Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: moon4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Singer] IU

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 27-1-2015 11:10:37 | Xem tất
yen.nhien gửi lúc 27-1-2015 02:57 AM
ta thấy Jjong cưng IU quá trời, nhắc hoài mà lần nào nhắc cũng dịu dàng trìu mến {: ...

Ừ, ta cũng thấy em gái nhà mình quá ư là lạnh lùng trước camera, mặc cho bạn Jjong cứ cố mà thể hiện Có chút đau lòng nhưng có lẽ qua sự cố lần trước, con bé cẩn trọng hơn rất nhiều rồi
Thế cũng tốt, cứ âm thầm mà thích nhau cũng đc )) *cho ta ảo tưởng tý*

Bàn 1 tý về Bên nhau trọn đời cả  phim và truyện keke. Ta đọc truyện chắc tầm trên dưới chục lần , đọc từ hồi cuối c3, đầu đại học. Kiểu cứ hôm nào tự kỷ quá lại lôi truyện ra ngắm như thói quen ấy. Cũng chỉ là truyện 1 bạn gái theo đuổi 1 soái ca cực phẩm lạnh lùng thôi mà ta thấy đọc nhẹ nhàng và thấm lòng hơn vô vàn những truyện cùng thể loại khác. Mặc dù đoạn 7 năm sau anh ngược chị nhưng cái ngược đấy nó lại ko quá đau, ko quá bi, lại thể hiện đc tình cảm của anh chết đi đc Phim thì ngược ít hơn truyện,Dĩ Thâm thể hiện tình cảm nhiều hơn truyện, chủ động hơn truyện...cơ mà ta vẫn thích ' Sau phim ship 2 anh chệ lắm. Nhưng mà khả năng ko nhiều, vì Đường Yên năm ngoái *nếu ta nhớ ko nhầm* chia tay bạn trai, và chị ấy thì khá lụy tình *theo những gì ta đọc đc từ fan*. Xong đợt đấy kiểu ko muốn yêu đương nữa ấy
Còn Chung ca thì ảnh ế đó Ta ko phải fan ruột *kiểu như với IU* nên t cũng ko chắc 100% nhưng bên fan thì vẫn tin ổng ế :v Mà ổng thì ko bao giờ thèm xác nhận mấy tin này luôn =.=

*Lại tiện thể * Giọng kể của Đường Thất thì lúc đầu ta ghét lắm dài dòng văn tự, luyên thuyên từ cái này sang cái kia. Ấy thế mà càng đọc càng ko dứt ra đc. Trong hài có bi, đau khổ gì đâu. Ta thích Hoa Tư Dẫn với bộ Tam Sinh Tam Thế cực luôn Poster của sách cũng đệp lắm nàng ạ, long lanh luôn :3

Mà Dr. Frankenstein Kim Soo Hyun từ chối rồi á @.@ Sao nhanh vậy, hay là ta cập nhập chậm nhờ, mới thấy tin đồn đang cân nhắc mà.

Từ lúc có tin ta đã hóng 2 người rồi huhu. Thế mà từ chối thật rồi à @.@

Thấy bảo nữ chính là cảnh sát :v ko hiểu dặt dẹo thế kia thì đuổi bắt tội phạm kiểu gì

Bình luận

với 1 tác phẩm hay :D  Đăng lúc 27-1-2015 01:19 PM
à ta mới vào IU Office thấy cái bài báo rồi hehehe dự án cũng hấp dẫn phết - vai nam nhiều gương mặt nổi trội ghê ^^ cũng hi vọng IU mau trở lại vai trò diễn viên   Đăng lúc 27-1-2015 01:19 PM
ừm chắc không có vì nghe IU bảo sẽ trở lại mảng âm nhạc trước mà. Mà đóng với Kim So Hyun chắc không xứng quá :v  Đăng lúc 27-1-2015 01:08 PM
ta thấy rộ lên 1 2 hnay ý nàng. IU office cũng đăng tin :v Nhưng tất cả mới là phỏng đoán và rumor thôi :3  Đăng lúc 27-1-2015 12:49 PM
tin IU đóng với kim so hyun lại còn cảnh sát tin này chắc hăm tin nổi - mà ta còn chưa biết vụ phim này chứ nghe đâu vậy cô @.@  Đăng lúc 27-1-2015 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 28-1-2015 16:36:14 | Xem tất
yen.nhien gửi lúc 28-1-2015 01:26 AM
đúng rồi, ta nghĩ em ấy vô tư thoải mái thể hiện tình cảm kính trọng với tiền bố ...

*** "thật sự là cảm giác Kim Soo Hyun rất có mắt nhìn dự án" => cái này ta quá đồng ý luôn. Ko phải tự nhiên mà có mấy năm bạn ấy đã vụt sáng thành đẳng cấp hạng A như thế. Khả năng diễn xuất là chính rồi cơ mà may mắn ko thể ko để ý. Vừa may mắn vừa biết chọn lọc như KSH ko phải là nhiều

*** Phim cua tVN thì tuyệt quá rồi, nội dung đc trau chuốt, đầu tư, diễn viên thì chọn lọc kỹ. Lâu lắm rồi ta mới xem và chờ phim như đợt xem Misaeng. Ta thích Kang Sora trong ấy cực, thích cả dàn diễn viên luôn,   Em nó giờ mà dành đc 1 vai phụ phụ kiểu trong mấy phim đấy, ta cũng thấy may mắn, vừa rèn luyện đc diễn xuất, vừa có cơ hội tỏa sáng như hồi DH. Ko hiểu sao ta cứ có cảm giác con bé sẽ thành công vang dội với vai nữ thứ lần nữa ))

*** Bộ Tam sinh tam thế theo ta nhớ ko nhầm thì còn đang viết thêm 2 bộ, 1 về Tống Liên - Thành Ngọc , 1 bộ là Bồ đề kiếp về Mạc Uyên và chị gái gì ý, quên mất tên rồi Và đều chưa bộ nào hoàn :'(
Một thời gian dài ta đọc văn của Đường Thất và ko thể đọc đc văn  của ai nữa. Cứ thấy thiếu thiếu nhạt nhạt :v Nhất là Hoa Tư Dẫn, ta đọc mà lần nào cũng xúc động, đọc đến phát thuộc thì thôi mà vẫn muốn đọc lại :3
Ta cũng thích Thập  lý đào hoa hơn là Chẩm Thượng Thư, mặc dù Đông Hoa qá là mặt dày và cũng quá là vô lại nữa :v Nhưng mà cách yêu của Dạ Hoa tuyệt hơn hớ hớ. Và ta cũng thích Bạch Thiển hơn nữa :3
Theo ta thấy chắc tại Chẩm Thượng Thư kéo dài quá, quá nhiều tình tiết, quá nhiều vấn đề và người liên quan, xong lại mãi ko hoàn đâm ra dễ dẫn đến mệt mỏi ^^

Bình luận

hai bộ kia ko biết bao h xong nhỉ ~ thật ra ta còn cuốn Năm tháng chưa đọc, mà đọc mấy cuốn kia quen rồi nên đọc hiện đại của Đường Thất thấy ko quen  Đăng lúc 29-1-2015 05:24 AM
Thập lý đào hoa ta đọc chắc cũng tầm 4 lần trong một tháng rồi đó -_-" sắp thuộc lòng hết trình tự diễn biến cũng như lời thoại và lời dẫn rồi :))))   Đăng lúc 29-1-2015 05:21 AM
2 năm rưỡi nên lần 2 ta chẳng nhớ chi tiết mấy nữa, đọc như đọc lần đầu :)))) rất hay :3 :3 Chẩm Thượng Thư thì dài quá, thế là còn Thập lý đào hoa :D  Đăng lúc 29-1-2015 05:20 AM
Hoa Tư Dẫn ta mới đọc 2 lần thôi, vì nó để lại ấn tượng sâu đậm quá nên sợ đọc lại ko tìm đ.c cảm xúc đẹp như ban đầu. 2 lần đọc cách nhau  Đăng lúc 29-1-2015 05:19 AM
ta đã xem xong trọn vẹn BNTĐ kể cả 4 tập special nhưng vẫn chưa proceed được thêm với quyển sách... đang có xu hướng muốn đọc lại Thập lý đào hoa T_T  Đăng lúc 29-1-2015 05:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 3-3-2015 23:53:41 | Xem tất
KEOTRONVO gửi lúc 3-3-2015 06:14 PM
hahahah tag vậy chứ biết mọi người lượn lờ tự thấy còn nhanh hơn nó báo =]]]

Với ...

Vào cái page của nàng đưa link mà ta buồn cười quá. Nói gở nhỡ như 2 bạn nữ kia mà cf ko tham gia thì buồn cười lắm nhờ
Page y như kiểu cf hêt rồi, cơ mà chưa có poster nên fan phô tô sốp cho mấy ảnh cho kịp độ nóng ý

Nói chung dân tình có chê có ca thán gì gì kiểu "IU vào làm hỏng phim" thì ta vẫn hóng công chúa băng giá IU, xem ẻm làm ăn như nào lắm.
Có bạn trên fb còn còm men kiểu "Chưa xem IU diễn nhưng nghe nói IU diễn dở nên làm ơn đừng cho IU vào phim, phá hoại bộ phim đó" làm mình buồn cười muốn rớt nước mắt
Đọc đến cái cmt này thì khỏi cần đọc mấy cái khác. Toàn kiểu "tát nước theo mưa" hết
Chính ra thấy Netizen ở đâu cũng đáng sợ cả :v Chỉ có điều dân Hàn nhiều khi cay nghiệt hơn mà thôi :v

Gái quê cũng đóng rồi, cũng ổn.
Gái tưng tưng mê dai cũng diễn rồi. Cũng ko đến nỗi tệ :3
Giờ thêm 1 cái công chúa băng giá cũng đáng để mong chờ lắm

Trong phim 2 anh chệ lại song ca thêm vài bài nhờ :3 Quá tuyệt luông

Cơ mà có phim thì xác định album còn ém dài dài :'(
Buồn mỗi cái này. CÒn đâu thì ủng hộ hết mềnh :3

Bình luận

Netizen ở đâu cũng ác mồm hết :v  Đăng lúc 4-3-2015 04:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 27-3-2015 05:02:06 | Xem tất
Ảnh đáng yêu thế này mà giờ mới tiết lộ
Ko biết ai úp chưa. Úp lên ngắm trong những ngày mòn mỏi chờ phim lên sóng, à quên, khởi quay

Ngày xưa em bé em cũng xinh lắm đó chớ
Cũng biết tạo dáng lắm đó chớ.
Chứ đâu chỉ biết "V" như bây h

Cre: fb

Bình luận

Ôi ôi cute quá đi ~~~  Đăng lúc 28-3-2015 08:34 PM
ảnh này ở đâu ra đây zời, cute quá chịu không nổi *ôm tim* ẻm lùn quá chứ ko chắc làm người mẫu :v  Đăng lúc 27-3-2015 12:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 17-4-2015 10:58:16 | Xem tất
Sáng ra được ngắm ảnh bạn này cũng là 1 loại hạnh phúc
Thấy bạn ấy ngày càng xinh mình cũng mừng lắm, ko sợ bạn ấy bị ế nữa

2 đứa xinh quá, nhìn như trẻ con á

Cre: IU Office @fb.com

Bình luận

à ra vậy :)) đề nghị táo thường xuyên quay trở lại 8 với bà con để luyện diễn đạt :)))) công nhận em nó xinh hẳn lên thật, nghi là đã có "người ấy" :")   Đăng lúc 17-4-2015 01:28 PM
Chứ ko phải xinh thì mới có ny :3 Dạo này diễn đạt kém quá, ăn nói cứ bị lôm côm :)))  Đăng lúc 17-4-2015 01:03 PM
à thực ra ý ta là bạn ấy càng ngày càng xinh do có thể đã có ny, thường là có ny thì hay xinh hẳn lên mà :v nên chắc ko phả lo nó ế nữa :))  Đăng lúc 17-4-2015 01:03 PM
đẹp quá đi ~ XDDDD mà nàng ơi, chuyện đẹp với chuyện không có người yêu thực ra hông có liên quan lắm đâu :") :")  Đăng lúc 17-4-2015 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 18-5-2015 10:31:07 | Xem tất
Vừa dịch được cái news all kill thì ngoài kia đã có bạn dịch mất rồi
Tính làm quả thưởng mừng sinh nhật muộn luôn :v

Thôi đợi PAK vậy *mơ tưởng *

Hiện đang No4 trên ichart. Nhưng Bigbang vẫn còn khá mạnh nên ko biết có được ko nữa :v

Nhà mình ra news còm ủng hộ news AK lên top đi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 24-8-2015 10:20:40 | Xem tất
ohlala08 gửi lúc 24-8-2015 09:50 AM
#teamhongPAK
trong lúc ngồi lườm cái Soribada mắc thì viết nhảm chút cho có chuyện tá ...

Chả hiểu sao lần này ta lại thích màn perf hơn là audio

Chắc tại tai ta thấy bài này phải máu lửa 1 tý, như trên stage ấy, cảm giác sảng khoái mà thoải mái.
Audio thì vẫn hay như thường

Không hiểu sao lần này bài nào, rõ là cũng hay mà lại thấy cứ thiếu thiếu gì á :v Không biết mọi người có thấy thế ko

Leon đoạn đầu với đoạn rap của DJ Park quá là tốt luôn, mà sau đoạn đấy thấy cứ thiếu thiếu, kiểu chỉ cần tý ty nữa thôi là daebak luôn ấy :3

Nhưng dù sao em gái cũng làm rất tốt rồi. Thấy ẻm hứa hẹn là sắp trở lại :v

À trên youtube kha khá ng thắc mắc: em là IU hay Cindy

Bình luận

ta cũng thấy mỗi bài đều có chút thiếu thiếu thế nào đó nàng ơi :D mà ta nghĩ chắc do nhạc dành cho mục đích biểu diễn nên vậy ^^  Đăng lúc 27-8-2015 04:19 PM
perf có thêm đoạn EDM của Bụng Bia cu cheo nên hay hơn là phải dòi :))))))))) =))  Đăng lúc 24-8-2015 10:49 AM
Sớm của ẻm cũng phải đợi gió mùa đông bắc về.Ta ko thichd phần rap cùa PMS cả bản live lẫn audio  Đăng lúc 24-8-2015 10:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 31-8-2015 12:49:25 | Xem tất
ohlala08 gửi lúc 30-8-2015 09:32 AM
Góp ảnh cho vui

Một số hình ảnh về buổi họp báo và fanmeeting

Ta lượm lặt được trên mxh, thấy bảo do fan IU *ko biết fan thật hay anti* bảo trong hôm fanmeeting sẽ tắt lighstick và chiếu laze vào mặt KSH. Lên twt hẳn hoi nhé @@ Bá đạo ko cơ chứ

Thế là hôm ấy, lúc IU hát thì bên fan KSH có tắt lighstick của bên đấy đi, nhưng vẫn thấy lác đác.

Bản thân ta nghĩ là đấy ko hẳn là Black Ocean, vì vẫn có lighstick sáng, vẫn có tiếng cổ vũ IU :3

Thấy mấy bạn trên fb ầm ầm lên, các em Uaena bé bé vào bắt đầu nói KSH ko ra gì. Đọc mà bắt đầu thấy hãi @.@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 22-10-2015 21:52:36 | Xem tất
Sắp đến giờ G rồi mà có vẻ trong này im ắng quá :v

Dân tình dạo này ai cũng bận rộn hiu hiu

Mà Concept lần này kỳ kỳ quái quái, ko biết là có làm cái mờ vê kinh dị nào ko :v

MV Loen nổi tiếng chất nên càng ngày càng hóng :3

Bình luận

quá chất (y)  Đăng lúc 22-10-2015 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 22-10-2015 22:22:10 | Xem tất
ohlala08 gửi lúc 22-10-2015 10:05 PM
Ô La có mẹt , quẩy lên nào

Uầy quả là ...ko giống như ta tưởng tượng )

Cảm giác như càng ngày càng dứt khoát thoát khỏi danh gái ngây thơ đó

MV đẹp, lạ, nhạc lạ. Khá là bắt tai :v

Hẳn là đổ sữa lên búp bê.

Hẳn là đuôi cáo.

Hẳn là hút thuốc (thực ra là lừa tình )

Ta rất thích đoạn cuối MV. Có vẻ là ứng với đoạn hỏi đường là Alice và con mèo :v

Đag thử tưởng tượng em nó diễn live bài này.

Xong mới nhớ ra lần này ko qảng bá @.@

Có tý buồn hiu hiu

Bình luận

E nghĩ khúc cuối là ta đã 23t và ta đã chọn được con đường mà ta sẽ đi, k cần quan tâm 1 số phần tử, THAT WAY ^^  Đăng lúc 22-10-2015 10:48 PM
Klq cơ mà em tiếc con búp bê =))  Đăng lúc 22-10-2015 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách