Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5501|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | T] Kill me softly | GEG | HopeGa

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 5 Sức gió Trả lời 5 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 28-2-2017 19:49:04 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Author: GEG.

Rating: T

Categories:Jung Hoseok, Min Yoongi.

Sumary: "Chỉ có anh, mới có thể chấm hết mọi chuyện. "

Warning: Fic có những chi tiết dễ gây bức xúc, các bạn có thể bỏ qua, không đọc fic nếu như nó không hợp với bạn. Mọi tổn hại về tâm sinh lý không thuộc về trách nhiệm của tác giả. Vì bạn đã chọn lựa đọc nó.

Status: Completed

Nếu comment cho mình, hãy comment ít nhất 3 dòng và liên quan đến fic.
Đó là rules

Xin cảm ơn!

Word: 3032

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
kyoluvjj + 5 Hoàn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11#
Đăng lúc 23-4-2018 21:57:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5 Sức gió

Truyện bạn viết có cái gì đó hơi trầm buồn, nhưng cách hành văn bạn rất mượt, mình rất thích cách hành văn đấy
Luôn ủng hộ chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-1-2018 21:02:41 | Chỉ xem của tác giả

Thật sự là thích cách viết của bạn. Mặc dù mình còn chưa đọc hết.
Nhưng những dòng đầu tiên đã cảm thấy văn viết khá mượt mà., không bị lặp lại kiểu cứng nhắc, nông cạn.
Ủng hộ chủ thớt (y)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-12-2017 17:54:17 | Chỉ xem của tác giả

Lối viết của bạn rất chân thật và lôi cuốn
Mình cũng rất thích đọc những truyện khác của bạn
Xin cảm ơn ạ

Bình luận

Bạn sửa lại comt cho đúng quy định của Box Fanfic nhé!  Đăng lúc 21-12-2017 12:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-8-2017 00:23:54 | Chỉ xem của tác giả

Câu chuyện của bạn, cách dùng từ của bạn đẹp. Không quá nhiều mỹ từ, trơn tru và khiến người ta muốn đọc lại vài lần khi lướt qua dòng câu chữ ấn tượng. Nó thể hiện introspection tốt (mình không biết nên dịch như thế nào cho thoát ý), suy ngẫm cá nhân sâu sắc, văn phong trưởng thành, nhưng thiếu "mùi đời". Có lẽ vài năm trước mình khá ngấm phong cách truyện này, nhưng càng ngày càng già, lại có hơi hướng chuyển qua cái gì đó đời thường hơn một tí, thường nhật và bình dân nhạt nhẽo như chuyện cân đường hộp sữa chẳng hạn

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-8-2017 12:15:11 | Chỉ xem của tác giả

Câu chuyện đen tối như chính tư duy của nhân vật Jung Hoseok, tình yêu đồng giới không thể thổ lộ, trói buộc tù túng trong thân xác bị dày vò bởi sự đau đớn dai dẳng của khớp hông do chấn thương trong tập luyện, hòa quyện sự căm ghét thấp hèn, tất cả nỗi đau - bất lực trong tình cảm - căm ghét bản thân dẫn dắt người xem qua 3 cái chết mà thủ phạm là nhân vật chính.

Ending là sự biến mất của cả nhóm nhạc, ra đi với sự yêu thương đồng lòng tự sát. Không biết ở thế giới bên kia, nếu có Jung Hoseok sẽ gặp và nói gì với những người bạn của mình.

Điểm nổi bật của bài viết là tả chân tâm lý, hành động nhân vật Jung Hoseok. U ám, tăm tối, mù mịt không lối thoát là cái tôi cảm nhận bởi nhân vật này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-4-2017 11:51:09 | Chỉ xem của tác giả
Fic của Au bao trùm một màu xám!
Nó âm u, ủy mị, đau đớn, chua xót và bất lực!
Nhưng với mình cái kết như vậy lại TỐT!
Tốt ở đây vì mọi người đã được ở bên nhau... BTS
Dù cho đó là khổ đau!
Cảm ơn Au! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-3-2017 00:16:07 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy có vẻ bạn đọc khá nhiều trinh thám đúng không? mình cảm thấy những từ ngữ bạn dùng, từ mùi rỉ sắt đến những cảm quan lạ thường của HoSeok (theo mình) rất giống Hannibal ở một góc độ nào đó. Fic u ám, và nếu không đọc chậm, không dùng mọi sự tập trung thì sẽ rất khó biết rằng fic đang nói về cái gì. Nếu nói fic là một chuỗi u ám, thì kết fic lại là một chấm đen ám ảnh. Mình rất thích chi tiết đầu tiên của truyện, khi HoSeok ngồi trên miệng giếng, giống như là mặt nước chỉ phản chiếu được thân xác chứ không phản chiếu được linh hồn sâu trong thân xác đấy. Rất u tối.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-3-2017 12:07:16 | Chỉ xem của tác giả
Uhm, đọc qua thấy truyện của bạn khá là chau chuốt lời văn, cũng hơi khó hiểu một chút, có đoạn mình phải đọc lại mới hiểu có vài chi tiết khá ám ảnh, cơ mà mình thích cách trình bày của bạn nhìn gọn gàng.
Truyện không hợp gu của mình lắm nhưng mình cũng đã đọc hết, hi vọng thấy ff sau của bạn, vì văn phong của bạn
Chúc một ngày tốt lành ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-3-2017 17:36:40 | Chỉ xem của tác giả
From Mod : + 20 $

lưu lại ,đợi  đủ 100  $ pm Mod lấy lun nha

p/s : vào báo hoàn fic giúp mình nha ban
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao