Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm / Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên / Vietsub E23 End SD/ HD

[Lấy địa chỉ]
331#
Đăng lúc 4-4-2015 09:00:32 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá đi, hi diễn viên chính đẹp trai quá , coi hai phiên bản rồi thấy bản nào cũng hay hết , hóng từng tập luôn, coi cả bản raw cũng vẫn không đã ghiền hi.......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

332#
Đăng lúc 5-4-2015 20:47:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá, lâu lắm mới xem một phim hay từ đầu đến cuối thế.
Cũng phải khen lịch bản gốc của Hàn, chắc phải hay lắm, nên bản Trung mới hay thế mình ko hợp với phim Hàn, nhưng đều cảm thấy họ xây dựng tình tiết phim rất thu hút.
Ít xem phim, nhưng dạo này thấy phim Trung, mấy phim chuyển thể ngôn tình ý, ko trong sáng như phim mình xem hồi xưa nữa, ngay cả phim cổ trang cũng hôn lấy hôn để, rồi bao nhiêu bedscene, bao nhiêu hường phấn với những câu nói sến vô bờ bến )
Cho nên xem phim này cảm giác rất dễ chịu. Các nhân vật đều rất hay, nhất là đại nhân Công Minh. Sao mà đại nhân điềm đạm thế, ôn hòa thế, đúng mực thế. Chỉ có 1 lần đại nhân mất bình tĩnh là lúc thấy người yêu bị đánh nên điên lên cầm kiếm băng băng vào nhà Vương Mãng. Lúc ở hiện đại thì cute, hẹn hò um um hun hun người yêu dễ thương cực, nhưng mà anh í lại bị tính cố chấp và quá trung thành, chính trực, nên thà bỏ tình yêu cá nhân cũng phải chạy về Hán triều bảo vệ Hán thất. Lúc về cũng toàn tâm với việc nước mà kìm nén tình riêng. Có thể nói mẹt anh lúc ở Hán triều đều đơ đơ giống như ko màng yêu đương chi hết, chỉ lúc cuối phim mới thấy sự đau khổ dằn vặt của anh.
Xem phim cũng tiếc cho Ảnh Nguyệt, tình yêu của chị cao cả quá, Vương Mãng cũng là người có tình nghĩa và cũng vì muốn cải tổ quốc gia nên muốn làm vua, tuy là có thủ đoạn nhưng cũng ko đáng ghét.
Tương Tương thì đúng là nửa kia của đại nhân rồi, bù trừ cho tính khí của đại nhân .

Phim hay, sẽ nhớ mãi.

Bình luận

Like cmt bạn! Phim này cũng um hun nhiều nhưng ko hề thấy ham muốn mà rất ngọt ngào chân thành nhỉ, nv Công Minh thì quá đa dạng, ngố-thông minh, cute-manly, hiền-dữ :)   Đăng lúc 6-4-2015 08:41 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

333#
Đăng lúc 6-4-2015 02:08:42 | Chỉ xem của tác giả
Có  lẽ phim này có sự tham gia của  staff người Hàn nên khi xem thấy khác hẳn các phim TLXH khác của TQ. Phim ko có nhiều chi tiết thừa thãi và quá nhiều câu thoại như các phim TQ khác, góc quay, ánh sáng, trang phục đều rất đẹp, có thể thấy được sự chăm chút của họ trong từng cảnh quay. Thật kỳ lạ, khi xem bản Hàn mình chỉ xem vài tập rồi bỏ dù chuyên luyện phim Hàn nhưng ở phiên bản Trung này lại cày hết cả bộ.

Bình luận

Không hiểu sao ai nấy đều bảo đôi chính bản Hàn rất xứng đoi nhưng mình ko cảm được nên đã bỏ phim Cảm xúc vốn là vấn đề nan giải mà  Đăng lúc 8-4-2015 12:00 AM
Bạn bỏ qua phim hàn thì thật đáng tiếc quá, Phim này hay nhưng bản Hàn diễn viên nữ đóng đạt hơn mà, bạn Sảng cute hơn nhưng diễn những cảnh buồn không thể đạt bằng   Đăng lúc 6-4-2015 12:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

334#
Đăng lúc 7-4-2015 20:03:08 | Chỉ xem của tác giả
Cảm nhận kết phim:
Kết phim nếu dừng ở chỗ Tương Tương cứu đại nhân dưới hồ thì đẹp, mình chẳng thấy nó cụt ngủn gì hết, hay quá chứ còn gì nữa, nếu cảnh dưới nước quay đẹp hơn chút thì chất nghệ thuật sẽ cao hơn nữa. Hai người đã nắm được tay nhau, tức là đã về bên nhau rồi. Điều họ dằn vặt đau đớn nhất là cách trở ngàn năm ko thể gặp mặt, giờ đã đạt được rồi.
Chắc do nhà đài tự dưng cắt cái đoạn kết có mấy phút ra thành 1 tập, hình như còn chiếu ở tuần sau nữa nên fan mới hắt hủi. Cảm thấy chủ định của đạo diễn chỉ muốn dừng lại ở đó, nhưng mà do tình iu của fan, sợ fan la ó không có một cái hậu hạnh phúc tràn trề nên mới ghép thêm ảnh đám cưới vô rồi thêm mấy câu giải thích của đại nhân và Tương Tương (giải thích để chi nhỉ, chẳng lẽ sợ fan ko hiểu ) sao ko để mọi người tự đoán tại sao đại nhân có thể trở về, cả câu chuyện là một điều kỳ diệu, thì cái kết cũng là điều kỳ diệu thôi, ai tin tự khắc sẽ có ngàn lý do để tin, ai không tin cũng chẳng ép họ được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

335#
Đăng lúc 8-4-2015 20:12:36 | Chỉ xem của tác giả
Dù là fan gơn ship Hàn Sảng nhưng k thể phủ nhận độ đẹp đôi của 2 bạn T_T
Đáng yêu kcđ, bạn nam chính lúc đầu mình còn thấy xấu xấu * xin lỗi các bạn fan nhé :"> * nhưng càng ngày lại càng đẹp trai... làm trái tim fan gơn này thổn thức
Tiện thể cho mình hỏi download album ost phim ở đâu vậy
Minh tìm trong kites k có, lên mp3 thì chỉ có 1 bài
À, cả nhạc chuông điện thoại của Tương Tương luôn nữa :3
Thks các bạn trước nha

Bình luận

Nhạc chuông điện thoại T.T là OST của Bố ơi mình đi đâu thế bản Trung đó bạn. Mình mê phim + mê Bố ơi >> bắt chước T.T cài chuông giống nàng ý cho đt mình =))   Đăng lúc 11-4-2015 08:37 PM
cảm ơn bạn nha, mình down được rồi :3  Đăng lúc 10-4-2015 12:52 PM
Bạn đưa link mình tìm cách down cho :D  Đăng lúc 9-4-2015 10:04 PM
ost audio thôi bạn ạ, mh vào box k thấy, chỉ có vietsub thôi T_T ở trên zing thì k down được :(((  Đăng lúc 9-4-2015 07:24 PM
Bạn muốn xem OST dạng vid có vietsub hay là mỗi audio không thôi? Bên box Chinese Music có rất nhiều OST đó bạn!  Đăng lúc 9-4-2015 01:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

336#
Đăng lúc 10-4-2015 19:27:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất ít khi xem phim Hàn nhưng Queen Inhyun's man là 1 trong số ít những phim chăm chú xem. Thật ra ban đầu biết TYVQNN là bản Trung của QIM mình có hơi chần chừ sợ sẽ có sự so sánh quá 2 bản. Cơ mà 1 mặt vì dạo này chẳng có phim nào theo dõi được đến cùng (Hoạt sắc sinh hương bỏ, Tứ đại danh bổ bỏ nốt) nên lại quyết tâm coi. Coi thì thấy thú vị lắm lắm luôn.

Bản Trung thêm 1 số nhân vật, thêm 1 số tình tiết nhưng lại làm mình thấy dễ chịu hơn vì bản Hàn đoạn cuối mình cảm thấy hơi tiếc và k thấy hợp lý lắm. Chi tiết sợi dây màu đỏ làm Công Minh quay lại được tương lai hợp lý hơn rất nhiều so với điện thoại kêu ở thời quá khứ.

Bản Hàn nhiều đoạn rất cảm động, hồi đó xem cứ khóc suốt mỗi khi nữ chính khóc nhưng bản Trung lại thấy sâu hơn chút. Rất thích cách Tương Tương giận bảo chia tay vì Công Minh cứ về quá khứ như thế. Thấy hợp lý mà đáng yêu vô cùng.

Với mình 2 bản đều hay, nhưng có lẽ vì vốn là fan của C-POP nên bản Trung có lưu trong máy, bản Hàn chỉ xem onl .

Trước h luôn thấy tiếc mỗi  lần ngắm Trịnh Sảng, vốn dĩ đã rất đẹp và trong sáng như thế. Thật ra TS giờ vẫn rất xinh, chỉ là tiếc cho cô ấy nhiều .

Cảm ơn subteam!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

337#
Đăng lúc 22-4-2015 12:02:03 | Chỉ xem của tác giả
Diễn viên cứng quá, mặt thì đơ, thoại thì chậm, nhiều tình tiết vô lý hết sức. Được đúng một cái là diễn viên xinh, quần áo đẹp, quảng cáo thì rõ lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

338#
Đăng lúc 11-5-2015 16:54:26 | Chỉ xem của tác giả
hai2an gửi lúc 26-1-2015 10:28 PM
Hình ảnh một số diễn viên trong phim.

Film nè làm lại film Queen Inhyun's Man. K biết bản Trung có ổn k? và các diễn viên đóng ntn?. Bạn nào xem film nè rùi chia sẻ với để mình còn xem . Tks

Bình luận

mình thì thấy hay bạn ạ, nam chính rất vừa chính trực vừa ôn hòa, cảm giác làm người ta tin tưởng, lúc đầu nhìn ko đẹp trai lắm nhưng càng xem càng thích ảnh   Đăng lúc 13-5-2015 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

339#
Đăng lúc 11-5-2015 23:57:34 | Chỉ xem của tác giả
Vốn là một đứa không thích xem phim bộ TQ và rất ủng hộ K-Drama, nhưng mà hồi trước xem queen hyun's man được mấy tập là chán bỏ, đơn giản là tạo hình nhân vật mình không thích lắm
Phim này thần thái nhân vật đều tốt, nhất là nam chính Công Minh, anh này đóng chuẩn vai trung thần, thần thái quá tốt, trước xem Hoàng Phi Hồng mình đã mê rồi
riêng Trịnh Sảng thì nghe nhiều người không ưa lắm, lần đầu xem phim cũng thấy diễn xuất khá, cơ mà chị này hơi giống diễn viên nữ phụ trong the Heirs, xem mà tưởng như sinh đôi luôn í í
về cái kết thì lúc đầu mình tưởng là SE, may mà HE  cơ mà chắc do nó hụt quá nên xem xong mà lòng vẫn nặng trĩu, buồn buồn, chả giải quyết được gì
phim xem hết trong 1  ngày
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

340#
Đăng lúc 13-5-2015 23:29:49 | Chỉ xem của tác giả
TABI525 gửi lúc 11-5-2015 04:54 PM
Film nè làm lại film Queen Inhyun's Man. K biết bản Trung có ổn k? và các diễn viên đ ...

Hi, thế à. Tks bạn nhá. M mới xem xong 1 bộ film Trung, đang tìm hiểu để xem bộ khác. Sẽ down về xem bộ nè lun <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách