Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] The Left Ear/ Tai Trái/ 左耳/ Trần Đô Linh, Âu Hào, Dương Dương/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 11-6-2015 19:18:54 | Chỉ xem của tác giả
Ý kiến của mình Nói về 2 nam chính thế này Ba Lạp được nhắc đến nhiều quá rồi
Đầu tiên nói về nam chính, Không hiểu sao không thể thích Trương Dạng nổi :< Phải công nhận một điều là không biết có phải là nam chính nên được ưu ái hay không mà cảm thấy cuộc đời của anh khá suôn sẻ, trong phim có bao nhiêu nhân vật nữ thì có liên quan đến anh ta hết cấp 3 thì có 1 cô người yêu xinh xắn, đáng yêu, con nhà giàu để lợi dụng. Lúc anh ta đến với Ba Lạp mình nghĩ chắc anh ta sẽ chia tay Tưởng Giảo, thế mà không. Lúc Ba Lạp chết, cứ nghĩ TD sẽ thay đổi, vậy mà vẫn lên BK với TG như bình thường. Haiz haiz
Thực sự là tò mò câu nói cuối cùng TD nói với Lý Nhĩ.
Về Hứa Dực, lúc xem đoạn đầu nghĩ, đây chính là nam chính ngôn tình rồi, muốn đẹp trai có đẹp trai, muốn nhà giàu có nhà giàu, muốn học giỏi có học giỏi, đàn anh phong vân trong trường. Mối tình đầu với Ba Lạp có lẽ là đả kích lớn nhất mà cậu phải chịu lúc ấy, cũng là mối tình mãi không quên. Nhưng càng về sau HD càng trở nên sa đọa  * cảm thấy tác giả ghét HD lắm mới xây dựng hình tượng thế này*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 16-6-2015 21:50:28 | Chỉ xem của tác giả
xem phim vì tò mò Giản Dao Mã Tư Thuần... keke chắc có mình tuôi quá...
ko giỏi bình luận nên miễn bình luận luôn >< nhưng bản thân mình thấy phim khá hay, thích phim về đề tài tuổi học sinh hị hị
hóng Hãy Nhắm Mắt khi anh đến ing ~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 17-6-2015 08:10:48 | Chỉ xem của tác giả
Chắc có lẽ là phim u ám nhất về thời thanh xuân nhỉ ?
Tiếc cho Hứa Dục quá, tạo hình lúc đầu vô cùng hoàn hảo, vậy mà...
Mã Tư Thuần quá xinh, xinh kiểu thanh thoát tươi mới lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 18-6-2015 21:34:46 | Chỉ xem của tác giả
salazar110 gửi lúc 28-5-2015 09:08 PM
mền trả dép =)
quả thực xem phim, như nhiều bạn nói bị ấn tượng mạnh với BL hơn cả  ...

Bó tay với cả "đau khổ và tự trách nhưng vẫn tiến về phía trước" Vừa có bạn gái nhà giàu để lợi dụng tiền bạc, vừa có bạn gái hư hỏng để lợi dụng trả thù lại vừa có 1 bạn gái ngoan hiền chờ sẵn ở cuối đường làm vợ, sướng thế thì tội quái gì mà ko "tiến về phía trước" )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 18-6-2015 21:47:28 | Chỉ xem của tác giả
nhi0611 gửi lúc 23-5-2015 01:11 AM
Theo mình truyện hay hơn phim, nó mô tả sâu sắc hơn tâm lý tình cảm của từng nhân v ...

Mình thật không hiểu. Nếu như Tưởng Giảo là loại người ác độc "ăn ko được thì đạp đổ" kiểu đó, thì đáng lẽ đã mang Trương Dạng trói ở đường ray xe lửa, tiện thể cho Lý Nhị xuống sông bơi với cá từ lâu rồi mới phải. Vì Hứa Dực lăng nhăng, chẳng lẽ Trương Dạng thì tử tế? Hứa Dực cắm 1 cái sừng trên đầu Tưởng Giảo, Trương Dạng cắm ít ra phải 2 cái sừng, 1 sừng với Ba Lạp, 1 sừng với Lý Nhĩ, tại sao trước sau Tưởng Giảo vẫn ko làm gì TD, mà đối với Hứa Dực và Mễ Mễ lại ác nghiệt đến vậy???? Đây chính là điều khiến mình ko thuyết phục đối với cái kết của truyện, cảm giác rất khó chịu là vì nam chính nên được ưu tiên hơn người khác. Còn nói Trương Dạng ăn năn hối cải thì mình chả thấy hối cải tí nào hết, Ba Lạp chết xong vẫn tiếp tục cặp với tưởng giảo, hại Hứa Dực vô cớ như vậy đến lúc biết sự thật cũng ko gặp ng ta để nói ra 1 lời xin lỗi hay thậm chí là 1 lời giải thích. Con người đê hèn ti tiện, mượn đàn bà để hại đối thủ đã là hèn, lại còn đánh phụ nữ, dám làm ko dám chịu. Nói chung không hiểu nổi cách suy nghĩ của những ng thích nhân vật Trương Dạng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 25-6-2015 22:13:10 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự mình không thấm nổi cốt truyện, cố gắng xem hết phim vì Dương Dương thui à. Híc, xem phim mà thích nam phụ thật là khổ, lúc nào cũng ngược. Dương Dương đẹp quá đi mất, đóng cổ trang cũng hợp mà hiện đại cũng hợp nữa. Hóng Tiêu Nại của ảnh quá. Xem xong phim không đọng lại gì nhiều, chắc chỉ có Ba Lạp, lúc bạn ý bị tai nạn mình đã sốc và T__T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 26-6-2015 08:42:33 | Chỉ xem của tác giả
Phim đầu tay của a Bằng vậy là quá tuyệt ước gì có tác phẩm drama nữa la quá tuyệt...Âu Hao trong phim này nhìn dểu nhưng mà mình thích qua, trong cái đểu có 1 sư chân thật nào đó đươc giấu kín Dương Dương vô vai nv HỨa Dực lô tả đươc tư chàng thanh niên ưu tú môt thời cao trung cho đến chàng trai playboy rất đạt...:X thix tac phẩm này nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 28-6-2015 03:36:06 | Chỉ xem của tác giả
phim nộii dung rất hay, các diễn viên tham gia đẹp, rất thích thể loại học đường này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 28-6-2015 06:18:22 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung ban đầu không có ấn tượng về  phim lắm, nghe tên đạo diễn quen quá bay vô coi. Mần mò hồi cảm thấy quá thích Ba Lạp, cái chết của Ba Lạp làm ta thấy buồn man mác sao ấy... , cũng ấn tượng với nữ chính bởi vẻ trong sáng, cũng xem là có cá tính.
Nói về nhân vật nam và các mối tình cảm giữa các cặp nam. nữ trong phim thì không hài lòng lắm, kiểu như xem phim mà ta chỉ thấy có Ba Lạp là chung tình nhất, còn lại thì ai cũng đi theo các mắt xích của cuộc sống, nhất là Trương Dạng, thật ra anh ấy yêu ai? và bạn nữ chính có thật sự yêu Trương Dạng bằng thứ tình cảm cuồng nhiệt. Cảm giác các bạn ấy đi qua thời trẻ rồi thì chỉ còn lại sự già cỗi, yêu trong thờ thẩn lẫn thay thế.
Cơ mà: "Tai trái gần tim" là câu nói đáng suy ngẫm, và Dương Dương khá đẹp trai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 13-7-2015 11:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim về tuổi trẻ mà buồn tê tái
Nhưng mà qua đó thấy được bao nhiêu thứ về tuổi trẻ, đủ tiếc nuối những điều đã qua
Ban đầu không định xem nhưng nhân dịp buồn buồn xem phim thế là khóc như con điên, chẳng biết vì nội dung phim hay về cái gì .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách