Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 28-8-2013 13:01:25 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim đáng lưu giữ trong máy tính , hai nhân vật chính trong phim hầu như đều diễn tả được những nỗi đau và những điểu họ đang trải qua.
Xem phim mà mình cứ nghĩ là đang xem một câu chuyện về cuộc đời của một vị Hồng Y
Đôi lúc cuộc sống thật khó khăn, sự lựa chọn của bản thân sẽ dẫn ta đến kết quả mà ta không bao giờ lường trước được điều gì cả.
Thương cho số phận và cuộc đời của Meggie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 29-8-2013 00:01:12 | Chỉ xem của tác giả
Hic nhìn film này lại nhớ hồi xưa đọc truyện
Đoạn Black chết mình đau hết cả tim, vừa thương vừa tiếc cho anh ra đi khi còn quá trẻ
Số phận của Meggie cũng thật là ảm đạm, đứa con với người đàn ông mình yêu cũng không giữ lại được
Cả cuộc đời bà giống như luôn cố đuổi theo thứ ngoài tầm với
Đến cuối đời cũng chỉ có thể nhận được 1 câu xin lỗi
Haizzzzzzzzz chả biết mình vô cảm hay cảm chưa đủ sâu, nhưng kết thúc truyện mình chỉ muốn hỏi 1 câu: Có đáng không T^T????

Cảm ơn subteam rất nhiều,{:443:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 29-8-2013 22:42:08 | Chỉ xem của tác giả
mới đầu không nhận ra bộ phim này..sau một hồi mới nhớ mình đã xem trên ti vi, cũng khá lâu rồi
đến kết thức phim biết rằng hai người vẫn không được bên nhau cha Ralph thì cũng ra đi, đến ngay cả đứa con là tình yêu của 2 người cũng bị chúa cướp đi mất..một bộ phim kết thức thật buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 30-8-2013 20:15:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mà bản cũ sắp chiếu trên SCTV16 rồi, tuy vậy mình vẫn muốn xem phim này, đọc nội dung thấy đặc biệt quá, thấy các bạn comment cũng hay quá nữa, ủng hộ hết mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 31-8-2013 03:03:35 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm!!!!!
xem rồi thấy thương Meggie nhưng ko thích cha Ralph. Biết là ông cũng thương Meggie lắm, nhưng ko phải chính sự dằn vặt, ko rõ ràng của ông là Meggie khổ hơn sao? Có cảm giác ông luôn biết chắc chắn sẽ ko thể rời bỏ Chúa, vậy sao ko dứt khoát với Meggie. Nói thế thôi nhưng tình yêu ko đơn giản mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 31-8-2013 11:11:23 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay quá đi, thiệt tình ngày xưa có coi, thấy có mấy cảnh nóng, nghĩ là dung tục lắm ( còn nhỏ mà) h lớn rồi, coi lại 1 lần nữa, thấy tự dưng nghiệm ra nhiều điều, đúng thật là phải có tuổi mới cảm được bộ phim, suy nghĩ của 1 con nhóc mười mấy tuổi và 1 người hai mấy tuổi quả thực khác xa nhau đến mấy vạn dặm ấy, h coi lại, thấy cực kỳ xúc động, có cảnh hot cơ mà đã nhìn nó theo 1 cách nhìn nghệ thuật hơn, thả hồn vào toàn bộ mạch phim. nhận thấy sao con người có nhiều mâu thuẫn đến vậy, rút cuộc raph cũng làm hồng y giáo chủ, meggie cố gắng giữ lại tình yêu của mình, có lúc từng nghĩ rằng yêu không thể mài ra ăn được, nhưng coi phim này cũng nhận ra một điều, có tiền, có đạt được mục đích cũng không thể sống hạnh phúc được.. buồn nhất là đứa con của 2 người, cuối cùng cũng ra đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 31-8-2013 19:01:23 | Chỉ xem của tác giả
Ôiiiii trờiiiii ơiiii, cảm ơn subteam nhiều lắm!!! Cuốn sách thích nhất hồi xưa của mình. Lần nào đọc cũng xúc động như mới đọc lần đầu.
"Nếu anh là cha Ralph
Em sẽ là Meggie bé bỏng..."
Dù truyện có đến tận khi M lớn tuổi rồi thì vẫn sẽ cứ là bé bỏng mãi mãi thôi.
Cảm ơn subteam lần nữa nhé. Moakz {:290:}{:290:}{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 2-9-2013 20:56:36 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc truyện và rất thích thú với cá tính của Maggie hihi
Tuy nhiên, mình  hem có thích truyện này bằng Cuốn theo chiều gió - Gone with the wind,và mình hy vọng ST có thể làm sub Cuốn theo chiều gió ạ
Dù sao cũng cám ơn ST lắm lắm {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 3-9-2013 14:52:48 | Chỉ xem của tác giả
phải nói là phim rất hay và ý ngĩa. bộ phim tái hiện lại một bộ phận những con người của những thế hệ trước như meggie, cha Ralph. Một người thi luôn khát khao và cháy bỏng với tình yêu. Sẵn sàng liều mạng và cũng sãn sàng giám hi sinh cho người mình yêu. Vượt lên trên số phận meggie đã âm thầm chịu đựng nỗi đau, nỗi đâu đớn tưởng chừng chỉ dừng lại ở nỗi đau không được yêu người mình yêu mà nỗi đau ấy lại cứ mang theo trong cô, ám ảnh cô. cô đã cọn con đường khác để đi bằng cách cưới Luke nhưng số phận lúc nào cũng có vẻ trêu đùa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 4-9-2013 16:44:49 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những tuyệt phẩm.
Tiểu thuyết hay, phim hay
Xem xong không nỡ xóa.

Bình luận

comment ngắn thì dùng chức năng "Bình luận" bạn nhé  Đăng lúc 15-9-2013 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách