Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Năm Tháng Vội Vã/ 匆匆那年/ Back in Time/ Vietsub E16 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 6-9-2014 16:39:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có nội dung giản dị mà xem cũng ổn phết
Qua cái thời cấp 3 rồi ư,nhanh quá
Mình cũng đọc cả truyện rồi,cũng khá ổn..
Thanks subteam đã làm việc vất vả :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 7-9-2014 00:57:29 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E10 - SD

Thumb:

Have fun.!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 7-9-2014 08:18:35 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E01 - SD - REVISED

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 7-9-2014 08:19:47 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E02 - SD - REVISED

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 7-9-2014 08:22:04 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E03 - SD - REVISED

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 7-9-2014 08:24:32 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E04 - SD - REVISED

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 7-9-2014 08:26:00 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E05 - SD - REVISED

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 7-9-2014 08:27:28 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E06 - SD - REVISED

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 7-9-2014 12:09:09 | Chỉ xem của tác giả
chưa đọc truyện nhưng nhìn giới thiệu phim trên fb kites đã rất hào hứng, vì đúng thể loại mình thích T T đến lúc xem được khoảng 1 phút đầu tập 1, càng rung cảm hơn T T ấn tượng nhất là câu Trần Tầm nghĩ lúc chạm vào cái cây khắc tên 5 người ấy T T "năm 1999, sao bầu trời lại trong xanh đến vậy" đến đấy thì quyết tâm phải xem T T

vào phim thì Trần Tầm trông kiểu có tuổi Kiều Nhiên thì non choẹt, cư tê dã man >w< thích cả cái kiểu nói chuyện thông minh, lúc chơi bóng rổ hỏi Triệu Diệp là đi wc xong dùng tay trái hay tay phải, Triệu Diệp trả lời tay nào đấy 1 trong 2 tay (chịu hêm nhớ) thì bạn í bảo "tao dùng giấy" Phương Hồi ko biết trong truyện thế nào, nhưng kiểu lúc nào cũng co co cúi cúi làm mình thấy hơi nản ~~ Gia Mạt tính hay, cười tươi đoạn bạn í vì anh giai bạn í thích làm quả đầu bà thím buồn cười Triệu Diệp thì kiểu chỉ được cái to xác chứ đầu óc thì đúng kiểu nhi đồng cười vui í

nhưng đoạn sau kiểu chậm chậm lại dài dòng, mình nhảy cóc sang tập 10 xem các bạn đã lớn chưa thì Triệu Diệp hình như vào tù (?), lên kites đọc comment của các bạn xem có spoil gì ko thì ngộ ra Trần Tầm thay lòng, Phương Hồi chán xong ngủ với thằng nào đó blabla nên thấy càng nản T T

dù sao thì cũng vẫn rất thích tinh thần của phim ( = kiểu sau này dù thế nào cũng sẽ lớn lên, dù có hướng về nhau thì cũng ko có cách nào giống như khi còn được ở bên nhau nữa..

tóm lại, cảm ơn subbing team, các bạn vất vả r *vỗ vai*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 7-9-2014 23:55:34 | Chỉ xem của tác giả
assam gửi lúc 7-9-2014 12:09 PM
chưa đọc truyện nhưng nhìn giới thiệu phim trên fb kites đã rất hào hứng, vì đúng t ...

Thực ra bạn nói thế là mình cảm thấy không đúng lắm. Đặc biệt là đoạn bảo Phương hồi chán xong ngủ với thằng nào đó.
Đoạn này mình chưa biết film dựng thế nào nhưng trong truyện mô tả khá sâu sắc nội tâm Phương Hồi. Từng cảnh từng cảnh như Phương Hồi đi theo phía xa xa sau Trần Tầm và Thẩm Hiểu Đường nhìn hai người yêu nhau, nắm tay nhau. Đứng dưới nhà nơi Trần Tầm và Thẩm Hiểu Đường sống chung cả một đêm. Phương Hồi tự hỏi làm chuyện đó là quan trọng lắm sao. Rồi vì không có chuyện đó nên Trần Tầm và cô mới không thể cùng nhau đi đến hết đoạn đường sao. Nói chung đọc truyện mới cảm nhận được chứ chỉ nghe kể rồi kêu à "chán xong ngủ" thì không phải đâu.
Mình không phủ định Phương Hồi làm sai nhưng nếu đọc sẽ cảm thấy cô ấy đáng thương chứ không đáng trách. Cũng vì tình tiết này mà khi Phương Hồi có thai, hình ảnh Trần Tầm trong mình được nâng lên một vị trí mới.
Nếu lúc đầu mình không trách Trần Tầm thay lòng yêu Thẩm Hiểu Đường nhưng cũng chả thấy có ấn tượng gì thì khi Trần Tầm tự nhận cái thai của Phương Hồi là của mình thì mình đã nghĩ khác.
Cậu ấy nói "Em là con gái, không thể như thế được! Em nói như thế bọn họ sẽ không tha thứ cho em đâu, anh nói như thế này bọn họ cũng sẽ không tha thứ cho anh đâu. Nhưng anh chấp nhận việc bọn họ hiểu lầm, chỉ trích anh. Vì hình ảnh Phương Hồi trong trái tim anh không phải như vậy! Anh cũng không muốn để bọn họ nghĩ em là người như vậy! Em sẽ mãi mãi là cô gái trong sáng! Không thể vì yêu anh mà em thay đổi, không thể thay đổi như vậy được!"

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sara_chan + 5 Cảm ơn bạn
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách