Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm / Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên / Vietsub E23 End SD/ HD

[Lấy địa chỉ]
271#
Đăng lúc 17-3-2015 22:46:12 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu thấy Tĩnh Bách Nhiên hơi thường ở phần nhan sắc, nhưng dần dần bị cuốn hút lúc nào không hay, nên cũng lần mò coi lại Hoàng Phi Hồng (hồi xem phim này vì Bành Vu Yến), có cái j đó ở bạn í làm cho mình không rời mắt được ^^.

Và phải công nhận là bạn Nhiên lên sơ mi trắng đóng thùng lúc ngồi đọc sách (trước đoạn thắt cà vạt 1 chút) đẹp không thể tả

Bình luận

đồng ý với bạn <3 <3. Tỉnh ca mặc áo sơ mi đóng thùng phải nói là quá hợp với anh ấy, có nét thư sinh, "cổ trang",hehe  Đăng lúc 18-3-2015 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

272#
Đăng lúc 18-3-2015 12:38:44 | Chỉ xem của tác giả
Một số ảnh tự sướng cute vô đối của “Công Minh đại nhân” ở đời thường

Ảnh mới nhất anh up lên weibo ngày 16.03 là ảnh Tỉnh Bảo ca chụp với chú Lưu Đức Hoa. Hai người đã có dịp hợp tác chung trong bộ phim điện ảnh “Thất Cô” (sẽ ra rạp ngày 20.3 tới) ^^

Nguồn: Tỉnh Bách Nhiên weibo
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

273#
Đăng lúc 18-3-2015 15:05:52 | Chỉ xem của tác giả
littlebibi gửi lúc 17-3-2015 10:10 PM
Tình hình là bấn phim quá nên phải vào comt mới dc >.< Bạn Tỉnh Bách Nhiên quá đáng  ...

*Bắt tay ôm hôn*

Lâu lắm mới gặp bibi.

Lại nói chuyện Tỉnh bảo được diễn vai chính. Lúc phỏng vấn nói đến đoạn mới gặp Sảng đã diễn cảnh hôn đến 3h liền, cứ hôn mãi hôn mãi hôn đi hôn lại hết góc này đến góc khác, cũng chẳng thấy đạo diễn hô dừng, xong bạn ấy bảo những lần trước do toàn diễn vai phụ nên chả có cảnh hôn mấy, (toàn diễn viên chính được hôn, diễn viên phụ làm gì đến lượt) lần này đóng phim này được hôn chíu chít luôn, (*có vẻ sung sướng*)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

274#
Đăng lúc 18-3-2015 15:47:02 | Chỉ xem của tác giả
Tỉnh Bách Nhiên trở lại thời hiện đại thật soái ca. Tạo hình thời xa xưa nhìn có nét lạ quá!
Thật thì rất đẹp đôi. Nghe đâu hai người quen ở ngoài đời thật luôn. Rất ủng hộ!
Tự nhiền hôm nay nổi hứng muốn xem phim này! Thi xong rồi cũng nên xả chút xì-trét
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

275#
Đăng lúc 18-3-2015 17:28:58 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 18-3-2015 03:05 PM
*Bắt tay ôm hôn*

Lâu lắm mới gặp bibi.

*ôm hôn thắm thiết*

Vẫn vào kites thường xuyên nhưng lười đăng nhập nên mình cũng chẳng comt mấy >.<

Sau "Cổ kiếm" thì đây là phim Cdrama thứ 2 mình xem Vừa hay Tỉnh bảo và Phong Phong đều xuất thân từ "Hảo nam nhi", bạn nào cũng thuộc dạng càng ngắm càng đẹp mới chết đời fangirl

Lâu lắm rồi nhớ có đọc 1 bài báo trên Đất Mũi, có đoạn bạn Nhiên tâm sự mới vào nghề, thường bị vẻ điển trai của mình làm mất đi ko ít cơ hội diễn xuất:

Quá điển trai có phải là mặt hạn chế đối với anh?
- Đúng vậy! Ngoại hình chính là một mặt hạn chế của tôi. Có rất nhiều đạo diễn mà tôi muốn được hợp tác, nhiều vai diễn tôi muốn được đóng nhưng lại không thể chỉ vì vấn đề ngoại hình, tôi thường bị các đạo diễn ghét bỏ nói: “Không được, ngoại hình của cậu quá điển trai, tôi không dùng cậu được”. Thật sự, câu nói này khiến tôi rất đau lòng.

Bởi vậy xem phim mà thấy ai chê Tỉnh Bảo xấu thì phải coi lại, người ta đẹp trai đến nỗi bị ghét cơ mà  >.<

Nói đến phim, còn 2 ep cuối ko biết thế nào, bản Hàn chưa xem nên ko biết, hy vọng HE. Càng về cuối đại nhân càng diễn xuất thần nhé, phải nói là nhìu khi thấy bạn còn lấn át cả nữ chính đấy

Bình luận

Bản Hàn HE đó, nên hy vọng bản này cũng vậy. Xem lại Tỉnh bảo trong Hảo nam nhi thật khác với bây giờ quá, kiểu baby cuteo ấy giờ chững chạc hơn nhiều  Đăng lúc 18-3-2015 06:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

276#
Đăng lúc 18-3-2015 22:49:18 | Chỉ xem của tác giả
Nhiên xuất thân từ cuộc thi thần tượng nhưng lại đi đóng phim movie với hình ảnh thực lực. Phong thì luôn miệng đùa "tôi là thần tượng đó". Nhiên nói luôn "hướng đi 2 người khác nhau".
Kể ra Nhiên đóng phim thần tượng lây tiếng rồi đóng movie sau cũng được mà. Cái Tình yêu vượt ngàn năm này chẳng phải thần tượng hay sao?
Có Hoa nghị chống lưng thì lo gì? Sếp Phong già nổi nhờ Cung giờ toàn đóng movie. Gần đây cái Totem sói doanh thu cả 600 triệu, dân tình khen tá lả.
Chờ ngày Nhiên thành công nha. Có đóng thần tượng tiếp với Sảng thì mình mừng. Hehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

277#
Đăng lúc 19-3-2015 22:39:04 | Chỉ xem của tác giả
Cái này là mình tự viết, chém gió các bạn nhé, không phải của Đại nhân đâu nha ~

Tương Tử của lòng ta,

Bức thư này viết cho em, cũng là viết cho ta, bởi sợ rằng ta sẽ quên đi lý do mình đặt bút.
Thời khắc này đây, tựa hồ tiết trời đông chí, ánh dương chẳng thể nào sưởi ấm, thế giới của ta bỗng chỉ còn lại một bầu tịch mịch.
Định mệnh đã an bài, ông trời đã chiếu cố sự may mắn cho một người như ta.
Từ khi gặp được em, ngày bỗng dưng ngắn lại, cõi lòng rộn ràng run rẩy, tâm trí si mê ngây ngốc.

Thế nhưng vũ trụ vốn xoay vần, cuộc đời có nhân quả. Nhờ ngọc bội, trải qua bao nhiêu chuyện kì lạ, ta vẫn luôn muốn biết ý nghĩa thật sự của nó. Mới đầu, ta những tưởng rằng tường tận tương lai là nhân, có thể thay đổi quá khứ là quả. Cũng tưởng rằng sẵn sàng chết là nhân, bảo toàn sinh mạng là quả. Lại tưởng rằng bỏ lại thế sự là nhân, nên duyên với em là quả.

Giờ đây thân cô thế cô, mới thấu hiểu rằng, vốn dĩ nhân là mạng sống, còn quả chính là phải đánh đổi mọi thứ. Tương lai của ta, danh dự của ta, giá trị quan của ta, người thân của ta, và cả người mà ta yêu nhất là em.  
Ta đã quá ngu ngốc không nhận ra điều đó, rốt cuộc phải lang thang đến bao giờ mới hiểu được cái giá của tình yêu. Ta vĩnh viễn chẳng thể nào gặp lại em nữa, đó là điều mà ta lĩnh hội được.

Ngày tháng thêm rộng dài, lại chẳng thể làm được chút gì cho em. Nơi đây hoàng hôn nhuốm màu, nơi ấy bình minh ló rạng. Nơi ta trằn trọc đêm thâu, nhớ nhung điên dại, nơi phương nào em có an yên say giấc, hạnh phúc bình tâm.
Ta không muốn em vì ta thương tâm chờ đợi. Luôn để em phải lo lắng, phải trông ngóng một người chẳng biết bao giờ mới quay lại, ta thật có lỗi với em.
Bó gối bên đèn, bóng với ta, mới thấu rằng kí ức là cái giá cuối cùng ta phải trả. Thế nhưng, kí ức, kí ức của chúng ta. Mỗi người sẽ quên đi cuộc sống đó, hay sẽ giằng xé giữa bi thương mà chẳng thể nào quên.

Cuộc sống không có mục đích, nếu đến kí ức cũng mất đi, dù tồn tại cũng chẳng khác nào một thân xác điêu tàn. Bởi vậy, nếu có thể khẩn cầu một ước nguyện cuối cùng, xin hãy cho ta được nhớ em. Còn em, khi đọc được những dòng này, mong rằng đã sớm quên đi người đã viết cho em là ai.
Được ban tặng kiếp người, được nếm trải những ngày hạnh phúc bên em, lòng ta luôn cảm kích. Duy chỉ có một lời này, ta hối hận tận tâm can vì chưa thể nói với em.
Tương Tử, ta yêu em.

Công Minh.

Vết thương vẫn rỉ máu, cây bút trong tay anh rơi xuống, để lại vệt mực dài cạnh những dòng chữ nhòe nước. Công Minh thẫn thờ, tim quặn lên từng hồi và lệ vẫn không ngừng tuôn. Lúc này đây anh mới cảm nhận được nỗi đau như ngàn lưỡi dao đâm thẳng vào trái tim mình. Chẳng thể đến được tương lai gặp người ấy, anh thà rằng chết đi. Anh biết với tính cách của Tương Tương, cô sẽ mãi bất an chờ đợi, khổ đau thấp thỏm mà chẳng thể làm được gì. Quyết định này quá khó khăn với anh, nhưng đã bao lần có lỗi với cô ấy, giờ đây anh chỉ muốn cô được hạnh phúc, tự do tự tại.

“Ngọc bội hãy vỡ tan, hãy cứ đem theo những kí ức về ta ra đi..”

Bình luận

úi giời ơi Cong Queo đại nhân tình thư tán gái siêu cấp làm em Tương và fangirl quắn quéo cả lên keke. M đã biết là đại nhân sẽ ok nên m cứ b tĩnh thoai  Đăng lúc 21-3-2015 11:11 AM
à cái này là mình ngồi múa phím, có tham khảo bản Hàn nữa =)) có vẻ mình tả cảnh hơi nhiều :v  Đăng lúc 20-3-2015 07:18 PM
đây là nguyên văn bức thư trong bản Hàn mà, sao lại để nguyên mà k sửa đi tý cho hợp giọng văn bên đó nhỉ  Đăng lúc 20-3-2015 06:23 PM
Cảm động quá T____T  Đăng lúc 19-3-2015 11:09 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
Sury + 5 Cảm ơn bạn
lethithuyhoa + 5 Cảm ơn bạn
petitecyndi + 5 “Ngọc bội hãy vỡ tan, hãy cứ đem.
Lộng_Nguyệt + 5 Tỉnh bảo tự tay viết
nh0k_k0j + 5 :((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

278#
Đăng lúc 20-3-2015 11:04:24 | Chỉ xem của tác giả
Mình post bài không liên quan lắm, nếu nhầm chỗ phiền mod xóa giúp mình nha .
Nhớ không lầm thì đợt 2012 TQ có luật cấm phim xuyên không, nên mình cứ thắc mắc mãi tại sao phim này cũng là một thể loại của xuyên không (có điều là xuyên về hiện đại) mà lại được chiếu. Có bạn nào biết lý do không ạ? Mình không biết tiếng Hoa nên không tự tìm được.

Biết bạn Tỉnh Bách Nhiên từ đợt Hoàng Phi Hồng, khi ấy không để ý tới bạn này lắm vì Bành Vu Yến bảnh quá hehe. Nhưng phải công nhận bạn này rất có sức hút, thuộc kiểu người nhìn sơ qua thì không đẹp nhưng càng ngắm càng thấy quyến rũ í

Bình luận

... vậy nên chắc là chỉ cấm xuyên về quá khứ  Đăng lúc 20-3-2015 07:02 PM
@lethithuyhoa: phim gần đây nhất tớ xem của lão là Umi no Ue... , lão ta vẫn ngố (và tóc vẫn xấu) dư ngày lào :))  Đăng lúc 20-3-2015 07:00 PM
http://tuoitre.vn/tin/tuoi-tre-cuoi-tuan/van-hoa-nghe-thuat/20120326/trung-quoc-cam-vuot-thoi-gian-vao-gio-vang/483516.html nhưng báo chỉ đề cập đến việc cấm vào giờ vàng  Đăng lúc 20-3-2015 06:57 PM
;_; mình mới đọc được bài báo, hình như là tại vì có 2 học sinh tự tử vì muốn xuyên về thời Thanh nên họ cấm  Đăng lúc 20-3-2015 06:55 PM
èo, lâu lắm k xem lão Ngố đang làm gì, thấy hình mà nhớ người ghê ta  Đăng lúc 20-3-2015 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

279#
Đăng lúc 20-3-2015 13:34:21 | Chỉ xem của tác giả
"Tình yêu vượt qua ngàn năm" nghênh đón đại kết cục - "vợ chồng mẫu mực" nối dây tơ hồng

http://kitesvn.com/thread/-tinh- ... ong-447875-1-1.html

Bộ phim truyền hình "Tình yêu vượt qua ngàn năm" do Trịnh Sảng - Tỉnh Bách Nhiên diễn chính sẽ phát sóng tập cuối cùng cuối tuần này. Cặp "vợ chồng mẫu mực" Lâm Tương Tương - Công Minh đại nhân rất được khán giả yêu thích, có lẽ vì vậy nhà đài đã quyết định kéo dài thêm số tập (từ 18 lên 22) đồng thời sau khi chiếu tập cuối, sẽ có thêm một phần phiên ngoại behind the scene

Bộ poster tuyên truyền mới với chủ đề "dây tơ hồng"

Topic phim (vietsub, hậu trường, thông tin, hình ảnh, review bình luận ...) http://kitesvn.com/thread/-2015- ... -hd-443837-1-1.html

(*hết phim rồi vẫn còn xuất thêm ra mấy tấm hình mới, thiệt tình ... tràn trề mong đợi HE ngọt ngào*)

Source: weibo đài Hồ Nam
Vtrans: Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệ[email protected]) tổng hợp và lược dịch
  [Kitesvn.com] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kitesvn, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Bình luận

nói chung là phim tình cảm lãng mạn thì kết thúc làm sao có thể máu chảy thây phơi đôi lứa đôi nơi cho dc, mấy bạn cứ bình tĩnh đừng manh động ^^  Đăng lúc 21-3-2015 11:20 AM
có khi nào HE cái bs k nhỉ? hé hé  Đăng lúc 20-3-2015 07:29 PM
oa oa đẹp quá, ngọt ngào quá :x  Đăng lúc 20-3-2015 06:00 PM
đẹp thế này mà gần hết phim mới tung :((((  Đăng lúc 20-3-2015 05:21 PM
hóng BTS của cặp này quá ạ :x  Đăng lúc 20-3-2015 01:52 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
nh0k_k0j + 5 :x
petitecyndi + 5 Ngọt ngào quá :(((((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

280#
Đăng lúc 20-3-2015 13:53:58 | Chỉ xem của tác giả
スカイエ gửi lúc 20-3-2015 11:04 AM
Mình post bài không liên quan lắm, nếu nhầm chỗ phiền mod xóa giúp mình nha .
Nhớ kh ...

Có lần mình đọc ở đâu là TQ chỉ cấm xuyên không về thời cổ, tình tiết phim có thể làm thay đổi lịch sử, làm thay đổi hình ảnh của các nv lịch sử thôi, còn phim này là xuyên về hiện đại là chính nên vẫn được duyệt.

P/S: hu hu không mấy khi comt nên toàn bấm nhầm "bình luận" với "trả lời" làm nhảy thành post mới rồi

Bình luận

cảm ơn bạn nha ^^  Đăng lúc 20-3-2015 06:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách