí mình trong lòng Fan NEWS( như mình nè). Mình tự hỏi liệu mình có còn theo sự nghiệp fan của anh hay không! Vì giờ đây đối với mình anh là kẻ nói dối....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 9-10-2011 16:47:35 | Chỉ xem của tác giả
tegomass gửi lúc 9-10-2011 09:18
Mình ghét Pi! Anh ta rời nhóm chỉ vì muốn mình nổi tiếng hơn thôi! Anh ta không nghĩ g ...

Có thể cái comt của mình sẽ làm bạn bực mình

Là nghệ sĩ ai cũng muốn được nổi tiếng, nổi tiếng không đơn thuần chỉ để thoả mãn cảm giác đứng trên người khác ( những nghệ sĩ chưa nổi khác) mà còn vì khi bạn nổi tiếng bạn sẽ có nhiều cơ hội phục vụ khán thính giả hơn
Pi là 1 nghệ sĩ, anh ấy muốn được nổi tiếng có gì sai???

Mình yêu quý NEWS, Yêu Tegomass yêu Koyashige yêu Ryopi yêu tất cả những thứ thuộc về NEWS
Mình ghét papa già :( papa đã tạo ra NEWS để mình yêu thế nhưng lại không giúp những mảnh trái tim mình được mãi mãi ở cạnh nhau
Đầu tiên là 8 rồi 6 rồi 4, nói gở rồi sau đó liệu nó có còn bị xé ra nữa không khi sự nghiệp solo của Tegomass đang khởi sắc
Trong năm nay NEWS không có 1 hoạt động gì khiến mình rất đau lòng, đôi lúc mình muốn gào lên với ngài Johnny san đáng kính là : "Papa ơi, papa à, papa còn nhớ là mình có cho ra đời 1 đứa con là NEWS không đấy"- nhưng có người khác đã gào hộ mình rồi- Và papa trả lời mình là papa nhớ chứ, nhớ = cách cho cái tên NEWS lên báo với việc còn 4 thành viên
Đau lắm, không hiểu sao đọc cái tin đó mà nước mắt ở đâu cứ thế chảy không sao nén lại được

Tuy không thích NEWS bị như ngày hôm nay nhưng mình cũng không đổ hết trách nhiệm lên Pi và ghét anh được
Mình chỉ tiếc nuối bởi mình đã từng hi vọng Pi cứ solo thoải mái, bay lượn khắp nơi nhưng vẫn là 1 thành viên của NEWS, vậy thôi

P/S: đây là nick clone của em Mèo, giờ em ấy mới phát hiện ra KST cho reg nick clone =)) hồi đầu em ý tưởng mỗi IP chỉ được reg 1 nick =))

Bình luận

:(:(:(  Đăng lúc 10-10-2011 09:26 AM
@law:Vâng nick clone của em ạ =))  Đăng lúc 10-10-2011 08:06 AM
Miao hả cưng =))=))=))  Đăng lúc 10-10-2011 03:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 9-10-2011 22:43:07 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên mình xin lỗi vì mình đã suy nghĩ về anh Pi một cách chủ quan! Vì mình quá yêu NEWS, mình xem mọi thành viên như là một nhân tố cấu thành nên NEWS mà mình yêu mến! Sự ra đi của 2 thành viên khiến mình quá mệt mỏi! Nếu anh Pi hay Ryo muốn solo thì anh cứ thoải mái chỉ cần anh đừng tuyên bố rời nhóm! Mình cũng đã dõi theo NEWS 8 năm chứng kiến sự ra đi lần lượt của từng thành viên nhưng chưa lần nào mang đến cú shock lớn thế này! Vì anh Pi ra đi nên mình khẳng định với bạn rằng trong làng giải trí JE không còn tồn tại ca sĩ nào là YAMAPI cả. Giờ chỉ còn lại ca sĩ YAMASHITA TOMOHISA thôi. Kể từ thời khắc anh quyết định ra đi cái tên YAMAPI trìu mến trong NEWS đã vĩnh viễn mất đi! Cuối cùng cho dù mình không muốn nhưng đành chấp nhận. Mình cũng xin chúc ca sĩ solo Yamashita Tomohisa thành công vậy!(đau lòng quá! Nói thật mình là Fan cuồng của NEWS nên hơi bị quá khích với tin này)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 9-10-2011 22:51:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng có tâm trạng giống như bạn vậy! mình không biết liệu mình có thể trụ nổi fan NEWS khi nhìn thấy NEWS dần "tan rã"? Có lẽ mình bỏ làm fan girl mất? Tình yêu đầu tiên của mình là NEWS, giờ chứng kiến viễn cảnh thế này mình rất đau. Tim vỡ mất rồi nên không biết có còn đủ can đảm đeo đuổi một nhóm trong JE nào ngoài NEWS không nữa? Ôi! NEWS! JE! JAPAN! TÌNH YÊU VĨ ĐẠI CỦA TUI!

Bình luận

đang bùn gặp fans kiểu này chỉ muốn ném dép >"<  Đăng lúc 10-10-2011 03:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-10-2011 03:19:39 | Chỉ xem của tác giả
Dù rất đau đớn và hụt hẫng nhưng lý do rời NEWS của Ryo thì mình có thể chấp nhận được vì dạo gần đây nhìn thấy anh gầy quá thấy thương gì đâu, còn Pi thì mình ko có ý kiến vì còn tùy quan điểm và cảm nhận của mỗi người, nhưng việc 1 leader mà rời nhóm thì thật khó chấp nhận được.
Chúc cho NEWS4 mới sẽ thành công hơn nữa trong sự nghiệp. Good luck.

Bình luận

Thích cái ava của bạn ^^  Đăng lúc 10-10-2011 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-10-2011 09:25:29 | Chỉ xem của tác giả
tegomass gửi lúc 9-10-2011 22:43
Đầu tiên mình xin lỗi vì mình đã suy nghĩ về anh Pi một cách chủ quan! Vì mình quá  ...

"Kể từ thời khắc anh quyết định ra đi cái tên YAMAPI trìu mến trong NEWS đã vĩnh viễn mất đi"

cái tên YamaPi trìu mến ko phải chỉ dùng trong NEWS, ko chỉ các thành viên trong NEWS và fans NEWS mới gọi anh là YamaPi. papa Takky, bạn bè của anh, các fan của anh, những người biết đến anh,... rất nhiều người đều gọi anh như vậy. Dù anh đi đâu, anh ở cùng ai,... anh vẫn mãi là YamaPi......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 10-10-2011 17:03:20 | Chỉ xem của tác giả
Mong mọi người dù có buồn thế nào đi chăng nữa.
Thì sau này...
Hãy tôn trọng và ủng hộ Pi.
Nếu không thể thì xin hãy im lặng.
Như fan gờ KAT-TUN bọn mình tôn trọng quyết định của Jin và ủng hộ Jin sau khi anh rời nhóm.
Các anh bước ra solo khó khăn hơn rất nhiều so với thời ở trong nhóm.
Chỉ có mình các anh đối mặt với khó khăn mà thôi.
Xin hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-10-2011 18:04:16 | Chỉ xem của tác giả
tegomass gửi lúc 9-10-2011 22:51
Mình cũng có tâm trạng giống như bạn vậy! mình không biết liệu mình có thể trụ nổi ...

Vẫn là nhắc lại một lần nữa...

"Những gì không thể quên...thì buộc phải nhớ
Con đường không thể đi...thì đành dừng lại.
Ngày mai...có gió ngày mai thổi"

Con đường tiếp theo của Pi,những ai không thể bước tiếp thì xin hãy dừng lại ở lại,để những người còn đủ niềm tin tiếp tục bước lên.
Thời gian...chỉ là một con đường không có lối về,thế nhên những gì cần gìn giữ thì hãy gìn giữ trong tim.
Ngày mai...sẽ lại có gió của ngày mai thổi.
Sao cứ phải oán trách,than van...con người ai cũng có những điều có thể và không thể của riêng mình.
Chỉ bước đi bên cạnh một con người...nếu còn không thể làm được thì hãy dừng lại đi,đừng bước tiếp thêm nữa làm gì,cũng đừng khiến người đang đi mỏi mệt,thất vọng và chán nản.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách