Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Left Ear/ Tai Trái/ 左耳/ Trần Đô Linh, Âu Hào, Dương Dương/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 28-5-2015 15:44:06 | Chỉ xem của tác giả
vốn ko muốn xem những phim về tuổi học trò có tình tiết cún huyết kiểu này, những phim nhẹ nhàng dễ nuốt hơn
cơ mà tò mò chết đi, mn cứ nói về tai trái mãi
thôi thì mình để dép ở đây, down về coi xong vô bình luận tiếp nhá)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 28-5-2015 21:08:09 | Chỉ xem của tác giả
mền trả dép =)
quả thực xem phim, như nhiều bạn nói bị ấn tượng mạnh với BL hơn cả nữ chính, nói chung vì mạch phim xoay quanh nhân vật này =
thấy tội cho BL, tội cho cả TD nhưng với HD mền thấy đắng đời
làm người ai cũng có lúc vấp ngã, cuộc đời vốn ko phải màu hồng mà, nhưng HD mới ngã một lần đã ko đứng dậy nổi thì chả có gì đáng tiếc
giống như TD, dù rất đau khổ, rất tự trách nhưng vẫn cố đứng dậy vươn về phía trước mới đúng =)
phim lúc vui lúc buồn, đoạn cuối mền khóc như mưa)) nói chung là phim hay và lạ so với tuổi học trò =

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 28-5-2015 23:00:52 | Chỉ xem của tác giả
Đã coi xong film, và quả thật là bị ấn tượng mạnh với cả nửa đầu phim, Mã Tư Thuần diễn rất đạt vai Ba Lạt, cảm giác như khi đã nhìn thấu được con người cô ấy rồi thì lại rất tiếc thương cô ấy, cứ ngỡ cô ấy là nhân vật chính vậy. Đôi bạn thân bù trừ cho nhau, nếu Ba Lạt là một cô gái năng động, tươi trẻ, đầy nhiệt huyết thì Tiểu Nhĩ Đóa là một người con gái nội tâm, nữ tính. Cứ thay phiên làm nổi bật cá tính lẫn nhau. Rất thích Ba Lạt, nhưng cũng rất khâm phục sự cứng cỏi của Nhĩ Đóa <3 tình bạn cô ấy dành cho Ba Lạt thật đáng khâm phục.
Trong dàn nam chính thì thiệt sự chỉ thích có mình anh chàng Vưu Tha mà thôi, thật tiếc cho cậu ấy bởi vì vướng phải danh nghĩa là họ hàng cho nên không thể làm gì khác được ngoài việc chỉ luôn đc ở bên cạnh ng con gái mình thích với cái mác anh họ... Không hề thích 2 anh nam chính và nam thứ chính, một ng thì tuổi trẻ suy nghĩ bốc đồng, tuy là sau này có ăn năn, có trưởng thành nhưng ấn tượng ban đầu phim đã khiến mình rất ghét, bên cạnh đó là anh bạn Hứa Dực có cái mã bề ngoài thư sinh, nội tâm dễ bị dao động và không biết đường hoàn lương... haizzz, đúng là cuộc sống, mọi góc khuất được Tô Hữu Bằng lôi ra ngoài ánh sáng và mổ xẻ theo những cảnh phim tưởng chừng nhẹ nhàng mà lại ko hề nhẹ nhàng như vậy...
Nhạc phim được, êm tai, cảnh phim thì quá tuyệt vời, màu phim rất đẹp, cứ mỗi lần rơi vô mấy cái phim có màu như vậy là mình lại đổ đứ đừ ((
Nhìn chung là film rất đáng coi, dàn diễn viên nam thanh nữ tú đã diễn tròn vai <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 29-5-2015 16:28:41 | Chỉ xem của tác giả
hienanhhh gửi lúc 25-5-2015 04:25 PM
Cái đấy trong truyện cũng không được giải đáp bạn à, Lý Nhĩ chỉ bảo vs Trương  ...

Ừ đúng rồi :') Trương Dạng nói yêu Lý Nhĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 30-5-2015 17:44:29 | Chỉ xem của tác giả
Thanh.Pham gửi lúc 12-2-2015 02:36 AM
C-zone Subbing Team
Translator: jejejung
Timer: casanovar

thích Dương Dương lắm mà xem trailer nặng nề sao á! Cho tớ ý kiến có nên coi phim ko đi? phim có gắn mác không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 31-5-2015 07:33:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, thật sự rất hay rất ý nghĩa. Bản thân mình rất thích mấy bộ film kiểu thanh xuân học đường này của TQ, họ làm rất chân thật, khai thác được các khía cạnh của tuổi trẻ. Mình coi cảm thấy BL dường như mới là ữ chính của bộ film vì mọi tình tiết film đều gắn kết với BL, dù vậy LN cũng rất dễ thương, mình kết nhất khúc cuối khi LN mỉm cười vì lời nói thì thầm "từ tai chạy thẳng vào tim" của TD. Hôm qua thức đến 1h hơn để coi cho bằng hết bộ film. Hiện giờ vẫn còn cảm giác lâng lâng, chắc phải kiếm lại mấy bộ film kiểu này coi lại hết quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 31-5-2015 09:19:32 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua lúc down xong là hơn 12h đêm rồi, định lướt qua xong r đi ngủ, hnay dậy xem. Nhưng cuối cùng thì ngồi ôm máy xem toàn bộ
Xem xong thấy thương Ba Lạt vô cùng, dù Ba lạt có chết, nhưng cô ấy cũng đã được yêu trọn vẹn. Còn anh nam chính ý, lúc đầu xem ko thích đâu, nhưng đoạn cuối, anh ý cười 1 phát, bao nhiêu căm ghét bay đi đâu hết, chỉ còn tình yêu giành cho anh thôi...huhu
Còn bạn Dực, thì mình ghét, cực ghét, trên đời này mình ghét nhất loại con trai như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 31-5-2015 18:00:18 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn ST vì đã cho ra lò một bộ phim nóng hổi như thế này.
Thực sự rất xúc động và cảm thấy thỏa mãn với bộ phim đầy ý nghĩa và đáng suy ngẫm này
Cả Tô Hữu Bằng và Triệu Vi đều cho ra đời 2 bộ phim đầu tay với chủ đề về tuổi thanh xuân. Cả 2 bộ mình thấy đều có những điểm thu hút và ý nghĩa riêng.
Nhưng tựu chung lại vẫn đặc tả được những gì thuộc về thanh xuân, về tuổi trẻ, về những tình cảm đầu đời, về những rung động và về những tình bạn đáng trân trọng nữa.
Ai cũng đã từng đi qua một thời tuổi trẻ, bồng bột có, ngông cuồng có, sợ hãi có... Nhưng phải trải qua những điều đó thì chúng ta mới trưởng thành. Sống là tiến về phía trước, nhưng không có nghĩa là quên đi cái thời bồng bột đó.
Một bộ phim thực sự rất hay. Lâu lắm rồi mới ngồi xem một bộ phim từ đầu đến cuối, không tua đi một đoạn nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 1-6-2015 13:15:15 | Chỉ xem của tác giả
ôi Dương Dương đẹp giai quá

chị Đô Linh xinh gái quá!!!

chị ấy không chỉ xinh mà còn diễn đạt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 1-6-2015 22:39:34 | Chỉ xem của tác giả
phim hay phim hay, cày thôi