Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Left Ear/ Tai Trái/ 左耳/ Trần Đô Linh, Âu Hào, Dương Dương/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 25-7-2015 22:00:40 | Chỉ xem của tác giả
Cũng chuyển thể mà thấy hay quá, chả bù cho ACTNMK yêu thích của mình bị chuyển nát bét . Chưa đọc truyện nên ko biết so với nguyên tác ra sao, nhưng diễn xuất thì ngon hơn hẳn rùi .
Nhận xét phim tí. Nam chính thì quá là được ưu ái, xấu tính, sa đoạ, tay bắt mấy con cá mà gì cũng thuận lợi, cuối cùng ko biết có cặp với nữ chính ko, mặc dù kết mở nhưng chắc là thành đôi rồi, thành đôi thật thì đúng là ko thế chấp nhận nổi -_-. Cả phim chỉ tội cho Hứa Dực, chắc bôi đen cái nv này để nâng nam 9 lên đây mà, anh này bước sai có 1 bước mà sao bị dìm hàng dữ, còn ông nam 9 chả ra làm sao mà kết ngon lành -_-.
Coi phim vì Dương Dê, mà xem xong ấn tượng luôn với chị Đô Linh với Mã Tư Thuần. Diễn xuất thế này thì yên tâm với HNMKAĐ của mình rồi :3. Cảm ơn các bạn ST nhé, phim rất hay <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 27-7-2015 00:34:48 | Chỉ xem của tác giả
ôi yang yang <3 thấy có dương dê là lại mò vào xem phim phim hay quá Yêu đúng là tình yêu, yêu sai là tuổi trẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 27-7-2015 13:29:07 | Chỉ xem của tác giả
nghe danh đã lâu r ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 28-7-2015 17:36:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình tới hôm nay mới "dám" xem phim này. Mình xem phim chủ yếu vì Dương Dương, thế nên cũng muốn vào bênh vực cho Hứa Dực một chút.
Thật ra thì Hứa Dực không phải quá xấu, chỉ là gặp quá nhiều cú shock cùng lúc, nên mới sa ngã. Khi anh phản bội Tiểu Nhĩ Đóa, có lẽ cũng là vì cô đơn. Mọi người đều có nhà để về ăn tết, nhưng anh thì vẫn phải ở lại Thượng Hải một mình, cha giận anh hại chết mẹ, khi đó anh không thể vượt qua, thì chơi bời 1 chút cũng không phải là quá đáng.
Thêm nữa, Hứa Dực cũng có một kết cuộc riêng của mình. Có điều không nằm trong phim mà nằm trong đoạn giới thiệu lúc hết phim (01:51:33). Khi đó anh đẩy xe lăn cho bố mình thì gặp một cô gái (không biết có phải Tiểu Nhĩ Đóa không). Có lẽ khi đó Hứa Dực đã thay đổi, về gánh vác gia đình, chứ không còn ăn chơi nữa.
Lời cuối cùng mình muốn nói là "Dương Dương, chúc mừng anh, anh đã diễn rất tốt!"

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 28-7-2015 23:47:40 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem phim xong, nói chung là cũng ok, diễn xuất của các diễn viên thì nhập tâm.
Lúc mới đầu thì thấy Ba Lạp nhìn thường thế, ai ngờ càng về sau càng cuốn hút, nhất là cách trang điểm ở đuôi mắt ấy, một cô gái như thế thì Hứa Dực chìm đắm là đúng thôi. Về cậu ta với Lý Nhị, khi 2 người đến với nhau, nhìn thấy cảnh cậu ta học hành rồi chăm chỉ làm việc thì tương lai của 2 người còn gắn kết dài dài nhưng có lẽ là do công việc không được như ý, cộng thêm tính cách của Lý Nhị nữa nên mọi chuyện đành dỡ lở.
Về Trương Dạng, quả thật lúc đầu ấn tượng của mình về con người này quá xấu, lợi dụng Tưởng Giảo để có tương lai, loại người như thế chẳng ra làm sao cả. Nhưng sống khổ sở trong khoảng thời gian thanh xuân đáng lẽ là quãng thời gian tươi đẹp nhất cũng đủ để trả giá rồi, như Lý Nhị cũng nói là không nên hận thù nữa.
Có 1 chi tiết nữa là lúc chụp ảnh người mẫu mà với bộ quần áo 50 tệ ấy, đột nhiên Hắc Nhân có nhắc đến Triệu Vy, mình nghĩ thầm là ớ, sao lại nhắc đến mỗi Triệu Vy thôi, mà nhắc đến rồi sao không nhắc thêm những người khác nữa, cuối cùng xem cảnh hậu trường, chợt nhớ ra đạo diễn phim là Tô Hữu Bằng thì mới biết được nguyên do, hihi
Còn 1 chi tiết mình băn khoăn nữa là đọc phần tóm tắt ở trang 1 ấy, có bảo là Ba Lạp từng có thai với Trương Dạng, mình xem rồi mà chẳng thấy có tình tiết nào nói về điều đó cả cơ

Bình luận

câu nhắc đến Triệu Vy 99,99% là do đạo diễn Tô cố ý thêm vào =))  Đăng lúc 29-7-2015 09:16 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 29-7-2015 17:22:29 | Chỉ xem của tác giả
buibaytronggio gửi lúc 28-7-2015 11:47 PM
Mới xem phim xong, nói chung là cũng ok, diễn xuất của các diễn viên thì nhập tâm.
Lúc ...

Trong truyện thì là có thai. Chắc phần tóm tắt này là dựa theo truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 31-7-2015 22:10:20 | Chỉ xem của tác giả

cảm ơn nhóm nhé. phim hay quá trời!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 10-8-2015 13:53:25 | Chỉ xem của tác giả
down về từ lâu nhưng giờ mới xem dc. Xem phim vì Dương Dương. :"> diễn khá ổn đấy chứ, thêm vào nữa thấy số phận Hứa Dực khổ quá, cũng thấy tội cho nv mà DD đóng. MTT diễn cũng tạm ổn, hy vọng cho HMNKAĐ sẽ k quá tệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 17-8-2015 23:48:57 | Chỉ xem của tác giả
Hức hức, xem xong phim rồi, mà còn xem tận mấy lần rồi mới vào comment
Hồi đầu xem phim chỉ vì hiếu kì về bạn Dương Dương, sau đấy là vì mối quan hệ các nhân vật lại siêu rối rắm, nhưng đến khi xem phim thì mình bị sốc toàn tập luôn, phần lớn là sốc vì khả năng diễn xuất của Dương Dương trong phim, sau là vì nội dung phim cứ như kể về mình và cả 1 lứa bạn cùng tuổi, lứa tuổi đôi mươi đứng trước biết bao nhiêu lựa chọn, thế rồi vì bao nhiêu suy tính mà cứ để cho thanh xuân trôi đi lãng phí, rồi lại tiếc nuối. Lê Ba Lạp tuy xuất hiện ngắn nhất trong phim, nhưng từng lời thoại của cô ấy thực sự rất thấm thía và rất đáng khâm phục, dám sống hết mình cho tuổi trẻ.
Cảm ơn sub team rất nhiều, sau phim này mình đã có được rất nhiều suy nghĩ quý giá <3333

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 21-8-2015 00:56:10 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong thấy nhiều nhiều cảm xúc. Vô đọc 1 loạt bình luận tụt về âm luôn.

Coi phim mà đem tình cảm với idol vô coi thì làm sao cảm được cái hay của phim cơ chứ. Bạn thích bạn đó thì bạn đó phải hạnh phúc phải hoàn mỹ phải này nọ kia sao.

Không có nổi lấy cái nhìn khách quan nữa.

Chưa kể có những người đọc truyện rồi lôi cảm xúc của truyện áp vô phim nữa chứ.

Sai lầm khi đọc cmt.

Thôi thì chốt lại: phim đầu tay nhưng Tô Hữu Bằng làm tốt thật, các diễn viên diễn đều ổn, nội dung tốt, kết cấu và diễn biến tốt. Tuổi thanh xuân ai cũng có, những lầm lỡ thuở thanh xuân vẫn sẽ phải trả giá, nhưng nếu biết ăn năn chuộc lại thì tương lai tươi sáng vẫn đón chờ. Một cái kết hợp lý và đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách