Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017] Tam sinh tam thế thập lý đào hoa/三生三世十里桃花/Dương Mịch, Triệu Hựu Đình,

[Lấy địa chỉ]
551#
Đăng lúc 25-2-2017 22:03:02 | Chỉ xem của tác giả
TRANG PHỤC TRONG PHIM

Cre: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

552#
Đăng lúc 25-2-2017 22:05:58 | Chỉ xem của tác giả
TRANG PHỤC TRONG PHIM

Cre: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

553#
Đăng lúc 25-2-2017 23:41:54 | Chỉ xem của tác giả
nhìn đi nhìn lại vẫn thấy trang phục phim này thuận mắt, đầu tiên thiết nghĩ trang phục giống với tranh vẽ của artbook theo hướng thời tấn-hán mặc lên nặng nề , cũng đẹp nhưng mà vẫn thích kiểu này hơn, mấy bộ nhìn thanh thoát. đơn giản khí chất thần tiên nhưng mà thực ra thì tỉ mỉ, nhiều lớp nhìn thấy oai nhưng lại không nặng nề tí nào
thích bộ xanh lá của Thiển khi đánh nhau ở Đại Tử Minh cung với mấy bộ của Chân Chân + Chiết Nhan, nhìn rất là thần tiên.
Hoa thì cũng được, bộ đen đen đính mấy cục nhựa đó nhìn khá thuận mắt, mỗi tội bộ lông thú của ổng làm mình tụt hết mood xem phim. Đoạn gặp nhau tại rừng đào mười dặm Chiết Nhan ổng diện một bộ mà mình chỉ còn biết câm nín, lá dính bết vô lông nhìn như quạ ấy, chẳng có tí chi Dạ Hoa cả, mỗi tội iu ổng, nhìn lắm cũng không còn đau mắt như lần đâu :v :V :v

Bình luận

mình kiên nhẫn chờ, kiên nhẫn chờ và thiệt là đã con mắt. Thiển sang chảnh ngút ngàn luôn á :)) Bà cô thiên hạ có khác, thần thái khác hẳn hồi Tố Tố  Đăng lúc 28-2-2017 06:16 PM
hôm nay bả đi đòi mắt lại goy  Đăng lúc 27-2-2017 09:18 PM
hôm nay bả đi đòi mắt lại goy  Đăng lúc 27-2-2017 09:18 PM
Đúng là bộ xanh đánh nhau ở Đại Tử Minh Cung là đẹp nhất, nhìn tôn nhan sắc của Dương Mịch vô cùng  Đăng lúc 27-2-2017 09:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

554#
Đăng lúc 28-2-2017 03:13:38 | Chỉ xem của tác giả
xem phim từ đầu đến h rất ưng chất lượng phim nhưng mà đếm tập 49 nhìn thấy sạn to rõ ràng. trong tập 49 lúc này là dạ hoa một cánh tay ko sử dụng được nhưng mà đoạn nói chuyện với thiên quan về việc lịch kiếp thì lại dùng đc hai tay nhưng sau đấy lúc về phòng với thiển thì tay kia lại ko dùng đc. có thể đoạn này ngắn nên ko để ý lắm. nhưng bắt đầu những tập cuối chi tiết này càng trở nên vô lý hơn. sau khi lịch kiếp xong ko nói chẳng rằng hai tay đều sử dụng đc. như trong truyện thì dạ hoa đến cuối truyện vẫn chỉ dùng có đc một tay thôi. nhưng mà trong phim nếu như dùng đc cả hai tay như thế làm thay đổi nội dung của phim sang bối cảnh khác. biết là có thể những cảnh cuối của phim lại đc quay đầu tiên nhưng mà chi tiết to đùng như thế ít ra cũng phải đc phát hiện ra chứ. sơ suất ko đáng có này làm giảm đi tính chuyên nghiệp của đoàn làm phim từ trc đến nay. bộ phim đc đầu tư rất chất lượng cuối cùng lại bị con sâu làm dầu nồi canh. nếu như chót quay rồi thì ít ra cũng có thêm cái chi tiết lý do tại sao lại khôi phục đc hai ray chứ. chém gió một chút khác truyện cũng đc gọi là để dạ hoa đỡ tủi thân. đằng này để như thế đúng là làm giảm đi hình ảnh và công sức từ trước đến nay của đoàn làm phim trong mắt ng xem rất nhiều.

Bình luận

là nguyên nhân khiến tay phải a hoạt động đc trc thời hạn 1 vạn 8 ngàn năm đi. Nhìn tổng thể bộ film là đc, bới bèo ra bọ làm j.  Đăng lúc 3-3-2017 04:41 PM
Cứ hiểu là Chiết Nhan nói dựa trên tu vi bt của a. Còn vụ a chém 4 thần thú nhận đc 1 nửa tu vi của phụ thần thì ngay cả a cũng ko biết mình hên thế. Cho đó là n...   Đăng lúc 3-3-2017 04:40 PM
nên ko muốn vì một lỗi ko đáng có mà làm ảnh hưởng đến hình ảnh và công sức của tất cả mọi ng từ trước đến nay.  Đăng lúc 3-3-2017 03:10 AM
nhưng mà mình ko muốn đôi co nhiều về vấn đề này vì dù j mình cũng rất yêu quý bộ phim từ diễn viên đến đoàn làm phim  Đăng lúc 3-3-2017 03:09 AM
đây là ý kiến cá nhân mình nhưng mà mình nghĩ là mình đúng chứ ko sai. mình có đọc nguyên tác trước khi xem phim r.  Đăng lúc 3-3-2017 03:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

555#
Đăng lúc 2-3-2017 14:18:35 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong tập cuối. Nói chung chưa thấy đã vì một bộ phim dài hơi như vậy kết thúc hơi nhanh. Giá có them cả 6 phần ngoại truyện, cộng phần đầu của Chẩm thượng thư, lúc diễn ra đám cưới của Dạ Bạch và thành 1 phần kết mở cho cặp Đông - Phượng thì that hoàn hảo.

Túm cái váy lại, đây là một bộ phim chuyển thể hay nhất mình từng xem từ trước tới nay. Hay ở đâu và tại làm sao thì mọi người bàn nhiều rồi, và mình cũng đồng quan điểm.

Tuy nhiên, xem xong thấy tình yêu của hai vị thần tiên này có phần ích kỷ. Bé A Ly, mẹ nó chết thì bố nó vừa làm cha vừa làm mẹ chăm nó 300 năm ròng. Còn bố nó vừa chết là mẹ nó chỉ nhậu với ngủ, chả quan tâm mấy gì đến con cái. Ít ra phải có màn lên Thiên cung thăm con thường xuyên chứ.

Còn ông bố nó thì đúng là con cháu bất hiếu mà. Quậy 1 trận bị ngất 3 năm, vừa mở mắt ra lại cái, cả họ đứng đầu là ông nội đứng đấy mừng mừng tủi tủi mà anh chả màng. Anh phục xuống lạy đại 1 phát rồi chạy rẽ đất đi tìm vợ anh cái đã. Tâm sự với vợ là quan trọng nhất, ông nội, cha mẹ, chú bác cô dì cứ đợi anh tâm sự xong rồi mang vợ về đòi cưới. Thằng con tự tay nuôi từ bé thì tống đi đánh cờ vây, chưa hết 7 ván thì đừng hòng thò mặt ra gặp cha nó. Đúng là tam sinh tam thế, chỉ biết có nhau

Tuy để lại nhiều nuối tiếc, nhưng đây là một trong số những bộ phim hiếm hoi mình sẽ lưu trữ trong máy để còn xem lại nhiều lần. Và sẽ nhớ những cảm xúc mà bộ phim đem đến trong một thời gian rất lâu nữa.

Bình luận

Mình đã xem rất nhiều bộ phim chuyển thể, nhưng phải công nhận đây là bộ phim hay nhất. Nhiều cảm xúc nhất.  Đăng lúc 6-3-2017 02:36 PM
rất thích phim này. kịch bản hay, diễn viên chuẩn, trong khi phim thần tượng nhan nhản sạn, phim này thực làm mình hài lòng hà, yêu anh Đình với Đại Mịch ghê ha   Đăng lúc 3-3-2017 07:18 PM
Mà xem bts ko hiểu sao cứ có ý tưởng bà Mịch thích ông Đình mới chít, mặc dù biết bả chồng con rùi. Thấy nhõng nhẽo làm trò dễ sợ :)))  Đăng lúc 3-3-2017 12:18 PM
Vậy là nam chính nhờ vào TY với vợ mà đóng xuất thần hơn trong quá khứ. Còn nữ chính vì đóng cặp với nam chính xuất thần nên tiến bộ vượt bậc :))  Đăng lúc 3-3-2017 12:17 PM
trước ko phải fan Mịch nhưng từ sau bộ này thì bắt đầu có cảm giác nếu như Mịch có đóng những phim sau thì sẽ có hứng thú hơn một chút  Đăng lúc 3-3-2017 03:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

556#
Đăng lúc 3-3-2017 19:15:49 | Chỉ xem của tác giả
xem cái kết thấy khá là viên mãn, nhiều người ý kiến yêu cầu ngoại truyện với đám cưới các kiểu, mình cũng thích chết đi được nhưng lại thấy thôi, chỉ cần không phải đến "Thiển Thiển, qua đây" như trong truyện là mình hạnh phúc chết đi được rồi. Rất hài lòng về phim, duy chỉ phần Hoa tỉnh lại là thấy hơi gượng. Chẳng hiểu sao, ông bà cha mẹ mong ngóng đau khổ khi Hoa chết thế kia mà khi tỉnh dậy chẳng lại ôm ấp, khóc lóc chi hết, thật là. còn lại thì ổn.
mình xem tập cuối mà sụt sùi hoài, mặc dù đọc truyện nhiều quá nên dần bị chai với mấy đoạn xé lòng rồi nhưng mà đến đoạn Hoa die Hoa tỉnh là mình không hiểu sao lại sụt sùi, Đình với Mịch, ac diễn quá đau lòng mừa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

557#
Đăng lúc 31-3-2017 16:45:51 | Chỉ xem của tác giả
Mới thấy cái trailer của phim điện ảnh ở trên facebook của nhà Kites. Không biết nhà C có làm phim này ko nhỉ. Nếu làm thì làm ơn làm bản truyền hình cho con dân nhờ với. Xem ở chỗ khác đúng là nhiều lúc tụt cảm xúc thật.

Bình luận

Me too  Đăng lúc 31-3-2017 08:31 PM
đúng vậy, trong máy mình hiện tại có một bộ đầy đủ rồi nhưng vẫn mong Kites sub bộ này, vietsub của Kites là chuẩn nhất và đẹp nhất á  Đăng lúc 31-3-2017 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

558#
Đăng lúc 2-5-2017 13:53:18 | Chỉ xem của tác giả

Ê sao lại gặp em Kibu ở đây, em cũng có xem phim này à :v.

Đây là bộ huyền huyễn đầu tiên mình xem, lý do ban đầu là tự nhiên bị thích nhạc phim và xem xong thì cảm thấy hơi bị ưng khoảng tạo hình của phim, cảm thấy đơn giản nhưng vô cùng có khí chất. Vì có nhiều đoạn xem các bản sub dịch khác xa nhau lắm nên mình rất mong Kites sub bộ này để lưu trữ, nhưng hơi tiếc là Kites chắc không làm bộ này rồi :S.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

559#
Đăng lúc 2-5-2017 20:58:33 | Chỉ xem của tác giả
emerald1111 gửi lúc 2-5-2017 01:53 PM
Ê sao lại gặp em Kibu ở đây, em cũng có xem phim này à :v.

Đây là bộ huyền huyễn  ...

Tui hơi bị ghiền phim này luôn, cái thớt này hồi nghỉ tết phần lớn là tui up hình điên cuồng xây lên đó :V Hồi lúc có hỏi rồi, mà chị staff nói bận quá nên không làm dự án này được.

Nhạc phim quá sức hay đi, tui bị cuồng bài Lạnh bạc ấy
Còn nội dung phim nhìn chung quá ổn, nhiều chỗ xem mà đẹp đến trụy tym, cảm động nữa. Nhìn chung mặt bằng phim hiện tại tui thấy phim này rất tốt
Xem xong bị mê ông Đình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

560#
Đăng lúc 3-5-2017 14:21:14 | Chỉ xem của tác giả
kibumanly gửi lúc 2-5-2017 08:58 PM
Tui hơi bị ghiền phim này luôn, cái thớt này hồi nghỉ tết phần lớn là tui up hình  ...

Mèn ơi mãi mới thấy người quen để tám chung , ngoài chỗ này cô còn kiếm được chỗ nào có bà con tám về phim không? Tui mới rớt hố gần đây thôi nên thớt nguội lạnh hết rồi . Hiu hiu, nhà C chắc chủ yếu làm phim mới thôi hở, bộ này lúc có nhân lực rồi có làm lại được không nhỉ? Vì tui đọc nhiều bản dịch khác 1 cái là nghĩa 2 bên nó lạc trôi nhau cả thướt luôn :S, vẫn hóng sub của Kites nhất để lưu lại.

Tui bị dụ đúng từ cái bài Lạnh bạc á cô :v, nghe lần đầu thấy hay thôi chứ không có ghiền, ai dè dại dột nghe lần 2 xong bị nghiện , xong vẫn còn nhìn 58 tập dài quá kiếm đủ mọi lý do để chưa coi, coi MV, BTS tá lả xong cuối cùng vẫn là rớt hố :v. Lâu lắm rồi không xem phim Trung, lại là bộ hơi hướm thần tiên đầu tiên tui coi nữa nhưng mà rất thích. Tui không đọc truyện nên k bị ảnh hưởng bởi nguyên tác rồi, phim có bi, có hài hước, có cảm động, cảnh đẹp, người đẹp. Ban đầu nhìn ông Đình k đẹp, xem ổng đóng lại thành ra thấy ổng đẹp mất rồi, quá khổ .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách