Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1983] The Thorn Birds - Tiếng chim hót trong bụi mận gai (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 23-8-2013 22:32:48 | Chỉ xem của tác giả
Phim xem cảm động vô cùng, tình yêu trở nên thiêng liêng và bất diệt!
Thanhks subteam!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 25-8-2013 10:45:57 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, mình coi liên tục suốt 8 tiếng đồng hồ luôn đó, thấy tội cho cha Ralph với Meg gì đâu, mình cũng khâm phục Meg nữa, dám đấu tranh cho hạnh phúc của mình, meg dũng cảm quá chừng

Hai diễn viên chính đẹp quá, thời đó chưa có trang điểm đầu tóc hiện đại như bây giờ, nữ diễn viên chính trang điểm ít nhìn tự nhiên đẹp hút hồn luôn

Có ai thấy là con gái của Meg thời đó đã vẽ mắt mèo rồi không {:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 25-8-2013 11:38:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, xem đi xem lại mà ko thấy chán.
"Nếu anh là cha Ralph
Em sẽ là Meggie bé bỏng
Bằng con tim với niềm ước vọng
Giành lại anh từ tay đức chúa trời
Có một loài chim như thế anh ơi!
Không chịu sống một cuộc đời tẻ nhạt
Mà phải sống với niềm khao khát"\ -st-

Bình luận

hay:)  Đăng lúc 2-9-2013 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 25-8-2013 16:26:23 | Chỉ xem của tác giả
Tro của Hoa hồng

Cre :GL

Khi lần đầu tiên Cha Ralph đi đón gia đình em trai của chủ trang trại Drogheda. ... Một vùng đất đặc trưng của nước Úc đầu

những năm hai mươi của thế kỷ trước : Khô và nóng , bụi mù mịt , cây dường như không thể sống.

Nhưng khi mưa tới , tưới mát cả vùng đất khô cằn . Và ta nhìn thấy hoa hồng ở khắp nơi . Đẹp rực rỡ bất chấp khí hậu

khắc nghiệt vây kín nó.

Khoảnh khắc Cha Ralph nhìn thấy Meggie - Khoảnh khắc định mệnh ấy đã gắn kết hai linh hồn - chỉ là họ chưa nhận ra thôi .

Tình yêu mà Chúa trời thử thách họ thật gian nan và đau khổ ...

Phần 1 của phim "Tiếng chim hót trong bụi mận gai " kết thúc , nhưng mở ra một đoạn đường mới khó khăn hơn , tàn khốc

hơn : Tình yêu và danh vọng - Meggie và Giáo hội , Cha Ralph sẽ so đo chọn lựa thế nào đây ? Lý trí của Cha sẽ lấn át trái

tim hay Cha nghe theo lời mách bảo của Trái tim ?

Một bộ phim  trên cả tuyệt vời ! Cám ơn ST rất nhiều vì đã làm sub bộ phim kinh điển này .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 25-8-2013 16:58:15 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim hay tuyệt vời, coi suốt 8h ko dứt ra được. Thanks subteam rất nhiều vì đã để mình được xem 1 bộ phim kinh điển đến thế.
Mặc dù đã nhiều lần nghe đến tên phim và tiểu thuyết, nhưng đây là lần đầu mình mới được coi 1 bộ phim day dứt đến vậy từ sau khi xem Gone with the wind.
Mình nghĩ ở lần đầu tiên gặp nhau và khoảng thời gian tuổi thơ ấy, Ralph thật sự xem Meggi như con gái ruột của mình, 1 phần cũng là nhờ vào sự vô trách nhiệm của bà mẹ Fiona. Và chỉ khi đến đêm party, Meggi xuất hiện tuyệt đẹp trong bộ váy màu tro hoa hồng ấy, Ralph mới thực sự rung động trước Meggi và ko chỉ đơn giản xem cô gái nhỏ ấy như con gái của mình nữa{:161:}
Xem phim có nhiều khi giận Ralph vì sự lý trí hóa tình cảm, đẩy Meggu đến bên người đàn ông khác, rồi tự mình phải đau khổ khi nghe tin Meggi đã lấy chồng. Và sự tiếc rẻ nhất phim chính là việc Dane chết, xem đến khúc này mình đã bật khóc như Ralph luôn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 26-8-2013 13:16:35 | Chỉ xem của tác giả
Từng đọc qua mà rất thích tiểu thuyết này.
Nay được dựng thành phim, phải down về xem ngay mới dc.
Xem xong sẽ cho ý kiến sau nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 26-8-2013 13:36:18 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2 : Mở đầu phần 2 là những hình ảnh không thể nào quên : Lửa cháy bao trùm cả Drogheda , thiêu đốt thành

tro nhiều thứ. Lửa lấy đi thể xác của ông Paddy , để lại bà Fee với nỗi đau giằng xé và sự ân hận khôn cùng vì đã

chưa bao giờ nói lời yêu thương với ông . Bà cũng mất đứa con trai Stue, Meggie mất người anh trai gần gũi cô

nhất .

Vì cơn bão lửa đó , Cha Ralph trở về ...nhưng không phải theo tiếng gọi tình yêu của Meggie. Trở về , chỉ vì Cha

Ralph là chủ của Drogheda , và trở về khẳng định với Meggie yêu dấu rằng Cha yêu Chúa hơn , rằng Cha chọn

dâng hiến cuộc đời Cha cho danh vọng chứ không dành nó cho Tình yêu của Meggie.

Và vì thế , Meggie xinh đẹp , ngây thơ trong trắng buộc phải quyết định hướng đi cho cuộc đời mình : Hướng ấy

là ánh bình minh rực rỡ hay đêm động mịt mùng ?

Phần hai của " The Thorn Birds " rất xúc động với diễn xuất hoàn hảo của các diễn viên , cảnh thật đẹp và

nhạc phim thật hay.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 27-8-2013 09:53:34 | Chỉ xem của tác giả
Con người, hay đàn ông, thường có cái ước mơ trở thành một-cái-gì-đó-vĩ-đại, còn tình yêu (và phụ nữ) dù quan trọng đến đâu cũng chỉ đứng thứ nhì. Nhưng dù sao vẫn thấy yêu quý Ralph, cũng như những người phụ nữ cuối cùng vẫn luôn yêu những người đàn ông dù họ chỉ đặt mình ở vị trí thứ hai - ta yêu họ vì chính sai lầm (theo ý nghĩ của ta) của họ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 27-8-2013 13:16:52 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện tình đẹp và tuyệt vọng từ khi nó bắt đầu cho đến cuối cuộc đời của hai kẻ yêu nhau

Khi bà Fee nói với Meggie vào hãy yêu thương Justine trước khi quá muộn . Hãy đừng sống như bà đã sống . Hãy

chọn lựa nếu được chọn lựa để đừng bao giờ hối tiếc hay hối tiếc khi đã quá muộn !

Một bộ phim hay , thấm đẫm sự lãng mạn và đầy khắc nghiệt như nó vốn là thế - những cuộc tình đầy trái

ngang và tuyệt vọng .!

"Con chim , trước khi lao mình vào cái gai nhọn - nó cất tiếng hót hay nhất .. ! "

Diễn viên đẹp và diễn xuất sắc - Cảnh đẹp và hoành tráng - Nhạc phim hay - Lời dịch  sâu sắc .

Again , Thanks ST for a perfect movie.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 27-8-2013 14:10:54 | Chỉ xem của tác giả
nhớ hồi mẹ mình gần 50 tuổi biết phim này rồi khen lấy lên để là hay :)) sau đó mình mò đi đọc tiểu thuyết, dài k tả được :)) có hôm đọc 1 lèo đến 4h sáng mới đi ngủ, nhưng lâu rồi cũng quên, k nhớ chi tiết truyện lắm, hôm nay được xem phim, thực sự là cám ơn subteam nhiều lắm luôn :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách