Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2013] Rurouni Kenshin - Takeru Sato, Emi Takei, Taketo Tanaka (V

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 2-5-2013 16:26:59 | Chỉ xem của tác giả
choy oy, phim chuyển thể đạt phết, xem xong cũng thấy mê hồn, mấy đoạn đánh nhau cũng tuyệt đấy chứ. Giá mà dài dài thêm tí nữa, hoặc có phần nữa thì hay nhỉ, mong chờ quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 3-5-2013 15:55:51 | Chỉ xem của tác giả
Mình không tính là xem live action vì xem nhiều lần thấy đa phần là dở hơn truyện rất nhiều, nhưng mà xem xong Kenshin thật đáng đồng tiền bát gạo :)

Mỗi lần Kenshin xuất chiêu là mình lại bị đơ ra. Trời ơi, sao lại có thể đánh đẹp thế cơ chứ, nhìn lại bạn Kenshin, không đẹp long lanh như HQ nhưng mà mỗi lần cười ngu ngu, hay là nghiêm túc thì mình lại khoái chết đi được >v<

Phim này dài hơn movie bình thường (mà mình thấy thì hình như phim Nhật thường dài) nên khỏi nói cũng biết ST đã vất vả thế nào để có được thành phẩm tuyệt vời thế này :x
ST ga ichiban (câu này nói bừa theo Hajime-chan ga ichiban nhé :">)

PS: nhờ xem phim mà mình mới biết được Rurouni nghĩa là lãng khách, trước giờ cứ nhớ đó là tên Kenshin, thì ra Kenshin tên Himura Kenshin =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 5-5-2013 23:16:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay quá , mình coi không biết bao nhiêu lần rồi . Ost lại là bài The Beginning cũa One Ok Rock nữa chứ , thích nhóm này với bài này cựcc . Với cũng thích Takeru nữa . Nhìn đáng yêu quáaa *ômmặt*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 8-5-2013 18:29:27 | Chỉ xem của tác giả
Đây chắc là liveaction hay nhất mình từng xem, trang phục diễn viên, đánh nhau đều ổn cả
Hy vọng sẽ có nhiều liveaction nữa như thế này
tks subteam nhé ^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 10-5-2013 21:22:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, hấp dẫn..nhìn anh ý múa kiếm là mê tít thò lò goài ^^
Mê mấy màn quánh nhau, cánh ra đòn, kiếm chém nhanh và dứt khoát xem mà đã con mắt
Them mot cai là diễn viên dễ thướng quá ê
cam on subt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 12-5-2013 14:40:58 | Chỉ xem của tác giả
Đã từng chơi game nhưng mà chưa xem phim như thế nào ,hốt thôi                                                                                                                                      
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 12-5-2013 16:27:18 | Chỉ xem của tác giả
Tinh thần chính nghĩa của Kenshin đã được chuyển thể khá tốt vào bộ phim. Nội dung phim thực sự gay cấn với những cảnh đấu kiếm tuyệt vời , không hề thua kém truyện tranh ( mặc dù diễn viên không được đẹp cho lắm T.T ) , nhưng đây thực sự vẫn là một bộ phim đáng xem !
Cảm ơn Sub Team rất nhiều ! {:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 13-5-2013 09:38:28 | Chỉ xem của tác giả
chọn casting thế này mình thấy khá là ổn rồi. Gương mặt vô hồn, mặt lạnh, lúc cười nhìn có vẻ ngu ngơ nhưng nhiều bạn nữ xem phim chắc cũng chết vì nụ cười đó đấy. Diễn viên này đóng gần như hoàn hảo về tính cách và thái độ của nhân vật. Phần kiếm thuật và võ thuật thì khỏi chê rồi, tốc độ, uy lực và kết quả phi thiên ngự kiếm đạp ngang mặt đất. Xem xong mình thích nhất đoạn cuối, một phần là mình muốn thấy cảnh kenshin hóa quỷ trông như nào, ai ngờ anh ấy ra đòn nhanh quá, chả kịp hiểu là vừa làm gì. Đúng là xưng danh "sát thủ huyền thoại" :-ss
Giá như còn làm thêm các phần khác nữa \m/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 13-5-2013 12:39:06 | Chỉ xem của tác giả
Hú hú hú, thần tượng một thời của mình.
Ban đầu xem vì tò mò, kiểu nghĩ không biết live action thì cái chiêu rút kiếm nhanh nó như thế nào =))
Không thất vọng tí nào \:D/ Nhất là với anh đóng Kenshin, rất đúng chất ba ngơ của Kenshin nhưng vẫn đủ độ lạnh cần thiết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 24-5-2013 22:16:47 | Chỉ xem của tác giả
bộ truyện gắn liền với tuổi thơ của mình,hồi bé nghiền không biết bao nhiêu lần truyện này .
Hồi mới nghe tin có live action cứ sợ nó sẽ phá hỏng kí ức đẹp về truyện nhưng khi xem rồi thì thấy rất tốt ,không bị mất đi cái hồn của kenshin,anh nam chính rất hợp vai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách