Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm / Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên / Vietsub E23 End SD/ HD

[Lấy địa chỉ]
291#
Đăng lúc 22-3-2015 01:58:59 | Chỉ xem của tác giả
MV chính thức  "Thêm Một Ngày Nữa" - Giang Ánh Dung <<Tình Yêu Vượt Ngàn Năm OST>>
P/s: sau 30s quảng cáo, các bạn sẽ coi được MV ^^

http://i1.hunantv.com/ui/swf/share/player.swf?video_id=1120236

Nguồn: hunantv
[email protected]

Bình luận

bài này buồn da diết  Đăng lúc 22-3-2015 08:12 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
petitecyndi + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

292#
Đăng lúc 22-3-2015 04:05:22 | Chỉ xem của tác giả
Không biết thổ lộ vô đâu Mãi mới lấy can đảm để coi hết phim có Sảng, chỉ là lâu nay chưa xem phim gì của Sảng chỉ mới được nghe nhắc đến là ngy cũ của Hàn và đọc nhiều tin báo về đôi này hơn cả phim của Hàn (mới xem độc có Sam Sam và Hoa tỷ đệ) nên hnay cầy 1 phát đến tập 20 cũng có đôi nhời muốn bày tỏ >>>>>>
1. là lâu lắm rồi mới xem phim của Trung mà có 1 bầy ng đẹp điên đảo mê hết nam chính, phụ và phụ phụ ( Công Minh, Vương Mãng, Thiên Tú~~~~~)

2. mà tìm được hết thông tin của 2 ông kia rồi, còn Thiên Tú tình yêu bé nhọ không tìm đc gì, 1 cái tên cũng mơ hồ Bin Bin là gì = có ai biết cho mình xin tí thông tin về bây bi cao kều này mới xin chân thành cảm tạ

3. Tỉnh ơi anh đẹp và quá Tỉnh mê đắm quá, ban đầu thấy k thật đẹp, nhưng càng về sau càng bị lậm anh, anh có hơi hướm giống Nam Joo Hyuk và Seo Kang Joon ý nhỉ ???? diễn ngơ diễn dễ thương quá à

4. Tường ca thì lại lai của Lee Jun Ki và EXO Tao @@ càng nhìn càng đắm đuối con cá chuối, đẹp hết hồn hết vía đóng vai u buồn hạp quá hạp mà

5. tóc tai các nam nhân làm đẹp quá, k bị hại khi vào tạo hình cổ trang chỉ khổ bạn Vu Phi )) bị ụp quả mái hơi khó hiểu, sao k làm tóc như Mãng và Minh có phải đẹp hết xảy không :">

6. thấy bạn Quân nhiều khi hơi đụt nhưng lại nhang nhác Daniel Henney xong thấy bạn ý cũng lai hay sao đó @@

> vì sao xem phim thấy toàn ng mặt quen...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

293#
Đăng lúc 22-3-2015 12:44:57 | Chỉ xem của tác giả
Ep 19 đúng là bung lụa, tình tứ không thể nào mà chịu nổi, làm đứa fan như tui đây chỉ biết cười không ngớt
Mà nếu để ý mấy cảnh kiss thì thấy cảnh nào cũng phải quay cả chục shot mới xong ấy nhỉ Tỉnh Bảo ơi, nhất bạn đấy Bao năm rồi phòng không, giờ tới lúc đóng phim này lại skinship liên tục thế liệu có chịu nổi không đây

Mà thật là không tin được tối nay đã hết phim rồi sao
Chờ Hoa tỷ đệ của 2 bạn, đẹp đôi, đẹp đôi quá
Xem cái clip mới phỏng vấn của 2 bạn trẻ, xong đoạn cuối clip nhạc nền cứ 在一起, 在一起, 在一起 làm mình buồn cười quá

Bình luận

đây bạn ơi http://www.iqiyi.com/v_19rrnofb5w.html dễ thương lắm :)))  Đăng lúc 23-3-2015 12:09 PM
cho m xin link vid phỏng vấn bạn ơi  Đăng lúc 23-3-2015 06:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

294#
Đăng lúc 22-3-2015 17:18:58 | Chỉ xem của tác giả
[Tạ Bân Bân cập nhật weibo ngày 22.03.2015]

天秀 感谢你给我一个不同的人生体验 今晚就要告别 ‪#‎难舍相爱大结局‬#那些日夜辛苦 悲欢喜乐 忘不了 再见天秀

Thiên Tú! Cảm ơn bạn đã cho tôi một trải nghiệm khác biệt. Tối nay phải từ biệt rồi.~ Không nỡ bỏ kết thúc chuyện tình ~ Không thể quên những ngày đêm sướng khổ vui buồn hoan hỉ. Tạm biệt Thiên Tú!

Vtrans: [email protected]

Bình luận

đa tạ bạn trẻ đã giúp mình tìm đc tung tích Thiên Tú xinh đẹp xDDDDD  Đăng lúc 22-3-2015 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 22-3-2015 18:18:34 | Chỉ xem của tác giả
[Bành Lăng cập nhật weibo ngày 22.03.2015]

子修,你的衷心不二,你的冷酷无情曾让我望而却步,但是在成为你的这些日子,只有我知道你的无奈与情感,今晚,最后的告别!‪#‎难舍相爱大结局‬#‪#‎子修绝世好红娘‬#‪#‎相爱穿梭千年‬#

Tử Tu, lòng trung thành của anh, sự lạnh lùng vô tình của anh đã từng khiến tôi chùn bước do dự. Nhưng trong những ngày trở thành anh, chỉ tôi mới hiểu rõ được tình cảm và nỗi khổ của anh. Tối nay từ biệt lần cuối! ‪#‎Khôngnỡbỏkếtthúccâuchuyệntìnhyêu‬#‪#‎BàmốituyệtthếTửTu‬#‪#‎Tìnhyêuvượtquangànnăm‬#

Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 22-3-2015 22:06:56 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay xem ở http://www.hlyy.cc/zxtv/ mà lag quá trời :'( tuần trước còn ngon ơ mà hôm nay thì giật đùng đùng
Vừa rồi có đoạn Tương Tương và Công Minh cùng đi lên cây cầu đá. Một người ở tương lai thì rơi nước mắt, một người ở quá khứ hoảng hốt đau lòng. Sao mà ngược tan tác thế
Thôi sắp được về với nhau thôi, mạng ơi đừng giật nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 22-3-2015 22:45:46 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay chả hiểu sao tất cả các host coi onl đều đồng loạt dở chứng biểu tình, giật lag, tiếng có hình ko, mãi tới gần cuối mới nuột trở lại cơ mà phải công nhận là Nhiên ep này diễn cảm xúc thật, nhất mấy cảnh khóc và đau khổ ấy, đứa nào dám nói Nhiên ko biết diễn, diễn đơ đây chấp hết nhá!!!
Và cuối cùng là phim chưa chịu hết, thằng nhà đài Hồ Nam cũng ít có rảnh, kéo dài tới tối mai mới chịu hết!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

vẫn chưa hết ạ, ôi zời ơi cái phim này làm em thật đau khổ :v còn có 2 ep cuối mà còn mỗi ngày 1 ep =(((  Đăng lúc 22-3-2015 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 22-3-2015 23:13:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim vai Công Minh và Vương Mãng thể hiện khí tiết và tình cảm nhập tâm. Thích nhất hai bạn này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 23-3-2015 04:49:53 | Chỉ xem của tác giả
Định là xem xong tập hôm nay rồi ngủ mà lại bứt rứt quá phải lên đây viết vài dòng
Đúng là cái ep sầu không để đâu cho hết

Để trái tim em thôi đớn đau
Để khi em ra đi mà lệ không ướt đẫm đôi hàng mi
Còn ta sẽ luôn nhớ đến em
Em đừng lo, hãy ngủ yên giấc nhé em
Dù thế nào chăng nữa, ta sẽ mãi hướng về phương em

Cảnh này làm rất tinh tế. Hai bên màn hình, một người khóc, một người cười. Giống như là để em có thể vui vẻ mà sống thì mọi đau khổ cứ để mình ta chịu đựng. Thêm việc tô son môi của Tương Tương, đôi môi đỏ là biểu tượng của sự yêu đời, tươi trẻ, của quyền tự quyết nữa. Tương Tương tô son xong, ngắm mình rồi cười trong gương, không hề biết có chuyện gì đã thay đổi do ai đó, lúc này thật là rất tự do tự tại. Còn lại Công Minh, nói tới lại đau lòng T_T Chẳng thể gặp, chỉ biết lấy kí ức để bầu bạn, đôi lúc nhớ tới có thể bất giác mà cười một cái cũng được. Thương Đại nhân quá

/Không kể đoạn tô son có khi cũng là dụng ý QC đâu đây/

Vì mình không biết tiếng Trung nên không rõ có phải lúc này là Đại nhân gặp được Hán Quang Vũ Đế tương lai hay không nữa. Vì thấy còn hành lễ nên chắc cũng phải là bậc quân vương ấy nhỉ Nếu mà đúng thế thật thì phim lại càng tinh tế luôn nhé @@ Đại nhân lúc nào cũng làm việc chính nghĩa, muốn thiên hạ thái bình, nhưng về cơ bản thì xuyên đi xuyên lại vẫn chẳng thay đổi được gì, đã là thấy lòng không yên rồi. Giờ gặp được vị hoàng đế sau này cai trị đất nước thịnh vượng, chắc là phải nhẹ lòng lắm, phải là may mắn lắm mới được diện kiến vì chính là trong lòng rất khâm phục và kính trọng vị hoàng đế này ấy. Gặp được đấng quân vương rồi, cũng hành lễ ngày Hứa hoàng hậu được ban thuốc độc rồi, Công Minh như vậy coi như đã hoàn thành sứ mệnh của mình ở quá khứ, cũng chẳng còn gì lưu luyến, chỉ là có người ở tương lai... Mà thôi, đoán mò cậu bé là hoàng đế tương lai chỉ là đoán mò :v

Có vài cái kết trong đầu mình như này:

1. Nhìn sợi dây đỏ nổi trên mặt nước, CM trầm mình xuống sông, tay cầm lấy sợi dây. TT đúng lúc chạy đến, nhìn xuống sông thấy sợi dây đỏ, tìm cách lấy nó. Khi TT vừa cầm được sợi dây thì cũng là lúc thời gian biến đổi, hai người gặp được nhau ở thời hiện đại, mừng vui khôn xiết.

2. Như trên, nhưng mà lúc TT gặp được CM thì anh bị ngạt nước, em hô hấp nhân tạo cho anh (cái này có phần hoang tưởng

3. CM nhảy xuống, cầm sợi dây đỏ, trong đầu vốn có ý nghĩ tự tử nhưng thực ra đã xuyên tới hiện đại rồi. TT chạy đến thấy giày của CM nổi trên mặt hồ bèn nhảy xuống cứu :v

4. Như trên, nhưng lúc TT chạy đến hô tên mình thì CM nghe thấy, vội vàng không nhận thức được gì nhưng vẫn quyết định ngoi lên bơi vào bờ, mới phát hiện hóa ra đúng là đã xuyên tới hiện đại thật rồi.

Thôi bạn nào đoán đoạn kết với mình đi

À cuối cùng tặng hai người vài câu này mà mình rất chi là thích trong một bài hát :v /xin lỗi mấy câu này rất sến/

Anh muốn gặp em, khao khát được gặp em
Anh muốn cảm nhận niềm hạnh phúc chỉ tình yêu mới có thể mang lại
Yêu em đến mức con tim muốn vụn vỡ
Anh biết rằng chỉ có hơi ấm nơi em xoa dịu được anh thôi
Vì giờ đây anh đang hét vang tại nơi đôi mình từng gặp gỡ
Và vì anh tin rằng một ngày nào đó
Khi lời nguyện cầu của đôi ta trở thành vĩnh cửu, thời khắc ấy rồi sẽ tới

"Không phải là gặp gỡ, mà chính là trùng phùng"

Mà gì thì gì yêu nhau rồi sẽ về với nhau thôi, hai bạn cứ yên tâm nhé
Chỉ có điều đêm nay Đại nhân phải ngủ dưới nước lạnh rồi, mai mới đưa Đại nhân lên bờ được

Cre ảnh: Weibo với vài cái tự cap

Bình luận

thay mặt đại nhân đang nằm dưới nước kia tặng cho cô 1000 like!!!!!!^^  Đăng lúc 23-3-2015 12:47 PM
@lethithuyhoa: mình cũng muốn phim chọn cái đó lắm =)))  Đăng lúc 23-3-2015 12:20 PM
@N.A.T: mình xem phim hay để ý chi tiết, có khi chỉ vì chi tiết nào đấy mà thích cả bộ luôn, phim này lại quá nhiều chi tiết để thích ấy :)))))  Đăng lúc 23-3-2015 12:19 PM
m chon cái đọạn "hoang tưởng" được k  Đăng lúc 23-3-2015 06:44 AM
Bạn phân tích tỉ mỉ quá, ai cũng xem phim mà nhập tâm như bạn thật đáng quý cho bộ phim :) mình nghĩ cái kết như số 3 của bạn đó mà TT mặc đầm thì sao bơi ><   Đăng lúc 23-3-2015 05:31 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
petitecyndi + 5 Cảm ơn bạn
lethithuyhoa + 5 ngủ muộn thế
Sury + 5 chăm chỉ quá^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 23-3-2015 06:56:09 | Chỉ xem của tác giả
breakid gửi lúc 23-3-2015 04:49 AM
Định là xem xong tập hôm nay rồi ngủ mà lại bứt rứt quá phải lên đây viết vài dòn ...

Đoạn múa bút bức thư tớ tưởng breakid biết tiếng Trung chớ. Đọc comt của bạn từ truước cũng nghĩ bạn biết tiếng Trung cơ. Sao mà nói chuyện nuột thế??
Nghe breakid phân tích mơi thấy mình xem phim mới được phần thô thiển, còn các bạn xem phim cảm được sự tinh tế.
Đọc bài các bạn mới thây sự tinh tế của biên kịch.
Vì mình không biết tiếng Trung nên không rõ có phải lúc này là Đại nhân gặp được Hán Quang Vũ Đế tương lai hay không nữa.Vì thấy còn hành lễ nên chắc cũng phải là bậc quân vương ấy nhỉ  Nếu mà đúng thế thật thì phim lại càng tinh tế luôn nhé @@ Đại nhân lúc nào cũng làm việc chính nghĩa, muốn thiên hạ thái bình, nhưng về cơ bản thì xuyên đi xuyên lại vẫn chẳng thay đổi được gì, đã là thấy lòng không yên rồi. Giờ gặp được vị hoàng đế sau này cai trị đất nước thịnh vượng, chắc là phải nhẹ lòng lắm, phải là may mắn lắm mới được diện kiến vì chính là trong lòng rất khâm phục và kính trọng vị hoàng đế này ấy. Gặp được đấng quân vương rồi, cũng hành lễ ngày Hứa hoàng hậu được ban thuốc độc rồi, Công Minh như vậy coi như đã hoàn thành sứ mệnh của mình ở quá khứ, cũng chẳng còn gì lưu luyến, chỉ là có người ở tương lai... Mà thôi, đoán mò cậu bé là hoàng đế tương lai chỉ là đoán mò :v
Cắc cái đoạn ngảy cầu tự vẫn là tới hiện đại thật đó, không thì fan chịu sao nổi.
Mới gặp đại nhân đã bị Tương Tương dẫn đi cắt tóc. Ảnh Nguyệt đã nói tóc tai do cha mẹ ban cho, sao lại cut đi. Giờ đến sinh mạng cha mẹ ban cho cũng vứt bỏ nốt. Vì gái đại nhân đã tích cực và kịch lưc quên đi bản than, từ bỏ lý tưởng, và rũ bỏ mạng sống rồi.
Tối nay mới tập cuối, đài Hò Nam thương m k xem được tối qua đó. À mà mạng lag có phải vì nhiều ng xem quá k nhỉ?

Bình luận

dạo này mình cũng k đu live được, toàn đợi recap rồi có raw mới xem, mạng lag quá T_T  Đăng lúc 23-3-2015 12:11 PM
đoạn nhảy cầu đó đúng là ở quá khứ, nhưng khi công minh nhảy xuống nước thì thời khắc chuyển đổi, công minh đã ở thế giới hiện đại  Đăng lúc 23-3-2015 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách