Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Năm Tháng Vội Vã/ 匆匆那年/ Back in Time/ Vietsub E16 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 5-10-2014 20:30:46 | Chỉ xem của tác giả
Chắc chả ai như mình, xem phim thấy thích quá rồi bay qua truyện coi thử
Thật ra mới xem được 4 tập đầu, vì tò mò nên lật truyện xem, ngay từ đầu truyện đã thấy Phương Hồi ra nước ngoài sống là mình hiểu kết thúc phim như nào rồi oa ức kinh khủng

Bình luận

trùng hợp thật, m cũng xem giống như bạn, nhưng như vậy hay đó chứ : hình ảnh nhân vật trong phim rất phù hợp, nhất là phương hồi đẹp dịu dàng mà bí ẩn :D   Đăng lúc 5-11-2014 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 6-10-2014 13:42:19 | Chỉ xem của tác giả
Hu hu, không biết có nên xem tập cuối không đây. đọc bình luận của mọi người mà buồn quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 7-10-2014 10:20:32 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem phim nhưng đọc truyện rồi nên vẫn cmt tí.
Thật sự mình thấy bộ này Cửu Dạ Hồi viết rất hay và hợp lí đó chứ.
Nhiều người không thích bạn Trần Tầm vì cho rằng tình cảm của bạn ấy thay đổi quá nhanh, mình thì cho rằng cũng bình thường thôi, độ tuổi cấp 3 là 16-18 tuổi còn gì, tình cảm lúc đó đẹp và trong sáng nhưng mà thật khó mà bền. Đến độ tuổi khác, hoàn cảnh sống thay đổi, môi trường thay đổi thì lòng người cũng dễ đổi thay. Thực tế cũng thế mà, có mấy tình yêu thời cấp 3 đến được với nhau đâu? Đến yêu đương thời sinh viên là lúc khá lớn rồi ra trường còn dễ thay đổi chứ chưa nói gì tuổi mới lớn. Trần Tầm cũng thế, cậu đã yêu say đắm ở lứa tuổi mới lớn nhưng rồi lớn hơn, gặp được người con gái khác mới mẻ hơn cậu đã thay lòng. Tuy nhiên, cậu vẫn giữ mãi hình ảnh đẹp về mối tình đầu, vẫn bảo vệ người con gái mà mình đã yêu đó thôi. Đến tận lúc đi làm cậu vất khắc khoải về cô gái đó còn gì, làm gì đến nỗi bạc bẽo lắm đâu.
Phương Hồi thì quả thật là u buồn quá, nhưng cũng do hoàn cảnh tạo ra cơ mà. Nếu bạn mà ở trong hoàn cảnh của bạn ấy, bố mẹ li dị, từ cấp 2 đã mang 1 cái tiếng kinh khủng như vậy bạn có vui vẻ nổi không? Bạn có hoà đồng nổi không? Thật là khó! Bạn ấy quá trân trọng tình cảm của bạn Trần Tầm nên mới như vậy. Nhưng mình cũng cảm thấy bạn ấy quá nặng lòng đi, đi Úc bao nhiêu năm mà không quên được bạn Tầm, không muốn mở rộng lòng mình với ai, kể cũng thật khổ.
Trong phim không có Trương Nam thì phải nhỉ? Người dẫn dắt câu chuyện trong truyện ấy, nhân vật này trong truyện không có vai trò gì trong tình cảm của 2 bạn chính trong quá khứ, nhưng lại chính là người giúp cho câu chuyện trong quá khứ bớt ám ảnh và nặng nề hơn còn gì. Nhờ việc 2 bạn chính kể cho bạn Nam nghe câu truyện của mình mà bạn Hồi cũng nhẹ lòng đi, thoải mái sống hơn còn gì nữa, rồi cuối truyện còn có cuộc điện thoại của bạn Tầm nữa, tác giả không viết tiếp, nhưng mình tưởng tượng ra bạn Tầm và Hồi rồi sẽ hẹn gặp nhau, có thể không thể quay trở về với nhau, nhưng bạn Hồi lại nhận ra rằng tình cảm thời xưa chỉ còn là kí ức thôi, giờ gặp lại thấy không còn yêu bạn Tầm như vậy nữa, bạn Hồi sẽ rũ bỏ được quá khứ hoàn toàn và có tương lai mới nhỉ? (hồi cấp 3 mình từng cực thích 1 cậu bạn, đẹp trai lắm, nhưng chưa thổ lộ được gì, đến khi đi học đại học bao nhiêu năm không gặp nhau, mật khẩu tất cả các tài khoản của mình đều là tên bạn ấy nên mình không quên được, hay nhớ về bạn ấy cực, đến khi tình cờ gặp lại, sau vài lần đi chơi nói chuyện mình thay luôn mật khẩu vì thấy bạn ấy chả thú vị tẹo teo nào cả, ngày xưa đúng là mình quá dở hơi!) Không biết không có bạn Nam thì trong phim sẽ thế nào? Có thể kết thúc sẽ u ám hơn trong truyện!

Mình nhớ mang máng có câu nói thế này:
MỐI TÌNH ĐẦU GIỐNG NHƯ NƯỚC TRÀ ĐẦU TIÊN, CHỈ ĐỂ CẢM NHẬN HƯƠNG THƠM CỦA NÓ CHỨ KHÔNG PHẢI ĐỂ UỐNG! CHỈ ĐẾN NƯỚC TRÀ THỨ 2 NGƯỜI TA MỚI CẢM NHẬN HẾT HƯƠNG VỊ CỦA NÓ, ĐẾN NƯỚC TRÀ THỨ 3 THÌ ĐÃ NHẠT DẦN...

Hy, tối nay sẽ bắt đầu luyện phim!

Bình luận

bạn đọc ngoại truyện chưa, mình đọc thấy xong thấy nó u ám 1 màu  Đăng lúc 11-10-2014 10:32 PM
Thế thì đau lòng hơn rồi, có đoạn sau khi đi Úc và về nước còn có hy vọng!  Đăng lúc 7-10-2014 08:27 PM
Trong phim ko đề cập đến 1 số chi tiết trong truyện bạn ạ, ví dụ như PH đi Úc chẳng hạn, trong phim chỉ đến đoạn PH phá thai sau đấy TT ko tìm đc PH nữa  Đăng lúc 7-10-2014 05:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 7-10-2014 11:19:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim coi kết thúc đúng là không có hậu thiệt, mặc dù cảm giác được ngay từ đầu
Nhưng lúc xem hết phim vẫn thấy hơi bị oan ức
Dù sao thì phim vẫn rất chất lượng, dù dàn diễn viên không nổi tiếng nhưng diễn xuất tốt
Và kịch bản quá đỉnh, giờ ngồi bóc lịch để chờ xem bản điện ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 8-10-2014 10:05:07 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ film quá tãn mạn về tình yêu của tuổi học trò ngây thơ, hồn nhiên, trong sáng với bao nhiêu hứa hẹn ...
Tập cuối của bộ film hay, tác giả đưa người xem trở về lại với một tình bạn như hồi cấp 3 chỉ tiếc là PH đã chết, kết thúc khá hay, nói chung làm hài lòng người xem.
Điều đặc biệt là khi hết film tác giả còn ôn lại cho người xem những ký ức tuổi thơ như là Hoàng Trâu Công Chúa, Thần Điêu Đại Hiệp , Hồ lô, trảng ná, bắn bi, máy chơi game bằng băng... nhiều cái quá toàn là tuổi thơ của mình.
Tóm lại một bộ film rất hay, thanks sub-team đã giúp mình quay lại một thời thơ ấu, 1 thời học sinh..
Thank so much ^___^!!

Bình luận

Ủa không phải PH bị bệnh chết hả?, mình thấy lúc 4 đứa nghoảnh mặt lên trời Chúc Mừng SInh Nhật tưởng PH die rồi :D  Đăng lúc 10-10-2014 10:53 AM
Tớ nghĩ là PH bỏ đi thôi, nên mới có khúc cuối họp mặt Trần Tầm vẫn ở lại chờ gặp lại PH.  Đăng lúc 8-10-2014 11:57 AM
Ủa, mình xem hết ep 16 có thấy PH chết đâu bạn ??? k lẽ mình bỏ sót khúc nào...  Đăng lúc 8-10-2014 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 8-10-2014 12:46:27 | Chỉ xem của tác giả
Hu hu, sắp xem hết rùi. Càng cuối càng thấy buồn và hụt hẫng thế này. Không dám xem tập cuối quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 8-10-2014 20:26:01 | Chỉ xem của tác giả
đây là bộ fim nói về đề tài học đường mà mình rất thik, đọc truyện đã mê òi, giờ lên nữa thì k bik tới cỡ nào nữa, keke ~ dàn dv mới xem chừng phù hợp với nhân vật trg truyện. tuy fim chiếu trên mạng nhg cũng gây đc tiếng vang lớn, dù fim đã kết thúc nhg mình hy vọng các dv trg fim sẽ có những dự án tiếp theo thành công hơn nữa.
tks ST nha, mọi người vất vả òi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 9-10-2014 12:19:56 | Chỉ xem của tác giả
Lúc mở phim này ra xem là mình luôn mong mỏi 1 kết thúc đẹp, mình thích kiểu yêu nhau từ cấp 3 luôn ấy, tình yêu trong sáng, tuyệt vời, nhưng đó chỉ là trong tưởng tượng và trong mơ thôi. Thực tế thì mấy khi ai được như vậy. Tình yêu thời còn đi học thì tuyệt đẹp là vậy nhưng kết thúc cũng thảm thương lắm. Mình cảm thấy tác giả cũng "ngược" bạn Phương Hồi quá, cô ấy có một quá khứ bất hạnh, đến cuối phải chọn rời bỏ để lãng quên vì quá đau khổ.
Lúc đầu xem tua đi tua lại tưởng Phương Hồi "die" trong dịch Sars nhưng xem truyện té ra cô ấy rời bỏ nơi này. Gặp mình mình cũng sẽ bỏ đi, mình cũng muốn thời gian xóa nhòa đi mọi thứ trong kí ức không mấy tươi đẹp.
Mình cũng không ghét TT chỉ là từ tập đầu đến cuối mình không muốn PH yêu a ta, cảm giác không an toàn. Mình thích KN hơn, nhưng mà thường những ng như KN thì luôn đứng xa và nhìn, cầu cho PH hạnh phúc.
Mình ấn tượng với những người bạn, theo năm tháng, tình bạn mãi như vậy đấy, dù giận nhau nhưng không chia lìa.

Bình luận

mình lại thấy, PH không nên đi với KN, và chắc chắn là ko nên về với TT, đi với KN sẽ càng nhớ TT và quá khứ đau buồn thôi  Đăng lúc 11-10-2014 10:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 9-10-2014 12:58:31 | Chỉ xem của tác giả
Xem đến tập cuối cùng là cảm xúc hụt hẫng khó tả. Cái kết mở đủ để cho người xem thấy đau lòng cho số phận của Phương Hồi...
Xem film xong thấy hồi tưởng lại thời học sinh cấp 3 tươi đẹp, vô lo vô nghĩchỉ biết ăn và học thật sung sướn biết bao. Ngày xưa gào thét mỗi lần f đi học, bgio mới biết đi học mới sướng làm sao ))
xem film làm mình nhớ lại  tình yêu thời "gà bồng" )) thật dễ thương
Tình cảm của nhóm bạn cũng rất đáng quý, sau nhiều năm có biết bao sự việc thay đổi nhưng tình bạn của họ vẫn như vậy
Cuối cùng, chỉ tiếc Kiều Nhiên vẫn chưa tìm được hạnh phúc cảu cuộc đời mình (Bạch kính đình là hình ảnh Kiều Nhiên được tái hiện ngoài đời )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 9-10-2014 23:48:57 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong đoạn kết buồn mất mấy ngày, PH với TT là một đôi đẹp nhưng chỉ vì lên ĐH gặp những thú vui mới mà TT lại bỏ PH, xem tập 15 16 là nhiều cảm xúc nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách